Ngoại ngữ Ôn thi writing KET

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
21
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
  • Like
Reactions: jehinguyen

Nguyễn Ngọc Hạ Đan

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng chín 2018
346
441
76
Bến Tre
Trường THCS Hưng Nhượng
Cho mình hỏi ý kiến của mọi người là làm sao để tăng kĩ năng Writing của mình lên đây??
Mình viết văn Anh thì khá tệ nên cũng hơi hơi lo kì thi KET cuối tuần này. Mọi người giúp mình với
Mình từng thi rồi nên hiểu cái cảm giác ấy. Theo mình thì cứ viết theo những gì họ yêu cầu thôi
Nếu vẫn còn sợ thì lên mạng tìm đề rồi viết

• Like
Reactions: Tohru - san

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
21
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
Mình từng thi rồi nên hiểu cái cảm giác ấy. Theo mình thì cứ viết theo những gì họ yêu cầu thôi
Nếu vẫn còn sợ thì lên mạng tìm đề rồi viết
Mình sợ là trước khi thi thì mình nhớ được nhiều ý, nhưng khi đi thi thì sợ quên sạch hết những ý đó ý
Tính mình dễ quên lắm T^T

Nguyễn Ngọc Hạ Đan

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng chín 2018
346
441
76
Bến Tre
Trường THCS Hưng Nhượng
Mình sợ là trước khi thi thì mình nhớ được nhiều ý, nhưng khi đi thi thì sợ quên sạch hết những ý đó ý
Tính mình dễ quên lắm T^T
mình thì vào phòng thi chả có 1 chữ nữa(dù ôn luyện kĩ), mà trước đó có 1 chuyện khá buồn nhưng cuối cùng thì kq ngoài mong đợi

• Like
Reactions: Tohru - san

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
21
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
mình thì vào phòng thi chả có 1 chữ nữa(dù ôn luyện kĩ), mà trước đó có 1 chuyện khá buồn nhưng cuối cùng thì kq ngoài mong đợi
Mình thì khi nào vào thi cũng vậy, chả bao giờ ôn, toàn vô rồi làm theo bản năng, thế mà toàn 9,10 trên lớp; đậu Cambridge Mover, Flyer với kết quả tuyệt đối :p

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
Cho mình hỏi ý kiến của mọi người là làm sao để tăng kĩ năng Writing của mình lên đây??
Mình viết văn Anh thì khá tệ nên cũng hơi hơi lo kì thi KET cuối tuần này. Mọi người giúp mình với
Bạn nên đọc thật nhiều bài mẫu để có được cái nhìn đúng về kì thi viết của KET.
Kĩ năng viết không thể đùa được bạn, vì có nhiều cách viết khác nhau cho mỗi kiểu bài thi khác nhau. Movers và Flyers có thể còn dễ nên bạn có thể viết theo bản năng, nhưng khi lên KET, PET rồi FCE thì sẽ khác. Bạn nên tập dần nha

Top Bottom