Nội quy S-box Nhóm- Hội < Các thành viên vào đọc để không vi phạm >

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

>> NỘI QUY BOX HỘI- NHÓM <<

1. Các thành viên đều có quyền bình đẳng, tự tạo ra Hội- Nhóm của mình; Hội- Nhóm phải có mục đích và nội dung rõ ràng. Người lập nhóm sẽ phải chịu trách nhiệm về hoạt động của các thành viên, cũng như chịu hình thức kỉ luật nếu Nhóm đó vi phạm.
Muốn lập nhóm, các nhóm trưởng phải đăng kí ở topic đã có.
Trường hợp tự lập nhóm sẽ bị cấm hoạt động vĩnh viễn.
2. Các thành viên trong Hội- Nhóm phải tuân thủ nội quy diễn đàn. MỌI TRƯỜNG HỢP VI PHẠM CUẢ THÀNH VIÊN TRONG NHÓM QUÁ 3 LẦN, NHÓM SẼ BỊ LOCK VĨNH VIỄN.
3. Để tăng chất lượng, các bài viết phải trên 3 dòng chứa đựng nội dung ( không phải phần P/S, kí tự, đếm số dòng, trả lời tin nhắn thành viên khác) .

Những từ "hix, haizzzz" có thể được châm chước, chấp nhận nếu nó là từ nằm trong 1 dòng để bày tỏ cảm xúc của mình.

Vd: Hôm nay, em làm bài thi không được. Haizzzz.

Và các bài viết sai phạm sẽ phạt thẻ trong các trường hợp sau:

1. Dùng ngôn ngữ teen.

Vd: Ch4n qu4', Haj ngươj, ...

2. Viết không đủ số dòng quy định ( 3 dòng) - Không kèm phần Trả lời tin nhắn thành viên khác, Kí tự vô nghĩa, P/S, Từ vô nghĩa, đếm số dòng ...

Vd:
@... :
@... :
@... :

>> Đủ 3 dòng nhưng vẫn sai phạm.

Hoặc:

Hihi
Hôm nay vui quá!
Chúc mọi người luôn vui vẻ!

>> Đủ 3 dòng nhưng "Hihi" không phải là 1 câu hoàn chỉnh!

Hoặc

Chào cả nhà
Ngày mới tốt lành nhé
P/S: Hôm nay tinh thần phấn chấn quá!

>> Đủ 3 dòng nhưng có cả phần P/S.

Hoặc:

Chán quá!
Làm bài không tốt gì cả
3 dòng ...

>> Sai phạm!

...

4. Nghiêm cấm các bài viết chứa nội dung : "Tem", "Phong bì", ...
Các bài viết chỉ bao gồm hình ảnh và clip sẽ bị coi là Spam.
5. Không gây mâu thuẫn giữa các thành viên với nhau.
6. Khi các topic đạt đến 100 trang, bang chủ/ nhóm trưởng lập 1 topic mới để tiếp tục hoạt động của Nhóm.
Mỗi nhóm chỉ được hoạt động ở 1 topic!

-o0o-

Hiện nay, có một số Nhóm - Hội 199x đang hoạt động.

Các em lưu ý một số điều sau

Nghiêm cấm :

1/ Viết các bài có nội dung bao gồm: Bóc tem, Hay quá, ...
2/ Quote các bài nhiều lần.
3/ Sử dụng ngôn ngữ chat, không phải Tiếng Việt phổ thông.

Để tránh spam, các em có thể tổ chức các trò chơi, hoạt động, ...

Từ ngày 8/7/2011
- Các topic chỉ được phép post 5 trang/ngày
điều này do chủ topic điều hành và chịu trách nhiệm !!Nếu post quá bài viết sẽ tính là spam

Nếu vi phạm những điều trên, các thành viên và Hội sẽ phải chịu hình thức kỉ luật !

Từ ngày 29/11/2011

Quy định về tên nhóm

- Trong 3 kí tự đầu và cuối của tên topic có thể dùng kí tự đặc biệt
- Từ kí tự thứ 4 trở đi , tức là tên nhóm chính thức chỉ được dùng tiếng Việt có dấu và cách nhau bằng dấu phẩy

VD :
ღ-- Hắc Phong Bang

Như vậy tất cả các topic nào trong hội nhóm từ ngày 29/11/2011 phải sửa theo đúng quy định trên.

@. Những nhóm mới lập từ ngày 29/11/2011 bắt buộc phải tuân thủ quy định.
@. Những nhóm đã lập trước đó có 1 tuần để sửa tên nhóm tính từ 29/11/201. Nếu hết thời gia cho phép mà nhóm ko sửa tên thì sẽ khóa topic.

