Tâm sự Rắc rối với bạn

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
18
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hồi chiều, lớp mình viết một bài văn có đề là "Tôi thấy mình đã khôn lớn". Khi viết phần lớn về thể chất, mình có viết một câu thế này: Phiền phức phức nhất có lẽ lông trên cơ thể. Mình nghĩ nó bình thường thôi, vì có bạn lớp mình còn viết là "biết cách để tạo ra em bé". Cậu bạn bên cạnh đọc được câu đấy, không biết là nghĩ bậy bạ gì mà nhại lại câu đấy, cười trêu tớ. Xấu hổ ghê! Tớ muốn bạn ấy không lu loa cho cả lớp biết và muốn bạn ấy quên chuyện đấy đi, nhưng không biết phải làm thế nào cả. Các bạn cho tớ biết được không?
Note: ở lớp tớ xấu hổ muốn độn thổ rồi, các bạn đừng trêu tớ trên HMF nhé.

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Hồi chiều, lớp mình viết một bài văn có đề là "Tôi thấy mình đã khôn lớn". Khi viết phần lớn về thể chất, mình có viết một câu thế này: Phiền phức phức nhất có lẽ lông trên cơ thể. Mình nghĩ nó bình thường thôi, vì có bạn lớp mình còn viết là "biết cách để tạo ra em bé". Cậu bạn bên cạnh đọc được câu đấy, không biết là nghĩ bậy bạ gì mà nhại lại câu đấy, cười trêu tớ. Xấu hổ ghê! Tớ muốn bạn ấy không lu loa cho cả lớp biết và muốn bạn ấy quên chuyện đấy đi, nhưng không biết phải làm thế nào cả. Các bạn cho tớ biết được không?
Hành động của bạn ấy là sai quá rồi
Và bạn cũng không nên xấu hổ đâu vì đề là '' Tôi Đã Khôn Lớn'' tôi ở đây chính là bạn nên cái gì bạn viết ra thì đó cũng chính là cảm nhận của riêng bạn thôi
Nếu bạn ấy lu loa cho các bạn khác thì bạn nên mời bạn ấy cùng bạn nói chuyện với GVCN về việc này và nhờ giáo viên giải quyết nhé

• Like
Reactions: _haphuong36_

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Thật ra bắt nạt nhau ở trường lớp là chuyện bình thường mà. Quan trọng là cách bạn giải quyết nó.
Nếu nó lu loa lên, bạn cố gắng tìm một cái gì đấy để trêu lại đi, vì đề bài văn như vậy mình có quyền viết về những đặc điểm trên cơ thể mà, có sao đâu :) Còn nếu không cứ nói với GVCN để tìm cách giải quyết. Hoặc bạn nói lại cái chuyện "em bé" gì đấy bạn nói trên kia kìa, dùng chính chuyện đấy đi.

P/s: Lần sau cố gắng che bài đi nhé, không nhiều khi có những điều không muốn thổ lộ thì lại bị công khai đấy!

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Loại người xấu tính như thế cậu không nên để lộ truyện
Lu loa ngăn không được thì nói với cả lớp cậu ý nói tức là cậu ý tự nghĩ ra không liên quan tới mình
Vì cùng câu nói nhưng ý nghĩ của hai người khác nhau

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Loại người xấu tính như thế cậu không nên để lộ truyện
Lu loa ngăn không được thì nói với cả lớp cậu ý nói tức là cậu ý tự nghĩ ra không liên quan tới mình
Vì cùng câu nói nhưng ý nghĩ của hai người khác nhau
Nhưng mình nghĩ nói với cả lớp không có tác dụng đâu. Nếu chuyện đó xảy ra thật thì vẫn nên nói với GVCN hơn, vì GVCN mới là người quyền lực nhất ở lớp. Trừ khi GVCN cũng thông đồng với học sinh thì theo mình GVCN vẫn là người nên tin tưởng nhất. @phuong2k60507@gmail.com

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

Dương Phạm 106

HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Nhưng mình nghĩ nói với cả lớp không có tác dụng đâu. Nếu chuyện đó xảy ra thật thì vẫn nên nói với GVCN hơn, vì GVCN mới là người quyền lực nhất ở lớp. Trừ khi GVCN cũng thông đồng với học sinh thì theo mình GVCN vẫn là người nên tin tưởng nhất. @phuong2k60507@gmail.com
Đúng mà nếu chuyện đó xúc phạm đến mình nhưng cũng đâu thể ngồi đợi giáo viên mình vẫn phải đáp trả để chữa cháy trước chứ :D

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Đúng mà nếu chuyện đó xúc phạm đến mình nhưng cũng đâu thể ngồi đợi giáo viên mình vẫn phải đáp trả để chữa cháy trước chứ :D
Ừ, nhưng thanh minh với cả lớp không bao giờ là biện pháp tốt nhất cả. Làm thế chỉ có thể bị cà khịa nhiều hơn thôi. Vấn đề bạn ý phải tự nghĩ ra cách để đối phó chứ không thể nào và không bao giờ có thể liên minh với cả lớp để chống lại bạn kia, nếu không muốn bảo GVCN.

Dương Phạm 106

HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Ừ, nhưng thanh minh với cả lớp không bao giờ là biện pháp tốt nhất cả. Làm thế chỉ có thể bị cà khịa nhiều hơn thôi. Vấn đề bạn ý phải tự nghĩ ra cách để đối phó chứ không thể nào và không bao giờ có thể liên minh với cả lớp để chống lại bạn kia, nếu không muốn bảo GVCN.
Ừ thì mình cũng có phủ nhận đâu
Cà khịa nhiều hơn thì là điều chắc chắn vì giáo viên nói trước mặt là thế nhưng sau lưng thì..

Top Bottom