Ngoại ngữ Phân biệt

Phuong Vi

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng tám 2017
980
444
101
Bình Phước
Bình phước
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

A large-scale ............. has been done by advertisers on the spending habit of today's teenagers
A. research
B. study
C. Question
D. Search

Mấy bạn giúp mình phân biệt bốn từ này với ví dụ như là dấu hiệu chủ ngữ để chọn từ nào, ngữ cảnh như thế nào để chọn từ

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
496
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
A large-scale ............. has been done by advertisers on the spending habit of today's teenagers
A. research (n) Nghiên cứu
B. study (n) Nghiên cứu
C. Question (n) Câu hỏi
D. Search (n) Sự tìm
Theo ngữ nghĩa thì mình chọn A và B, nhưng research không đếm được, study đếm được nên chọn study (Theo mình là thế ạ ^^)

• Like
Reactions: Hazu No No Money

Phuong Vi

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng tám 2017
980
444
101
Bình Phước
Bình phước
A. research (n) Nghiên cứu
B. study (n) Nghiên cứu
C. Question (n) Câu hỏi
D. Search (n) Sự tìm
Theo ngữ nghĩa thì mình chọn A và B, nhưng research không đếm được, study đếm được nên chọn study (Theo mình là thế ạ ^^)
Đáp án là D bạn

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
A. research
B. study
C. Question
D. Search

Mấy bạn giúp mình phân biệt bốn từ này với ví dụ như là dấu hiệu chủ ngữ để chọn từ nào, ngữ cảnh như thế nào để chọn từ
Câu D có thể dịch là "cuộc thăm dò" đó bạn. Các từ còn lại tra từ điển Oxford nha bạn, mắc công mình paste ra đây ^^

Top Bottom