Tâm sự Nội tâm

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là một người sống vô cùng nội tâm những tháng ngày qua mình sống rất vất vả cứ như người tự kỉ ý, lúc nào cũng khép mình ,phải làm sao để mình có thể sống vô tư hơn ạ?
Mình đã cố gắng nhưng cuối cùng sự hèn nhát vẫn chiến thắng!

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
Thay đổi thì cũng từng bước một em ạ, chứ không thể từ 1 người ít nói, qua 1, 2 ngày thành 1 đứa cười nói liên tục được. Bản thân em thấy không tự nhiên mà người khác nhìn vào cũng tưởng em bị điên.

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mình là một người sống vô cùng nội tâm những tháng ngày qua mình sống rất vất vả cứ như người tự kỉ ý, lúc nào cũng khép mình ,phải làm sao để mình có thể sống vô tư hơn ạ?
Trước tiên em nên chịu mở lòng đã. Có thể ban đầu hơi khó khăn, cứ từ từ, có thể em sợ nói ra không ai nghe hoặc nói ra bị phản bội, blabla...Tuy nhiên có những việc nên chia sẻ, có thể chia sẻ thì em cứ mạnh dạn chia sẻ. Chia sẻ rồi sẽ có nhiều người hiểu mình rồi có nhiều bạn thân hơn chẳng hạn. Sau này em sẽ thấy có nhiều mối quan hệ nó giúp ích em nhiều đến nhường nào, nên bây giờ tập làm quen với nhiều người, tập cách giao tiếp này. Em có thể học hỏi những người xung quanh cách giao tiếp nè, họ nói thì mình nói, họ làm thì mình làm, đừng có thu mình ngồi đó. Cố lên em^^

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Mình nghĩ bước đầu tiên bạn nên làm là phải mở tấm lòng của mình ra, xem thử nguyên nhân gì mà mình đã khép nó lại lâu như thế? Bạn nên giúp đỡ người khác, nuôi 1 con thú cưng hay trồng vài chậu hoa vì nó sẽ giúp bạn biết quan tâm nhiều hơn và năng động hơn. Có phải là bạn ít chia sẻ chuyện vui buồn cho người khác không? Có phải những lúc muốn khóc lắm mà ko khóc được?
Bạn cứ mạnh dạn chia sẻ chuyện vui buồn cho người thân biết như là mẹ hay ba, hay là bạn bè và bất kể ai mà bạn tin tưởng. Nếu như muốn khóc, vào phòng và đóng cửa phòng lại, sau đó khóc to lên, to như chưa bao giờ bạn được khóc. Nó sẽ làm bạn bỏ bớt một ít ghánh nặng. Bạn nên kết thêm nhiều bạn và chọn ra những người best friend để chia sẻ, trò chuyện cùng nhau.
Còn nữa, bạn nên đi chơi nhiều hơn này, đi một mình hay đi cùng bạn cũng được (có lẽ đi cùng mọi người sẽ vui hơn đấy)! Mình tin bạn sẽ làm được ~

• Like
Reactions: Dương Phạm 106
Top Bottom