Nội quy box "Kết bạn bốn phương" [update ngày 1 - 8 -2011]

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vlong11

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Box "Kết bạn bốn phương" đang là một trong những box "hot" của Diễn đàn chúng ta. Do đó phải có những nội quy chặt chẽ để chúng ta có thể giao lưu thoải mái. Sau đây là một số điều mà các bạn cần chú ý khi post bài:

1. Giao lưu vui vẻ, hòa nhã, không nói tục, chửi bậy, nói xấu lẫn nhau.
2. Nên post bài có dấu.
3. Không nên bàn luận về những vấn đề nhạy cảm như tình dục, chính trị,...
4. Không nên post bài quá ngắn, chỉ gồm một vài biểu tượng :D :) :eek: :lol: ...

Có những điều chưa nghĩ ra, khi nào nghĩ ra sẽ thêm vào. Chúc các bạn giao lưu vui vẻ. :)

Last edited by a moderator:
Q

qanh1989

Xin thưa toàn thể bà con tham gia box kết bạn,thay mặt những người điều hành box kết bạn,mình có đôi chút thông báo như sau:
Do box của chúng ta có mục đích giao lưu,giải trí,kết bạn làm quen,.... nên hiện nay,box kết bạn đã trở thành miền đất hứa với nạn spam.Để hạn chế nạn Spam,mình sẽ kiểm tra lại các bài viết trong thời gian gần đây(do số bài viết quá nhiều nên chỉ rà soát được 1 số thui) và sẽ del bớt 1 số bài ko có nội dung,có ý spam hoặc có ý phá đám,ko góp phần xây dựng diễn đàn. Đồng thời mình sẽ nêu tên những bạn có những bài viết như vậy vào topic này để các bạn biết và rút kinh nghiệm,tên của các bạn sẽ lưu ở đây trong 1 tuần và sẽ được thay đổi vào tuần kế tiếp(nếu các bạn có tiến bộ). Danh sách của chúng ta sẽ thay đổi liên tục,hi vọng sẽ ko còn ai bị nêu tên ở đây.
Mình cũng xin lưu ý,có 1 số bài viết dù chỉ có 1 vài từ nhưng có nội dung vẫn được giữ lại(vì đấy là box giải trí mà). Hi vọng mọi người cùng mình tạo ra một môi trường lành mạnh để cùng nhau học hỏi và vui chơi.Xin cảm ơn
Nếu thấy hiện tượng spam thì nhắn lại với mình,mình sẽ kiểm tra,kể cả bài của mình(vì mình viết nhiều nên ko nhớ được)

L

ladyfirst

Để việc quản lí box đc tiện hơn Mít xin thông báo :

Các bạn thấy bài nào spam thì pm về cho Mít (Yahoo : ladyfirst_john) hoặc các mod box này

Các mem đóng góp nhiều vào công cuộc xây dựng box này sẽ đc vinh danh tại topic này

Các spammer nếu vi phạn sẽ bị "ê danh" tại đây lun , nếu tái phạm nhiều lần sẽ đưa ra xét del nick

Các topic để tụ họp các mem đồng hương , cùng trường thi ĐH thì các bạn nên viết vào các nhóm ở phía trên
Việc viết bài vào các nhóm các bạn nên tuân thủ điều lệ của các nhóm nêu ra

L

ladyfirst

Mình mong các bạn ko 8 trong các topic trong box này , ko thể chấp nhận việc các bạn gặp nhau ở topic nào là 8 ngay ở đó
nếu các bạn cần 1 chổ trò chuyện các bạn có thể vào topic trò chuyện của box này (ở "chú ý") hoặc lập 1 topic nhất định để 8 , mình sẽ ko có bất cứ ý kiến nào
Còn nếu các bạn vẫn 8 ở các topic trong box .... ko thuộc phần có thể 8 tùy theo mức độ thường xuyên sẽ có xử lí # nhau
Mong các bạn tuân thủ dùm mình

cách làm việc của mod box này

Các topic có vấn đề sẽ đc các mod xử lí cụ thể như sau :
+ các topic ko phù hợp với box này nhưng vẫn phù hợp với forum sẽ đc chuyển sang box #
+ các topic ko phù hợp với forum hoặc spam nhiều sẽ đc khóa và chuyển vào thùng rác sau đó
+ các bài viết spam lẻ tẻ trong các topic sẽ đc del thẳng mà ko cần chuyển thùng rác nếu số lượng spam trong topic đó là ko nhiều

