Tâm sự Nỗi ấm ức lớn nhất.....

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn có biết nó là gì không? Theo mình, mỗi người sẽ có 1 nỗi ấm ức khác nhau nhưng đối với mình thì đó là............. :p

KHÔNG ĐƯỢC XEM PHIM MÀ MÌNH THÍCH!!!

Mình cũng biết xem phim nhiều quá là một điều không tốt cho bản thân lẫn việc học hành nhưng ngay cả bộ phim mình thích nhất ba mẹ mình cũng không cho xem, tối nào cũng bắt mình học cả! :( I'm fine ~
Ba mẹ thì bắt mình học, bà nội thì dành TV để xem phim tình cảm, con em gái thì mở TV xem hoạt hình,...v.v.. Mình là kiểu người thích xem phim cổ trang (có ai có chung sở thích giống mình thì kết bạn nha!) trong khi nhiều bạn gái khác thì thích xem hoạt hình, tình cảm,..... Mẹ mình biết mình thích phim cổ trang càng không cho mình xem TV nhiều! Tối nào cũng bắt học cả hình như 1 buổi tối không học giết chết ai hay sao í!
Mà có nhiều bạn nói mình thì bỏ phim đó đi, nhưng mình vẫn không bỏ được! Tối nào mình cũng ngủ muộn vì nằm trằn trọc làm "đạo diễn tưởng tượng" cho phim đó. Ngày nào cũng nghĩ đến các anh đẹp troai trong phim đó thôi! Mọi người có thể cho mình biết làm cách nào để bố mẹ và bà mình "dịu tính" lại được không ạ? Còn nếu cái việc bí quyết để bỏ phim đó thì mình làm không được rồi ấy! THANKS!

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Bạn có biết nó là gì không? Theo mình, mỗi người sẽ có 1 nỗi ấm ức khác nhau nhưng đối với mình thì đó là............. :p

Mình cũng biết xem phim nhiều quá là một điều không tốt cho bản thân lẫn việc học hành nhưng ngay cả bộ phim mình thích nhất ba mẹ mình cũng không cho xem, tối nào cũng bắt mình học cả! :( I'm fine ~
Ba mẹ thì bắt mình học, bà nội thì dành TV để xem phim tình cảm, con em gái thì mở TV xem hoạt hình,...v.v.. Mình là kiểu người thích xem phim cổ trang (có ai có chung sở thích giống mình thì kết bạn nha!) trong khi nhiều bạn gái khác thì thích xem hoạt hình, tình cảm,..... Mẹ mình biết mình thích phim cổ trang càng không cho mình xem TV nhiều! Tối nào cũng bắt học cả hình như 1 buổi tối không học giết chết ai hay sao í!
Mà có nhiều bạn nói mình thì bỏ phim đó đi, nhưng mình vẫn không bỏ được! Tối nào mình cũng ngủ muộn vì nằm trằn trọc làm "đạo diễn tưởng tượng" cho phim đó. Ngày nào cũng nghĩ đến các anh đẹp troai trong phim đó thôi! Mọi người có thể cho mình biết làm cách nào để bố mẹ và bà mình "dịu tính" lại được không ạ? Còn nếu cái việc bí quyết để bỏ phim đó thì mình làm không được rồi ấy! THANKS!
Bạn giống mình ghê xem đến đoạn hay mà hết thì tối mình nằm mơ đoạn tiếp theo luôn
Mà tại sao mẹ bạn lại không cho bạn xem phim cổ trang

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Bạn giống mình ghê xem đến đoạn hay mà hết thì tối mình nằm mơ đoạn tiếp theo luôn
Mà tại sao mẹ bạn lại không cho bạn xem phim cổ trang
Tại vì mẹ mình nói xem phim cổ trang toàn chém giết, sẽ bị "lây" phim và nghiện luôn!

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

Để mà giành lại chiếc TV xem phim cổ trang thì hơi bị khó đó em. Hồi trước chị cũng hay bị mẹ giành TV để xem phim rồi bị đuổi đi học bài nhưng mà chị hồi đó đành cam chịu em ơi. Cãi là tiêu. Thế nên buổi tối chị thường học bài rồi ban ngày dành thời gian rảnh thì xem lại phim đã chiếu, tầm 5h-7h tối là khoảng thời gian thuận lợi của chị vì giờ đó mẹ lo cơm nước,...
Chị nghĩ em cũng có thể tranh thủ thời gian ban ngày rảnh xem tý để giải trí còn buổi tối thì nên dành cho bố mẹ với bà xem để người lớn thư giãn sau ngày làm việc vất vả nè :D

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,663
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong

- mình nghĩ họ chỉ muốn bạn học thật tốt thôi,vì nếu hôm nay bạn không học thì ngày mai bạn lên lớp chắc sẽ không tiếp thu được bài hay học không tốt chẳng hạn,bản thân mình cũng từng và hiện tại vẫn giống như bạn nhưng mình cũng không muốn ba mẹ hay ông bà mình nhắc mình học bài vì những vấn đề như xem tv,mình thường tận dụng những buổi chiều mình nghỉ ở nhà để học một vài bài trước,tối mình sẽ học tiếp và ôn lại một số bài cũ :v mặc dù mình học không tốt cho lắm nhưng mình cũng phải gắng học..Xem tv thì mình xem tầm 17h đến 19h,rồi đi học bài :v Mình nghĩ nếu cậu muốn xem phim thì nên sắp xếp lại thời gian học và thời gian chơi,giải trí 1 cách hiệu quả thì bạn có thể xem được thôi.Nhưng nếu mà bạn muốn xem nó quá thì bạn hãy nói năng nhỏ nhẹ với bà,xin phép xem một tí rồi học bài..Còn em út thì bạn nên nhường cho chúng nó xem đi :< vì mình là anh chị nên có trách nhiệm 1 tí,èo mình với 2 đứa em mình thường tranh nhau cái tv là vì đứa thì thích xem hoạt hình,đứa thì xem mấy cái vlog nấu ăn này nọ,còn mình thì thích nghe nhạc,xem mv idol mình thôi..Nhưng mà,mình cũng bất lực lắm nên nhường cho 2 đứa nó,mình cũng chẳng muốn bị ba mẹ la nên thôi..

• Like
Reactions: Trang Vũ 2k5
Top Bottom