Từ ngày 28/6/2012:

- Các nhóm trưởng có trách nhiệm nhắc nhở thành viên trong nhóm thực hiện đúng Nội quy! Các thành viên khi nhận được nhắc nhở có trách nhiệm sửa lỗi bài viết đó <Nếu vi phạm> - trước khi bị phạt thẻ!
- Các bài viết sai phạm <về lỗi spam, lỗi ngôn từ, lỗi không đủ số dòng, ...> khi bị phát hiện lần đầu sẽ được Smod/ Mod nhắc nhở bằng hình thức phạt thẻ vàng! Mọi hành vi lỗi liên quan đến bài viết sẽ được quy định là: Spam bài viết.
- Từ lần vi phạm thứ hai, sẽ tiến hành phạt thẻ đỏ!

Last edited by a moderator:
S

sonmoc

Từ ngày 5/7/2011, BQT sẽ tiến hành việc phạt thẻ và auto ban nick nếu vi phạm đủ số thẻ ( 3 thẻ đỏ/ thành viên ).

Các lỗi về vi phạm độ dài bài viết sẽ được tính là: "Spam bài viết".

M

miko_tinhnghich_dangyeu

Từ ngày 8/7/2011
- Các topic chỉ được phép post 5 trang/ngày
điều này do chủ topic điều hành và chịu trách nhiệm !!Nếu post quá bài viết sẽ tính là spam
Mong mọi người thực hiện nội quy bổ sung :D

S

sonmoc

Hiện nay, có rất nhiều trường hợp vi phạm Nội quy và thắc mắc khi mình bị PHẠT THẺ.

Vì Sub Hội - Nhóm có tính chất mở, các em có thể post bài trò chuyện, tán gẫu với nhau; nên để bài viết có chất lượng và nội dung hơn, BQT đã Đặt ra NỘI QUY riêng cho Sub box này! < Đã thực hiện 1 năm nay >

Cho nên, các em đọc kĩ Nội quy để không xảy ra các tình trạng đáng tiếc!

S

sonmoc

Từ ngày 28/6/2012:

- Các nhóm trưởng có trách nhiệm nhắc nhở thành viên trong nhóm thực hiện đúng Nội quy! Các thành viên khi nhận được nhắc nhở có trách nhiệm sửa lỗi bài viết đó <Nếu vi phạm> - trước khi bị phạt thẻ!
- Các bài viết sai phạm <về lỗi spam, lỗi ngôn từ, lỗi không đủ số dòng, ...> khi bị phát hiện lần đầu sẽ được Smod/ Mod nhắc nhở bằng hình thức phạt thẻ vàng! Mọi hành vi lỗi liên quan đến bài viết sẽ được quy định là: Spam bài viết.
- Từ lần vi phạm thứ hai, sẽ tiến hành phạt thẻ đỏ!

C

chinhphuckhokhan

Góp ý với SUPER MODERATOR

Hey za, chả hiểu sao cứ thấy chuyện gì đó là muốn nhào rô can thiệp.
Mình gét những người nói thánh nói tướng cơ mờ chả làm được cái gì cho đời.
Có vẻ như đây là một Super moderator phách nối ghê!!( thêm cái ! nữa là...)
Mình muốn góp ý thôi:
1 Câu : "Một trăm cái lí không bằng một tí cái tình"
Đã gọi là lập ra để trò chuyện rồi mà còn bầy đặt, thử hỏi "xếp" có bao giờ nói những từ đó không?
Hơi tí xếp doạ phạt thẻ. Sợ nhỉ? Cái thẻ là cái xếp nghĩ ra thôi chứ nó chả là cái gì và nó cũng chẳng có tác dụng mạnh mẽ thay đổi thói quen giao tiếp của 1 con người nhưng một lời nhắc nhở góp ý nhẹ nhàng lại là 1 viên thuốc tinh thần giúp người đó nhận thức vấn đề tốt hơn.
Mình góp ý thế thôi.
Nghe nhiều thành viên trên hocmai không ưa xếp cho lắm, quả đọc mấy bài viết của xếp chẳn có tí tình người nào mà hơi tí là "phạt". Xếp nghĩ cái đó là to lớn nhưng nó sẽ đánh vào lòng tự trọng là của người khác là rất lớn và người ta sẽ dời học mãi thôi. có thể trên cái diễn đàn hocmai này cậu có "tí chức tí quyền" nhưng ra ngoài đời thì chưa là gì đâu nhé, còn phải học nhìu.
Bạn muốn nghĩ mình dạy đời hay gì thì tuỳ nhưng nếu cậu muốn so sánh thì ta làm một phép so ánh nhỏ nhé? Cậu nghĩ sao khi đem so sánh 1 ông vua của 1 đất nước với 1 thừa tướng của một Đại quốc mà đại quốc lại có nhiều thừa tướng?
mình là một khách qua đường thôi muốn tranh luận với bạn 1 chút thôi.