Nếu có thắc mắc gì về topic của mình các bạn có thể pm cho mod xử lí topic của bạn

Quy ước chung của mod box kết bạn : Mít (ladyfirst) và babybye sẽ ghi rõ mình đã khóa + lí do + thời gian còn nếu ko thấy gì tức là do anh qanh làm, các topic bị khóa mod sẽ reply ở cuối topic

C

chini106

Quy định mới cho các bạn!
Thứ nhất!
tranquang said:
Khi tạo chủ đề mới:

Bạn muốn bài viết của mình được giải đáp ngay tức thì ?
Bạn muốn bài viết của mình được nhiều người xem ?
Bạn muốn được toàn thể thành viên diễn đàn Hocmai.vn biết đến ?
Bạn muốn khẳng định giá trị bản thân qua những bài viết ấy ?

Tôi sẽ chỉ cho bạn 1 cách nhé :

Bước 1: Khi tạo mới một chủ đề bạn cần xác định rằng nó thuộc chuyên mục cụ thể nào trên Diễn đàn. Bài của bạn sẽ bị xóa, bạn sẽ bị coi là ngố, ngờ nghệch khi post bài thắc mắc về môn Văn trong chuyên mục dành cho môn Toán. Đúng không nào?

Bước 2:
Sau khi bạn đã xác định được đúng chuyên mục, đúng nơi chốn để xây dựng chủ đề mới; bạn hãy tạo 1 tiêu đề topic thật hay, thật ấn tượng. Muốn vậy thì phải biết người đọc cần gì trước đã.

- Người đọc thường quan tâm đến vấn đề cụ thể. Khi bạn viết tiêu đề là "Help"; "help me" hay "Cần giúp đỡ"... Bài viết của bạn sẽ chẳng bao giờ được quan tâm. Thay vào đó là bạn hãy viết cụ thể, muốn giải đáp một bài toán hàm số thì bạn hãy đặt tên "Hàm số - một bài toán cần giải đáp ngay"; hay như muốn giải đáp về nội dung một tác phầm nào đó hãy viết "Tác phầm Chí Phèo có nội dung thế nào?"

Để gây thêm ấn tượng cho bài viết, ta cần thêm chủ đề của nó trong ngoặc vuông ở đầu tên bài viết (Nên viết chữ IN HOA). VD như
[GAME] Người post bài sau tôi...
[TOÁN CHUYÊN] Sách Tham khảo lớp 7
[AMS] Đề thi Toán HK II Lớp 11...
[VĂN 12] – Nghị luận về…

......
Việc đóng khung chủ đề của Topic giúp người xem hiểu chính xác bạn muốn viết về cái gì và ở lĩnh vực nào, người ta có thể tìm kiếm bài dễ hơn. Tuy nhiên, cần lưu ý là chủ đề được đóng khung cần ngắn thôi nhá, đùng dài lòng thòng, không gây được thiện cảm đâu.

Bạn đã thấy nó đơn giản chưa nào? Nhớ nhé, chỉ cần post bài đúng chỗ, đặt tiêu đề của chủ đề bạn tạo dựng rõ ràng và minh bạch. Chắc chắn rằng chủ đề bạn tạo ra sẽ rất sôi nổi đấy!

Thứ hai!
Đối với những bài viết không dấu
1. Thực hiện xóa tất cả những bài viết không theo chuẩn chính tả Việt Nam. Và tiến hành nhắc nhở qua tin nhắn với những thành viên vi phạm lần thứ 1.

2. Thực hiện ban nick trong vòng 1 tháng đối với những thành viên tái phạm lỗi trên.

3. Nếu tái phạm lần tiếp theo sẽ ban nick vĩnh viễn, không cho phép truy cập và thảo luận trên diễn đàn.

-----------------------------------------------------
Mong các bạn chấp hành!

P

phalaibuon

Nghiêm cấm :

1/ Viết các bài có nội dung bao gồm: Bóc tem, Hay quá, ...
2/ Quote các bài nhiều lần.
3/ Sử dụng ngôn ngữ chat, không phải Tiếng Việt phổ thông.

Từ ngày 8/7/2011
- Các topic chỉ được phép post 5 trang/ngày
điều này do chủ topic điều hành và chịu trách nhiệm !!Nếu post quá bài viết sẽ tính là spam
Mong mọi người thực hiện nội quy bổ sung :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom