Nhật ký Nhật kí của Thi <<My life >>

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
$\color{green}{\text{C-o-s-mos}}$
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

22h..... 2/3/2017
-
Khởi đầu cho một cuốn nhật kí của bản thân
Một ngày nữa lại trôi qua. Như bao ngày bình thường khác. Guồng quay thời gian vẫn chạy nhanh như chớp. Còn nó .. vẫn chậm chạp và bị bỏ lại phía sau. Cô đơn. Hai từ gói vẹn cảm xúc của nó. Ở trường, chẳng ai xem nó như một người bạn thân THỰC SỰ. Ngay cả nhóm bạn mà nó thấy thân thiết nhất với nó cũng chẳng xem nó là gì. Ở nhà, ngay cả bố mẹ cũng chưa hiểu hết nó, nó không biết giải bày tâm sự ở đâu nữa. Nó vẫn chưa tìm ra ai có cùng chung nhịp đập với nó...

22h15
Ngày mai là ngày cuối cùng cho việc ôn tập - kì thi IOE - kì thi mà hồi đó nó cho là quan trọng nhất. Nhưng giờ, nó chẳng còn thiết tha gì mấy. Nó có một niềm đam mê khác rồi, đó là môn Toán. Nó yêu Toán vô cùng. Những tín hiệu tốt từ kết quả thi HSG toán năm ngoái đã cho nó thêm quyết tâm cho năm này. Nó phải cố gắng.
Nhưng, mẹ nó thì chẳng thiết tha gì, mẹ muốn nó học Anh. Nó không muốn chút nào. Mẹ nó la nó nhiều , nó chỉ ậm ừ cho qua . Nó biết làm gì đây ?

22h24
Nó dặn lòng phải Tắt máy và ngủ thôi.

Last edited:

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
22h..... 2/3/2017
-
Khởi đầu cho một cuốn nhật kí của bản thân
Một ngày nữa lại trôi qua. Như bao ngày bình thường khác. Guồng quay thời gian vẫn chạy nhanh như chớp. Còn nó .. vẫn chậm chạp và bị bỏ lại phía sau. Cô đơn. Hai từ gói vẹn cảm xúc của nó. Ở trường, chẳng ai xem nó như một người bạn thân THỰC SỰ. Ngay cả nhóm bạn mà nó thấy thân thiết nhất với nó cũng chẳng xem nó là gì. Ở nhà, ngay cả bố mẹ cũng chưa hiểu hết nó, nó không biết giải bày tâm sự ở đâu nữa. Nó vẫn chưa tìm ra ai có cùng chung nhịp đập với nó...

22h15
Ngày mai là ngày cuối cùng cho việc ôn tập - kì thi IOE - kì thi mà hồi đó nó cho là quan trọng nhất. Nhưng giờ, nó chẳng còn thiết tha gì mấy. Nó có một niềm đam mê khác rồi, đó là môn Toán. Nó yêu Toán vô cùng. Những tín hiệu tốt từ kết quả thi HSG toán năm ngoái đã cho nó thêm quyết tâm cho năm này. Nó phải cố gắng.
Nhưng, mẹ nó thì chẳng thiết tha gì, mẹ muốn nó học Anh. Nó không muốn chút nào. Mẹ nó la nó nhiều , nó chỉ ậm ừ cho qua . Nó biết làm gì đây ?

22h24
Nó dặn lòng phải Tắt máy và ngủ thôi.
bạn thi tốt nha...
vui lên nào, nếu có thời gian bạn hãy ngồi nói chuyện, tâm sự... với bố mẹ. Họ sẽ đồng ý với lựa chọn của bạn thôi mà:)
bạn thật sự tẻ nhạt như vậy sao ?.?
chắc bạn cảm thấy rất nặng nề, cố gắng lên...

