Phải chăng t đã yêu nhầm người?

T

taooinho

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Từ khi quen cậu, t đã trở nên khác xưa rất nhiều, t đã không còn tự kiêu như trước. T thấy rất tin tưởng c, dù không biết tại sao lại như thế. Ở c có một điều gì đó làm t tin tưởng tuyệt đối không một chút do dự. C cũng như thế, c cũng đặt một niềm tin vào t, t rất vui. C đã từng nói dù thế nào đi nữa, dù có chết thì t mãi mãi là người bạn tốt nhất của c, là người mà c yêu quý nhất, là người quan trọng nhất hơn cả người mà c sẽ chọn là người yêu. T đã rất vui, thực sự rất vui và cảm thấy mình thật có ý nghĩa.Chính c cho t thấy mình sống trên đời này còn có ích,ít nhất là với c. Ít nhất là t còn là một người bạn tốt của c và ít nhất t cũng mang lại niềm vui cho c những lúc buồn. Vậy mà chẳng biết tự lúc nào t đã để cho con tim mình đi sai đường,chẳng biết tự lúc nào t đã làm tổn thương chính t và có lẽ là cả c? T đã không biết điều khiển trái tim mới lớn cuả mình, t đã thích c thật rồi....
Nhưng cuộc sống thật nhiều màu sắc nếu không muốn nói là trớ trêu. C không nhận ra tình cảm của t,và người c yêu là cô bạn của t. T đã rất đau khổ nhưng t nghĩ điều đó cũng không có gì cả vì có lẽ ở t c chỉ cảm nhận đc một tình bạn mà thôi. Nhưng một lần nữa t đã quyết định một việc mà t nghĩ là sai lầm và bồng bột, bởi bản tính thẳng thắn và luôn muốn điều mình làm ngay khi nghĩ. T đã nói cho c biết tình cảm của t khi mà biết rõ rằng câu trả lời chắc chắn là không. C cũng đã rất khó xử,t biết điều đó. C không biết phải làm thế nào để t khỏi buồn, nhưng c vẫn tỏ ra không có gì để t không ái ngại khi nói chuuyện với c. C biết không đó là quãng thời gian t thấy buồn vô vùng, t cũng rất lo sợ giữa mình sẽ có một khoảng cách,sẽ không còn thân thiết như xưa nữa. T thấy hối hận.
Rồi thời gian cũng dần qua đi, cuộc sống bộn bề với bài tập, c và t cũng không có nhiều thời gian tâm sự với nhau nữa. Nhưng t vẫn luôn tin rằng câu nói của c vẫn xòn nguyên giá trị. Đó là t mãi mãi là bạn thân của c.
Khi mọi chuyện học hành đã tạm ổn, t mới có thời gian nói chuyện nhiều với c như xưa. Tình cảm trong t dành cho c vẫn chưa hề thay đổi. Nhưng..hình như c đã thay đổi. C đã chia tay với người yêu. Vì lí do gì c cũng không nói với t. T buồn vì c luôn luôn chia sẻ với t những chuyện đó thế mà bây giờ... Cũng từ khi đó c trở nên khác xưa rất nhiều,c không nói chuyện cởi mở thân thiện với t nữa.C như trở thành con người khác.C lạnh lùng và có những hành động làm t đau lòng. C vẫn nói coi t là bạn nhưng c đâu có thế. C không nhắn tin lại khi t hỏi. C luôn trốn tránh t bằng mọi lí do,c không muốn nói chuyện với t. Nhưng khi t k nói chuyện với c thì c lại nói là ngay cả t cũng không quan tâm c. C trở nên ích kỉ, c luôn tìm t khi c buồn nhưng khi t buồn,c biết ng t muốn tìm tới nhất là ai không? Chính là c.Thế mà c thì luôn khước từ t.mọi lúc mọi hoàn cảnh. T đau lòng lắm c có biết không? Đã bao lần t bảo lòng phải quên c nhueng sao lần nào cũng thế. Mỗi lần như thế c lại tìm tới t để bước chân của t chùn bước trước c. Ngay cả lúc này đây, tưởng chừng như đã gạt được cra khỏi đầu thì c lại xuất hiện vào đúng lúc lòng t đang rối bời nhất. T chỉ muốn tâm sự với c nhưng c lại im lặng, không đáp lại t, bỏ lại t lạc lõng trong bế tắc. Người cô mà t yêu mến cũng phải đi,bỏ t lại.C biết t đang buồn lắm không? Đúng khi c gọi là lúc t đang cần một người lắng nghe. Vậy mà c mất tích luôn.
C như một con dao đâm vào tim t.Nhưng c là một con dao cùn,vì thế nhát đâm không dứt khoát mà rất dùng dằng làm vết thương càng đau nhói.C làm t phải đau khổ,dằn vặt.Mỗi lần t sắp quên được c c lại xuất hiện làm lòng t quặn đau. C muốn t phải quan tâm đến c nhưng c không nghĩ tới cảm nhận của t. C muốn mọi người quan tâm tới c nhưng c không mở lòng với mọi người.
T muốn xoá sạch c ra khỏi đầu,có cahcs nào không? Ai chỉ giúp tôi với?
Tự bao giờ c trở thành người như thế? T buồn lắm,t không muốn c trở nên như thế đâu, c biết không?
Giờ t muốn một lời khuyên, từ mọi người và từ chính c,liệu c có đọc được những điều này không? C nói rõ ràng với t đi. Xin c!

