Remy (BVGT) hành nghề thầy bói ^.^

Status
Không mở trả lời sau này.
B

balaothuytinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn đã từng “hun” một ai đó? Bạn có muốn biết mình mang một nụ hôn ấm áp, nồng nàn, hay nóng bỏng?

Hãy thử khám phá phong cách hôn của chính mình nhé!

1. Nhận xét về kỹ năng "hun" của bạn xem: Bạn đạt loại giỏi chứ?

a. Bạn nghĩ vậy, nhưng…giỏi hay không không phải bạn muốn là được.

b. Có thể, nếu không bạn vẫn có thể hoàn-thiện-kỹ-năng.

c. Nếu bạn cảm thấy thoải mái thì chắc chắn bạn sẽ phát huy tối đa kỹ năng ấy.

d. Tất nhiên, không ai có nụ hôn tuyệt vời như bạn.

2. Theo bạn, đâu là khung cảnh hoàn hảo cho một nụ hôn khó phai?

a. Đi dạo trên bãi biển, dưới ánh trăng, hai bạn đã có một buổi hẹn hò lãng mạn và trao nhau nụ hôn.

b. Nụ-hôn-bất-ngờ trong khi đang chơi trò “ tàu lượn siêu tốc”.

c. Nụ hôn kín đáo cạnh ngọn lửa trong một đêm hơi lạnh.

d. Nụ hôn từ một người mà bạn không chắc là người đó thích bạn.

3. Bạn nghĩ sao về việc hôn tại nơi-công-cộng?

a. Không đời nào! Dù đó chỉ là một nụ hôn rất-rất-nhẹ-nhàng.

b. Tại sao không chứ?

c. Còn tuỳ thuộc vào hoàn cảnh, nhưng có kẽ là không.

d. Thường thì bạn không hôn trước đám đông, nhưng…có đôi khi.

4. Bạn có hôn ngay lần hẹn hò đầu tiên?

a. Thường là vào lần hẹn thứ hai, hoặc ba.

b. Chắc chắn, nếu bạn cảm thấy thật sự mến người đó.

c. Không. Bạn cần phải biết rõ về người đó trước khi hôn.

d. Hầu như là vậy, bạn cần phải “kiểm tra” hắn chứ!

5. Bạn thích nụ hôn như thế nào?

a. Nhẹ nhàng.

b. Nồng nàn.

c. Chậm rãi.

d. Nóng bỏng.

6. Bạn cảm thấy “ghê ghê” với nụ hôn như thế nào?

a. Nụ hôn quá-bất-ngờ.

b. Nụ hôn bình thường mà bạn dễ dàng đoán biết.

c. Nụ hôn với người-xa-lạ.

d. Nụ hôn nhanh chóng và gượng ép.

Kết quả:

Đa số là câu A: Nụ hôn nhẹ nhàng!

Phong cách hôn của bạn rất nhẹ nhàng, nhưng có sức-lay-động dữ dội lắm đó nha! Nụ hôn của bạn thường êm dịu, ngọt ngào, và đầy tình cảm. Có một điều khiến nụ hôn của bạn trở nên đầy cuốn hút, đó là bạn chỉ trao nó cho người vô-cùng-đặc-biệt thôi! Chính vì vậy, bạn sẽ không-bao-vờ ban phát nụ hôn “chết người” ấy một cách vô-tội-vạ.

Đa số là câu B: Nụ hôn nồng nàn!

Khi hôn, nụ hôn của bạn thật nồng nàn và “mạnh mẽ”. Có một sự thật là bạn không hôn một-cách-hời-hợt. Những nụ hôn của bạn đều mang ý nghĩa riêng của chúng. Do đó, bạn thường xuyên phải động-não trước khi “hun”.

Đa số là câu C: Nụ hôn “nhạy cảm”!

Với bạn, hôn là một cách để kết-nối-tâm-hồn. Và tất cả những gì bạn cần cho một nụ hôn là: sự quan tâm, sự tập trung và không gian riêng. Bạn mất khá nhiều thời gian để đi đến quyết định hôn một ai đó. Nhưng khi bạn đã "chọn mặt gửi vàng", chà, nụ hôn ấy sẽ choáng ngợp như một loạt pháo hoa ý!

Đa số là câu D: Nụ hôn nóng bỏng!

Bạn là người sẵn sàng trao nụ hôn của mình cho một hot-boy (dù đó là một người bạn mới quen). Phong cách hôn của bạn là…là rất khó đoán cùng với một tâm trạng thoải mái. Bạn có thể hôn ai đó ngay-tức-khắc khi được cảm xúc mạnh mẽ trong mình dẫn dắt.

B

balaothuytinh

Vào một buổi chiều thứ 7, khi đang nằm nghe nhạc trong phòng thì bỗng giựt mình vì tiếng chuông cửa reo vang.

Mở cửa, bạn thật ngạc nhiên khi có hai con vật đáng yêu đến để đưa cho bạn những thông điệp về cuộc sống trong tương lai của bạn!

Nhưng khi mở những tin nhắn đó ra, bạn phát hiện những lời tiên đoán này hoàn toàn khác nhau. Một con mang đến lá thư tiên đoán toàn những điều hạnh phúc và mãn nguyện, trong khi lá thư của con thú kia chỉ toàn là tai hoạ và sự tuyệt vọng.

Con vật nào dưới đây sẽ mang tin vui đến cho bạn và con vật nào sẽ mang tin buồn (chỉ chọn một con vật cho mỗi loại tin)

1. Cọp

2. Chó

3. Cừu

4. Vẹt

5. Rùa

Lời diễn giải:

Những con thú bạn lựa chọn cho thấy những người mà theo nhận thức riêng của bạn sẽ mang niềm vui cũng như nỗi buồn đến cho bạn. Chúng mang ý nghĩa rất phong phú về mặt tâm lý. Trong kịch bản này, những con thú mà bạn lựa chọn là người đem tin vui đến cho mình sẽ tượng trưng cho típ người mà bạn nhận thấy sẽ là một nửa lý tưởng của mình, còn con thú mang tin xấu sẽ là người mà bạn sợ sẽ kéo bạn xuống vực sâu.

1. Cọp:

Mang tin vui: Bạn cảm thấy mình hạnh phúc nhất khi ở bên cạnh người đầy tham vọng và mạnh mẽ, thích chi phối kẻ khác.

Mang tin xấu: Bạn khiếp sợ khi một nửa của mình là người kiêu ngạo, độc đoán, cách ứng xử như một tên chúa tể rừng xanh và sẽ gầm gừ lên bất cứ lúc nào bạn đề cập đến việc chia sẻ công việc nhà.

2. Chó

Mang tin vui: Bạn mong muốn người bạn đời của mình sẽ là người chung thủy, yêu thương bạn hết lòng.

Mang tin xấu: Bạn hết sức xung khắc với những người mà luôn cố gắng làm vui long người khác và không có chính kiến.

3. Cừu:

Mang tin vui: Người bạn đời lý tưởng của bạn đó là người có trái tim nhân hậu, luôn ủng hộ bạn.

Mang tin xấu: Bạn sợ phải gắn bó suốt đời với người tẻ nhạt, an bài với số phận.

4. Vẹt:

Mang tin vui: Không gì hợp với bạn hơn là người bạn đời lắm mồm, ba hoa, luôn biết cách làm bạn cười.

Mang tin xấu: Không ai làm bạn ghét hơn là những kẻ nhiều chuyện, vô công rỗi nghề.

5. Rùa:

Mang tin vui: Bạn cần một người bạn đời hết sức chin chắn, nghiêm nghị, có thể là chỗ dựa cho bạn và có mặt bất cứ lúc nào bạn cần.

Mang tin xấu: Nếu phải sống suốt đời với người chậm chạp, đù đờ thì quả là cơn ác mộng của bạn.

B

balaothuytinh

Một ngày đẹp trời, bỗng dưng bạn băn khoăn cái...nồi tròn như mình liệu có đang-đi-kèm-một cái...vung méo hay không?

Đừng “lăn tăn”, hãy “đo” người ấy bằng những tình huống thật đơn giản trong bài trắc nghiệm này, chúng tớ sẽ “bật mí” cho bạn biết vài điều “hay ho”.

Bắt đầu với bất cứ khu vực nào bạn thấy thích nhất.

Khu vực 1: TUNG TĂNG SIÊU THỊ NÀO?

1. Người ấy ngoan ngoãn đi theo bạn hết chỗ này đến chỗ khác. (3 điểm)

2. Bạn đẩy xe le te đến gian hàng bánh ngọt, lúc quay lại thì thấy người ấy đang say mê với những xe mô hình và siêu nhân. (1 điểm)

3. Bạn muốn mua những vỉ trái cây tươi ngon còn người ấy thì lắc đầu nguầy nguậy và phán rằng “ra chợ mua rẻ hơn nhiều”. (4 điểm)

4. Cả hai đều nhất trí mua một cái lẩu tươi đóng gói đông lạnh và bàn tán rôm rả về chuyện sẽ gọi thêm vài người bạn đến cùng ăn. (5 điểm)

5. Người ấy chẳng bao giờ vào mua hàng với bạn mà đứng đợi bên ngoài, luôn miệng giục bạn mua cho nhanh nhanh. (2 điểm)

Khu vực 2: MÓN QUÀ CHO CẢ HAI

1. Những món quà người ấy tặng bạn trong mọi dịp “phải tặng quà” đều là những món quà bạn thích từ lâu lắm rồi. (5 điểm)

2. Thật lòng mà nói thì cái áo người ấy mua cho bạn chẳng hợp với bạn tẹo nào, nhưng bạn vẫn mặc cho người ấy vui. (1 điểm)

3. Chẳng bao giờ bạn nhận được món quà nào cả, người ấy chỉ đưa bạn đi ăn thôi. (2 điểm)

4. Người ấy luôn làm bạn phát sốt lên với những món quà độc đáo mà chưa bao giờ bạn nghĩ tới. (3 điểm)

5. Người ấy dắt bạn đi mua món quà bạn thích và cho như vậy là tốt nhất. (4 điểm)

Khu vực 3: NGÀY CUỐI TUẦN THÚ VỊ

1. Những ngày cuối tuần rảnh rỗi, cả hai thích nhất là... ở nhà ngủ nướng và đến tối mới hẹn nhau đi ăn. (2 điểm)

2. Người ấy dành ngày nghỉ cuối tuần với bạn bè chứ không phải với bạn. (1 điểm)

3. Cả hai đều dành trọn một ngày để đi xem phim, uống cà phê, dạo nhà sách... với nhau. (3 điểm)

4. Người ấy luôn lên sẵn kế hoạch cho ngày cuối tuần vui vẻ ở những nơi thật tuyệt vời làm bạn rất vui thích. (5 điểm)

5. Cả hai thích nhất là được đi chơi xa cùng những người bạn. (4 điểm)

Khu vực 4: VẼ NGÔI NHÀ MƠ ƯỚC

1. Bạn vẽ một ngôi nhà nhỏ giữa vườn hoa còn ngôi nhà của người ấy ba tầng bằng... kính. (3 điểm)

2. Người ấy luôn nói thích sống ở trung tâm gần chợ gần trường; còn bạn mơ ước được ở ngoại ô đầy nắng đầy gió. (2 điểm)

3. Bạn và người ấy vẽ vời trong ngôi nhà của mình sẽ có một thư phòng bốn bề toàn sách là sách. (5 điểm)

4. Cả hai đều rất yêu thương ba mẹ nên “hứa hẹn” sẽ sống chung với đại gia đình cho ấm cúng. (4 điểm)

5. Thực tình mà nói chẳng bao giờ cả hai nói đến chuyện này. (1 điểm)

Kết quả

* Từ 15 - 20 điểm

NỒI TRÒN & VUNG TRÒN:

Chúc mừng bạn, hai bạn là một cặp rất... hợp rơ đó! Người ấy rất chu đáo, lo lắng cho bạn từ A tới Z luôn đúng không nào? Đó là vì hai bạn không chỉ “bồ kết” nhau mà còn rất hiểu nhau và luôn luôn thấy thoải mái bên cạnh nhau. Không phải cặp đôi nào cũng làm được điều này đâu nhé! Nhắn nhe nè, để luôn là một cặp "xứng đôi vừa lứa” thì đừng gây áp lực nên mối quan hệ của mình. Hãy thực sự thoải mái bên cạnh nhau để cả hai cùng thể hiện cảm xúc của mình tự nhiên nhất thì mối quan hệ sẽ lâu bền.

