NÚI LỬA PHUN TRÀO ! NHANH VÀO XEM

S

songlacquan

phanhuuduy90 said:
ĐỐ CÁC BẠN HIỆN TƯỢNG NÚI LỬA PHUN TRÀO TRONG PHÒNG THÍ NGHIỆM LÀ DO ĐÂU (GIẢI THÍCH BẰNG PHƯƠNG TRÌNH PHẢN ỨNG)?
tớ biết có núi lửa trào ra toàn màu đen thôi
cho H2SO4 đặc vào đường ăn, khi đó đường bị phân huỷ ==> C trào ra do CO2 cũng dc giải phóng đẩy.

H

haa1

còn nữa nè
Trong những ng` sau ng nào có khả năng tạo ra tia hồng ngoại mạnh nhất?
A. Thanh niên
B. Tré em
C. phụ nữ mang thai
D. Ng` già

H

haa1

cái này đọc trong đề thi trắc nghiệm của lò. Tick bừa cũng ko biết đúng ko mọi ng làm giúp tớ nhá.

P

phanhuuduy90

không phải đâu hình như trẻ em
vì bộn chúng cần năng lượng hơn người lớn nên năng lượng thoát ra dưới dạng tia hồng ngoại cũng lớn

S

songlacquan

phanhuuduy90 said:
không phải đâu hình như trẻ em
vì bộn chúng cần năng lượng hơn người lớn nên năng lượng thoát ra dưới dạng tia hồng ngoại cũng lớn
ý bạn là ăn càng nhiều càng phát tia hồng ngoại hả
mà đúng thật, người béo thường cảm thấy nóng
mà nếu thế thì phụ nữ mang thai cần nhiều năng lượng hơn chớ
nuôi hai người cùng một lúc mà :mrgreen:

H

haa1

cái này hình như là ai có thân nhiệt lớn hơn thỉ tia mạnh hơn hay sao ý. Ai thân nhiệt lớn hơn

H

haa1

hôm nọ tớ tick vào phụ nữ mang thai nhưng thày ko nói gì cả, thấy câu này hay hay post lên cho mọi ng cùng đọc và bàn luận, cãi nhau đê. Àh mà bọn khối B có biết ai thân nhiệt lớn hơn ko nhỉ

P

phanhuuduy90

mình cũng không biết nữa nhưng mình thấy trẻ em thường hay sót nên thân nhiệt cao lám, hồi nhỏ mình cũng như vậy mà

P

phanhuuduy90

phản ứng núi lửa:
(NH4)2CR2O7---->CR2O3+N2+4H2O
TRĂM NGHE KHÔNG BẰNG MẮT THẤY CÁC BẠN SẼ THẤY CÓ TIA LỬA NỔ LÁCH TÁCH,CÓ NGỌN LỬA CÓ TRO CUỒN CUỘN BAY RA,MỖI LÚC MỘT MÃNH LIỆT TRÔNG NHƯ MIỆNG NÚI LỬA THẬT SỰ

H

haa1

biiets hỏi ai bây giờ, mỗi ng 1 ý kiến, thi ĐH có cho vào những câu kiểu như này ko nhỉ? Thấy mấy câu này giống câu ứng dụng wa', mà hình như câu này post sai diễn đàn ấy nhỉ, sang hỏi bọn dd Lý xem nào

Top Bottom