Địa 11 Phân tích những thuận lợi và khó khăn

orangejuice312

Học sinh
Thành viên
8 Tháng hai 2021
37
14
21
Sơn La
THPT Chuyen
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi mọi người có thể chỉ cho em cách làm sao để mình có thể "Phân tích những thuận lợi và khó khăn về ĐKTN và TNTN đối với sự phát triển kinh tế của một vùng" hiệu quả được không ạ :Rabbit27
Em thường hay bị mắc lỗi do phân tích không đủ và chưa rõ ý ở phần này ạ:Tuzki12:Tuzki25
Em cảm ơn mng nhìu :Tuzki31

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Mọi người ơi mọi người có thể chỉ cho em cách làm sao để mình có thể "Phân tích những thuận lợi và khó khăn về ĐKTN và TNTN đối với sự phát triển kinh tế của một vùng" hiệu quả được không ạ :Rabbit27
Em thường hay bị mắc lỗi do phân tích không đủ và chưa rõ ý ở phần này ạ:Tuzki12:Tuzki25
Em cảm ơn mng nhìu :Tuzki31
orangejuice312Chào bạn, bạn có thể phân tích dựa trên các tiêu chí như: đất đai, khí hậu, sông ngòi, địa hình, tài nguyên rừng, khoáng sản, ... và nêu một số dẫn chứng.
VD: Vùng Trung du và miền núi Bắc Bộ, bạn có thể nêu: đây là vùng giàu khoáng sản nhất cả nước như than (Quảng Ninh), chì, kẽm (Bắc Kạn), Apatit (Lào Cai), .... => thuận lợi cho phát triển công nghiệp khai khoáng, nhiệt điện, luyện kim.
Còn về khó khăn thì có thể là địa hình chia cắt mạnh, khí hậu thất thường, ....
Chúc bạn làm bài tốt!

Ngoài ra bạn có thể tham khảo trọn bộ kiến thức: https://diendan.hocmai.vn/threads/t...o-ban-hoan-toan-mien-phi.827998/#post-4045397 và topic thú vị đến từ box Địa:Tuzki33 [Minigame] Có thể bạn chưa biết.... :Tuzki32

• Love
Reactions: orangejuice312
Top Bottom