Thích - Thương Quyết định thế nào mới đúng đắn

Băng Nhã Tịnh

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2020
27
23
6
15
An Giang
.............
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Halo mọi người .Như trên tiêu đề đã nói rồi đấy mình không biết nên quyết định thế nào đây nên mong sự trợ giúp của mọi người.Câu chuyện là như sau ,mình có thích một bạn nam trong lớp được tầm 1 năm rồi.Bạn ý học giỏi ,khá đẹp trai , tính cách rất tốt , hòa động nữa mình với bạn này cũng khá thân với nhau.Mình thì rất bình thường không có gì nổi trội.Mình nghe mọi người bảo bạn ý sắp chuyển trường rồi ,mà mình do dự không biết có nên tỏ tình không tại bạn ý đúng chuẩn người tốt như vậy mình không dám với cao.Nhưng mình cũng không phải là người dễ cảm nắng ai cả nên cũng không muốn bỏ cuộc.Sợ tỏ tình thất bại chắc mình đau lòng lắm.Mình nên làm gì bây giờ ạ.Cầu sự trợ giúp của mọi người :Tonton18:Tonton18

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Tuy không rành về lĩnh vực này lắm nhưng mình cũng muốn chia sẻ một chút.
Thứ nhất :Nếu bạn cảm thấy bạn đấy thích bạn thì nên tỏ tình đi.
Thứ hai :Trong việc điều thứ nhất không thể phát hiện được mình nghĩ bạn vẫn nên tỏ tình thì hơn.
Theo mình nghĩ tìm được một người mình thật sự thích khó lắm đấy.Bạn bỏ lỡ cơ hội ấy , để người mình thích cứ thế xa hẳn là sẽ đau lòng hơn tỏ tình thất bại rất rất nhiều.Hãy tỏ tình đi khi điều đấy còn có thể.
Bạn chắc chắn sẽ thành công.

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Halo mọi người .Như trên tiêu đề đã nói rồi đấy mình không biết nên quyết định thế nào đây nên mong sự trợ giúp của mọi người.Câu chuyện là như sau ,mình có thích một bạn nam trong lớp được tầm 1 năm rồi.Bạn ý học giỏi ,khá đẹp trai , tính cách rất tốt , hòa động nữa mình với bạn này cũng khá thân với nhau.Mình thì rất bình thường không có gì nổi trội.Mình nghe mọi người bảo bạn ý sắp chuyển trường rồi ,mà mình do dự không biết có nên tỏ tình không tại bạn ý đúng chuẩn người tốt như vậy mình không dám với cao.Nhưng mình cũng không phải là người dễ cảm nắng ai cả nên cũng không muốn bỏ cuộc.Sợ tỏ tình thất bại chắc mình đau lòng lắm.Mình nên làm gì bây giờ ạ.Cầu sự trợ giúp của mọi người :Tonton18:Tonton18
Haizzz, mình không có nhiều kinh nghiệm tình yêu nên chỉ khuyên bạn thế này. Tình cảm không phải cứ muốn là có được, cũng không phải muốn là bỏ được. Thích 1 người trong khoảng thời gian lâu như vậy, bạn thật sự không muốn người ta biết tình cảm của mình sao? Người ta nói " Đúng người đúng thời điểm " mà. Người ta sắp đi rồi kìa. Thử 1 lần coi sao, nếu được thì hạnh phúc rồi, còn nếu không thì ít nhất cũng đã nói ra được, sau chuyển đi cũng không gặp mặt nhau, không phải ngại. Cứ day dứt mãi, đến lúc người ta có người mới thì sẽ đau khổ hơn gấp trăm lần. Tuổi này vẫn là nên ăn và học, yêu và mà có động lực học thì mới nên yêu. Nên tốt nhất hãy liều 1 lần đi nha

• Like
Reactions: wyn.mai

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Mình nghĩ là bạn nên bày tỏ lòng mình cho đối phương xem sao, nếu bạn thật sự chân thành và yêu bạn đó thật lòng thì mình tin cả hai chắc chắn là một đôi tuyệt vời.
Nhưng mình cũng nhắc bạn nên chắc chắn lại tình cảm của mình là yêu hay chỉ là ngưỡng mộ bạn nam đó và phải biết mình làm gì, có đi đúng hướng không?
Mình nghĩ cứ nói ra hết lòng mình nếu chắc mình đủ yêu cậu ấy, cứ nói ra còn hơn ôm tronh lòng rồi mai mốt hối không kịp.
Chúc bạn may mắn ^^

• Like
Reactions: Diệp Hạ Bạch

Người ẩn danh trong bóng tối

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười một 2018
322
141
86
Hà Nội
Ở đậu
Đó là do quyết định của bạn trong 2 việc :
- Tỏ tình
- Không tỏ tình
Tùy bạn để quyết định trong việc tình yêu

Top Bottom