Nhật ký Sành điệu như củ kiệu-Tươi xanh như tô canh

Status
Không mở trả lời sau này.

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhật kí, từ giờ trở đi mày sẽ là người nắm giữ kỉ niệm tuổi học trò lớp 8 và lớp 9 của tao. Ngoài ra, còn một số tâm tư, và gia đình nữa chứ nhỉ. Mày phải ăn cho khỏe để không bị gió cuốn bay mất. Đừng đánh rơi tuổi học trò của tao nhé! Có mày tao sẽ không bỏ diễn đàn đi, tao sẽ không để mày ở lại một mình đâu! Từ nay tao sẽ hạn chế online diễn đàn hơn nhưng vẫn sẽ cố dành thời gian để cho mày ăn! yêu mày nhiều Nhật kí sành điệu!

Last edited:

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Nghĩ lại thì thấy không ổn. Rèn mãi rèn mãi mà chữ vẫn xấu thế này liệu mình có nên tham gia minigame do anh Đạt đề xuất hay không?
Cảm thấy cuộc thi rất hay rất thú vị nhưng nếu đoạn bài cần phải chép là một đoạn thơ thì sẽ lí tưởng và trình bày đẹp hơn, sáng sủa hơn là một đoạn văn. Nói chung là mình sẽ suy nghĩ lại về vấn đề này!

-------------------------------
@Ngọc Đạt em muốn lời nhận xét của anh nhất!

Last edited:

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Hia hia! Cảm thấy mình như siêng dần lên rồi. Nói thật trước nay vì diễn đàn là diễn đàn học tập nên mình cũng ưa lắm. Nói đúng hơn là chỉ ưa mỗi khoản nói chuyện thoy. Nhưng nếu tích cực thì thấy cũng thú vị đấy! Hihi! Mình đang cố gắng lên học sinh gương mẫu, cố gắng đạt đọc 1000 bài viết trong vòng 1 tuần. Cố lên, cố lên.

#Khánh Huyền

Last edited:

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Cuốn sáng tác thơ với bài hát đầu tiên của mình đã hoàn thành rùi. Có nên sáng tác sang cuốn thứ hai không nhể? Đọc lại thơ thì thấy không vần mấy nhưng dù sao cũng là tác phẩm của mình. Hihi. Bài hát thì dở tệ! À mà mình muốn để dành cho cuộc thi "Chào hè 2017". Nói thật mình không thích chia team lắm vì cách chia team này mọi người hay phụ thuộc vào nhau! Hia hia. Nói chung là ổn!

#Khánh Huyền

Last edited:

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh

SUNSHINE 1106

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
642
1,575
214
Nam Định
Wow! Một buổi sáng mệt mỏi! Em muốn mọi người đặt biệt danh cho em thực ra thì tại biệt danh #Bé nó cũ quá òi!!
@Nguyễn Triều Dương, @SUNSHINE 1106, @huongmai964@gmail.com, @Ngọc Đạt, @gabay20031. @Trường Thái...
------------------------
Hia hia! Có người đặt cho mình biệt danh là "Nhỏ Cà Rốt" thấy cũng hay hay. Mình thích ăn cà rốt. Củ cà rốt bé nhỏ! Ngây!
------------------------

#Khánh Huyền
Nhỏ phá phách :D

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Wow! Một buổi sáng mệt mỏi! Em muốn mọi người đặt biệt danh cho em thực ra thì tại biệt danh #Bé nó cũ quá òi!!
@Nguyễn Triều Dương, @SUNSHINE 1106, @huongmai964@gmail.com, @Ngọc Đạt, @gabay20031. @Trường Thái...
------------------------
Hia hia! Có người đặt cho mình biệt danh là "Nhỏ Cà Rốt" thấy cũng hay hay. Mình thích ăn cà rốt. Củ cà rốt bé nhỏ! Ngây!
------------------------

#Khánh Huyền

Nhỏ cà rốt thiên bình?? NCR Thiên bình :)

Last edited:
  • Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Đi tập trung về chán ngắt! Tổ mình toàn những đứa vừa ngu vừa nhác, không biết sau này làm ăn thế nào đây! Chán ơi là chán. Phần trực nhật của lớp đã nhiều rồi, phần sân còn nhiều hơn. Cả hai tổ chỉ có 12 người làm sao mà nổi. Năm ngoái cả hai tổ đã được 16 người rồi. Đã vậy năm nay vừa ít mà toàn mấy đứa nhác... Huhu!
Còn một tin tệ hại nữa!
Huhu!!

#Khánh Huyền

-------------------------------------------------------------
Nhỏ cà rốt thiên bình?? NCR Thiên bình :)
Nói chuyện riêng Thiên Bình!
#Khánh Huyền

Last edited:

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Không ngờ mình lại có cái ngày này. Dù đang trong thời gian thử việc 2 tuần nhưng vẫn rất vui.
Hôm nay đi học mình cảm thấy thật chán nản, mệt mỏi. Mình sắp ốm rồi, có dấu hiệu bị đau họng. Còn đau chân nữa chứ! Buổi tối đi chơi với mấy thằng trong xóm mà bị dọa ma sợ mún chớt! Bọn nó rủ đi chơi mà cuối cùng lại bỏ rơi mình. Tức ghê. Đợi đấy. Mình sẽ trả thù!
Hôm qua mấy bạn trong lớp thi lại nghe nói làm bài không tốt lắm. Bùn!