* Từ 10 - 14 điểm

CÁI VUNG HƠI HƠI MÉO RỒI:

Cả hai bạn đang cố gắng chiều nhau vì một người là lửa còn một người là nước. Nhưng cũng đừng vội nghi ngờ rồi bỏ đi cái vung hơi hơi méo này nhé. Nhiều khi chính sự khác biệt nho nhỏ làm cho mối quan hệ của hai bạn như một dòng thác, có lúc gập ghềnh, có khi êm đềm. Nếu đủ bản lĩnh và thực sự muốn, bạn vẫn có thể thoải mái với một cái vung... hơi méo. Có khi chính người ấy sẽ làm cho mình... tròn vành vạnh để hợp với bạn; hoặc bạn ép mình méo chút xíu để... đậy cho vừa. Thế mới là yêu, bạn ạ!

* Từ 4 - 9 điểm

NỒI TRÒN & VUNG MÉO:

Hãy “delete” một cái vung không hợp với bạn tẹo nào để nhường chỗ cho những ai xứng đáng hơn. Bạn biết không, khi hai người cặp kè muối mè, không chỉ đòi hỏi phải đồng điệu về tâm hồn mà còn có “một tá” những yêu cầu nhỏ lẻ khác về sở thích, tính cách, ước mơ... Cứ tưởng tượng mình thích ăn cá mà người ta cứ thấy cá là nhăn mặt thì cũng... chán thật! Vẫn có nhiều điểm khác để cho bạn “uýnh giá” xem người ta có hợp với mình không, nhưng bạn cũng đâu muốn “nhiệt độ tình yêu” trong cái nồi của mình bốc hơi sạch chỉ vì cái vung quá méo đúng không?

B

balaothuytinh

Hãy tưởng tượng một ngày nọ, có một chú chim xanh thình lình bay qua cưả sổ vào phòng cuả bạn.

Và chú chim bị kẹt lại trong đó. Chú chim này có điều gì đó rất thu hút bạn và bạn quyết định giữ nó lại để nuôi. Nhưng thật ngạc nhiên ngày hôm sau chú chim bỗng biến đổi từ màu xanh sang màu vàng. Và vào buổi sáng thứ ba thì chuyển sang màu đỏ, đến ngày thứ tư thì chuyển thành màu đen. Theo bạn, chú chim sẽ có màu gì vào buổi sáng thứ năm?

1. Chú chim không thay đổi màu, nó vẫn màu đen.

2. Chú chim chuyển từ màu đen sang màu xanh.

3. Chú chim chuyển thành màu trắng.

4. Chú chim chuyển sang màu vàng.

Lời diễn giải:

Chú chim bay vào phòng bạn là một dấu hiệu cuả sự may mắn, nhưng thình lình nó thay đổi màu, làm cho bạn lo lắng niềm vui đó sẽ không kéo dài được lâu. Phản ứng cuả bạn trước sự việc biến đổi màu cuả chú chim sẽ cho thấy cách ứng xử cuả bạn trước những khó khăn và nguy hiểm trong cuộc sống.

1. Những người nói rằng con chim vẫn màu đen là những người có cái nhìn rất bi quan.

Bạn tin rằng một khi sự việc rơi vào chiều hướng xấu thì nó sẽ không bao giờ trở lại tình trạng bình thường được? Bạn cần phải thay đổi suy nghĩ đó ngay, nếu thế này là xấu rồi thì nó không thể tệ hơn được nữa. Hãy nhớ rằng không có cơn mưa nào mà không bao giờ tạnh và không có đêm tối nào mà không có bình minh theo sau.

2. Những người mà nói chú chim chuyển thành màu xanh là những người có tinh thần lạc quan.

Bạn tin rằng cuộc đời là sự pha trộn giữa cái tốt và cái xấu, vì thế chúng ta không cần phải đấu tranh chống lại sự thật đó. Bạn đối mặt với khó khăn một cách bình tĩnh, không một chút căng thẳng hay lo lắng. Với cách nhìn này, bạn sẽ vượt qua những cơn sóng gió cuả cuộc đời một cách dễ dàng chứ không bị nó cuốn phăng đi.

3. Những người nói con chim chuyển thành màu trắng là những người khi gặp áp lực sẽ trở nên lạnh lùng và quyết đoán.

Bạn không bao giờ lãng phí thời gian vào việc lo lắng hay chần chờ gì cả, thậm chí ngay cả khi rơi vào hoàn cảnh rất khó khăn. Nếu sự việc trở nên quá tệ thì điều bạn cảm thấy tốt nhất là quên ngay sự lạc lối này đi và tìm kiếm lối đi khác để tiến tới mục tiêu cuả mình hơn là sa lầy vào những nỗi đau đớn không cần thiết.

4. Những người nói con chim chuyển thành màu vàng là những người không biết sợ hãi là gì.

Đối với bạn, mỗi khó khăn là một cơ hội. Nhưng hãy cẩn thận đừng để sự tự tin cuả bạn trở nên phản tác dụng. Ranh giới giữa sự không sợ hãi và liều lĩnh là rất mong manh

B

balaothuytinh

Cuộc sống cũng giống như bốn mùa trong năm. Những hỉ, nộ, ái, ố mà bạn đang trải qua cho thấy tính cách của bạn...

1.Nếu cuộc sống của bạn có màu sắc, theo bạn, nó sẽ thuộc nhóm màu nào?

a.Đỏ, cam, vàng 3đ

b.Đen, xám, trắng 1đ

c.Xanh lá cây, xanh dương, xanh ngọc. 2đ

d.Tất cả các màu trên. 4đ

2.Bạn thích hình ảnh nào nhất trong các hình sau?

a.Một chiếc lá vàng bay. 2đ

b.Một bông hoa nở rực rỡ giữa vườn. 4đ

c.Một chú chim đang bay. 3đ

d.Một cây phủ đầy tuyết trắng. 1đ

3.Nếu bạn là một dòng suối, dòng suối ấy sẽ:

a.Một dòng suối trong veo, chảy êm đềm 2đ

b.Một dòng suối chảy qua nhiều ghềnh đá. 3đ

c.Một dòng suối không trong mà cuốn theo vô số xác hao, lá vàng... 1đ

d.Một dòng suối đổ ra thác và chảy mạnh từ trên cao xuống. 4đ

4.Nếu được xoá đi một điều trong cuộc sống, bạn muốn xoá đi:

a.Sự nhàm chán. 4đ

b.Tính ích kỉ. 3đ

c.Nỗi sợ hãi. 2đ

d.Sự đố kị. 1đ

5.Bạn bè của bạn:

a.Rất vô tư và đối xử tốt với mình. 4đ

b.Hay ghen tị và hãm hại lẫn nhau. 2đ

c.Cũng tốt nhưng hay xích mích. 3đ

d.Bận lắm, còn gì thời gian mà bạn bới bè. 1đ

6.Cảm nhận cuộc sống của mình, bạn thấy nó giống:

a.Một ly cà fê, mới uống thì đắng nhưng càng lâu càng ngọt 3đ

b.Một ly kem dâu, lúc nào cũng ngọt ngào và tươi mới. 4đ

c.Một ly nước lọc, nhạt phèo! 1đ

d.Một tách trà đào, không quá ngọt mà thơm. 2đ

7.Việc đi học đối với bạn:

a.Mình mong mỗi ngày được đến trường gặp bạn bè, thầy cô. 4đ

b.Ngày nào cũng như ngày nào, không có gì vui. 2đ

c.Cũng vui nhưng nếu không có giờ trả bài thì hay biết mấy? 3đ

d.Giá mà không phải đến trường nhỉ? 1đ

8.Nếu là một dấu chấm câu, bạn thích là dấu nào?

a.Dấu chấm. Lặng lẽ và đơn độc. 1đ

b.Dấu phẩy. Mãi mãi tiếp nối không ngừng. 2đ

c.Dấu cảm. Tràn đầy cảm xúc. 3đ

d.Dấu hỏi. Thế giới có biết bao điều thú vị cần bạn khám phá. 4đ

9.Về sở thích âm nhạc, trước đây và bây giờ:

a.Trước đây mình thích nhạc pop nhưng bây giờ mình thích rock hơn. Mạnh mẽ và được là chính mình. 4đ

b.Mình thích nhạc gì thì trước đây hay bây giờ, chưa bao giờ thay đổi. 2đ

c.Trước đây thích hiphop. Bây giờ thấy pop êm dịu hơn, không nhai nhải như hiphop. 3đ

d.Thời gian đâu mà nạhc với nhẽo. 1đ

10.Cách mà bạn đối xử với mình là:

a.Mình rất yêu bản thân. 3đ

b.Rất tin tưởng bản thân. 2đ

c.Cũng không hiểu mình lắm. 1đ

d.Đáng khâm phục và tự hào. Bảng thành tích của mình chi chít nhé! 4đ

Còn đây là kết quả nè!

Nếu bạn có 10->17 điểm:

Bạn là một cô gái mùa đông

Bạn thích ngồi yên một chỗ. Bạn hài lòng với những gì đang có và không thích những gì quá “quá sốc”. Tâm trạng hiện tại của bạn có thể là do bạn vừa trải qua một cơn địa trấn và muốn nghỉ ngơi hoặc là thời gian qua bạn đã làm việc tích cực, bận rộn và muốn “nghỉ chân gác kiếm”. Tuy nhiên, nếu bạn “ngủ đông” quá lâu, thu mình lại và chỉ biết đến bản thân, bạn sẽ bị chây lì, nhàm chán, thiếu sức sống và mất dần sự năng động.

Ưu điểm của bạn là tính kiên nhẫn. Một khi bạn đã suy nghĩ và quyết tâm làm điều gì, bạn có thể lặng lẽ thực hiện cho tới khi nào thành công thì thôi.

Nếu bạn có 18->25 điểm:

Bạn là cô gái mùa thu

Lòng bạn đang tĩnh lặng để cảm nhận cuộc sống một cách yên bình, dịu nhẹ hơn. Thời gian này, bạn sẽ thường xuyên có cảm giác buồn chán và mong muốn có một điều gì đó để refresh lại. Bạn sống gần như là không có mục tiêu, đi học và sống dật dờ như một cái bóng. Tuy nhiên, chính trong lúc cô đơn nhất, bạn lại có cơ hội ngắm nhìn cuộc sống và khám phá ra nhiều điều thú vị.

Ưu điểm của bạn là các môn xã hội, bạn thích nghiên cứu và có trực giác tốt. Bạn hay quan sát, biết cách phân tích hoàn cảnh.

Nếu bạn có 26->32 điểm:

Chào bạn, cô nàng mùa xuân!

Bạn thích thay đổi, thích gặp nhiều ngưòi, thích trải nghiệm. Mỗi nơi bạn đi đến, bạn đều muốn để lại dấu ấn của riêng mình. Mùa xuân đến là khi bạn gặp một biến cố tích cực trong cuộc đời. Có thể có một người đã mang đến cho bạn cái nhìn tích cực hoặc bạn vừa học được một bài học mang nhiều ý nghĩa, khiến bạn thêm yêu và tin tưởng cuộc sống. Mùa xuân đến sau mùa thu, tức là giai đoạn “bình phục” khỏi nỗi buồn.

Ưu điểm của bạn là sự lạc quan. Dù gặp điều gì trong cuộc sống, khi buồn hay vấp ngã, bạn vẫn không thôi hi vọng.

Nếu bạn có 33->40 điểm:

Hey, cô nàng mùa hè rực rỡ!

Đây là thời điểm tốt nhất trong cuộc sống. bạn tràn đầy năng lượng, luôn tự tin, yêu đời và mới mẻ. Tuy nhiên sức nóng của mùa hè cũng làm cho cuộc sống bạn tăng nhiệt, đòi hỏi bạn phải có trách nhiệm cao hơn, và vì thế cũng dễ bị stress hơn. Nếu không biết sắp xếp cuộc sống hợp lí, bạn dễ bị vắt kiệt sức, “đừng đẩy mình quá mạnh kẻo ngã”!