U GOTTA GET UP AND TRY

cj 2k2, chắc đó chỉ là một chút cảm xúc ms lớn
những lúc đó đối vs chị chỉ đơn giản ' i don't care. i don't need u, i don't need anyone, just me, myself and i
thế là xong:):):)

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
bạn thi tốt nha...
vui lên nào, nếu có thời gian bạn hãy ngồi nói chuyện, tâm sự... với bố mẹ. Họ sẽ đồng ý với lựa chọn của bạn thôi mà:)
bạn thật sự tẻ nhạt như vậy sao ?.?
chắc bạn cảm thấy rất nặng nề, cố gắng lên...

U GOTTA GET UP AND TRY

cj 2k2, chắc đó chỉ là một chút cảm xúc ms lớn
những lúc đó đối vs chị chỉ đơn giản ' i don't care. i don't need u, i don't need anyone, just me, myself and i
thế là xong:):):)
Đúng đây là cảm xúc mới lớn thật chị ạ
Những cảm xúc này không hề kéo dài lâu, chỉ là bất chợp trong một phút giây nào đó thôi
Chắc hồi em viết cả nhà ngủ hết rồi nên thấy buồn hơn bth đó mà :)

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
4/3/2017
Đã thi xong kì thi IOE .
1720 đ
Dù điểm không cao lắm nhưng vẫn thấy vui
Đã cố gắng hết sức rồi
Trước mắt nó chỉ còn một kì thi cuối cũng nữa thôi
Cố gắng lên nhé

• Like
Reactions: Tề Tịnh Hy

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
7/3/2017
Thấy mình không hợp với mấy bạn trong lớp lắm. Cả chục năm đi học mà chẳng có đứa nào thân. Hè hè
Thôi kệ. Bị cô lập xíu cũng chẳng sao.
Chiều nay có một sự nhọ không hề nhẹ : đi học bồi dưỡng mà quên đem kính. Ôi , mắt như mù. Thầy nói gì cũng ù ù tạc tạc.
Ngáo ngơ nhất quả đất.
# tự nhiên hôm nay thấy vui vui mà hổm hiểu lí do gì nữa.
#goodbye,i'm fine

• Like
Reactions: toiyeu71

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
7/3/2017
Thấy mình không hợp với mấy bạn trong lớp lắm. Cả chục năm đi học mà chẳng có đứa nào thân. Hè hè
Thôi kệ. Bị cô lập xíu cũng chẳng sao.
Chiều nay có một sự nhọ không hề nhẹ : đi học bồi dưỡng mà quên đem kính. Ôi , mắt như mù. Thầy nói gì cũng ù ù tạc tạc.
Ngáo ngơ nhất quả đất.
# tự nhiên hôm nay thấy vui vui mà hổm hiểu lí do gì nữa.
#goodbye,i'm fine
bạn vậy là giống mình đó ^^ đồng hoàn cảnh bạn

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
16/3/2017
Ngày mai trường nó cắm trại rồi. Vui quá đi thôi !
Mong mai sẽ là một ngày tốt
........................................................
Tự nhiên thấy tuổi trẻ thật tuyệt vời biết mấy. Cô nó bảo : " Cô luôn muốn quay về tuổi trẻ như bọn em" . r33
Vậy nên nó dặn mình hãy hết mình vì tuổi trẻ, lao đầu vào học, làm mọi điều mình thích, không sợ vấp ngã. Để sau này lớn lên, chẳng phải bao giờ hối tiếc.JFBQ00170070306B

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
Lâu rồi mình không viết Nhật kí nhỉ ( Từ giờ sẽ xưng "mình" cho nó tự nhiên :D )
10 ngày....
CN 26/3/2017
Các công việc làm ngày hôm nay:
6'30 dậy, vệ sinh cn, ăn sáng và đủ thứ nữa
7'30 cùng con bạn đạp xe lên trường tập Semaphore, mọi chuyện không tệ lắm
9'30 về nhà, mở máy tính ngồi onl Diễn Đàn nhưng chả thấy vui gì
12' ăn trưa ngủ nghỉ
.....
Ngủ một giấc tới 2'30
Bắt đầu mở máy tính và học bài.
Ăn tối. Học bài tiếp.
Cuối cùng, viết nhật ký trên diễn đàn

