Văn 7 Rửa tay đúng cách thường xuyên

Vũ Hà My

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng tư 2020
1
0
1
16
Quảng Ninh
Trường THCS Trọng Điểm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em chào mọi người em là thành viên mới mong mọi người giúp đỡ nhiều ạ. Nay em lên đây là để có việc nhờ các bạn học giỏi văn đây ạ
đề bài: dựa vào kiến thức thực tế, em hãy viết đoạn văn 5-7 câu chứng minh cho luận điểm rửa tay đúng cách thường xuyên có tác dụng phòng ngừa dịch bệnh hiệu quả. Trong đoạn văn đó có sử dụng câu chứa trạng ngữ
Mọi người giúp em ạ em cảm ơn mọi người rất nhèo :meomun19

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Với diễn biến phức tạp của dịch bệnh hiện nay, tất cả mọi người đều có những biện pháp thiết thực để đối phó với dịch bệnh bằng cách đeo khẩu trang khi ra ngoài, đứng cách nhau hai mét, rửa tay bằng xà phòng hoặc dung dịch sát khuẩn,....Biện pháp có lẽ dễ thực hiện nhất đó chính là rửa tay vì mỗi khi đi vệ sinh xong, trước khi ăn hay sau khi ăn đều phải rửa tay. Và rửa tay như thế nào thì đúng? Chúng ta có sáu bước và rửa tay với hai mươi giây là đủ. Việc rửa tay thường xuyên có thể có thể giúp chúng ta phòng ngừa dịch bệnh vì khi đi ra ngoài, làm một việc gì đó, ta đều cầm nắm vào mọi thứ mà trước đó có người khác cầm vô. Để giảm thiểu dịch bệnh, chúng ta nên rửa tay thường xuyên.

Phần in đậm: trạng ngữ (chỉ mục đích)

Last edited by a moderator:
Top Bottom