Ưu điểm của bạn là sự nhiệt tình và lòng tin. Cuộc sống luôn cần có lòng tin và sự nhiệt tình để không bao giừo phải hối hận.

Thực tế thì ai cũng phải trải qua đầy đủ bốn mừa, dù ngắn hay dài. Và thực tế thì bốn mùa cứ luân phiên thay thế cho nhau. Vì vậy dù bạn đang buồn hay vui, cúng hay tin rằng, cuộc sống là một điều kì diệu.

B

balaothuytinh

Có người hay nhìn trộm bạn lắm đó. Suỵttttt! Để ý mà xem, “hắn” hay “tình cờ” có mặt chỗ bạn hay đến rồi khi bạn ngoảnh lại, hắn làm ngơ chỗ khác.

Nếu bạn vẫn solo thì đây là cơ hội tốt để bạn tiến xa hơn; còn nếu không thì tình bạn tốt cũng được mà.

Ma Kết (22/12-19/01)

Chỉ có nỗ lực của tập thể mới hoàn tất được những khó khăn hôm nay, một mình bạn chẳng thể kham nổi hết số lượng công việc khổng lồ như thế đâu. Hãy lấy lòng mọi người ngay từ bây giờ là vừa rồi đấy.

Bảo Bình (20/01-18/02)

Chỉ có nỗ lực của tập thể mới hoàn tất được những khó khăn hôm nay, một mình bạn chẳng thể kham nổi hết số lượng công việc khổng lồ như thế đâu. Hãy lấy lòng mọi người ngay từ bây giờ là vừa rồi đấy.

Song Ngư (19/02-20/03)

Mọi người không tiếc lời để khen bạn, nhưng cũng sẵn sàng chê bai một cách thậm tệ. Vì vậy đừng mạo hiểm làm những việc không biết có đem lại lợi ích gì hay không, và đặc biệt cần dự đoán trước phản ứng của mọi người với việc bạn tiến hành ra sao nhé.

Bạch Dương (21/03-20/04)

Đừng tự hài lòng ngồi yên một chỗ khi bạn có thể nhận được vị trí cực tốt sau những cố gắng hôm nay. Nếu không chí ít thì hãy thúc đẩy điều bạn từng mong muốn. Những phản hồi nhận được từ phía bạn bè, gia đình sẽ mở ra trước mắt bạn nhiều sự lựa chọn.

Kim Ngưu (21/04-20/05)

Hãy viết những ý tưởng của bạn lên giấy/blog/status và chia sẻ chúng với bạn bè. Kim Ngưu sẽ thấy tụi nó không ngại ngần góp ý chân thành với bạn. Mỗi người một cách nhìn nhận – vấn đề hôm nay sẽ có cách giải quyết cực kì hoàn hảo.

Song Tử (21/05-21/06)

Hãy cho mọi người thấy những năng khiếu của bạn: ca hát, MC, vẽ tranh, các môn tự nhiên…Những ánh mắt ngưỡng mộ sẽ hướng về bạn, và Song Tử sẽ rất vui vì được mọi người xung quanh đánh giá cao.

Cự Giải (22/06-22/07)

Bạn có khả năng giải quyết những tình huống rất tế nhị và nhạy cảm, thậm chí ngay cả khi nhiều người không dám nhận lời xử lí chúng. Chính vì vậy, Cự Giải sẽ được rất nhiều người thừa nhận khả năng và nhiều lời mời, cơ hội đến với bạn hơn.

Sư Tử (23/07-23/08)

Không nên phê bình, chế giễu ai nếu không bạn sẽ nhanh chóng bị họ gây khó dễ lại. Sư Tử nên nhớ bạn làm một xung quanh sẽ đáp trả hơn thế nhiều lần, vì vậy luôn trung hòa và tránh làm phật ý ai nhé.

Xử Nữ (23/08-22/09)

Hãy biết đầu tư thời gian + công sức vào việc chính của bạn hôm nay → bạn sẽ thấy kết quả nhận được thật xứng đáng. Có thể còn một vài điểm chưa thật sự hài lòng ưng ý, nhưng mọi người sẵn sàng bỏ qua hoặc vui vẻ khắc phục giùm bạn.

Thiên Bình (23/09-22/10)

Một số người đang cần sự giúp đỡ càng sớm càng tốt, vì vậy tập trung bắt tay giúp họ thay vì “bla bla” mất thời gian hứa hẹn đâu đâu. Nếu bạn làm tốt và giúp họ vượt qua thử thách hôm nay → phần thưởng thú vị + niềm vui khó quên sẽ đến với bạn.

Thần Nông (23/10-21/11)

Sáng nay diễn ra thật bình thường, nhưng tất cả đổi thay vào cuối ngày. Thử xem nhé, đầu tiên là SMS dễ thương hỏi thăm được sent đến máy Thần Nông. Hì hì, tối nay có party vui tưng bừng với sự tham gia của nhiều người lắm đó.

Nhân Mã (22/11-21/12)

Kiên trì lên, bạn muốn có kết quả/thành tích đáng để mọi người sửng sốt, chú ý và thán phục thì công sức bỏ ra cũng không nhỏ đâu nhé. Thậm chí Nhân Mã chưa thể có ngay kết quả trước mắt hôm nay, nhưng nếu tiếp tục cố gắng; bạn sẽ thấy mình quyết định đúng đắn.

B

balaothuytinh

Mỗi người có một bàn tay khác nhau. Bạn thích ngón tay nào, ngón tay ấy sẽ nói lên tính cách của bạn.

1. Ngón cái:

Bạn rất có khiếu lãnh đạo. Trong mọi việc bạn thường là người xông xáo nhất và cố gắng hoàn thành công việc hoàn hảo nhất . Là người “chỉ đạo” nhưng bạn lại rất hoà đồng và bình đẳng với bạn bè. Nhưng bạn cũng hay bị ganh ghét.

2. Ngón trỏ:

Bạn hơi "bị" thích quyền uy. Bạn thích ra lệnh cho người khác. Nhưng bù lại bạn cũng hơi… được việc. Bạn mà tham gia thì việc khó mấy cũng được giải quyết nhanh, gọn, nhẹ.

3. Ngón giữa:

Bạn khá chững chạc và hơi bị… nghiêm túc. Bạn đối xử rất tốt với mọi người, nhất là với người nhỏ tuổi hơn bạn. Nhưng mà nhiều người khó chịu với bạn vì bị bạn chăm sóc kỹ càng như... trẻ con.

4. Ngón áp út:

Đây là ngón tay của tình yêu (dùng để đeo nhẫn cưới mà). Người thích ngón tay này sống rất tình cảm, xem trọng tình yêu hơn bất cứ thứ gì. Đặc biệt là rất có khiếu về nghệ thuật. Nếu ngón tay áp út của bạn dài hơn ngón tay trỏ thì có khả năng bạn sẽ trở thành… một nhà nghệ thuật nổi tiếng đấy.

5. Ngón út:

Út xinh, bạn hơi bị điệu đấy. Bạn thích cái gì bé bé, xinh xinh. Tính bạn khá là trẻ con, hay nhõng nhẽo và hay khóc nhè lắm! Lại còn hơi bị… lười nữa. Bạn không thích động tay vào cái gì nặng nhọc hay hơi… dơ dơ một chút.

Trên bàn tay, ngón tay nào cũng đẹp, cũng có ích cho chúng ta. Nếu bạn biết sử dụng bàn tay vào những việc làm tốt, tích cực thì cho dù bạn yêu ngón tay nào, bạn cũng là một người tuyệt vời!

B

balaothuytinh

Một con sông và một chuyến đò cũng giống như phương tiện và khó khăn bạn phải trải qua trong cuộc đời.

Người xưa nói “Qua sông phải lụy đò”, vậy bạn đã làm gì để vượt qua khúc sông đầy dữ dội ấy?

Hãy tưởng tượng phía trước bạn là một khúc sông lớn...

1. Bạn chuẩn bị qua sông, nhìn xuống, mặt nước như thế nào:

a.Yên bình, phẳng lặng, nước chảy hiền hoà.

b.Hơi gợn tí sóng.

c.Gió mạnh, sóng vỗ tạt vào bờ.

2. Đứng trước khúc sông lớn, bạn cảm thấy:

a.Nhỏ bé, sợ hãi.

b.Háo hức, muốn chinh phục ngay.

c.Không có cảm xúc gì đặc biệt.

3. Muốn sang bên bờ kia, bạn ước:

a.Giá mà có một ông lái đò chở đò qua đây nhỉ.

b.Mình cần một chiếc xuồng nhỏ, mình sẽ tự lái.

c.Mình ước một cây cầu. Vững trãi, khỏi sợ ướt, khỏi sợ... đắm!

4. Vừa ước xong thì bạn nhìn thấy một con đò. Nó đang ở vị trí nào của khúc sông nhỉ?

a.Ngay sát gần bờ.

b.Khúc giữa sông.

c.Tít mãi bờ bên kia.

5. Người lái đò nhìn thế nào?

a.Một ông lão già, râu tóc bạc phơ.

b.Một người phụ nữ trung niên.

c.Một người bạn nam tương đương tuổi bạn.

6. Trên thuyền có đông người không?

a.Không, chỉ có bạn và người lái đò.

b.Rất đông, bạn cố lắm mới tìm được một chố ngồi.

c.Lẻ tẻ vài người, bạn tìm chỗ khá dễ dàng.

7. Giả sử trên đò có một người làm quen với bạn, điều đầu tiên mà họ nói sẽ là:

a.Bạn xinh quá! Tụi mình làm quen nhé!

b.Hình như bạn đang lo lắng điều gì? Mình làm quen nhé!

c.Mình nhìn bạn rất quen. Tụi mình đã gặp nhau ở đâu rồi đúng không?

8. Sang đến bờ bên kia, có một người đang đững chờ bạn, đó là ai:

a.Bố mẹ bạn.

b.Người ấy của bạn hoặc người bạn thân nhất của bạn.

c.Một người không quen biết.Người đó nói rằng được một người thân của bạn giao việc đến đón bạn.

9. Sau khi đi qua khúc sông một cách an toàn, bạn nghĩ:

a.Sông chẳng nguy hiểm như mình nghĩ.

b.May quá, không làm sao!

c.Khúc sông ngắn quá, mình muốn được đi đò lâu hơn.

Và đây là sự diễn giải:

Câu 1, 2, 9 nói về cách suy nghĩ của bạn trước khó khăn.

Nếu câu 1 bạn chọn a: quãng đời bạn trải qua khá suôn sẻ, ít gặp khó khăn, trắc trở. Nếu c, bạn sẽ gặp phải nhiều khó khăn không mong đợi. Câu b, bạn có những phút giây bình lặng và cả những sóng gió. Nhưng nói chung, bạn hài lòng về cuốc sống của mình.

Câu 2 chính là thái độ của bạn khi đứng trước khó khăn. a: bạn hơi thiếu tự tin, thường né tránh, sợ hãi mà không dám đương đầu. Câu c: bạn coi những trắc trở trong cuộc sống là điều bình thường và bạn đón nhận nó như một tất yếu. Câu b: bạn ưa phiêu lưu, mạo hiểm, là một người có cá tính, luôn biết đương đầu với thử thách và coi nó như một điều thú vị của cuộc sống.

Câu 9 là thái độ của bạn khi sóng gió đã qua đi. Nếu bạn chọn câu b, bạn tin vào sự may rủi, khá là mê tín, coi những gì mình đạt được hoặc là do may mắn hoặc là “vận xui”. Câu a: càng qua nhiều khó khăn, thử thách, bạn càng thấy mình cứng cỏi và khám phá ra nhiều điều. Câu c: thử thách luôn là điều bạn ưa thích. Bạn có cá tính mạnh, một kẻ ham hiểu biết.

Câu 3, 4 nói về cách bạn suy nghĩ để vượt qua khó khăn và niềm tin của bạn vào cách suy nghĩ ấy.

Câu 3: nếu chọn a, bạn mong chờ có một vị cứu tinh xuất hiện để đưa bạn thoát khỏi khó khăn. Câu b: bạn quan niệm rằng cách tốt nhất để vươt lên phải là tự lực cánh sinh. Nếu chọn c: Bạn thích những gì chắc chắn, không thích mạo hiểm. Nói chung, bạn chỉ thực sự bắt tay vào giải quyết một khó khăn khi đã có một kế hoạch chắc chắn.