G

giaosu_fanting_thientai

e đã nói thẳng chưa? chưa thì nói đi... a là a nói thẳng luôn, hỏi xem lí do tại sao k trả lời tin nhắn của mình, biết đc cái lí do cũng thấy nhẹ người.
Dù chưa từng nói chuyện, chưa từng gặp mặt nhưng a biết c ấy là người tốt mà.
Chuyện cô N chuyển đi thì ...để bắt người ta đồng cảm với mình cũng khó. Ngay cả những đứa học cô cả 1 năm rồi mà chúng nó có buồn j đâu. Họ không hiểu j hết, sao mà hiểu đc. Nhưng mà cái kiểu trốn tránh ấy thì k thể chấp nhận đc :|
Chắc chắn c ý coi e là bạn thân thì mới cần e quan tâm như vậy, con trai j mà như thể là con gái ý nhờ??
Tóm lại là, bây giờ hỏi c ấy tất cả những j e muốn biết bây giờ
Quên đi chiến tranh mà cố gắng sống hòa bình, bạn bình thường chứ k nói j đến bạn thân cũng phải trân trọng :)

M

mattroitinhyeu_142

Nhưng cuộc sống thật nhiều màu sắc nếu không muốn nói là trớ trêu. C không nhận ra tình cảm của t,và người c yêu là cô bạn của t. T đã rất đau khổ nhưng t nghĩ điều đó cũng không có gì cả vì có lẽ ở t c chỉ cảm nhận đc một tình bạn mà thôi. Nhưng một lần nữa t đã quyết định một việc mà t nghĩ là sai lầm và bồng bột, bởi bản tính thẳng thắn và luôn muốn điều mình làm ngay khi nghĩ. T đã nói cho c biết tình cảm của t khi mà biết rõ rằng câu trả lời chắc chắn là không. C cũng đã rất khó xử,t biết điều đó. C không biết phải làm thế nào để t khỏi buồn, nhưng c vẫn tỏ ra không có gì để t không ái ngại khi nói chuuyện với c. C biết không đó là quãng thời gian t thấy buồn vô vùng, t cũng rất lo sợ giữa mình sẽ có một khoảng cách,sẽ không còn thân thiết như xưa nữa. T thấy hối hận.
Mù quáng @@
Mik thấy mọi chuyện đều bạn gây ra mà, ngta vs cô bạn đã yêu:)confused:) nhau rồi còn nói..... :khi:
Mìk tưởng là mọi "diễn viên" trong "vở kịch" này đều phải chúc bạn và người kia hp chứ. =)) Giống mấy bài hát >-)
Quên vào vấn đề chính. Bạn ko thể yêu đơn phương à ? Hay cái định nghĩa yêu của bạn là phải có ngta ? Yêu đơn phương cũng hay hay mà :))
À hay là ko yêu. Nói vs ngta là bạn thôi. chắc là sẽ lại như cũ. Mik cần j yêu đâu =)) ko phải là đáng thương nhé ;;)......Còn đang tuổi học hành

