[phương pháp học] mong mọi người giúp đỡ.

V

vuatrochoi44

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Từ năm lớp 10 em đã học theo kiểu không giống ai, đó là bài tập hôm nay, thì để tới buổi tối tuần sau hoặc tiết sau thì mới làm, và hậu qủa là bây giờ hầu như các kiến thức cơ bản toán lý hóa đều không nắm vững, xin mọi người tư vấn giúp em phương pháp học tập sao cho khoa học và tổng hợp giúp em kiến thức trọng yếu lớp 10 của 3 môn trên ạ, còn 1 tháng hè nữa thôi là lên chương trình 11 rồi, em thật sự không biết phải làm sao. Xin các thầy cô và các bạn giúp. À mà đây là lần đầu em lập box, có gì sai sót các mod thông cảm nha!

H

huongnhai230

Từ năm lớp 10 em đã học theo kiểu không giống ai, đó là bài tập hôm nay, thì để tới buổi tối tuần sau hoặc tiết sau thì mới làm, và hậu qủa là bây giờ hầu như các kiến thức cơ bản toán lý hóa đều không nắm vững, xin mọi người tư vấn giúp em phương pháp học tập sao cho khoa học và tổng hợp giúp em kiến thức trọng yếu lớp 10 của 3 môn trên ạ, còn 1 tháng hè nữa thôi là lên chương trình 11 rồi, em thật sự không biết phải làm sao. Xin các thầy cô và các bạn giúp. À mà đây là lần đầu em lập box, có gì sai sót các mod thông cảm nha!

Chào em!
Em cũng đã nhận ra được cách học không giống ai và hậu quả đem lại cho em là gì rồi đó. Vì vậy em nên sử cách học không giống ai đó của em đi học đến đâu, làm bài tập đến đó cho nhớ và hiểu.
Với từng môn khác nhau thì có những cách học hiệu quả khác nhau. Nhưng môn học nào cũng cần theo nguyên tắc chung: Hiểu lý thuyết, làm bài tập, tổng hợp kiến thức. Em cần học để hiểu và nắm chắc lý thuyểt, không học theo kiểu mơ hồ à ờ biết rồi... Sau đó vận dụng kiến thức để làm các bài tập từ dễ tới khó. Và quan trọng cuối cùng sau mỗi bài học em phải rút ra được bài này học về vấn đề gì, những vấn đề gì trọng tâm, dạng bài nào có thể gặp khi thi từ đó tự tổng hợp lại kiến thức vào một quyển vở riêng chẳng hạn để thường xuyên đọc lại cho nhớ. :khi (147):

N

ngocnh.hm

Rất may là em đã nhận ra sai lầm trong cách học của mình, năm nay em mới học lớp 11 thì sửa chữa vẫn kịp em ak. Thay đổi cách học đi em nhé: trên lớp tập trung nghe giảng, bài hôm nào thì xào luôn hôm ý nhé chứ đừng để sang hôm sau, làm tốt các bài trong SGK và SBT đi đã rồi làm bài nâng cao dần lên. Phần nào có liên quan đến lớp 10 thì lật lại sách lớp 10 xem lại em nhé, không có thì hỏi bạn bè thầy cô giải đáp cho nhé. Chúc em thành công.

V

vuatrochoi44

em rất cám ơn chia sẻ của các chị! Em hứa sẽ cố gắng nhiều hơn ạ!

Top Bottom