Độ gần xa của con đò ở câu 4 cho bạn thấy bạn tin tưởng vào cách giải quyết của mình đến đâu. Càng xa thì bạn càng lo lắng, tự ti và ngược lại.

Câu 5, 6, 7, 8 tiết lộ về các mối quan hệ của bạn.

Câu 5 chỉ ra trong cuộc sống người nào ảnh hưởng đến suy nghĩ của bạn nhiều nhất, a: những người có kinh nghiệm (thầy, cô, anh chị đi trước, các nhân vật nổi tiếng...), b: những người thân trong gia đình, c: bạn bè của bạn.

Câu 6: càng có nhiều người trên thuyền càng chứng tỏ sỗ người có ảnh hưởng đến suy nghĩ của bạn càng nhiều.

Câu 7 chỉ ra người khác muốn kết bạn với bạn vì điều gì? a: ngoại hình, b: tâm hồn, c: sự nổi tiếng.

Câu 8 là người đặc biệt quan trọng trong cuộc đời. Đó sẽ là người giúp bạn vượt qua khó khăn và là ngươì sẵn sàng dang tay đón bạn bất cứ khi nào bạn cần. Nếu bạn chọn c, có thể người ấy chưa xuất hiện hoặc đã từng xuất hiện trong cuộc đời bạn nhưng người ấy chỉ biết giúp đỡ bạn một cách âm thầm. Quý nhân phù trợ chăng?

B

balaothuytinh

Có những giây phút tĩnh lặng khiến cho chúng mình nhận ra nhiều điều về ý nghĩa của cuộc sống và bản thân.

Hãy nhắm mắt lại trong 10 giây và những gì bạn nghĩ tới sẽ thông báo cho bạn kha khá bí mật về tâm hồn của mình.

1. Lọ hoa cắm đầy sen hồng. 10 giây nhắm mắt. Bạn thấy nó ở đâu trong nhà?

a. Bên cửa sổ, thoáng mát, dễ chịu.

b. Trên bàn làm việc của bố.

c. Tớ khoái để trên bếp, để mẹ có thể ngắm hoa khi nấu ăn.

d. Đặt giữa phòng khách sáng trưng.

* Kết quả đây:

Vị trí lọ sen hồng tiết lộ vị trí của bạn đối với bạn bè đấy:

a. Bạn rất tình cảm, luôn là một người bạn ân cần và chân thành,mọi người luôn muốn được ở bên bạn.

b. Bạn sống có trách nhiệm. Nhưng với mọi người bạn có vẻ là một người hơi khôn khan. Mỉm cười nhiều hơn nhé!

c. Bạn là một cây hài hước trong mọi cuộc vui. Mọi người xung quanh mỉm cười vì sự quan tâm ấm áp của bạn.

d. Thích nổi bật, cái tôi quá lớn đôi khi kéo bạn ra xa đám bạn bè đấy. Hãy cười nhiều hơn và tâm lí với tụi bạn hơn nữa nhé!

2. Bóng đèn. 10 giây nhắm mắt. Bạn thấy cái bóng đèn nào thế?

a. Đèn bàn.

b. Đèn neon.

c. Đèn chùm.

d. Đèn cao áp ngoài phố.

* Kết quả đây:

Loại đèn bạn nghĩ đến thể hiện chính tính cách bên trong của bạn đấy!

a. Một ngày của bạn luôn đầy ắp các kế hoạch. bạn luôn biết sắp xếp thời gian cho công việc, gia đình và bạn bè. Nhưng rất dễ bị xì-trét nếu cứ tham công tiếc việc như thế, nghỉ ngơi một chút sẽ sảng khoái hơn.

b. Bố mẹ yên tâm vì bạn là một đứa con ngoan, một ngày của bạn là: học, ăn và ngủ. Nhưng còn những hoạt động ngoại khóa thì sao, lâu dần bạn sẽ không còn biết bạn ở thế kỉ nào nữa!

c. Bạn có nhiều ước mơ nhưng kết quả không cao như khả năng của bạn. Hãy bắt đầu thực hiện những ước mơ nhỏ nhất, đó là cách biến ước mơ thành sự thực.

d. Bạn khoái ở một mình lắm đúng không? Khi đó bạn sẽ thỏa sức tưởng tượng mọi thứ theo ý mình. Đôi khi bạn như bước trên mây và lơ đãng mọi thứ xung quanh, bạn khá lãng mạn đấy!

3. Hãy nghĩ đến nơi lạnh nhất trong nhà ấy! Cái tủ lạnh! 10 giây nhắm mắt. Bạn thường đặt món khoái khẩu nào nhất ở đó?

a. Chai nước lạnh.

b. Hoa quả.

c. chocolate.

d. Đá cục.

* Kết quả đây:

Bạn đang tiết lộ quan niệm về tình yêu đấy, để xem nào!

a. Bạn thích được quan tâm, nhưng cũng thích có khoảng trời riêng. Đối với “người ta”, bạn cũng vậy. Một quan niệm tình yêu rất hiện đại và đáng học hỏi.

b. Bạn rất quan tâm đến một nửa của mình và mong muốn điều ngược lại. Nhưng bạn biết không, hãy cho người đó tự do hơn để nhận ra bạn quan trọng đến mức nào.

c. Tình yêu lãng mạn thật đáng mơ ước. Nếu “người ta” không thích nghe nhạc trữ tình, xua tay khi bạn rủ xem Hoa cúc dại, từ chối đi dầm mưa với bạn thì hắn đã mất điểm trầm trọng trong mắt bạn rồi!

d. Bạn thích những anh chàng lạnh lùng. Khác với vẻ bề ngoài, tình cảm của bạn rất mãnh liệt, đến nỗi bạn bè luôn khuyên bạn “bớt lửa” đi đấy! Hãy nghe họ!

4. Và cuối cùng, hãy dành 10 giây nhắm mắt và nghĩ về cuốn sách mà bạn yêu thích.

a. Truyện tranh.

b. Sách liên quan đến công nghệ.

c. Tiểu thuyết lãng mạn.

d. Mực Tím.

* Kết quả đây:

Loại sách bạn yêu thích nói lên ước mơ của bạn:

a. Bạn thích được ở gần gia đình. Chính vì vậy, ước mơ trong tương lai của bạn là trở thành nhà giáo, y tá hoặc bác sĩ.

b. Bạn vẽ khuôn mặt nhưng mọi người lại gọi là củ khoai tây. Biết sao được, vì bạn có khả năng ở lĩnh vực khoa học nhiều hơn. Trở thành kĩ sư hay lập trình viên là điều bạn đang theo đuổi, phải không?

c. Bạn muốn trở thành một nghệ sĩ hay bất cứ nghề nghiệp gì liên quan đến nghệ thuật. Còn chờ gì nữa, hãy tìm hiểu thật kĩ những thông tin về văn hóa, nghệ thuật thôi.

d. Bạn thích quan hệ rộng và giao lưu đây đó. Phiên dịch viên, tiếp viên hàng không, hướng dẫn viên du lịch đích thị là những ngành bạn đang muốn vào.

B

balaothuytinh

Bạn đã bao giờ cảm thấy "chếch choáng" một ai đó chưa? Hãy cùng tìm hiểu mức độ "say nắng" của bạn như thế nào nhé!

1. Bạn dành thời gian rỗi để:

a. Ra ngoài với bạn bè. Nếu có gặp gỡ anh chàng nào đó, cũng tốt, mà không thì cũng chẳng sao.

b. Vui chơi thỏa thích với hội bạn và tránh hết mức dính dáng đến tụi con trai. Bọn hắn chỉ toàn giỏi bốc phét.

c. Đi đây đó với bạn bè nhưng lúc nào cũng ngó nghiêng coi có gặp “hoàng tử trong mộng” không.

2. Bạn trai của nhỏ bạn làm tặng nhỏ một cái bánh nhân thịt có tên 2 đứa trên lớp bột bên ngoài. Bạn thấy sao nhỉ?

a. Dễ thương nhỉ nhưng tớ không thích bánh lắm.

b. Wow, cử chỉ lãng mạn nhất trước giờ tớ từng thấy.

c. Ôi, chưa thấy ý tưởng gì ngốc nghếch hơn.

3. Một anh chàng cùng lớp ngỏ lời muốn hẹn hò cùng bạn. Có điều là bạn không thích anh bạn này lắm, vậy bạn sẽ:

a. Đồng ý ngay lập tức. Bạn rất vui vì có một anh bạn trong lớp để ý bạn.

b. Không. Sao tớ phải mất thời gian với một người tớ không thích nhỉ?

c. Một lần hẹn thì okie, để xem sao cái đã.

4. Bạn đồng ý đi với anh chàng đó. Vài ngày hẹn, anh chàng mời bạn vào một quán “lề đường” và dĩ nhiên là đề nghị trả tiền. bạn cho rằng:

a. Cũng tạm xem là bình đẳng. Lần sau tớ sẽ trả (nếu có lần sau).

b. Thấy chưa, hắn thích bạn thiệt mà!

c. Chưa thấy tên nào hẹn hò chẳng giống ai như tên này. Đừng hòng mà đụng vào phần của tớ nhé!

5. Cuối buổi hẹn, anh chàng tỏ ý muốn … hun bạn. Bạn sẽ:

a. Hưởng ứng nồng nhiệt

b. Kéo hắn ra một bên và hơi hoảng — cái món khi nãy ăn có hành đó!

c. Xoay nhẹ để hắn mi nhẹ lên má. Bạn cũng hơi hơi tự hào là anh bạn này thích mình nhưng chỉ có thế thôi.

6. Bạn đã xác định là anh chàng này không thuộc tuýp của bạn, nhưng hắn lại cứ gọi điện thoại cho bạn mỗi ngày.

a. Bạn cũng thỉnh thoảng trả lời máy nhưng ậm ừ cho qua thôi.

b. Bạn nhấc máy sau hồi chuông đầu tiên và tán hàng giờ với hắn.

c. Bạn chẳng nhận máy, hi vọng hắn đủ hiểu.

7. Khi không đi chơi cùng hắn, bạn:

a. Làm việc của mình như bình thường và suy nghĩ coi có cách nào chấm dứt chuyện giữa 2 đứa một cách êm thấm

b. Đi với hội bạn và kể cho bọn nó nghe tên này nhảm nhí thế nào

c. Tự hỏi có khi nào hắn chính là “hoàng tử trong mộng” của bạn không. Hắn hơi … bốc mùi chút nhưng tình cảm của bạn dành cho hắn đủ làm bạn chấp nhận.

8. Bạn nhận lời ra ngoài cùng anh chàng đó một lần nữa và lần này hắn chính thức tỏ tình với bạn. Phản ứng của bạn:

a. Cảm thấy cần lui một bước và trả lời theo kiểu “Còn tớ thì … chỉ thích đi chơi thế này thôi”

b. Nghe muốn sặc luôn. Bạn suýt nữa thì phun mọi thứ đang ăn/uống lên mặt hắn luôn. Hi vọng phản ứng đó của bạn đủ làm hắn hết yêu bạn nổi.

c. Hét lên, Tớ cũng vậy và tớ rất mừng bọn mình cuối cùng đã nói rõ chuyện này. Bạn thậm chí còn ôm hắn thật lâu nữa.

9. Sau một thời gian, anh chàng nhắn tin nói là chỉ muốn làm bạn bè. Bạn:

a. Cảm thấy mừng hết sức — đỡ mắc công bạn phải nghĩ cách “đá” hắn.

b. Tức giận hết sức. Bạn đã mường tượng tương lai hai đứa sau này ra sao, thậm chí còn tưởng tượng về … căn nhà và những đứa trẻ.

c. Hơi bực một chút vì hắn dám nói câu đó trước bạn, nhưng cũng không đến nỗi nào.

10. 2 tuần sau …:

a. Bạn vẫn còn cứ mãi nghĩ về anh chàng đó. Sao hắn không gọi điện thoại nữa? Sao hắn lại không thích bạn nhiều như lúc đầu nữa? Tại sao? …

b. Bạn quên mất tiêu hắn là ai rồi.

c. Bạn mừng là mọi chuyện đã kết thúc nhưng hi vọng vẫn là bạn bè.

