Phải update sớm hơn lịch học của thầy Sơn (Luyện thi đảm bảo)

L

luumanh17

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Kính thưa Ban Quản Trị Họcmai.vn!

Em tên là Minh - Học sinh lớp 12 trường Chuyên Tuyên Quang.
Em có đăng ký lớp luyện thi đảm bảo của thầy Sơn, nhưng em thấy lịch update quá chậm!

Không những không update đúng hẹn theo thông báo, mà kể có đúng hạn cũng là quá chậm! (Đúng lịch là đầu tháng 5 mới update xong => Thế thì làm sao kịp học để ôn tập được?) Thực sự bọn em cần được update ngay.

Được biết, toàn bộ khóa học được quay trực tiếp thì lớp Luyện thi Vip 2010 Trung Tâm Nguyễn Chí thanh. => Rõ ràng đã quay từ năm ngoái, dữ liệu đã có sẵn ở máy chủ, mà tại sao bây giờ vẫn chưa update?????.

Em cần câu trả lời của BQT! Em xin chân thành cám ơn. Nếu có gì không phải mong anh chị hiểu cho, bởi vì bọn em là thí sinh nên rất cần hoàn thành sớm chương trình. Nếu em có nói gì sai, mong anh chị lượng thứ.

THANK ALL!

L

longmv

Chào bạn :).

Cá nhân mình hiểu những bức xúc, trăn trở mà bạn đang gặp phải trong quá trình học tập tại Hocmai. Với mong muốn đem lại chất lượng giáo dục tốt nhất đến học sinh, Hocmai chúng tôi rất buồn khi có 1 học sinh như bạn không hài lòng khi sử dụng sản phẩm đào tạo.

Với tinh thần cầu thị và lắng nghe, mình xin trả lời bạn lần lượt từng vấn đề sau để bạn thấu hiểu rõ hơn :)

1. Là một doanh nghiệp, dịp đầu năm luôn xảy ra các vấn đề về thay đổi nhân sự, trong đó có cả phòng biên tập nội dung, chính vì thế Hocmai thêm một lần nữa xin lỗi bạn và những bạn khác khi đã để xảy ra tình trạng update bài học chậm trễ trong thời gian này. Chúng tôi đang tìm mọi cách để khắc phục lỗ hổng trên, hi vọng các bạn cho chúng tôi thêm thời gian sửa chữa, nhất định sẽ không để tình trạng này kéo dài quá lâu.

2. Khi xây dựng lịch trình học một khóa, chúng tôi đã tham khảo ý kiến của rất nhiều nhà sư phạm lâu năm, nhằm đưa ra một lộ trình học phù hợp cho số đông đối tượng học sinh, bởi sẽ có những bạn đã học hết và cả những bạn chưa học hết chương trình của nhà trường. Hơn nữa, Hocmai đã công khai toàn bộ thông tin về lịch học của các khóa trên website, trước khi bạn đăng kí học và nộp học phí.
Tất nhiên, ý kiến này của bạn, Hocmai sẽ lắng nghe như là 1 lời góp ý chân thành, có tính xây dựng cao :).

3. Với mong muốn ngày càng nâng cao hơn nữa chất lượng các khóa học, trong năm học 2010 - 2011, Hocmai đã giới thiệu khóa học Hóa đảm bảo của thầy Sơn, đây là thầy giáo đã có trên 12 năm kinh nghiệm luyện thi, và là tác giả của nhiều cuốn sách nổi tiếng. Nhưng đây là lần đầu tiên Hocmai cộng tác cùng với thầy, nên nội dung của khóa học Hóa được ghi hình lại từ đầu, giáo trình và bài tập cũng được dàn dựng lại phù hợp với mô phạm của thầy Sơn.
Ko biết bạn có hài lòng về thầy Sơn và khóa học Hóa này không? :)

Một lần nữa, chúng tôi chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp kịp thời của bạn. Nếu có điều gì làm bạn không hài lòng, bạn cứ thẳng thắn góp ý với chúng tôi, để mọi người cùng nhau xây dựng Hocmai thực sự trở thành ngôi trường chung của học trò Việt.

Last edited by a moderator:
L

longmv

Chào bạn :).

