phương pháp nhảy tầng lầu

Status
Không mở trả lời sau này.
0

0samabinladen

bạn nào biết phương pháp nhảy lầu giúp em với
có ví dụ thì thì càng tốt, nói kĩ một chút nhá

+Bước 1: Đi ra lan can(Mà chú ý là tầng cao nhất nha!)

+Bước 2: Cứ thế là nhảy xuống thôi....................!!!:eek:

Phương pháp này hay ko?!:eek:

Ví dụ cụ thể minh họa: Theo nguồn tin dantri.com.vn :Rất nhiều người tự tử đã áp dụng phương pháp này và đạt hiệu quả thành công đến xấp xỉ 100%

Last edited by a moderator:
L

lamanhnt

bạn nào biết phương pháp nhảy lầu giúp em với
có ví dụ thì thì càng tốt, nói kĩ một chút nhá
Kĩ thuật nhảy tầng lầu (Trần Phương) là một kĩ thuật tìm nguyên hàm của hàm hữu tỉ khi mà bậc tử và bậc mẫu cách bậc xa nhau. Thôi nói chung cậu nên tìm tài liệu đọc thêm. Ví dụ cái này
Ðề tài: Tìm nguyên hàm của hàm hữu tỷ bằng kỹ thuật "Nhảy tầng lầu"
Ps: sr bạn, hình như diễn đàn mình ko cho đưa link diễn đàn khác vào nên ko đưa luôn cho cậu đc.

L

linhdangvan

em tìm sách " kĩ thuật nhảy tâng lầu " anh không nhớ rõ tên nắm, đại loại là thế! anh ngại lên nhà lấy :d
bìa màu xanh :D:D:D:D:D

L

lamanhnt

bạn vào google search "kỹ thuật nhảy tầng lầu" cũng có kha khá tài liệu hay nếu ko đủ tiền mua sách( như mình:D)

V

vuchicuong92

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

M

matrungduc10c2

Hì...hì...! Đúng là pp này nghe tên rất lạ (theo mình thì rất vui )..:).....Mình nghe nói pp ''nhãy tầng lầu'' này được áp dụng khá nhiều cho các bài toán tìm tích phân mà bậc ở mẫu là 1 đa thức có bậc rất cao ( 10 => 100 ) còn trên tử chỉ có bậc 1 ,2... (nhỏ hởn so với mẩu rất nhiều ) . Mình đọc thử thì thấy đa số là tách ra và thêm bớt ở tử => có đáp số hầu hết là Ln ( đa thức )..Bạn có thể mua cuốn Ôn Luyện Môn Toán của thầy Trần Phương để xem thêm sẽ thấy rõ hơn, chúc bạn thành công..:)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom