Quà tặng cho bạn

C

chini106

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

GIÁ TRỊ CỦA BẠN
Đừng bao giờ ngầm so sánh bản thân mình với người khác bởi mỗi người có một giá trị độc đáo riêng .
Đừng xác định mục đích sống của mình bằng cách dựa vào những tiêu chí mà người khác cho là quan trọng vì chỉ có một mình bạn mới biết rõ điều gì là quan trọng nhất.
Đừng nhận những thứ quà cáp mà người khác đền ơn cho bạn. Dính líu đến những loại quà cáp đó dần dần sẽ khiến bạn cảm thấy việc nhận quà cáp là một nhu cầu ko thể thiếu. Thật là nguy hiểm đúng ko?
Đừng phí phạm thời gian của cuộc sống bằng cách tiếc nuối quá khứ hay mơ mộng tương lai. Hãy sống trọn vẹn từng phút giây hiện tại, khi đó bạn sẽ sống trọn vẹn một cuộc đời.
Đừng bao h từ bỏ mục đích sống cao đẹp của mình khi vẫn còn một chút tia sáng nhỏ nhoi để hy vọng. Khi ko còn hy vọng chút nào nữa thì chúng ta sẽ ko cố gắng nữa. Người thành công hơn những người khác ở chỗ vẫn kiện trì nắm lấy sợi chỉ hy vọng mỏng manh khi mọi người đã bỏ cuộc.
Đừng ngại mạo hiểm, dấn thân với cuộc sống vì đó mới là những cơ hội để chúng ta học cách làm thế nào để trở nên dũng cảm
Đừng bao h tự đóng chặt cánh cửa tâm hồn mình = cách luôn nói rằng ko thể tìm thấy tình yêu thực sự trong cuộc đời này
Con đường ngắn nhất để đón nhận tình yêu là trao tặng tình yêu của mình cho người khác. Con đường nhanh nhất để đánh mất tình yêu là độc chiếm tình yêu cho riêng mình.
Cuộc sống luôn luôn phải có ước mơ. Không có ước mơ thì sẽ ko có hy vọng. Không có hy vọng thì ko có mục đích sống chân chính
Luôn có ý thức rõ cuộc đời mình, ko chỉ những biến cố trong cuộc sống mình đã trải qua mà cả những gì trong hiện tại mình đang trải qua.
Cuộc sống ko phải là một cuộc tranh đua với người khác mà là một cuộc hành trình tự hoàn thiện bản thân và nếm trải những hương vị khác nhau trên từng bước đường đời.

C

chini106

RÈN LUYỆN BẢN THÂN
Bạn MẠNH MẼ… khi bạn biết lôi nỗi đau của mình ra và dạy nó biết cách mỉm cười.
Bạn ĐÁNG YÊU… khi nỗi đau của chính bạn ko làm bạn mù loà trc nỗi đau của người khác
Bạn KHÔN NGOAN… khi bạn biết nhận ra giới hạn sự khôn ngoan của chính mình.
Bạn TRÀN ĐẦY SỨC SỐNG… khi đối với bạn, niềm hy vọng của ngày mai có ý nghĩa nhiều hơn so với lỗi lầm của ngày hôm qua.
Bạn TRƯỞNG THÀNH… khi biết sống là chính mình thay vì mơ mộng mình là hình ảnh của một người nào khác.
Bạn TỰ DO… khi bạn biết tự điều khiển bạn thân mình và ko bao h ước muốn điều khiển ng` khác
Bạn XINH ĐẸP… khi bạn ko cần một tấm gương để nói cho bạn nghe về điều đó
Bạn GIÀU CÓ… khi nhu cầu của bạn ko bao h nhiều hơn những thứ bạn đang sở hữu
Bạn là CHÍNH MÌNH… khi bạn cảm thấy bình an khi sống cùng những người khác

C

chini106

NỤ CƯỜI – TRANG SỨC ĐẸP NHẤT[
(1) Nếu bạn có một niềm vui trong sâu thẳm lòng mình, chắc chắn nụ cười sẽ tỏ lộ ra trên gương mặt bạn
(2) Phần lớn, mọi nụ cười chân thực đều dc đáp lại = những nụ cười khác
(3) Nụ cười là điểm chung của mọi ngôn ngữ trên cuộc đời này
(4) Dường như ko thể có một nụ cười thật sự nếu bạn ko có niềm vui từ bên trong tâm hồn
(5) Có một thứ ko thể mất mát dc, đó là nụ cười mà bạn trao tặng cho người khác
(6) Cuộc đời sẽ trở nên tươi sáng hơn nếu có nụ cười
(7) Cuộc đời giống như tấm gương phản chiếu những gì chúng ta làm. Nếu bạn đối diện với cuộc đời bằng nụ cười thì cuộc đời cũng sẽ mỉm cười với bạn.

C

chini106

BẠN LÀ NGƯỜI NHƯ THẾ NÀO???
Đứng vững trên những gì àm bạn tin tưởng, bất chấp mọi sự chống đối và mọi sức ép đang cố xé tan sức chịu đựng của bạn… điều đó chứng tỏ: bạn là người CAN ĐẢM
Nụ cười luôn nở trên gương mặt vì bạn luôn muốn làm cho người khác dc vui trong khi chính bạn đang có những nỗi buồn riêng trong tâm hồn… điều đó chứng tỏ: bạn là người QUYẾT ĐOÁN
Biết đơn giản hoá vấn đề, làm theo những điều trái tim mình mách bảo và bạn biết rõ là đúng… điều đó chứng tỏ : bạn là người QUYẾT ĐOÁN
Biết làm nhiều hơn những gì mình đang mong ước để cuộc sống người khác dc trở nên dễ chịu hơn mà bạn thân ko thốt ra một lởi kêu ca, phàn nàn hay kể lể công lao … điều đó chứng tỏ: bạn là người biết YÊU THƯƠNG
Biết giúp đỡ một người bạn với tất cả khả năng của mình khi cần thiết, không hề tính toán thời gian và sức lực phải bỏ ra … điều đó chứng tỏ: bạn là người TRUNG THÀNH
Biết trao đi nhiều hơn những gì bạn có và ko trông đợi dc nhận lại… điều đó chứng tỏ: bạn là người KHÔNG VỊ KỶ
Biết ngẩng cao đầu và khát khoa vươn đến những điều tốt nhất trong khả năng mình có thể, khi bạn luôn biết đối mặt với mỗi khó khăn của cuộc sống = niềm tin rằng thời gian sẽ mang đến điều tốt đẹp hơn cho bạn vào ngày mai và ko bao h từ bỏ mục đích sống của mình , điều đó chứng tỏ : bạn là người TỰ TIN

C

chini106

TIN TƯỜNG LÀ GÌ???
Tin tưởng… là biết rằng mỗi ngày là một khởi đầu mới, là chờ mong điều kì diệu sẽ xảy ra đến với mình
Tin tưởng …là nhận ra giá trị của trái tim đầy tình thương của đôi mắt trẻ thơ hồn nhiên, nhận thấy vẻ đẹp từ đôi bàn tay già nua vì qua đó, chúng ta học biết yêu thương người khác
Tin tưởng… là biết rằng những bất ngờ diệu kì đang chờ đón bạn với tất cả niềm hy vọng; mọi mơ ước của bạn đều nằm trong tầm tay của bạn một khi bạn thật sự biết tin tưởng

C

chini106

EM MUỐN TRỞ THÀNH … CHÍNH MÌNH
Cô giáo hỏi học sinh trong lớp về những ước mơ trong tương lai sau này của các em. Đa số hs trong lớp đều hăng hái giơ tay phát biểu: “Em mơ ước sau này mình sẽ trở thành siêu sao bóng đá”, “Em sẽ là bác sĩ y khoa”, “Còn em, em sẽ trở thành phi hành gia bay khắp vũ trụ”, “Em phải trở thành một tổng thống “… Em khác lại mơ ước: “Em sẽ là lính cứu hoả”, “Em sẽ là một tay đua kiệt suất”… , có em lại mơ ước: “Em mơ ước trở thành giáo viên giống như cô!”… Nói chung, mọi hs trong lớp đều bày tỏ mơ ước của mình, chỉ có Tommy là ngồi yên lặng nơi góc bàn cuối lớp. Từ nãy đến h cô giáo vẫn để ý Tommy vì em chỉ ngồi yên và ko nói gì cả! Cô giáo bước lại gần chỗ Tommy ngồi và dịu dàng hỏi: “Tommy! Em mơ ước sau này mình sẽ trở thành một người như thế nào khi em lớn lên?”
Tommy đáp:
- Thưa cô! Em muốn mình sẽ trở thành chính mình!
Cô giáo ngạc nhiên hỏi:
- Trở thành chính mình? Điều đó có nghĩa là gì hả Tommy ?
Tommy trả lời:
- Thưa cô, ở nhà mẹ em luôn nói với em rằng, con phải cố gắng hết khả năng mình có thể. Vì vậy, một khi em biết cố gắng với tất cả khả năng thực có của mình em mới xứng đáng đạt đến những mục đích sống mà mình mơ

F

faustvn01

Cho và Nhận. Đọc được một bài viết trên mạng, thấy hay quá post lên chia sẻ cùng mọi người.

Một ly sữa

Có một cậu bé nghèo bán hàng rong ở các khu nhà để kiếm tiền đi học. Hôm đó, cậu lục túi chỉ còn chỉ còn mấy đồng tiền ít ỏi mà bụng đang rất đói.

Cậu quyết định xin một bữa ăn tại một căn nhà gần đó. Cậu hốt hoảng khi thấy một cô bé dễ thương ra mở cửa. Thay vì xin ăn, cậu ta đành xin một ly nước uống. Cô bé nghĩ rằng cậu ta trông đang đói nên đem ra một ly sữa lớn.

Cậu uống từ từ, rồi hỏi: "Tôi nợ bạn bao nhiêu?"

Cô bé đáp: "Bạn không nợ tôi bao nhiêu cả. Mẹ dạy rằng chúng tôi không bao giờ nhận tiền khi làm một điều tốt."

Cậu ta nói: "Vậy thì tôi cảm ơn bạn nhiều lắm."

Khi Howard Kelly rời căn nhà đó, cậu ta không những cảm thấy trong người khoẻ khoắn, mà còn thấy niềm tin vào con người, vào cuộc sống rất mạnh mẽ.

Sau bao năm, cô gái đó bị ốm nghiêm trọng. Các bác sĩ trong vùng bó tay và chuyển cô lên bệnh viện trung tâm thành phố để các chuyên gia chữa trị căn bệnh hiểm nghèo này. Tiến sĩ Howard Kelly được mời làm chuyên gia. Khi nghe tên nơi ở của bệnh nhân, một tia sáng lạ loé lên trong mắt anh ta. Anh đứng bật dậy và đi đến phòng cô gái. Anh nhận ra cô gái ngay lập tức. Anh quay trở lại phòng chuyên gia và quyết tâm phải gắng hết sức để cứu được cô gái. Anh đã quan tâm đặc biệt. Sau thời gian đấu tranh lâu dài, căn bệnh của cô gái đã qua khỏi. Anh cầm tờ hoá đơn thanh toán viện phí, viết gì đó bên lề và cho chuyển lên phòng cô gái.

Cô gái lo sợ không dám mở tờ hoá đơn viện phí ra, bởi vì cô chắc chắn rằng đến suốt đời thì cô cũng khó mà thanh toán hết số tiền này.

Cuối cùng cô can đảm nhìn, và chú ý đến dòng chữ bên cạnh tờ hoá đơn: "Đã thanh toán đủ bằng một ly sữa."
(Ký tên)
Tiến sĩ Howard Kelly.

Mắt đẫm lệ, cô gái xúc động thốt lên: "Lạy chúa, tình yêu thương bao la của người đã lan rộng trong trái tim và bàn tay con người."

Top Bottom