Tâm sự nói chuyện

Cheems

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng mười một 2020
649
584
121
Hà Nội
THCS ko noi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi là cách nói chuyện với những người kiểu " chỉ biết nhận " như thế nào ạ , mấy đứa bạn em dạo này cứ nói chuyện kiểu nếu sai thì kiểu chỉ " nhận thôi , chỉ biết nhận " hay thi thoảng còn đi đổ lỗi cho người khác ( kiểu không biết lúc nào đùa lúc nào bực , khó chịu lắm ạ , kiểu bạn kia ăn xong không vứt rác , xong bảo sao không vứt thì bảo nhận , xong bảo : " tại mày ngồi học nhìn vướng " , tuy là đùa nhưng nghe bực lắm ạ ) , mọi người cho em xin tư vấn ạ , mong là mọi người đừng bảo là tiếp xúc bớt đi do đây là những người bạn thân của em ạ , dạo này bọn bạn bị thế nên em xin ý kiến ạ . Em xin cảm ơn

• Love
Reactions: kenji1903

kenji1903

Học sinh
Thành viên
27 Tháng hai 2023
58
116
21
Cho em hỏi là cách nói chuyện với những người kiểu " chỉ biết nhận " như thế nào ạ , mấy đứa bạn em dạo này cứ nói chuyện kiểu nếu sai thì kiểu chỉ " nhận thôi , chỉ biết nhận " hay thi thoảng còn đi đổ lỗi cho người khác ( kiểu không biết lúc nào đùa lúc nào bực , khó chịu lắm ạ , kiểu bạn kia ăn xong không vứt rác , xong bảo sao không vứt thì bảo nhận , xong bảo : " tại mày ngồi học nhìn vướng " , tuy là đùa nhưng nghe bực lắm ạ ) , mọi người cho em xin tư vấn ạ , mong là mọi người đừng bảo là tiếp xúc bớt đi do đây là những người bạn thân của em ạ , dạo này bọn bạn bị thế nên em xin ý kiến ạ . Em xin cảm
Cheemstớ thấy là kiểu "chỉ biết nhận" cũng được, miễn là họ biết việc đó sai xong họ đã sửa lại (VD: bạn trong câu chuyện của cậu đã tự vứt rác).
còn về phần nói đùa như vậy thì có 2 cách:
+ Một là, khi mình biết họ đùa thì mình cũng ùa theo (nếu mình zui).
+ Hai là, nếu khó chịu, k hài lòng thì nên nói toẹt ra cảm xúc của mình. Vì nếu cứ nhịn thì đến 1 lúc tình bạn dễ toang lắm. Là tớ thì tớ hay kiểu "mày nói hơi quá đó nha, ko vui đâu :D"

Cheems

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng mười một 2020
649
584
121
Hà Nội
THCS ko noi
tớ thấy là kiểu "chỉ biết nhận" cũng được, miễn là họ biết việc đó sai xong họ đã sửa lại (VD: bạn trong câu chuyện của cậu đã tự vứt rác).
còn về phần nói đùa như vậy thì có 2 cách:
+ Một là, khi mình biết họ đùa thì mình cũng ùa theo (nếu mình zui).
+ Hai là, nếu khó chịu, k hài lòng thì nên nói toẹt ra cảm xúc của mình. Vì nếu cứ nhịn thì đến 1 lúc tình bạn dễ toang lắm. Là tớ thì tớ hay kiểu "mày nói hơi quá đó nha, ko vui đâu :D"
kenji1903Đúng như bạn nói , nếu họ sửa thì đã tốt r :)
Mình ùa theo không được ý , tại mình không chịu được câu đùa này
Nói ra thì họ bảo là đàn bà :((

• Sad
Reactions: kenji1903

kenji1903

Học sinh
Thành viên
27 Tháng hai 2023
58
116
21
Đúng như bạn nói , nếu họ sửa thì đã tốt r :)
Cheemssame với mình rồi, nhưng họ cũng phải hiểu trêu đùa có điểm dừng, họ ko thể nói Người khác đàn bà khi họ đang trêu quá trớn được, như vậy cũng phải nói lại rằng họ đang ko biết điều, ko biết điểm dừng, mình ko thể nào cứ chịu đựng mãi đc ><

kenji1903

Học sinh
Thành viên
27 Tháng hai 2023
58
116
21
Đúng như bạn nói , nếu họ sửa thì đã tốt r :)
Cheemsnói đúng ra là họ vô duyên =)))
nhưng vì là bạn thân nên vẫn cần giao tiếp thẳng thắn c ạ, chứ đè nén đến lúc bùng nổ là dễ cạch mặt lắm :>(

Top Bottom