phân bố thời gian học

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
cho mình hỏi các bạn một ngày trung bình học bao nhiêu giờ là đủ ?
Học bao nhiêu giờ ko quan trọng. Quan trọng là trong số giờ đó bạn tập trung được bao nhiêu :)

Nhưng nên học tầm 8 tiếng 1 ngày là quá đủ rồi. Sáng 3 tiếng, chiều 3 tiếng và tối 2 tiếng. Nên ngủ sớm khi còn có thể bạn ạ :)

DoHaiHai

Học sinh
Thành viên
15 Tháng sáu 2018
50
16
21
23
An Giang
THPT Tân Châu
Học bao nhiêu giờ ko quan trọng. Quan trọng là trong số giờ đó bạn tập trung được bao nhiêu :)

Nhưng nên học tầm 8 tiếng 1 ngày là quá đủ rồi. Sáng 3 tiếng, chiều 3 tiếng và tối 2 tiếng. Nên ngủ sớm khi còn có thể bạn ạ :)
mình dạo này học tầm 7 8 tiếng một ngày nhưng không thể nào tập trung được, 7 8 tiếng chứ thực sự chỉ có 2 3 tiếng tập trung mặc dù rất cố gắng. Không biết khi tựu trường có học kịp theo khóa pen mình đk k nữa vì mình còn phải đi học offline TT

0948207255

Banned
Banned
30 Tháng sáu 2018
778
243
76
Bất cứ khi nào có thể tập trung đều học được, không cần quan tâm là mấy giờ nhé

Nhưng cũng không được học ít quá đâu nhé

Last edited by a moderator:

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
mình dạo này học tầm 7 8 tiếng một ngày nhưng không thể nào tập trung được, 7 8 tiếng chứ thực sự chỉ có 2 3 tiếng tập trung mặc dù rất cố gắng. Không biết khi tựu trường có học kịp theo khóa pen mình đk k nữa vì mình còn phải đi học offline TT
Hì, mình có 1 câu này muốn nói dù rất phũ
Học online tốt thật đấy nhưng sẽ là thủ khoa nếu chạy kịp và có nguy cơ xấp xỉ điểm đậu nếu không biết cách vượt qua chính mình
Do đó, hãy tập trung học off để có thể trao đổi và nâng cao kiến thức khi có thể nhé

baogiang0304

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng tám 2016
929
1,004
136
22
Hà Nội
THPT Yên Hòa
cho mình hỏi các bạn một ngày trung bình học bao nhiêu giờ là đủ ?
Anh học 12h em ạ. 7h40-12h10 học tiếng anh acet
12h40-5h làm BTVN và on HM 4rum trả lời cho 1 số bạn
7h30-9h30:học bài mới và học online HM 4rum
(On HM 4rum khoảng 3h/1 ngày)
Mà học bao nhiêu bao nhiêu không quan trọng em ạ ,quan trọng là mình có tập trung không kia .Nếu học 8h mà không tập trung thì cũng như học 1h mà tập trung thôi :D.Mình phải tạo cảm giác yêu thích môn học đó thì mới hoc tập trung đc em ạ :))

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Mình cũng vậy, thật sự không thể tập trung, vì cứ học một tí lại nhảy qua các trang khác, bay qua facebook coi có ai nhắn gì không, lên insta lướt lướt, .... Sau này thì mình dùng Block Site block tất cả các trang web liên quan tới giải trí trong lúc học, tình hình được cải thiện hơn. Bạn nên tắt nguồn điện thoại luôn. Nếu mà không thể tập trung được thì bạn dừng tất cả lại, ngồi thiền 1 tí, rồi lại học tiếp. Đừng cưỡng ép mình, sẽ học không vô đâu =.="

• Like
Reactions: Lê Thanh Na

DoHaiHai

Học sinh
Thành viên
15 Tháng sáu 2018
50
16
21
23
An Giang
THPT Tân Châu
Hì, mình có 1 câu này muốn nói dù rất phũ
Học online tốt thật đấy nhưng sẽ là thủ khoa nếu chạy kịp và có nguy cơ xấp xỉ điểm đậu nếu không biết cách vượt qua chính mình
Do đó, hãy tập trung học off để có thể trao đổi và nâng cao kiến thức khi có thể nhé
Tks bạn,mình chỉ sợ khi tựu trường học không kịp h thôi, toàn học 2 buổi sáng chiều không ấy . TT

Anh học 12h em ạ. 7h40-12h10 học tiếng anh acet
12h40-5h làm BTVN và on HM 4rum trả lời cho 1 số bạn
7h30-9h30:học bài mới và học online HM 4rum
(On HM 4rum khoảng 3h/1 ngày)
Mà học bao nhiêu bao nhiêu không quan trọng em ạ ,quan trọng là mình có tập trung không kia .Nếu học 8h mà không tập trung thì cũng như học 1h mà tập trung thôi :D.Mình phải tạo cảm giác yêu thích môn học đó thì mới hoc tập trung đc em ạ :))
vậy khi tựu trường anh học thế nào? anh có học onl hay off j không ạ?

Last edited by a moderator:
Top Bottom