Toán 9 Phương pháp học giỏi toán đại

Trần Gia Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2017
243
132
61
Hà Nội
THCS Mai Lâm
  • Like
Reactions: Thiên Tường

Vũ Lan Anh

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng sáu 2018
1,330
2,521
331
Thái Nguyên
FBI-CIA
Mình học không được tốt môn toán đại số. Mong mọi người cho mình một phương pháp học hiệu quả để áp dụng ạ. Cảm ơn trước!
theo mình nghĩ chắc là bạn nên làm nhiều bài tập!! học dạng nào chắc dạng đó!! là được!!

• Like
Reactions: besttoanvatlyzxz

besttoanvatlyzxz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
13 Tháng mười hai 2017
708
2,088
249
19
Mình học không được tốt môn toán đại số. Mong mọi người cho mình một phương pháp học hiệu quả để áp dụng ạ. Cảm ơn trước!
1 phương pháp thôi à bạn??? :D vậy mình nghĩ là trên lớp bạn nên cố gắng tập trung nghe giảng và làm nhiều bài tập áp dụng từ cơ bản đến nâng cao!!! :D

Thiên Tường

Học sinh
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
16
6
21
20
An Giang
THCS Tri Tôn
theo mình thì bạn nên đọc nhiều sách, làm nhiều bài tập cả trong SGK,SBT lẫn trên mạng, tham khảo và học thêm nhiều phương pháp, bài tập nâng cao hơn từ những lý thuyết bạn đã học trong sách vở( từ co bản đến nâng cao ),chú ý đọc thêm phần ĐỌC THÊM của mỗi bài. Nếu bạn chỉ muốn đạt điểm 10 trong trường thì có thể mua các cuốn sách ĐỀ kiểm tra ( trên tiki, lazada,shopee,...) về làm. Nói chung thì học giỏi toán không khó, có người không biết toán thì nói toán khó, nhưng khi người đó biết rồi thì lại nói rằng nó rất dễ. Nói chung muốn học giỏi toán thật sự thì phải có rất nhiều yếu tố, nhưng cái quan trọng nhất phải là bạn có đam mê với toán. Vì chỉ khi có đam mê với 1 điều gì đó, bạn thực sự chăm chỉ làm và mới giỏi được nó.
Nếu bài nào đó khó quá thì đăng lên diễn đàn cho 500ae mình cùng làm !!! :))

Top Bottom