Bảng điểm

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10
a 5 5 10 5 10 5 5 5 0 10
b 0 10 0 10 0 10 0 0 10 0
c 10 0 5 0 5 0 10 10 5 5

Thấp hơn 40 điểm:

Chẳng có gì lo lắng là bạn dễ dàng say nắng một anh chàng nào cả. Bạn thậm chí còn không có chút thời gian nào cho bọn con trai nữa đấy! Tin vui là bạn sẽ chẳng thể dễ dàng đau lòng vì một anh chàng nào đó, nhưng vậy cũng có nghĩa là muốn bạn tin tưởng một tên con trai coi bộ khó ơi là khó luôn. Cho mấy anh chàng bẻm mép ấy một nửa cơ hội đi bạn, vẫn không nguy hiểm đâu nếu bạn thực sự thấy thích một tên như thế. Nhưng cứ từ từ, để cảm giác của bạn thực sự lên tiếng nhé!

Từ 40 đến 60 điểm:

Bạn có cái đầu khá tỉnh táo trong chuyện nắng mưa này đó! Bạn biết khi nào bạn muốn gắn bó thân mật với một ai và khi nào trái tim bạn vẫn bình chân như vại. Bạn sẽ không say nắng một anh chàng bất kỳ nào đó qua vài lần hẹn hò vì bạn biết mình thích tuýp con trai như thế nào và nếu “ứng cử viên” không phù hợp, bạn sẽ chẳng làm mất thời giờ của cả hai. Có được những tiêu chuẩn riêng như thế chứng tỏ là bạn có đủ tự tin và điều này chắc chắn càng làm bạn hấp dẫn hơn trong mắt anh chàng thực sự dành cho bạn khi hắn xuất hiện.

Từ 65 điểm trở lên:

Ô, bạn thật là một cô gái ngọt ngào, nhiều mơ mộng và cực kỳ lãng mạn. Nhưng bọn mình khuyên bạn nên chuẩn bị cho mình một ít thuốc tỉnh táo nhé ?. Bạn rất đáng giá, bạn biết không? Thế nên đừng vội vàng quyết định rằng bất cứ anh chàng nào xuất hiện đầu tiên chính là “hoàng tử trong mộng” của bạn. Nếu bạn cứ lao mình vào những cuộc say nắng chóng nhoáng như thế nghĩa là chính bạn đem trái tim mỏng manh của mình ra đánh cá đấy. Những cảm xúc dễ thương, ngọt ngào và cực kỳ lãng mạn của bạn, hãy để dành tặng cho anh chàng THỰC SỰ xứng đáng nhất nhé. Khi đó, cho dù bạn có bị thất vọng, thì ít nhất đó cũng là một lý do đáng để thử ;)

B

balaothuytinh

Bạn có thật sự tích cực và lạc quan với những cảm xúc của mình không?
Hãy làm bài kiểm tra sau để hiểu thêm về những “rung động” của chính bạn, nhé!

Với mỗi câu trả lời “không”, bạn cộng cho mình 1 điểm ha!

1. Bạn có cảm thấy mình có lỗi khi khóc trước nhiều người không?

2. Bạn có nghĩ khóc là yếu đuối và mỏng manh không?

3. Bạn có nghĩ đàn ông con trai nên che giấu nước mắt của mình không?

4. Bạn có cảm thấy mắc cỡ khi tự nhiên mình khóc vì xem một bộ phim hay đọc một cuốn sách không?

5. Bạn có cố kìm nén để không khóc khi dự một đám tang không?

6. Thấy một nhà chính trị khóc trước công chúng, bạn có nghi ngờ họ giả tạo không?

7. Bạn có nghĩ nước mắt không cần thiết cho việc diễn tả cảm xúc không?

8. Bạn có luôn bắt những thất vọng của mình “biến mất” trước mặt người khác không?

9. Nếu chứng kiến một người lớn khóc, bạn có thấy lúng túng không?

10. Bị người khác bắt gặp mình đang khóc, bạn có giả vờ nói rằng có cái gì bay vào mắt không?

11. Bạn có luôn cố che đậy sự tức giận của mình không?

Với mỗi câu trả lời “có”, bạn cộng cho mình 1 điểm ha!

12. Bạn có hay suy đi nghĩ lại những gì khiến bạn khó chịu không?

13. Có khi nào bạn không kiềm chế được cảm xúc của mình không?

14. Có khi nào những cảm xúc khiến bạn gặp rắc rối không?

15. Bạn có nghĩ rằng tốt nhất là nên bỏ sạch mấy cái sự giận dỗi, khó chịu không?

16. Khi bạn đang khóc, bạn có cần ai đó chia sẻ với mình không?

17. Bạn có dễ dàng vượt qua những nỗi buồn không?

18. Bạn có ôm những người bạn yêu thương hằng ngày không?

19. Bạn có thích thể hiện tình cảm bằng những cử chỉ đáng yêu không?

20. Bạn có từng nghĩ mông lung gì đó khi gặp những em bé nhỏ không?

21. Bạn có thấy hạnh phúc khi nắm tay người mà bạn quan tâm trước đông người không?

22. Bạn có thích được mát-xa không?

23. Bạn có thường nói cho những người mà bạn quý mến biết cảm xúc của bạn về họ không?

24. Bạn có nuôi một con thú cưng không?

25. Bạn có thích được ôm, hôn bởi người mà bạn yêu thương không?

26. Khi xem phim hài, bạn có cười phá lên không?

27. Khi nghe nhạc, bạn có hay nhịp chân không?

28. Bạn có thường vỗ tay thật lâu khi đi xem các chương trình ca nhạc hay các buổi thi đấu thể thao không?

29. Có bao giờ bạn hét thật to để cổ vũ cho những thần tượng của mình không?

30. Bạn có nhớ lần gần đây nhất bạn thật sự cười to và cảm thấy thoải mái với chính bản thân mình là khi nào không?

Kết quả đây!

- Từ 17 – 30 điểm: Bạn rất lạc quan với những cảm xúc của mình. Bạn không cảm thấy ngại ngùng khi thể hiện cảm xúc và dĩ nhiên là bạn luôn đầy sức sống, sẵn sàng vượt qua những thử thách. Bạn thích hợp với vai trò một nhà tư vấn tâm lý đấy!

- Từ 8 – 16 điểm: Bạn biết cách thể hiện cảm xúc của mình nhưng không phải lúc nào bạn cũng làm được. Khi bạn buồn, hãy khóc thỏa thích. Khi bạn khó chịu, hãy cho mọi người biết cảm giác của bạn. Khi bạn hạnh phúc, hãy cười thật rạng rỡ. Bộc lộ được cảm xúc như thế, bạn sẽ ngạc nhiên khi thấy rằng mình ngày càng khỏe và tươi vui hơn.

- Dưới 7 điểm: Bạn luôn lo lắng và căng thẳng, phải không? Bạn thật sự cần giải phóng những cảm xúc của mình, một ít cũng được! Không có gì là sai khi cho mọi người biết bạn đang nghĩ gì và cảm thấy ra sao, bạn nhé!

B

balaothuytinh

Ai cũng muốn biết mọi người xung quanh nhận xét về mình như thế nào hay mình là một con người ra sao. Nào chúng ta cùng đi tìm câu trả lời qua bài trắc nghiệm này nhé!

1. Bạn đang đi dạo một mình trên đường và suy nghĩ vẫn vơ thì bỗng vấp phải thùng rác bên vệ đường và thùng rác ngã ụp xuống đỗ cả ra đường. Bạn thấy thứ gì văng ra từ thùng rác?

A. Không có gì cả, chỉ là một thùng rác rỗng.

B. Cả đống rác rưới.

C. Vỏ trái cây, xương gà, và vài thứ rác rưới khác.

D. Một túi rác màu đen được buộc lại thật chặt.

Lời diễn giải:

* Nếu bạn không nhìn thấy gì văng ra từ thùng rác cả thì điều đó cho thấy bạn là một người rất trung thực, chính điều đó là cho bạn trở nên quyến rũ hơn trong mắt “ai kia”.

* Nếu bạn thấy đủ loại rác thì bạn là một người rất thẳng thắn với mọi người xung quanh, nhưng thực tế bên trong bạn có rất nhiều cảm xúc mà bạn không muốn bộc lộ ra.

* Nếu bạn thấy vỏ trái cây, xương gà, và vài thứ rác rưới khác điều đó chứng tỏ bạn đang thực hiện một chế độc ăn kiêng hay bạn đang cố gắng tiết kiệm tiền bằng cách cắt bớt khoản tiền dành mua tực phẩm. Nhưng tất cả chỉ làm cho bạn mất mát, gấy tổn thất cho bạn mà thôi.

* Nếu bạn nhìn thấy một túi rác màu đen được buộc thật chặt thì bạn là một người rất tự chủ và mạnh mẽ.

2. Bạn đang đi thì bỗng nhặt phải một chiếc bóp màu đen. Không có ai xung quanh nhìn thấy cả, và khi bạn mở bóp ra thì tìm thấy tên và địa chỉ chủ của nó. Số tiền trong bóp hoàn toàn thuộc về bạn. Bạn sẽ làm gì?

A. “Ồ! Đây quả thật là một ngày may mắn của mình!”.

B. “Ồ! Không! Tôi phải làm gì bây giờ?”

C. “ Tốt nhất mình nên nghĩ xem phải để nó ở đâu đây, để chủ nó nếu quay lại tìm thì có thể thấy được”.

D. “ Thượng đế muốn tặng nó cho mình đây mà!”.

Lời diễn giải:

* Nếu bạn chọn câu A: thì bạn là một người có tính tình rất hồn nhiên, vì thế bạn luôn làm cho mọi người vui vẻ.

* Nếu bạn làm câu B: Bạn là một người rất cả lo, luôn lo lắng về mọi thứ. Đừng quá lo xa như thế chứ bạn?

* Nếu bạn chọn câu C: Bạn là một người rất thận trọng và kỹ tính

* Nếu bạn chọn câu D: thì bạn là người hoàn toàn không tin vào giác quan thứ 6, hay sự can thiệp của các thế lực thần thánh.

3. Bạn đang đi công việc thì thình lình gặp phải một cơn mưa to. Nếu bạn chạy thật nhanh hết sức đến nơi mà bạn muốn đến thì cũng mất hết 5 phút. Hành động tốt nhất mà bạn nên làm lúc này là:

A. “Tôi sẽ tìm thấy một mái hiên hay tán cây nào đó để trú mưa, và đợi trời tạnh rồi sẽ đi tiếp”.

B. “Tôi không biết trời mưa sẽ kéo dài trong bao lâu, vì thế bạn sẽ chạy thật nhanh đến nơi mình muốn đến”.

C. “Tôi sẽ xem xung quanh ai có dù thì xin đi ké hay mua một chiếc áo mưa để đi tiếp”.

D. “Tôi luôn mang theo chiếc dù khi đi ra ngoài, vì thế tôi sẽ dùng nó để đi tiếp”.

Lời diễn giải:

* Nếu bạn tìm chỗ trú mưa và chờ trời tạnh rồi mới đi thì điều đó chứng tỏ bạn thuộc tuýp người luôn chờ đợi đối phương của mình làm cho cuộc chiến bớt nóng đi trước khi tìm ra cách giải quyết những mâu tuân đó. Một vài người cho rằng đây la một cách tiếp cận thật thông minh, nhưng một số người khác thì cho rằng đây là một thủ đoạn.

* Nếu bạn chạy thật nhanh đến nơi mình muốn đến mặc kệ trời mưa, thì bạn là người không bao giờ quan tâm nhiều đến kết quả của cuộc chiến bằng nói ra những điều mà mình đang nghĩ torng đầu, và nếu đối phương trở nên giận dữ thì bạn sẽ càng giận dữ hơn. Bạn luôn chắc chắn mình đúng. Bạn không thích tranh luận cho lắm.

* Nếu bạn tìm ai có dù để đi ké hoặc mua một chiếc áo mưa để đi thì điều đó cho thấy bạn không thích xung đột hay đối đầu, vì thế bạn luôn cố gắng tỏ ra bình tĩnh trước mọi thứ. Nhưng thỉnh thoảng điều đó sẽ làm cho bạn trở nên tệ hơn. Vì vậy bạn nên biết cách vượt qua những “cơn bão”của cuộc đời.

* Nếu bạn luôn mang theo dù khi ra ngoài thì nó cho thấy bạn luôn nghĩ mình có thể tìm ra câu trả lời cho mọi thứ, và tìm ra lời bào chữa cho những lỗi lầm của mình. Tuy nhiên, mọi người thì nghĩ rằng bạn là môt người không đáng tin cậy cho lắm, rất dễ nản lòng và không trung thực.

B

balaothuytinh

Tình cảm giữa bạn và bạn bè có thật sự tốt đẹp, hay bạn chỉ đang cố chứng tỏ cái tôi của mình?

Hãy xác định lại tình bạn ấy qua bài trắc nghiệm này nhé!

1. Bạn của bạn muốn đi xem phim:

a. Bạn không quan tâm.

b. Bạn đồng ý.

c. Các bạn cùng nhau thảo luận về một vài bộ phim và quyết định sẽ đi đâu.

2. Bạn của bạn có điểm số cao nhất lớp.

a. Bạn cảm thấy tệ hại vì mình không thể làm được như thế.

b. Bạn chúc mừng người bạn đó và cùng nhau tổ chức một buổi tiệc.

c. Bạn tìm hiểu về phương pháp học của người bạn đó và ứng dụng những gì có thể.

3. Bạn đang bị ốm.

a. Bạn mong muốn những người bạn của mình đến thăm mỗi ngày.

b. Bạn muốn được yên tĩnh một mình.

c. Bạn nói với bạn bè rằng nếu bạn cần họ, bạn sẽ gọi điện cho họ.

4. Sinh nhật của một người bạn sắp đến.

a. Bạn quyết định mua bất cứ thứ gì, và nó cũng là thứ bạn mong nhận được trong ngày sinh nhật của mình.

b. Bạn lo lắng đến phát ốm về việc phải mua quà gì.

c. Bạn nói chuyện với người bạn đó và hỏi xem liệu cô ấy/anh ấy có thích món gì đó thật đặc biệt không.

5. Bạn đã “trúng mũi tên của Cupid”.

a. Bạn chỉ nói với bạn bè biết về việc bạn đang yêu.

b. Bạn cố gắng che giấu cảm xúc của mình.

c. Bạn kể về chuyện-tình-củm của bạn và muốn biết họ sẽ nói gì về nó.

6. Với một nỗ lực nho nhỏ, bạn biết rằng mình có thể “qua mặt” người bạn thân trong kỳ thi.

a. Bạn cố gắng để vượt qua người đó.

b. Bạn để người đó tiếp tục dẫn trước bạn.

c. Bạn học tập thật chăm chỉ và chẳng quan tâm lắm đến điểm số.

7. Bạn nhận ra một khả năng “hay hay” của bạn mình.

a. Bạn chế giễu điều đó.

b. Bạn nịnh nọt, và đưa người bạn đó lên mây khi nói về điều đó.

c. Bạn chúc mừng bạn mình và tiếp tục với các chủ đề khác.

Kết quả:

Từ 4 câu A trở lên:

Bạn cần đến bạn bè là để “làm nền” cho cái tôi quá lớn của bạn. Đôi khi, bạn bè muốn bạn cũng tỏ ra quan tâm đến họ nhiều hơn chút nữa đấy. Bạn ơi, tình bạn là một con-đường-hai-chiều. Và với việc vừa cho vừa nhận, bạn có thể trở thành người bạn rất tốt đấy!

Từ 4 câu B trở lên:

Thỉnh thỏang, bạn bè sẽ cảm thấy bạn thật nhàm chán, vì suốt ngày họ chỉ nghe bạn ca tụng về họ và sự quan-tâm-thái-quá của bạn đối với họ. Mách nhỏ này, hãy làm cho tình bạn giữa bạn và mọi người trở nên “hấp dẫn” hơn bằng việc đánh giá cao chính mình, nha bạn!

Từ 4 câu C trở lên:

Mối quan hệ giữa bạn và bạn bè xung quanh rất tốt đẹp. Bạn không cho phép bất cứ ai “áp đảo” mình, cũng như sẽ không cho phép mình “thống trị” người khác. Rõ ràng là, tình bạn giữa các bạn đang đi trên hai con đường (không ai xâm phạm ai). Chúc mừng bạn nhé!

Lựa chọn A, B, C đều dưới 4 câu:

Tình bạn cũng có lắm chuyện rắc rối đấy bạn ạ! Đôi khi một lời đánh giá bé-xíu-xiu cũng đủ phá tan một tình bạn, và đôi lúc những người hòan tòan khác nhau lại có thể trở thành những người bạn tốt nhất trong cuộc đời. Hãy cố tìm hiểu thêm về tình bạn và bạn sẽ hiểu nhiều hơn về chính mình đấy! Lúc ấy, bạn sẽ trở thành một người bạn thật tuyệt vời! Cố lên nha!

B

balaothuytinh

Tính cách thì có nhiều , nhưng tổng quát và hệ thống nhất thì có 7 tuýp chính:

1. Tuýp hay nói :
Nếu muốn biết đời tư của nhiều người hãy chọn tuýp này. Nhưng: "Em chả được tâm sự cho anh ấy nghe đâu" <~~ lời của 1 bạn nữ. Vì: Anh ta tự cho mình là người thông thái, dễ nổi đoá khi có ai làm phật ý. Yêu anh ta là chấp nhận sự chỉ huy của anh về ngôn ngữ. Ðiều nguy hiểm là anh ấy ko muốn nói chuyện với em nữa. Thay vào đó ảnh bù khú cùng bạn bè & nói chuyện ở vỉa hè. dẫn đến gia đình mất hạnh phúc.

2. Tuýp rầu rĩ :
Khuôn mặt luôn trống vắng nụ cười. Hay ám ảnh bởi những điều không đáng, thậm chí ko biết nó từ đâu. Sống với chàng ta sẽ khánh kiệt niềm vui, đầy ắp nỗi sầu. Ưu điểm: sự âm thầm nhẫn nhục, ko thích xía vào đời tư ngời khác. Loại người này không khó tính mấy, nhiều khi còn xuề xoà dễ dãi.

3. Tuýp kinh doanh :
Sôi động tháo vát không chịu khuất phục, luôn tìm cơ hội làm giàu & luôn có ham vọng chiếm hữu. Nếu chấp nhận thì cũng nhận lấy sự lơ là của đối phương với gia đình. Sự căng thẳng của công việc đã hút thời gian - sức lực của y. Thêm tính háo thắng - hoặc thi thố tài năng hoặc chia tay. Lắm lúc y coi vợ con như thuộc hạ . Ưu điểm: "Lấy anh, em ko sợ đói rét." Khuyết điểm: chàng hay đi mây về gió !

4. Tuýp chiếm hữu :
Lão ta chỉ thích coi người iu như thứ phải chiếm hữu bằng được. Giành quyết định mọi thứ từ A đến Z. Giành quyền kiểm tra tài chính. Sống với chàng sẽ mất tự do nhưng ko sợ đói. Đặc điểm nhận dạng rất dễ phát hiện khi mới quen nhau bởi cách tiêu tiền của lão là 1 minh chứng hùng hồn. Ưu điểm: được chăm sóc chu đáo. Khuyết điểm: mất quyền tự do. Tuýp người này đừng bao giờ hy vọng sẽ cải tạo được họ. Nhất là ko nên viển vông mơ mộng mình sẽ vớ bở được 1 món gì đó sau khi "tình ta đôi ngả - đường ai nấy đi".

5. Tuýp mơ mộng :
Thuộc dạng chàng thi sĩ trẻ, thơ thẩn nhặt lá vàng dzơi. Loại này chẳng thích dính líu vào vật chất, suốt đời chỉ xây mộng tưởng. Khả năng thiếu túng là khả năng tiềm ẩn. Hắn luôn phê phán người khác là thiển cận, thiếu nhìn xa trông rộng trong khi giải pháp mà hắn đề xuất rất bất khả thi.

6. Tuýp cô đơn :
Chả thích tâm sự cùng ai, kể cả vợ con. Họ lấy vợ như để trả nợ đời, rồi mỗi người nhìn về 1 phía . Là ngời ko thích phiền ai, chẳng phải keo kiệt, ích kỷ. rất hảo tâm nhưng ko thích phô trương . Ít có lòng tin ở người khác, nhưng lại sợ người khác phát hiện ra nhược điểm của mình.

7. Tuýp nóng nảy :
Thuộc dạng "Trương Phi". lắm khi nổi đoa bất tử. Chỉ biết có mình bản thân. Đôi khi sẵn sàng xúc phạm người khác để bảo vệ được danh dự của mình <-- sĩ

Lưu ý: Nếu các cô thấy chàng của mình có vài tính cách trộn lẫn nhau thì điều đó là bình thường ! Còn nếu y có đủ 7 tính cách đó thì....... chúc mừng cái nghe. Bởi các cô đã quen một ngời ra đời dưới 1 ngôi sao thiếu ánh sáng !!!

B

balaothuytinh

Thử đoán xem trông bạn ra sao trong mắt người khác nhé!( Vui là chính)

1. Bảo bình (21/1-19/2)

Các bạn nữ ở cung Bảo bình là những người rất năng động. Bạn thường có ý kiến trái ngược với những quan điểm thông thường về mọi vấn đề, kể cả việc chăm chút sắc đẹp. Những bạn gái thuộc cung này thường không bao giờ ăn kiêng và cũng bận rộn tới mức thường xuyên quên ăn.

Đặc điểm nổi bật: Các bạn ở cung này có đôi chân rất đẹp, đôi chân này giúp tôn thêm các đường cong trên cơ thể bạn. Bạn có thể mang một chiếc lắc đeo chân, nó sẽ giúp bạn đẹp và gợi cảm hơn.

Nhược điểm: Là người bận rộn nên bạn thường không có thời gian để nghỉ ngơi thực sự thoải mái, do đó khuôn mặt bạn có thể có nếp nhăn hơi sớm. Bạn nên học cách nghỉ ngơi và massage mặt cùng với tắm bằng các loại hương liệu.

2. Song ngư (20/2-20/3)

Bạn là người thông minh, sáng tạo, cởi mở và có đầu óc tưởng tượng. Bạn có óc hài hước và thường lấy làm thích thú khi trêu chọc người khác. Trong gia đình, bạn được nuông chiều. Những người thuộc cung này thường rất nhạy cảm với các sản phẩm làm từ những hóa chất tổng hợp, do đó tốt nhất bạn nên chọn những sản phẩm làm từ các thành phần cây cỏ tự nhiên.

Đặc điểm nổi bật: Đặc điểm nổi bật ở bạn là đôi chân, một bộ phận ít được chú ý trong cơ thể. Bạn nên sơn móng chân màu sáng và chăm sóc cẩn thận đôi chân của mình. Bạn cũng sở hữu một vóc dáng cân đối, làn da mịn màng và một đôi mắt đẹp.

Nhược điểm: Bạn là người dễ xúc động, hay buồn bã và suy sụp tinh thần. Bạn cũng không hay để ý đến chế độ ăn uống nên có thể làm ảnh hưởng đến vóc dáng vốn có của mình.

3. Dương cưu (21/3-20/4)

Bạn là người kiểu cách, khó tính và hay phức tạp hóa vấn đề. Hãy chọn kiểu tóc đơn giản và nhuộm màu đậm để thể hiện tính cách mạnh mẽ và thân hình gợi cảm của bạn. Bạn rất năng động, điều này có nghĩa là bạn không phải lo lắng nhiều lắm đến vấn đề cân nặng, nhưng nếu vận động quá nhiều bạn có thể bị đau đầu và mắc một số bệnh về máu.

Đặc điểm nổi bật: Nét nổi bật trên khuôn mặt bạn là đôi mắt. Hãy nhớ dành sự quan tâm đích đáng cho nó.

Nhược điểm: Bạn thường tiết kiệm thời gian bằng đồ ăn nhanh, điều này sẽ ảnh hưởng tới làn da cũng như trọng lượng của bạn.