Một ngày tẻ nhạt .
........................................................................................................................................
Cuối tháng 4 là thi HSG rồi đáng lẽ phải cày lắm nhưng thấy mình k thể tập trung nỗi.
Không thể tập trung được. Thấy thất vọng ở chính mình. Ở đội, mình cảm nhận có sự cạnh tranh khá gay gắt. Dù không nói ra nhưng mình luôn cảm thấy như vậy. Năm ngoái thành tích đã rất tốt.. thế nên năm nay có cảm giác hơi áp lực. Mình cũng là người khá tham vọng và chút ích kỉ. Mình thật sự không để sự canh tranh trong đội làm mình gục ngã được. Mình không chấp nhận sự thất bạn.Ừ thì ai cũng phải thất bại nhưng mình vẫn không chấp nhận. Phải chăng do mình đã quá quen với chiến thắng ? Và mình còn giữ được phong độ nếu vẫy vũng ở một vùng trời khó khăn hơn và khắc nghiệt hơn hay không ?
Để trả lời câu hỏi đó, mình phải cố gắng hơn nữa, hơn nữa.
Thôi, tắt máy. Học bài tiếp đây ! :)

• Like
Reactions: ~♥明♥天♥~

~♥明♥天♥~

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
274
310
131
!!!
Lâu rồi mình không viết Nhật kí nhỉ ( Từ giờ sẽ xưng "mình" cho nó tự nhiên :D )
10 ngày....
CN 26/3/2017
12' ăn trưa ngủ nghỉ
.....
Ngủ một giấc tới 2'30
Ăn tối. Học bài tiếp.

Một ngày tẻ nhạt .
........................................................................................................................................
Cuối tháng 4 là thi HSG rồi đáng lẽ phải cày lắm nhưng thấy mình k thể tập trung nỗi.
Không thể tập trung được. Thấy thất vọng ở chính mình. Ở đội, mình cảm nhận có sự cạnh tranh khá gay gắt. Dù không nói ra nhưng mình luôn cảm thấy như vậy. Năm ngoái thành tích đã rất tốt.. thế nên năm nay có cảm giác hơi áp lực. Mình cũng là người khá tham vọng và chút ích kỉ. Mình thật sự không để sự canh tranh trong đội làm mình gục ngã được. Mình không chấp nhận sự thất bạn.Ừ thì ai cũng phải thất bại nhưng mình vẫn không chấp nhận. Phải chăng do mình đã quá quen với chiến thắng ? Và mình còn giữ được phong độ nếu vẫy vũng ở một vùng trời khó khăn hơn và khắc nghiệt hơn hay không ?
giống mình
dạo này thi lắm
hơi áp lực
học không vào
sắp thi mà lười quá

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
10 ngày....
CN 26/3/2017
12' ăn trưa ngủ nghỉ
.....
Ngủ một giấc tới 2'30
Ăn tối. Học bài tiếp.

Một ngày tẻ nhạt .