Bạn không ưa thì có thể dùng cái quyền sờ mót của mình mà delete ( có thể nhờ admin xoá hẳn ấy chứ không phải xoá lấp lửng vì quyền của bạn cũng khá to mà nhưng mà hình như không có trọng lượng)

Theo mình nghĩ thì lập một diễn đàn yếu tố thành viên là yếu tố quyết định một diễn đàn sẽ ra sao nếu không có thành viên? Bạn như vậy nhiều bạn không đồng tình và chống đối là phải thôi. Bạn nên rút kinh nghiệm đó!

Tinh tướng + chốn chánh trác nhiệm mọi người chỉ thêm khinh bỉ mà thôi
Khiêm tốn + tài năng sẽ khiến mọi người bội phục

Mạng là ảo nhưng nó cũng là một thế giới cần sự cảm thông chia sẻ đấy!

Cảm ơn bạn !

S

sky_net115

Được ! Bạn sớm ra đảo cải tổ lại lời nói đó ^^!
Vấn đề 1:
Nói thiệt chứ ai cũng có lúc phải doạ người khác chứ??? Để đạt được mục đích gì đó, hay trêu đùa nhau, v....v.... Như câu nói hàng ngày: m thích chết k??, thách m đấy?, m mà ra đây t xử lý, thằng nào chép phao t báo cáo cô , m dám thích t à?, m dám yêu t à? , dám trêu t à?? cho chết giờ???v... v....
Vân vân và vân vân, ở đâu cũng có thể doạ nhau được.
Đã gọi là lập ra để trò chuyện rồi mà còn bầy đặt, thử hỏi "xếp" có bao giờ nói những từ đó không?
Hơi tí xếp doạ phạt thẻ. Sợ nhỉ? Cái thẻ là cái xếp nghĩ ra thôi chứ nó chả là cái gì và nó cũng chẳng có tác dụng mạnh mẽ thay đổi thói quen giao tiếp của 1 con người nhưng một lời nhắc nhở góp ý nhẹ nhàng lại là 1 viên thuốc tinh thần giúp người đó nhận thức vấn đề tốt hơn.

Đã xây dựng ra các con đường quốc lộ rồi mà còn bầy đặt, thử hỏi CÔNG AN có bao giờ nghe nói những từ đó không??
Phóng nhanh vượt ẩu tí là tuýt còi phạt thẻ? Sợ nhỉ? Cái thẻ là cái CÔNG AN nghĩ ra thôi chứ nó đánh vào túi tiền người giao thông có tác dụng mạnh mẽ thay đổi thói quen đi xe của 1 con người nhưng một lời quen biết, nhắc nhở lại là 1 viên thuốc tinh thần giúp người lái xe càng oai hùng phóng xe điên cuồng tốt hơn

Nghe nhiều thành viên trên hocmai không ưa xếp cho lắm, quả đọc mấy bài viết của xếp chẳn có tí tình người nào mà hơi tí là "phạt". Xếp nghĩ cái đó là to lớn nhưng nó sẽ đánh vào lòng tự trọng là của người khác là rất lớn và người ta sẽ dời học mãi thôi. có thể trên cái diễn đàn hocmai này cậu có "tí chức tí quyền" nhưng ra ngoài đời thì chưa là gì đâu nhé, còn phải học nhìu.
Bạn muốn nghĩ mình dạy đời hay gì thì tuỳ nhưng nếu cậu muốn so sánh thì ta làm một phép so ánh nhỏ nhé? Cậu nghĩ sao khi đem so sánh 1 ông vua của 1 đất nước với 1 thừa tướng của một Đại quốc mà đại quốc lại có nhiều thừa tướng?

Mình nghe nhiều người dân nói không ưa công an cho lắm, quả đọc mấy giấy phạt của CÔNG AN chả thấy tí oan uổng nào mà phạm lỗi cái là tuýt còi . Mấy ông CÔNG AN làm việc đó là chuyện thường nhưng nó lại đánh vào túi tiền của người dân là rất lớn và người đó ra đường là nhớ mãi không tái phạm thôi. Có thể mấy ngưòi lái xe có tí CHỨC QUYỀn nhưng ra tỉnh khác thì vẫn chưa là gì, còn phải quen biết nhiều :D
Bạn nghĩ bạn nói đúng hở?? Chỉ đúng một vài ý thôi nhưng nếu muốn thì ta làm 1 phép so sánh nhỏ nhé? Bạn nghĩ sao khi bạn giêt 1 tổng thống của 1 đất nước lớn với 1 phần từ khủng bố OSAMA Bi la den mà lại rất nhiều tên phần tử như thế? ( OSAMA hay obama nhỉ?:-SS, nói nhầm thằng Mỹ nó lại kill chết)
Mình là 1 thành viên trên diễn đàn và cũng muốn tranh luận nhí nhố với bạn 1 chút thôi ^^!

