Tâm sự Quyết định chọn ngành học

nhungtt1809

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng ba 2020
1
2
6
22
TP Hồ Chí Minh
Đại học Công nghiệp thực phẩm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đã từng nghĩ bản thân phù hợp với chuyên ngành Marketing. Mình đã cố gắng thật nhiều để vào được trường và chọn chuyên ngành mình mong muốn. Nhưng sau 2 năm học, tương ứng với nửa chặng đường, mình cảm thấy thật bế tắc vì không theo kịp bạn bè và cảm tưởng như bản thân không còn đường lui nào ngoài việc phải cố gắng hơn mỗi ngày. Các bạn cũng biết nếu chọn và học một chuyên ngành mới, đồng nghĩa với việc bạn sẽ ôn thi lại đại học và tạm ngưng kết quả học tập hiện tại. Như vậy mình sẽ mất thêm thời gian, thời gian ra trường sẽ kéo dài thêm nếu mình dừng việc học hiện tại. Mình có thấy 1 website học Cử nhân kế toán quốc tế kéo dài trong 3 năm và mình dù cũng hơi hoang mang nhưng vẫn quyết định tham gia chương trình này.
Hiện tại mình cảm thấy thoải mái về quyết định xin ngừng việc học, mặc dù thời gian tới mình phải lo ôn luyện tiếng Anh đầu vào theo chương trình mình đã đăng ký, sẽ cực hơn nhưng chí ít mình vẫn cảm thấy vui vì đã tìm ra được một hướng đi mới.
Chúc các bạn thành công trên con đường đã lựa chọn và hãy cân nhắc thật nhiều trước khi đưa ra quyết định nhé! :)

thanvuyeulycogisai

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng ba 2020
1
0
1
18
TP Hồ Chí Minh
THPT Phú Nhuận
chị ui, bằng cử nhân kế toán chị nói là học ở đâu vậy chị ?

Last edited by a moderator:
Top Bottom