giống mình
dạo này thi lắm
hơi áp lực
học không vào
sắp thi mà lười quá

giống mìn lun, bây h lời phời, lúc sắp thi còn 2 ngày thì cắm đầu vào học
r105

• Like
Reactions: ~♥明♥天♥~

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
Một đêm mất điện.
Hôm nay, cả khu mất điện. Ai cũng nhốn nháo cả lên. Tụi đứa nhóc như tôi thích thú vì... không phải học bài hehe.Nhà nhà lên đèn ( mà tất nhiên không phải là đèn điện rồi), có nhà bật đèn pin cỡ lớn, có nhà thì chỉ thắp đèn dầu.(Quê mà). Cả nhà tôi đang ngột nhạt trong cái nóng đổ lửa của mùa hè.
- Nóng quá ! Tao chịu không nổi rồi ! A, tao với mày chơi kéo búa bao đi , ai thua thì phải quạt - Anh tôi nói
Tất nhiên, tôi không từ chối. Nhưng với trình độ chơi kéo bua bao thậm tệ thua con nít lên ba , tôi phải quạt cho anh tôi suốt lượt. Và cũng tất nhiên , sau vài lần thua như vậy, tôi hông chơi nữa hề hề.
Và một lần nữa, anh tôi lại lên tiếng, nhưng lần này lại nói với ba mẹ " Ba mẹ , hay ta đóng cửa lên sân thượng đi , trên đó hẳn mát hơn nhiều".
Thế rồi cả nhà lên sân thượng. Anh tôi sắp thi ĐH nên chăm chỉ lấy cái bàn con ra giữa sân ngồi . Bố leo lên nóc nhà và... nằm lên tự lúc nào. Thế rồi tôi cũng vọt lên nóc nhà nằm cạnh ba. Lúc đầu tôi run run vì ... sợ té. Mà té xuống thì ..."thôi rồi Lượm ơi !". Nhưng chỉ một lát sau đã bớt run hơn , tôi nằm trên nóc nhà một cách bình thản tận hưởng cơn gió thiên nhiên thơ mộng. Đúng ra nếu trong truyện, hai cha con tôi đã ngồi ngắm trăng, ngắm sao, rồi nói chuyện với nhau. Nhưng hôm đó trời không có trăng cũng chẳng có ngôi sao nào.....
(có chuyện phải tạm dừng, chìu viết tiếp)

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
7/6/2017

Hè sao mà chán đến thế ! Đếm mãi miết cho tới CN để chính thức được ôm cây guitar mơ ước. Mà sao càng chờ đợi càng thấy lâu quá thể.
Không biết phải làm gì để giết khoảng thời gian dài "đằng đẵng hàng thế kỉ" này bây giờ đây. Thi thoảng sang nhà mấy đứa cùng xóm.
Gọi là mấy đứa cho oai chứ mãi miết cũng có một con bạn duy nhất.

Mà thấy buồn cười thật. Đi học thì mong tới hè, mà tới hè rồi thì lại mong đi học lại. Suốt ngày ôm mãi cái lap cũng phải chán thôi.
Định mua sách toán 8 học trước cho đỡ buồn thì....lại hết sách.
Đúng là cái số nhọ cơ mà.
-------------------------------------------------------- (chuyển đề tài)
Dạo này lên mạng xem nhạc lý guitar với mấy bài giảng guitar trên mạng thôi.
Không biết có học được hay không đây. nghe nói học ghitar đau tay lắm , lại sợ bỏ cuộc giữa chừng .
Mà này ai có tài liệu học ghita inbox cho mình xin nhá.
----------------------------------------------------
Mưa !
Bình thường ghét mưa lắm mà giờ mình lại thấy thích. Mưa xua đi cái nóng oi ả mấy hôm nay .
Mưa lại gợi đến những thứ buồn buồn chẳng hiểu vì sao. Ngắm mưa qua cái cửa sổ cũ thấy đẹp quá thể.

Lặng lẽ ngồi viết NK và suy nghĩ như thế đấy

• Like
Reactions: toilatot

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
Đáng lẽ mình không nên như vậy, không nên nghĩ như vậy. Nhưng đó là cảm nhận của chính mình cơ mà, sao có thể thôi ngừng lại..........

Last edited:

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
19
Quảng Nam
Ước gì mình có một người bạn thân. Chỉ 1 thôi cũng được....
----------
Lâu rồi không vào cái topic này. Một ngày chán nản và lại mò vào đây.
(Lại) sắp thi rồi, mong sẽ không mất bình tĩnh và nội dung thi trong chương trình học.Mong lại không gắn liền với số 3 nữa = ))))
Giờ chả làm gì, à, mà mình đang nghe bài " Mùa mưa ngâu nằm cạnh" - Vũ. Hay thật..Nghe đi = )))
" Tiếc thương ân tình, em yêu mưa, và mùa mưa ngâu, nằm cạnh em...."
Ước gì tôi không thấy điều đó, chắc hẳn tốt hơn nhiều

Top Bottom