English THCS Order of Adjectives

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Our house is located near a(n) ____ school. I usually go on foot to school.
A. large prestigious international Catholic B. prestigious large international Catholic
C. Catholic prestigious large international D. prestigious catholic international large

Em nghĩ đáp án là B, nhưng em vẫn chưa chắc lắm vì chưa biết từ international thuộc nhóm nào trong OSASCOMP.
Mong mọi người giải thích dùm em ạ. Em cảm ơn nhìu.

• Like
Reactions: npan_184

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,220
10,049
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
A. large prestigious international Catholic B. prestigious large international Catholic
C. Catholic prestigious large international D. prestigious catholic international large

Em nghĩ đáp án là B, nhưng em vẫn chưa chắc lắm vì chưa biết từ international thuộc nhóm nào trong OSASCOMP.
1. B
- Theo quy tắc trật tự tính từ trong câu OSASCOMP.:
+ prestigious- Opinion
+ Large- size
+ international- origin
Học tốt!

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,424
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh

Chọn B ;
vì theo quy tắc trật tự tính từ trong câu: prestigious- opinon, large- size, international- origin
Catholic school(n): trường công giáo thuộc đạo Thiên chúa

Top Bottom