4. Kim ngưu (21/4-21/5)

Ở cung này, bạn là người làm việc rất chăm chỉ. Bạn có nước da sáng và bờ vai gợi cảm. Các nỗ lực ăn kiêng cũng như tập thể dục thẩm mỹ thường có tác dụng tích cực đối với bạn.

Đặc điểm nổi bật: Cổ của bạn rất đẹp, do đó bạn nên mặc áo hở cổ, đeo dây và vòng trang trí.

Nhược điểm: Bạn là người sành ăn và ăn uống nhiều, nếu không tuân theo một chế độ thích hợp, rất có thể bạn sẽ có vấn đề về trọng lượng.

5. Song sinh (22/5-21/6)

Bạn thông minh hơn hầu hết mọi người ở các cung khác. Bạn không phải lo lắng về cân nặng do bạn vận động quá nhiều, tuy nhiên hãy giảm bớt lượng thức ăn nhanh và thiết lập cho mình một chế độ ăn uống bổ dưỡng hơn.

Đặc điểm nổi bật: Đôi bàn tay là bộ phận nổi bật nhất trên cơ thể bạn. Bạn dùng tay nhiều khi đối thoại với người khác vì vậy nên sơn móng tay màu sáng và cắt sửa cho gọn gàng.

Nhược điểm: Trong bạn còn ẩn chứa một con người khác: nóng tính, thiếu kiên nhẫn và hay nản lòng.

6. Cự giải (22/6-23/7)

Các cô gái ở cung này có đầu óc tưởng tượng và lãng mạn. Bạn là người rất tinh tế, nhạy cảm và biết lắng nghe. Bạn thường lo lắng cho người khác trước khi nghĩ đến bản thân. Bạn có mái tóc tuyệt đẹp và một đôi mắt to dịu hiền.

Đặc điểm nổi bật: Bạn có khuôn ngực tuyệt vời, hãy lưu ý chọn quần áo và đồ tắm phù hợp để làm nổi bật các đường cong.

Nhược điểm: Khi gặp chuyện không hay, bạn thường cố gắng kìm nén nỗi buồn riêng, điều này có tác dụng không tốt tới tâm lý do đó sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe.

7. Sư tử (24/7-23/8)

Vì mang mệnh Sư Tử nên bạn là người rất khoáng đạt, rộng rãi và tốt bụng. Bạn có khả năng làm một nhà lãnh đạo bẩm sinh và dễ trở nên nổi tiếng. Nếu thường xuyên được mời đi dự tiệc, bạn sẽ gặp vấn đề với vòng eo của mình bởi khó có thể chống lại sự quyến rũ của những thỏi chocolate, những chiếc bánh kem ngọt ngào hay cốc rượu vang.

Đặc điểm nổi bật: Bạn có mái tóc đẹp tuyệt, đừng quên chăm sóc nó bằng những loại dầu gội phù hợp và hãy chải chuốt thật kỹ càng khi bạn ra khỏi nhà.

Nhược điểm: Những người sinh cung này thường gặp các vấn đề về tim mạch, do đó bạn cũng nên kiểm soát cân nặng của mình để giảm bớt các nguy cơ về bệnh tim.

8. Xử nữ (24/8-23/9)

Bạn là người có đầu óc phê phán, sắc bén trong mọi suy nghĩ và hành động dù là nhỏ nhất. Vóc người nhỏ nhắn của bạn càng được tôn lên bởi khiếu thẩm mỹ tinh tế trời cho trong cách ăn mặc. Bạn còn làm chủ một mái tóc bóng mượt duyên dáng. Những người thuộc mệnh này thường có sức khỏe dồi dào, một phần cũng là nhờ họ có thói quen tốt trong ăn uống và ưa thích khí hậu tự nhiên.

Đặc điểm nổi bật: Thật lạ, chiếc rốn là đặc điểm nổi bật trên cơ thể bạn. Hãy làm nó nổi bật hơn trong những trang phục hơi bụi với dây xích bằng kim loại.

Nhược điểm: Bạn rất khó tính trong cách ăn mặc, để kiểu tóc và trang điểm.

9. Thiên bình (24/9-23/10)

Bạn luôn là người trân trọng cái đẹp. Bạn thích các món ăn chứa nhiều chất dinh dưỡng và thích uống rượu, do đó bạn sẽ khó khăn khi ăn kiêng.

Đặc điểm nổi bật: Bạn có một khuôn mặt dễ thương với những đường nét thanh mảnh và làn da trắng mịn.

Nhược điểm: Phần lưng và mông của bạn không được đẹp lắm. Hơn nữa, bạn lại không thích tập thể dục nên có thể sẽ gặp đôi chút khó khăn trong ăn mặc.

10. Bọ cạp (24/10-22/11)

Bạn có sức lôi cuốn mạnh mẽ và là người gợi cảm nhất trong số 12 vì tinh tú. Bạn biết sử dụng lợi thế ấy cho mục đích riêng của mình. Một khi đã có người đàn ông mong muốn, bạn thường xuyên có xu hướng muốn làm người lãnh đạo.

Đặc điểm nổi bật: Bạn có vóc người nhỏ nhắn, năng động. Mái tóc đen cùng cặp mắt cũng đen tuyền của bạn ẩn chứa một vẻ đẹp bí ẩn, kỳ lạ.

Nhược điểm: da bạn không được tươi trẻ và mịn màng, bạn nên dành nhiều thời gian massage mặt, ăn uống điều độ và tránh đồ uống có hại cho sức khỏe.

11. Nhân mã (23/11-21/12)

Bạn là người rộng rãi, thành thật và tràn đầy nhiệt huyết nhưng thường quá vội vã. Bạn cũng là người vui vẻ thú vị, rất quan tâm đến ăn mặc và có nhiều bạn bè.

Đặc điểm nổi bật: Bạn có đôi chân dài và gợi cảm khiến mỗi bước đi trở nên uyển chuyển và quyến rũ hơn bất cứ ai.

Nhược điểm: Bạn yêu thích các món ăn có chứa nhiều gia vị và cũng không kìm chế được mình trước những đồ ăn mang nhiều chất béo. Vậy nên bạn rất dễ tăng cân, đặc biệt là ở khu vực hông và đùi.

12. Nam dương (22/12-20/1)

Những người ở cung này có năng lực, thực dụng, gọn gàng, làm việc có phương pháp. Nếu ở cung này, bạn sẽ là người ham muốn học hỏi, sống có kỷ luật và cân nhắc kỹ càng trong từng hoạt động. Bạn có thể giữ được vóc dáng trẻ trung, bất chấp những phiền muộn trong cuộc sống. Tuy nhiên, da bạn rất nhạy cảm và cần có chế độ chăm sóc đặc biệt.

Đặc điểm nổi bật: Bạn có hàm răng trắng đẹp và nụ cười quyến rũ.

Nhược điểm: Bạn quá rụt rè trong cuộc sống nên không dám thể hiện mình vào những thời điểm thích hợp và cần thiết.

B

balaothuytinh

Muốn xem thời vận của mình thuộc số nào, thì các bạn lấy ngày sinh của mình, cộng với số tháng sinh và năm sinh, rồi cộng với năm hiện tại. Sau đó số thành được cộng với nhau cho đến khi chỉ còn một số từ (1 đến 9), rồi đem so sánh với bảng dưới đây.

Thí dụ ngày sinh của bạn là 25 tháng 12 năm 1969 thì làm tính cộng: 25+12+1988+2008=4033. Sau đó bạn cộng 4+0+3+3=10. Rồi bạn cộng 1+0 = 1 Vậy số mạng của bạn là số 1. Bảng đối chiếu số mạng

Số 1
Năm nay bạn có triển vọng gặp sự thay đổi nào đó, về công ăn việc làm, về nơi cư ngụ, hoặc gặp bạn tri kỷ. Bạn nên chú ý tới hành động cụ thể và nhắm tới một mục tiêu mới, trong khi vẫn không quên bám sát những mục tiêu đã từng thay đổi. Tháng 4 có thể sẽ mang lại cho bạn một sự bất ngờ nào đó. Tháng 5 tình yêu nở rộ như hoa mùa Xuân, gia đạo thêm đầm ấm. Tháng 8 có hy vọng kết giao hoặc đính ước với một người bạn tình có thể nên duyên.

Số 2
Hy vọng rằng một vài dự án mà bạn đã đề ra từ năm ngoái sẽ tới độ chín mùi, hoặc mối tình lứa đôi sẽ sáng tỏ như trăng rằm. Châm ngôn của bạn trong năm nay là: nhẫn nại, bình tĩnh và khiêm tốn. Một sự nhún nhường nhỏ vào mùa Xuân sẽ mang cho bạn lợi lộc vào cuối năm đấy. Bạn có dịp tham dự các sinh hoạt tập thể vào tháng 2, giải quyết được một số khó khăn về tiền bạc vào tháng 3 và tháng 4. Tháng 5 có thể dung dăng dung dẻ với người bạn tình. Tháng 7 bạn phải lo liệu về việc nhà.

Số 3
Năm nay là năm bạn sẽ được vui vẻ về cuộc sống và phấn khởi nhiều trong yêu đương, sẽ có nhiều dịp tiếp xúc, giao dịch với người ngoài nhiều hơn và sẽ được nhiều người để ý tới. Tháng 5 công việc làm ăn cũng như tài lộc được vượng phát. Tháng 7 sẽ có dịp gặp bạn mới. Tháng 10 nhờ chịu khó làm ăn, bạn sẽ có thể ổn định được tình hình tài chánh trong gia đình và tháng 12 có hy vọng đi chơi xa. Thời vận năm nay của bạn sáng sủa hơn năm ngoái.

Số 4
Tự chế, tiết kiệm và phát huy sáng kiến sẽ giúp bạn ổn định đời sống nhiều hơn trong năm nay. Nếu có dự án nào cần mang ra thực hiện thì tháng 4 là tháng thuận tiện nhất. Sự trung thành, đáng tin cậy và tinh thần tận tụy của bạn sẽ được người ta khen ngợi và tưởng thưởng. Bạn sẽ gặp may mắn về tài lộc hoặc tình cảm trong năm nay, nó có thể vượt lên trên sự mong đợi của bạn nữa.

Số 5
Ðối với bạn, năm nay là năm công việc sẽ tiến triển theo nhịp độ gia tốc và bạn sẽ bận rộn lu bù nên cảm thấy tâm trí không được thảnh thơi thoải mái cho lắm. Bạn sẽ thâu thập thêm được kinh nghiệm và đề ra được dăm ba mục tiêu mới cho những ngày sắp tới. Tháng 3 và tháng 12 là thời cơ tốt để bạn giải quyết xong một vài vấn đề. Rất có thể bạn sẽ gặp một vài việc bất dự liệu nào đó, vì vậy bạn cần phải uyển chuyển, linh động mới được. Bạn còn có triển vọng gặp may bất ngờ nữa đấy.

Số 6
Năm nay bạn nên chăm lo săn sóc việc gia đình, nhà cửa nhiều hơn. Tháng 2 và tháng 11 bạn có hy vọng gặp may mắn về tài lộc hoặc công ăn việc làm. Tháng 12 bạn sẽ được bạn bè và những người thân tán dương, ca tụng. Tóm lại năm nay có nhiều cơ hội tốt cho bạn thăng tiến hoặc về tình cảm hoặc về công chuyện làm ăn.

Số 7
Nếu bạn đừng nuôi nhiều tham vọng thì năm nay những nhu cầu của bạn về mặt vật chất sẽ được thanh thỏa. Năm nay sẽ là năm có nhiều hứa hẹn với bạn cả về phương diện học hành lẫn dự án tiến thân. Tháng 6 bạn sẽ bận rộn với các buổi sinh hoạt tập thể và tháng 7 là thời gian thuận tiện giúp bạn quân bình ngân sách hoặc giải quyết một vài vấn đề khó khăn.

Số 8
Năm nay là năm tốt đẹp để bạn khởi sự dự án làm ăn, kiếm được việc làm tốt hơn hoặc đạt được một mục tiêu nào đó. Nhiều cơ hội mới sẽ đến với bạn và tài lộc sẽ thăng tiến hơn năm ngoái. Tháng 2 và tháng 4, cánh cửa thời vận sẽ mở rộng để giúp bạn tiến lên mà nắm lấy cơ hội tốt. Tháng 7, 8 và 9 bạn sẽ phải bận rộn với công ăn việc làm hoặc công việc trong gia đình.