:khi (181)::khi (181):

T

taooinho

Mù quáng @@
Mik thấy mọi chuyện đều bạn gây ra mà, ngta vs cô bạn đã yêu:)confused:) nhau rồi còn nói..... :khi:
Mìk tưởng là mọi "diễn viên" trong "vở kịch" này đều phải chúc bạn và người kia hp chứ. =)) Giống mấy bài hát >-)
Quên vào vấn đề chính. Bạn ko thể yêu đơn phương à ? Hay cái định nghĩa yêu của bạn là phải có ngta ? Yêu đơn phương cũng hay hay mà :))
À hay là ko yêu. Nói vs ngta là bạn thôi. chắc là sẽ lại như cũ. Mik cần j yêu đâu =)) ko phải là đáng thương nhé ;;)......Còn đang tuổi học hành

:khi (181)::khi (181):
\
C không hiểu ý t rồi. T nói với ngta vì t muốn một lần đc bày tỏ tình cảm. C nghĩ t có ý định phá đám à? Thực ra,trái lại t đã rất nhiều lần giúp họ hoa giải là đằng khác.Cô bạn t cũng biết tc của t. Nhưng t đã tự hứa giữ lại trong lòng và chưa hề nhắc lại một lần nào sau đó cả.Ngay cả khi c ấy đã chia tay với ny. Lúc đó bọn t vẫn còn thân thiết lắm. Còn c bảo đang tuổi học hành à? Cái đó trẻ con cũng biết.C tự đặt tay lên ngực mình mà hỏi xem đã một lần c rung động trước ai chưa? Nếu chưa thì có nghĩa là c chưa thực sự dậy thì?:D. t nghĩ thế đấy.

T

taooinho

e đã nói thẳng chưa? chưa thì nói đi... a là a nói thẳng luôn, hỏi xem lí do tại sao k trả lời tin nhắn của mình, biết đc cái lí do cũng thấy nhẹ người.
Dù chưa từng nói chuyện, chưa từng gặp mặt nhưng a biết c ấy là người tốt mà.
Chuyện cô N chuyển đi thì ...để bắt người ta đồng cảm với mình cũng khó. Ngay cả những đứa học cô cả 1 năm rồi mà chúng nó có buồn j đâu. Họ không hiểu j hết, sao mà hiểu đc. Nhưng mà cái kiểu trốn tránh ấy thì k thể chấp nhận đc :|
Chắc chắn c ý coi e là bạn thân thì mới cần e quan tâm như vậy, con trai j mà như thể là con gái ý nhờ??
Tóm lại là, bây giờ hỏi c ấy tất cả những j e muốn biết bây giờ
Quên đi chiến tranh mà cố gắng sống hòa bình, bạn bình thường chứ k nói j đến bạn thân cũng phải trân trọng :)
Em hỏi rồi đấy chứ. Không phải c ấy thấy em bảo cô chuyển đi mà không tâm sự với e.Nói chung c ấy khác rồi anh ạ.Nhưng có vẻ vẫn coi e là em gái,là con nít,trẻ con.:((

S

satthucute

tôi nghĩ ko phải vậy . hyax tin vào bản thân mình đi...........................

L

linhcutchuat

Mình cũng vậy này!Thích một ngươig nhưng không dám nói ra!Lúc nhìn thấy người đấy đi với người khác tớ đã rắt buồn nhưng vẫn luôn phải nhắc nhở con tim không được đi quá xa .rồi tất cả sẽ qua >vì đây là tuổi mới lớn .hết lúc say nắng này đến đợt say nắng khác .lí trí có thể điều khiển con tim.Điều đó đúng với tớ

W

w..h..y

Con gái rắc rối quá,nếu thấy yêu được thì cứ yêu đi, không thì hãy cố quên.Có nhiều thứ wan trọng hơn tc cơ mà :-j
Hãy tìm một niềm vui khác, rồi sẽ tc nhạt đi thôi

P

pety_ngu

nếu đc như bạn núa thì không cần chia sẻ j cả chỉ cần quên thou chứ j
nếu thế thì không phải là tc thật
khó quên lắm bạn ơi

Top Bottom