Cá nhân mình hiểu những bức xúc, trăn trở mà bạn đang gặp phải trong quá trình học tập tại Hocmai. Với mong muốn đem lại chất lượng giáo dục tốt nhất đến học sinh, Hocmai chúng tôi rất buồn khi có 1 học sinh như bạn không hài lòng khi sử dụng sản phẩm đào tạo.

Với tinh thần cầu thị và lắng nghe, mình xin trả lời bạn lần lượt từng vấn đề sau để bạn thấu hiểu rõ hơn :)

1. Là một doanh nghiệp, dịp đầu năm luôn xảy ra các vấn đề về thay đổi nhân sự, trong đó có cả phòng biên tập nội dung, chính vì thế Hocmai thêm một lần nữa xin lỗi bạn và những bạn khác khi đã để xảy ra tình trạng update bài học chậm trễ trong thời gian này. Chúng tôi đang tìm mọi cách để khắc phục lỗ hổng trên, hi vọng các bạn cho chúng tôi thêm thời gian sửa chữa, nhất định sẽ không để tình trạng này kéo dài quá lâu.

2. Khi xây dựng lịch trình học một khóa, chúng tôi đã tham khảo ý kiến của rất nhiều nhà sư phạm lâu năm, nhằm đưa ra một lộ trình học phù hợp cho số đông đối tượng học sinh, bởi sẽ có những bạn đã học hết và cả những bạn chưa học hết chương trình của nhà trường. Hơn nữa, Hocmai đã công khai toàn bộ thông tin về lịch học của các khóa trên website, trước khi bạn đăng kí học và nộp học phí.
Tất nhiên, ý kiến này của bạn, Hocmai sẽ lắng nghe như là 1 lời góp ý chân thành, có tính xây dựng cao :).

3. Với mong muốn ngày càng nâng cao hơn nữa chất lượng các khóa học, trong năm học 2010 - 2011, Hocmai đã giới thiệu khóa học Hóa đảm bảo của thầy Sơn, đây là thầy giáo đã có trên 12 năm kinh nghiệm luyện thi, và là tác giả của nhiều cuốn sách nổi tiếng. Nhưng đây là lần đầu tiên Hocmai cộng tác cùng với thầy, nên nội dung của khóa học Hóa được ghi hình lại từ đầu, giáo trình và bài tập cũng được dàn dựng lại phù hợp với mô phạm của thầy Sơn.
Ko biết bạn có hài lòng về thầy Sơn và khóa học Hóa này không? :)

Một lần nữa, chúng tôi chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp kịp thời của bạn. Nếu có điều gì làm bạn không hài lòng, bạn cứ thẳng thắn góp ý với chúng tôi, để mọi người cùng nhau xây dựng Hocmai thực sự trở thành ngôi trường chung của học trò Việt.

L

luumanh17

Vâng, cám ơn câu trả lời của anh đã giải quyết được các bức xúc của em. Chẳng qua em lo quá nên nói vậy thôi, chứ hocmai.vn là nhất rùi còn gì nữa. Giáo viên ở hocmai.vn đúng là quá tuyệt vời. Em thích thầy Thạo lắm. Thầy Sơn và thầy Khải cũng dạy rất hay.

Em cũng lại góp ý luôn khoá đảm bảo của thầy Thạo:

Bài tập về nhà của thầy Thạo lại không cho phép download mà em thấy đều phải làm trực tiếp luôn trên máy tính.
Nhưng: Điều này là rất tốt nếu đó là luyện đề thi, nhưng là không hề tốt nếu đó là Bài tập về nhà anh ạ. Lần đầu tiên bọn em là bai tập thì làm sao tính ngay đến thời gian được. Hơn nữa, các câu hỏi mình làm sai thì phải đánh dấu lại mà rút kinh nghiệm, chứ cứ làm trên máy tính thì sao mà đánh dấu lại được?

Vì thế, em đề nghị hocmai.vn cho phép download bài tập của thầy Thạo như các bài tập tự luyện của các khoá học khác!

Cám ơn anh!

