Ôn tập cuối HKI GDCD 8

Phươngg Trâmm

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng bảy 2017
239
301
109
Bình Định
Trường THCS Cát Tài
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong nhóm bạn thân của em, có 1 bạn luôn bảo vệ ý kiến của mình dù ý kiến đó không đúng, không cần lắng nghe ý kiến của mn. Em hãy phân tích để bạn thay đổi.
Cứu mình với mb chimtee ư :(( Mình sắp thi rồi :((

@Ngọc Đạt @Toshiro Kiyoshi @bonechimte@gmail.com @Nữ Thần Mặt Trăng @phamngocthaovan31@gmail.com @Phạm Thúy Hằng @Nguyễn Triều Dương @Tuấn Anh Phan Nguyễn @ngchau2001 @tôi là ai? @thuykoiyd2k @SUNSHINE 1105

Last edited by a moderator:

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Trong nhóm bạn thân của em, có 1 bạn luôn bảo vệ ý kiến của mình dù ý kiến đó không đúng, không cần lắng nghe ý kiến của mn. Em hãy phân tích để bạn thay đổi.
cái này rất khó
thường thì khi tư bản thân mắc sai lầm mới nhìn ra đc cái thieus xót của bản thân
mik là nguwuwoif ngoài sao giúp đc

• Like
Reactions: Phươngg Trâmm

Phươngg Trâmm

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng bảy 2017
239
301
109
Bình Định
Trường THCS Cát Tài
cái này rất khó
thường thì khi tư bản thân mắc sai lầm mới nhìn ra đc cái thieus xót của bản thân
mik là nguwuwoif ngoài sao giúp đc
Chị cứ ví dụ mình là người trong cuộc đi, đây là đề ôn thi và có lẽ cũng sẽ là đề thi. Ráng giúp em với :(

Chị quen ai thì chị tag hết dô dùm em đi :(

@Shenn Cứu em với chị ơii

Last edited by a moderator:

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Chị cứ ví dụ mình là người trong cuộc đi, đây là đề ôn thi và có lẽ cũng sẽ là đề thi. Ráng giúp em với :(
Lắng nghe ý kiến của bạn, tự phân tích, đánh giá xem ý kiến nào hợp lý nhất thì theo.
Bởi vì: khi bạn có ý kiến em lắng nghe tức là em tôn trọng ý kiến của bạn, khi lắng nghe ý kiến của bạn trên cơ sở đó em phân tích, đánh giá xem ý kiến của bạn đã hợp lý hay chưa hợp lý, sau đó em mới đưa ra ý kiến của mình, nếu ý kiến của bạn đúng em phải bảo vệ ý kiên đó tức là em tôn trọng lẽ phải. Nếu ý kiến của bạn chưa đúng em phải thuyết phục bạn và mọi người thấy được cái sai để tôn trọng ý kiến đúng.

• Like

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Vẽ hươu vẽ vượn gì thì cũng nên đảm bảo hai nội dung:
- Phân tích cái sai của việc làm này và hệ lụy: Làm như vậy là bảo thủ, trong một cuộc tranh luận thì mọi người đều có quyền đóng góp và được tôn trọng ý kiến. Nếu không lắng nghe người khác thì sau này không ai có thể hợp tác cùng, làm mất lòng mọi người,...
- Gợi ý cách giải quyết: Nên biết lắng nghe mọi người để tìm ra phương án tốt nhất cũng như xem lại ý kiến của mình để hoàn thiện hơn.

• Like

Lann Anhh

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng chín 2017
15
10
6
Vĩnh Phúc
Ta sẽ khuyên bạn hãy học các lắng nghe, tôn trọng ý kiến của người khác để hoàn thiện cũng như sửa chữa vào ý kiến của cá nhân. Nếu bạn ấy nhất quyết ko nghe thì hãy để thời gian giúp bạn ấy nhận ra lỗi lầm, rồi tự khắc bản thân sẽ tự suy xét và hoàn thiện hơn <3

Toshiro Koyoshi

Bậc thầy Hóa học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
3,918
6,124
724
18
Hưng Yên
Sao Hoả
Nói rằng: Bạn có hiểu tại sao thượng đế cho ta 1 chiếc miệng và 2 cái tai không?

• Like

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Động não nào! Chỉ cần tạo rắc rối cho câu trả lời là được, kiểu như vạch ra hai nguyên nhân, trong hai nguyên nhân vạch ra các nguyên nhân nhỏ và giải quyết từng cái. Sau đó đưa ra biện pháp, có nhiều biện pháp và ta làm tương tự, cũng phân tích ra. Sau cùng sẽ là phần mà ta vạch ra những cách giải quyết khi bạn không hợp tác, cũng vạch ra nhiều nhánh nhỏ. Đảm bảo bài sẽ dài :D

• Like

Lann Anhh

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng chín 2017
15
10
6
Vĩnh Phúc
Về GDCD, nếu bạn nghĩ nó cứ phải phân tích dài dòng ra thì bạn nhầm rồi. Đây là cái môn rèn luyện thực tế về đạo đức, càng ngắn gọn, mà lại là phương pháp giải quyết tốt nhất, việc gì cứ phải làm rối tung lên rồi chẳng thể có điểm để chốt lại vấn đề để giải quyết?

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Về GDCD, nếu bạn nghĩ nó cứ phải phân tích dài dòng ra thì bạn nhầm rồi. Đây là cái môn rèn luyện thực tế về đạo đức, càng ngắn gọn, mà lại là phương pháp giải quyết tốt nhất, việc gì cứ phải làm rối tung lên rồi chẳng thể có điểm để chốt lại vấn đề để giải quyết?
Bạn muốn được điểm cao hay điểm thấp? Áp dụng là một chuyện mà làm bài là một chuyện nha bạn. Đồng ý chúng có liên quan nhưng không phải trường hợp nào cũng phải ngắn gọn theo mình nghĩ.

Top Bottom