English THPT Ôn thi HSG Anh

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Mình muốn xin tips làm dạng bài "One word three sentences" ạ!
khgmii06Cái này chắc là nỗi ám ảnh của học sinh chuyên Anh, thi HSG Anh rồi ha :> Nhưng khi lên đến trình độ cao như này thì mình thấy không có tips, hacks nào để làm được dạng này ngoài cố gắng làm thật nhiều, thật nhiều để quen dần luôn á. Hồi học cấp 3 bọn mình có làm một số tài liệu khá kinh dị về dạng này, nhưng mình vẫn recommend nhất quyển của thầy Vĩnh Bá nhee, làm quyển này đôi khi còn trúng đề á. Còn nếu muốn làm nhiều hơn thì bạn gõ "trios of gapped sentences" thì sẽ ra siêu nhiều kết quả á.

Chúc bạn học tốt và sớm hạ gục được dạng bài này :>

khgmii06

Học sinh
Thành viên
24 Tháng tám 2021
46
32
21
Hà Nội
Cái này chắc là nỗi ám ảnh của học sinh chuyên Anh, thi HSG Anh rồi ha :> Nhưng khi lên đến trình độ cao như này thì mình thấy không có tips, hacks nào để làm được dạng này ngoài cố gắng làm thật nhiều, thật nhiều để quen dần luôn á. Hồi học cấp 3 bọn mình có làm một số tài liệu khá kinh dị về dạng này, nhưng mình vẫn recommend nhất quyển của thầy Vĩnh Bá nhee, làm quyển này đôi khi còn trúng đề á. Còn nếu muốn làm nhiều hơn thì bạn gõ "trios of gapped sentences" thì sẽ ra siêu nhiều kết quả á.

Chúc bạn học tốt và sớm hạ gục được dạng bài này :>
ng.htrang2004Chị ơi, có các bước làm không ạ? Em không làm được dạng này chắc là tại vốn từ chưa đủ nên cải thiện như nào ạ?

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Chị ơi, có các bước làm không ạ? Em không làm được dạng này chắc là tại vốn từ chưa đủ nên cải thiện như nào ạ?
khgmii06Ừ đúng, dạng này mà thiếu vốn từ thì khó lắm lắm nè. Để cải thiện vốn từ thì em đọc nhiều, làm nhiều, làm đề nè, đọc truyện, đọc báo, đọc sách, ... chứ chị cũng không biết có cách nào hiệu quả hơn nữa. Còn các bước làm thì em đọc lần lượt từng câu, đưa ra dự đoán rồi chọn đáp án em thấy phù hợp về nghĩa và cấu trúc của cả 3 câu :> Xin lỗi vì chị không cho em gợi ý rõ ràng hơn vì vốn dĩ cái này là nằm ở nỗ lực của bản thân thôi nè.

Top Bottom