Số 9
Vào mùa Xuân Bạn sẽ được sở làm hoặc nhà trưòng ghi nhận nỗ lực và sáng kiến của bạn. Năm nay là năm để bạn mở rộng thêm phạm vi hoạt động, là năm đầy khích lệ cho những cao vọng của bạn. Ba tháng đầu năm sẽ giúp bạn tìm được giải pháp tốt đẹp cho vấn đề tình cảm. Tháng 4 bạn nào nuốn thay đổi công việc làm ăn hoặc kiếm việc mới sẽ được toại nguyện. Tháng 5 rất có thể bạn sẽ gặp một việc vượt ra ngoài sự dự trù của bạn.

B

balaothuytinh

Có bao giờ bạn đang nghĩ gì mà chính bạn thân bạn lại không biết không ? Và bạn có muốn điều gì sẻ sắp đến với bạn không ?

Nếu đúng như vậy thì xin bật mí cho bạn một bí mật sau : đó là bạn hãy tự nhắm mắt lại và nghỉ đến một trong những con số từ 1 đến 25

Và bay giờ bạn hãy nhìn kết quả xem !
1 : Bạn đang cảm thấy cô đơn lắm
2 : Bạn đang muốn tìm hạnh phúc cho mình
3 : Bạn đang buồn và thất vọng
4 : Bạn rất vui vì những chuyện vưà làm
5 : Bạn đang giận người yêu
6 : Bạn đang mắc phải sai lầm
7 : Bạn đang lo lắng cho việc học
8 : Có phải bạn đang yêu ai đó không ?
9 : Bạn đang suy nghỉ vu vơ
10 :Bạn đang trong niềm hạnh phúc trọn vẹn
11 : Có người đang để ý bạn đó
12 : Bạn đang mong thư
13 : Bạn đang đau khổ vì tình cảm
14 : Bạn sẽ thi đậu trong kì thi tới
15 : Mọi việc cuả bạn làm đều mang lại kết qủa tốt
16 :Có người đang lo lắng cho bạn
17 : Bạn và người cùng phái đang cãi nhau có bất đồng
18 : Bạn đang thất vọng về tình cảm
19 : Bạn đang làm cho người khác đau khổ
20 : Có người muốn xin hình của bạn
21 :Có người muốn tặng quà cho bạn
22 :Người ta đang giận bạn
23 : Bạn muốn có người yêu
24 : Bạn sắp có tin vui
25 : Bạn đang suy nghỉ về một ai đó

B

balaothuytinh

Chỉ một vài câu hỏi thôi nhưng bạn có thể nắm bắt được tính cách của mình. Không tin à. Thử coi

1. Bạn sẽ tự miêu tả khiếu hài hước của mình ra sao nhỉ?

a. Ngầm - không phải ai cũng hiểu được hay yêu thích những câu đùa của mình.

b. Khá … chính diện - hầu như mọi người đều hiểu.

c. Khả năng châm biếm có hạng nhé. Chẳng ai biết là đang bị tớ trêu cho đến lúc đã mắc bẫy, hehe.

2. Nếu bạn là một bạo chúa, bạn sẽ cai trị bằng:

a. Lôi kéo chính trị.

b. Quyền lực tuyệt đối.

c. Những cải cách.

3. Trong những trò “đấu đá”sau, bạn thích xem trò nào nhất?

a. Một trận đánh nhau của phái nữ.

b. Đấu quyền anh.

c. Tranh luận chính trị.

4. Trò chơi nào sau đây bạn có nhiều cơ hội thắng hơn?

a. Đố chữ.

b. Cờ tỉ phú.

c. Cờ vua.

5. Nếu phải đoán xem bạn nhất về mặt nào sau đây, bạn sẽ chọn:

a. Khả năng phân tích.

b. Ngôn luận.

c. Sức sáng tạo.

Kết quả nè:

Kết quả A chiếm ưu thế: Bạn là Kéo: Sâu sắc và thông minh, bạn gần như có thể giải quyết mọi vần đề. Mọi người e dè trước những nhận xét sắc bén của bạn – và trí thông minh của bạn nổi tiếng cả về độ hài hước lẫn ý ác nghiệt. Ẩn sau bên trong tính cách của bạn là cơn bão dữ dội mà chính bạn là tâm bão. Chính sự phức tạp nội tâm của bạn khiến bạn không yên. Bạn biết không, bạn quá thông minh và có khi chính sự thông minh đó có thể làm hại bạn đấy, thế nên từ tốn chút nhé! Bao có thể bị bạn “cắt vụn”. Bạn chỉ khuất phục trước sức mạnh của Búa. Lúc tranh chấp, bạn tìm ra điểm yếu của đối phương và tận dụng nó. Còn khi giận ai, bạn sẽ làm mọi cách để trả đũa. Nghe hơi sợ nhỉ?

Kết quả B chiếm ưu thế: Bạn là Búa : Đầy quyền lực và độc đoán, sự xuất hiện của bạn đe dọa mọi người. Bạn vững chãi và không bị cuốn hay lôi kéo theo số đông, và nhờ đó, bạn được tôn trọng. Tính cách thực sự của bạn là bình tĩnh, tự tin và khó chuyển dời. Tuy nhiên, bạn hơi làm quá lên mọi việc và dành thời giờ suy nghĩ sâu sắc về tất cả những vần đề trong cuộc sống. Những người dạng Bao làm cho bạn có cảm giác bị bưng bít, ngột ngạt. Ngược lại, bạn không ngại ép chẹt những ai dạng Kéo. Khi cần chiến đấu, bạn dùng hết sức mạnh vốn có của mình; và nếu ai đó làm bạn giận dữ, bạn sẽ cho họ hưởng đòn sấm sét.

Kết quả C chiếm ưu thế: Bạn là Bao: Ranh mãnh và nhiều sáng tạo, bạn có khả năng thích ứng cao với mọi tình huống. Người ta thường đánh giá thấp bạn, cho đến khi họ tận mắt chứng kiến khả năng của bạn. Thực ra, bạn luôn không ngừng lên kế hoạch và chiến lược cho những mục tiêu mà bạn nhắm đến, đầu óc bạn hoạt động không ngừng. bạn gần như có thể làm mọi thứ bạn muốn, vì bạn vạch ra được con đường để đi đến đích. Bạn có thể bao bọc người dạng Búa bằng những trò tinh ranh của mình, nhưng người dạng Kéo lại có thể len lỏi vào và “cắt vụn” bạn. Khi đối đầu, ít ai lường trước được bước kế tiếp bạn sẽ làm gì và khi giận dữ với ai, bạn tấn công họ không ngừng khi họ ít phòng bị nhất.

B

balaothuytinh

Hãy tìm hiểu cung hoàng đạo của người ấy, bạn sẽ biết được đâu là một ngày Valentine hoàn hảo đối với họ.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Hãy đảm bảo rằng có thật nhiều hoa hồng và trái tim đỏ. Dương Cưu yêu thích những món đồ như vậy. Nhưng Dương Cưu không muốn ai biết về sự yếu mềm trong con người mình, vì vậy hãy khiến họ cảm thấy như bí mật của họ luôn được an toàn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu là bậc thầy về mọi giác quan. Họ biết chính xác làm thế nào để cả 5 giác quan cùng thỏa mãn. Vì vậy đến ngày lễ tình yêu, hãy khiến họ cả ngày tràn ngập trong khoái lạc của mọi giác quan. Chocolate, gối êm, trứng cá muối và nhạc nhẹ trên một con thuyền với phong cảnh tuyệt đẹp sẽ mang đến giọt nước mắt xúc động cho người ấy.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Bữa tối sẽ rất tuyệt, đặc biệt nếu nó diễn ra tại một nhà hàng họ chưa bao giờ ghé thăm. Thực tế, với Song Sinh, ngày hò hẹn lý tưởng sẽ là một loạt những hoạt động họ chưa từng biết đến. Chẳng hạn, uống rượu tại một nhà hàng mới khai trương, đi xem một bộ phim mới nhất, và ăn tối tại một nhà hàng sang trọng.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Họ là những người yêu gia đình nhất trong các cung hoàng đạo, nhưng điều đó không có nghĩa là họ dính chặt lấy ngôi nhà. Họ cũng thích đi ra ngoài, đặc biệt đi ra ngoài để ăn tối. Nó sẽ cho họ cơ hội để đối chiếu cách nấu ăn của mình với nhà hàng. Họ cũng rất tình cảm và thích được nuông chiều. Vì vậy khi ngày tình yêu đến, hãy đặt sẵn mọi thứ cho họ.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đây là một cung khó chiều cho một ngày lễ như Valentine. Bạn sẽ mắc phải sai lầm nếu mua tặng họ một bưu thiếp hoặc đôi bông tay, vòng đeo tay, trừ phi chúng phải thật đắt tiền và lấp lánh kim cương. Khi đó, họ sẽ bỏ qua cho bạn. Còn nếu không, làm một điều gì đó thật đặc biệt. Đưa họ đến một khu resort để nghỉ cuối tuần, để họ thỏa sức mua sắm trong quầy hàng quà tặng trước khi cùng họ đi dạo trong công viên và ăn tại nhà hàng. Trên tất cả, hãy đối xử với họ như một nữ hoàng.

Xữ Nữ (23/8 - 22/9)

Bạn phải rất thật trọng khi muốn làm Xử nữ bất ngờ trong ngày Valentine. Họ rất tinh mắt và có thể bắt quả tang bạn đang chuẩn bị cho ngày lễ, vì vậy phải tuyệt đối bí mật. Ngoài ra, hãy khen họ thường xuyên và ca tụng hết mình trong suốt buổi tối, về trang phục, kiểu tóc, sự khôi hài...

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Cung này rất dễ chiều. Chỉ cần chú tâm một chút là bạn có thể tạo nên một buổi tối lãng mạn. Lúc này, họ không thích đám đông. Một bữa tiệc chỉ có 2 người với mọi sự quan tâm dành cho họ, điều đó sẽ tuyệt vời. Đi ăn ngoài, nhưng hãy dừng xe cách nhà hàng vài khu phố để bạn có thể đi tay trong tay đến đó.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Hãy tặng đồ lót cho phái nữ và đồ tương tự cho phái nam. Họ là những người rất đam mê sex. Sau cùng, đưa họ đến một nhà hàng thật là sang trọng, đặt phòng và gọi những món ăn có lợi cho chuyện ấy để làm bữa tráng miệng.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Trước tiên, hãy quên đi bữa tiệc linh đình và nghe nhạc trừ phi đó là phần 2 của kế hoạch của bạn. Phần 1 nên bắt đầu từ trưa bởi họ là người ưa hoạt động vào ban ngày. Nếu bạn có thể kéo dài hoạt động trong cả ngày thì họ sẽ vô cùng thích thú.

Nam Dương (22/12 - 19/1)

Nam dương luôn thoải mái cho dù mặc quần bò hay trong âu phục. Tuy nhiên, trong các dịp đặc biệt thì họ thích ăn diện hơn. Vì vậy ý tưởng về một buổi hẹn hò lãng mạn bao gồm một chiếc limo, champagne, ăn tối tại một khách sạn 5 sao, và trên đường về nhà, hãy chọn một con đường dài với ôtô mui trần để cả 2 có thể cùng đứng thưởng thức khí trời.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Một ngày Valentine đơn giản với một chiếc thiếp đẹp không đủ, cho dù đi kèm với một dây chuyền kim cương. Họ sẽ mỉm cười và cảm ơn bạn, nhưng đó không phải là thứ họ mong muốn. Họ thích sự sôi động, cuồng nhiệt. Chẳng hạn như đi lặn, nhảy dù, hay bơi cùng cá heo. Điều mấu chốt là các hoạt động phải khác lạ.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Họ là người lãng mạn nhất trong các cung và vô cùng tinh tế. Ngày Valentine là thời điểm lý tưởng để thử nghiệm sự nhạy cảm của họ. Hãy tặng họ những món quà đắt tiền hay các món ăn thật ngon để họ có thể phát huy sự tinh tế của mình.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom