Phương pháp trục thời gian và đường tròn?

P

phuonghanguyen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đang theo học thầy Hùng ở hocmai.vn khóa luyện thi 2012-2013. Thầy dạy mình phương pháp TRỤC THỜI GIAN để làm bài tập dao động điều hòa. Mình thấy phương pháp này khá hay và dễ hiểu. Nhưng ở trên lớp cô giáo mình lại dạy bằng phương pháp ĐƯỜNG TRÒN. Hôm nay mình lên bảng và làm bt bằng trục thời gian thi cô khó chịu ra mặt và khuyên mình không nên đi học thêm :(, Mình đang thực sự rất hoang mang không biết nên chọn phương pháp nào. Bởi vì mình đã đăng kí học trọn gói khóa của thầy Hùng rồi nên không biết các chương tiếp theo thầy có áp dụng đường tròn không?. Bạn nào hiểu về cả hai phương pháp này có thể chia sẻ cho mình những điểm mạnh yếu cảu cả 2 phương pháp này không? để mình có hướng đi cụ thể.

S

sd_of_hocmai

Bạn bị điên à,kệ cô í chứ.đôi khi làm trục tg còn nhanh gấp mấy lần ế,nó còn áp dụng cho CLLX nữa,chắc cô bạn không hiểu cách bạn làm thôi :))

P

phuonghanguyen

Cô mình hiểu, nhưng cô ấy bảo cộng nhiều quá dễ nhầm. Mà bạn có hay dùng trục thời gian với đường tròn không?

H

haidang185

Phương pháp trục thời gian chính là giản lược của phương pháp đường tròn thôi mà bạn ( không biết dùng từ thế đúng chưa :p )
Mình khuyên bạn nên học kỹ phương pháp đường tròn trước bởi nó là cái cơ bản xong rồi mới sử dụng trục thời gian thì như thế sẽ hiểu rõ được bản chất của phương pháp trục thời gian hơn ( cá nhân mình thì mình học đường tròn trước rồi mới được thầy giới thiệu cái phương pháp trục thời gian này nên là mình thấy 2 phương pháp nó gần như là giống nhau thôi :D phương pháp trục thời gian thì xử lý nhanh hơn 1 tý :D )
Nói một cách khác, đó là phương pháp trục thời gian nó cũng là phương pháp đường tròn thôi nhưng cách sử dụng nó ở 1 cấp độ khác nhanh hơn :D. Tóm lại là mình vẫn khuyên bạn nên học đường tròn trước rồi mới dùng trục thời gian.

P

phuonghanguyen

Vậy theo bạn mình có nên học lại phương pháp đường tròn không. Hiện tại thời gian của mình không có nhiểu nên mình không biết là có nên nghiên cứu lại đường tròn không. Nếu không học đường tròn thì về sau có gì vướng mắc không hả bạn

S

sondatien95

theo minh thi co giao ban the là khong duoc minh lam` cack nao cung duoc cack nao nhanh thi làm cu gì phai theo cack cua co : thay hung day hay và de hieu minh cung hoc thay ay den lop co giao o lop day minh biet het roi len dinh xin nghi nhung tinh co kho chiu qua hay de y den minh nen thoi hoc 2 lan cung duoc.
1.Duong tron thi ap dung cho bai` tap so liẹu lẻ khong dep hay phai tinh goc quay
2;truc thoi gian nhanh gon suc tick ap dung cho nhung bai so dep di thi nguoi ta toan cho so dep thoi nhung phai tinh toan cho can than nho khoang thoi gian nha!!

0

0977880355

phuong phap duong tron no don gian hon do ban nhung neu ban biet them pp truc tg thi cung tot chu sao.mien sao ban ap dung dung cach thoi<<<

M

minhtri_0107

làm cách nào cũng dc. Quan trọng là trong quá trình học, mình đút kết ra những kinh nghiệm riêng. Học ai cũng thế thôi, cái đích cuối cùng của chúng ta là cánh cửa Đại học. Bạn đừng để những thứ nhỏ nhặt tác động đến tâm lí. Thú thật là mình đg học thêm ở ngoài 1 thầy dạy rất nổi tiếng, gần như tất cả học sinh ở chỗ mình theo học. Thầy dạy chậm mà chắc nhưng ko hiểu sao mình thấy ko thích hợp với cách học của mình, chắc là quá phụ thuộc vào thầy và đi lại ko tiện cho lắm nên mình quyết định bỏ hết những gì bên ngoài để tập trung lên hocmai. Chắc tuần sau mình d.kí môn Lí thầy Hùng. Có gì ta học nhóm vì mình nghĩ như thế sẽ hiệu quả hơn. Có gì bạn gửi tn vào profile mình nhé! Nc như vậy sợ bị gán là SPAM lắm :))

Top Bottom