Last edited by a moderator:
L

longmv

Bạn hài lòng về giảng viên là Hocmai vui rồi ^^

Góp ý của bạn về bài tập của thầy Thạo, cũng chính là mong muốn của nhiều bạn khác trong thời gian gần đây :). Hocmai đã gửi những mong muốn này tới thầy, nhưng vì hiện tại thầy đang làm công tác quản lí ở trường PTTH Giảng Võ nên thầy hứa sẽ sắp xếp trong thời gian ngắn nhất, cung cấp thêm nhiều bài tập để download cho các bạn học sinh hơn ^^.

Thú thực là thầy Thạo rất quý tình cảm của các bạn học sinh dành cho thầy, nên dù có bận rộn ngoài cuộc sống, thầy vẫn cố gắng làm đúng trách nhiệm của 1 nhà giáo với học sinh Hocmai.vn. Những ngưòi làm ở Hocmai cũng rất kính nể tinh thần hết mình vì giáo dục của thầy.

N

nga.unisex

...

em cũng muốn hỏi. đáp án bài tập tự luyện mà hocmai cung cấp có chính xác 100% k vì em thấy có nhiều phần rất vô lý

L

longmv

Nhằm đáp ứng nhu cầu và nguyện vọng của các bạn học sinh đã nắm vững kiến thức cơ bản lớp 12 và cấp 3, Hocmai đã xây dựng các khóa Luyện giải đề, trên cơ sở đề và đáp án do các thầy giáo có uy tín và kinh nghiệm luyện thi lâu năm như: thầy Phạm Ngọc Sơn (môn Hóa), thầy Trần Phương (môn Toán), thầy Đặng Việt Hùng (môn Lý)... đây là những thầy cô đã được nhiều bạn học sinh yêu mến và ngợi khen bởi chất lượng giảng dạy :).

Dĩ nhiên, một khóa học hay là 1 sản phẩm nói chung, không tránh khỏi những sai sót, khuyết điểm, nên Hocmai rất sẵn lòng lắng nghe ý kiến của bạn khi miêu tả rõ hơn những lỗi đó. Bạn có thể vui lòng ghi chi tiết và gửi về email info@hocmai.vn chứ ạ?
Hocmai sẽ kiểm tra và sớm hồi đáp những thắc mắc cho bạn :)

Một lần nữa, chúng tôi chân thành cảm ơn những góp ý của bạn, chúc bạn học tốt hơn nữa :)

F

futurechampion

Nhằm đáp ứng nhu cầu và nguyện vọng của các bạn học sinh đã nắm vững kiến thức cơ bản lớp 12 và cấp 3, Hocmai đã xây dựng các khóa Luyện giải đề, trên cơ sở đề và đáp án do các thầy giáo có uy tín và kinh nghiệm luyện thi lâu năm như: thầy Phạm Ngọc Sơn (môn Hóa), thầy Trần Phương (môn Toán), thầy Đặng Việt Hùng (môn Lý)... đây là những thầy cô đã được nhiều bạn học sinh yêu mến và ngợi khen bởi chất lượng giảng dạy :).

Dĩ nhiên, một khóa học hay là 1 sản phẩm nói chung, không tránh khỏi những sai sót, khuyết điểm, nên Hocmai rất sẵn lòng lắng nghe ý kiến của bạn khi miêu tả rõ hơn những lỗi đó. Bạn có thể vui lòng ghi chi tiết và gửi về email info@hocmai.vn chứ ạ?
Hocmai sẽ kiểm tra và sớm hồi đáp những thắc mắc cho bạn :)

Một lần nữa, chúng tôi chân thành cảm ơn những góp ý của bạn, chúc bạn học tốt hơn nữa :)

Đáp án môn toán cuả thầy Khải có nhiều sai sót lắm ạ!

L

longmv

Đáp án môn toán cuả thầy Khải có nhiều sai sót lắm ạ!
Chào bạn Vinh ^^!

Bạn không phiền nếu chịu khó liệt kê chi tiết những chỗ sai rồi gửi vào email info@hocmai.vn được ko?
Mình sẽ nhận trách nhiệm rà soát lại những email mà các bạn báo về các đáp án sai, hi vọng Hocmai.vn sẽ khắc phục những lỗi này trong thời gian nhanh chóng nhất có thể :).

Xin cảm ơn sự góp ý của bạn rất nhiều :)

Top Bottom