Văn 7 ôn tập kiểm tra

capiroushan@yahoo.com

Banned
Banned
Thành viên
7 Tháng tám 2018
63
17
26
18
Lâm Đồng
THCS Lộc Sơn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bn cho mik gợi ý của 4 đề sau với ạ:):MIM4
Viết đoạn văn từ 5 đến 7 câu về:
Đề 1: Nêu suy nghĩ của em về việc cần ôn tập thế nào để đạt kết quả tốt trong kỳ thi sắp tới
Đề 2: Từ văn bản "Tinh thần yêu nước của nhân dân ta" em hãy viết một đoạn văn với số câu đã cho trên về việc làm thế nào để rèn luyện và bồi đắp Tinh thần yêu nước ấy?
Đề 3: Từ văn bản " Đức tính giản dị của bác Hồ" em hãy viết một đoạn văn với số câu đã cho trên về việc làm thế nào để học tập và rèn luyện đức tính giản dị?
Đề 4: Từ văn bản " Ý nghĩa văn chương" em hãy viết một đoạn văn với số câu đã cho trên về việc làm thế nào để ham mê đọc sách?

Pineapple <3

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
750
964
111
Hà Nội
THCS-THPT Tạ Quang Bửu
các bn cho mik gợi ý của 4 đề sau với ạ:):MIM4
Viết đoạn văn từ 5 đến 7 câu về:
Đề 1: Nêu suy nghĩ của em về việc cần ôn tập thế nào để đạt kết quả tốt trong kỳ thi sắp tới
Đề 2: Từ văn bản "Tinh thần yêu nước của nhân dân ta" em hãy viết một đoạn văn với số câu đã cho trên về việc làm thế nào để rèn luyện và bồi đắp Tinh thần yêu nước ấy?
Đề 3: Từ văn bản " Đức tính giản dị của bác Hồ" em hãy viết một đoạn văn với số câu đã cho trên về việc làm thế nào để học tập và rèn luyện đức tính giản dị?
Đề 4: Từ văn bản " Ý nghĩa văn chương" em hãy viết một đoạn văn với số câu đã cho trên về việc làm thế nào để ham mê đọc sách?
Chào bạn, khi bạn hỏi thế này thì rất khó cho bọn mình khi hỗ trợ. Cho mình hỏi, bạn cần nhất bài nào? Mình sẽ chỉ giúp 1 bài mà thôi.

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Thi cử là một trong những chuyện quan trọng của cuộc đời học sinh , trong thi cử sẽ có người điểm thấp và người đạt điếm cao . Để có 1 bài thi tốt và đạt điểm cao bạn nên thư giãn bản thân và ôn tập chú trọng các phần chính để kiểm tra , đừng ôn nhưng phần không cần thiết vì nó sẽ khiến bạn sao lãng đấy . Tiếp theo , bạn cũng có thể tìm tòi các tư liệu tham khảo trên internet để luyện tập kiến thức , sau khi làm xong hãy chấm và xem lại thử xem bạn sẽ được bao nhiêu điểm . Tôi tin chắc cách này sẽ giúp bạn có kinh nghiệm làm bài đó .

Top Bottom