Bạn không ưa mình thì bạn có thể dùng cái quyền mém bơ của bạn báo MOd để de le te bài viết này của mình( Bạn cũng có thể nhờ ADMIn or SMOD để xoá hẳn ý chứ không phải xoá lấp lửng vì bạn không thể xoá được bài viết của mình mà mình cũng chả thể xoá được)
Hấp tấp + đổ trách nhiệm cho người khác khiến mọi người nhạo báng bạn
Huyênh hoang + Vô dụng (như mình đây) vẫn được nhiều người quý mến :D

Theo mình nghĩ mọi chuyện sẽ trở lại bình yên, như quy luật của nó nếu bạn nói đầy đủ các khía cạnh hơn. Bạn như vậy nhiều bạn cũng không đồng tình và phản bác bạn là phải thôi. Bạn nên suy nghĩ kĩ khi viết một vấn đề nào đó.

Mạng là ảo nhưng nó cũng cần có chút luật lệ như hiện thực :D

p/s :Nói cho cùng thì bạn tham gia cái gì đi chăng nữa cũng phải có cái nội quy thôi ^^!.
trường có, lớp có, xã hội có, tập thể có, khu vực có, quanh xóm có, phố có, nhà có, tổ dân phố có, diễn đàn web có...v....v...
Không có nội quy thì loạn, Không ai quản lý thì càng loạn thêm

I

i_love_u_forever

Hey za, chả hiểu sao cứ thấy chuyện gì đó là muốn nhào rô can thiệp.
Mình gét những người nói thánh nói tướng cơ mờ chả làm được cái gì cho đời.
Có vẻ như đây là một Super moderator phách nối ghê!!( thêm cái ! nữa là...)
Mình muốn góp ý thôi:
1 Câu : "Một trăm cái lí không bằng một tí cái tình"
Mình góp ý thế thôi.

Bạn không ưa thì có thể dùng cái quyền sờ mót của mình mà delete ( có thể nhờ admin xoá hẳn ấy chứ không phải xoá lấp lửng vì quyền của bạn cũng khá to mà nhưng mà hình như không có trọng lượng)

Theo mình nghĩ thì lập một diễn đàn yếu tố thành viên là yếu tố quyết định một diễn đàn sẽ ra sao nếu không có thành viên? Bạn như vậy nhiều bạn không đồng tình và chống đối là phải thôi. Bạn nên rút kinh nghiệm đó!

Tinh tướng + chốn chánh trác nhiệm mọi người chỉ thêm khinh bỉ mà thôi
Khiêm tốn + tài năng sẽ khiến mọi người bội phục

Mạng là ảo nhưng nó cũng là một thế giới cần sự cảm thông chia sẻ đấy!

Cảm ơn bạn !

Xin lỗi nhưnq cho Zen góp ý bạn một chút nha.

Đọc bài viết của bạn mọi người cũng có thể hiểu được phần nào bạn muốn nói về việc gì

rồi. Nhưng bạn à. Muốn nhắc nhở người khác thì có lẽ bạn nên xem lại bạn đã làm đúng

quy định chưa, chứ đừng ở đó mà nói người ta khó khăn, hở chút là đưa ra thẻ phạt.

Đả nhắc nhở người ta thì bạn đừng viết chữ teen và nếu bạn không phải là Mod thì đừng

viết chữ đỏ nhá.

Nếu như muốn góp ý thì bạn dùng từ ngữ cho lịch sự một chút nha. Đừng nói nhưng cuâ

nói ''móc'' nha, mình rất ghét như vậy. Là một SUPER MODERATOR mình nghĩ anh ấy làm

vậy là đúng. Dù bất cứ nơi đâu đi nữa thì cũng phải có kỉ luật chứ? Mà đây lại là nơi học

tập nữa, vậy theo bạn nếu không răn đe, không có kỉ luật, không có nội quy thì học mãi

có còn là nơi để học tập nữa hay không???

Đừng vì những lời nói của người khác mà đánh giá một con người khi chỉ nhìn vẻ bên

ngoài như vậy.

Top Bottom