#Khánh Huyền

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Chà, tự nhiên cảm thấy mình quan trọng hẳn lên. Có nhiều người tin tưởng mình. Có nhiều người nhờ cậy mình. vui quá!
Hôm nay đi tập duyệt khai giảng thấy sao mà mệt quá, chán quá đi mất! Trời thì nắng chang chang, học sinh ai cũng mệt mỏi. Các thầy cô thì đúng trong im, ngồi quạt...Sao mà bất công zợ?
Rồi cả mấy đứa con trai nữa, vô duyên kinh khủng. cái gì nó cũng nói đọc, không biết ngại là gì!!!
Ờ mà đọc lại cái nhật kí này mình cảm thấy buồn cười quá. Mong rằng kí ức tuổi học trò 7 năm của bọn mình vẫn chưa kết thúc!!!

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Khai giảng về rồi! Trời nắng oi ả! Khó tả được cảm xúc của mình bây giờ. Vui à? Không! Buồn à? Không! Vui buồn lẫn lộn! Vui vì được vào lớp A, buồn vì phải chia tay các bạn! Không sao! Giữa học kì hoặc cuối kì I sẽ đọc liệt kê lại những bạn học tốt sáng lớp A.... Huhu! Buồn quá. Chia tay các bạn tại đây! Hẹn gặp lại nhé!

Last edited:

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Không ngờ chương trình lớp 8 lại nhiều và mệt như thế này! Mình học đến phát ốm luôn! Ước gì được nghỉ ngơi một lúc thì mình sẽ khỏe rồi! Mệt chết đi mất thôi! Không ng mình sẽ phải chịu như vậy một năm trời nữa cơ đấy!!! Chết mất thôi!

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Mình nghĩ là mình đã làm mọi thứ rất tốt rồi. Tốt nhất so với khả năng mình có thể làm được.
Mình không giỏi ăn nói, không giỏi nịnh nọt người khác nhưng mình cũng có ưu điểm đấy chứ! Tốt bụng nè, thảo ăn nè, hòa đồng nè, biết giữ lời hứa nè,... nhiều quá kể không hết! Ừ thì có ai hoàn hảo cả đâu chứ nhỉ!
Con người ai cũng có sức giới hạn của nó, mình tin mình đã làm tốt rồi, bây giờ mình muốn nghỉ ngơi!
--------------------------------
Mình sẽ cố gắng để thực hiện ước mơ của mình về box cộng đồng! Mình nhất định sẽ làm được!
--------------------------------
Đi học thật buồn chán! Mình chẳng biết chơi với ai, làm việc gì. Ừ thì mình phải chịu thôi, cố gắng học tốt là được. Bắt đầu làm quen với các bạn mới là ok rồi!

78920293-I-m-awesome-and-i-know-it-Bright-and-modern-lettering-for-t-shirts--Stock-Photo.jpg

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Khó quá. Nghĩ mãi không ra, quyết định đổi avatar xem như đuổi vận xui. Đổi xong đã nghĩ ra rồi. A hihi!

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
"LỜI NÓI CUỐI NĂM HỌC"
(Cuối năm học lớp 7 đã định tặng nhưng không kịp)
(TỰ SÁNG TÁC)
Hoa phượng nở báo hiệu mùa hè đến
Hết một năm học cần mẫn hăng say
Mùa hè cũng là mùa của nắng
Nhưng cũng chính là mùa của chia tay
Bao kỉ niệm cùng thầy cô và lớp
Tôi sẽ nhớ, sẽ không bao giờ quên
Tuổi học trò in trên trang lớp bảy
Tôi sẽ luôn, sẽ mãi mãi giữ bên
Thầy cô như người cha mẹ thứ hai
Cảm ơn người vì công lao dạy dỗ
Dạy con biết về đạo lí làm người
Đưa con thuyền tri thức cập bến đỗ
Và tất cả các bạn cô tơi ơi
Những người bạn tôi luôn luôn quý mến
Cùng tôi học và cùng tôi sẻ chia
Cảm ơn các bạn vì đã ở bên
Mùa hè đến có mà của nắng
Màu hoa phượng đỏ rực một mảng sân
Có màu mực trên những trang giấy cuối
Cả nỗi buồn vương vấn khắp toàn thân
Đã đến lúc phải nói lời tạm biệt
Năm học tới sẽ gặp lại nhau thôi
Chúc mọi người những điều tốt đẹp nhất
Tạm biệt nhé gia đình của tôi ơi!
Yêu!

• Like
Reactions: bạchlinh0912

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Uầy. Mới đó mà đã sang một tuần mới rùi!
Lướt một tuần nữa là tới sinh nhật mình... Đang cảm thấy vui!
Bé cảm thấy hơi ngáo. Ý là mình hơi crazy...

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Ahaha!!! #Bé thấy mình thật vĩ đại. Mình đã lôi kéo đọc rất nhiều bạn bè vào diễn đàn...
Ôi vui quá đi mất. ĐÚng là không uổng công mình quảng cáo bấy lâu!!
-------------------
Bé thích đùa. Hôm nay Bé đùa cho cho mọi người cười nhiều. Bé cũng rất vui nữa.
Có khi những thứ không phải là sự thật lại làm cho người khác vui. Ừ đúng vậy!
Bé vui nên Bé tự sướng một mình. Bé thấy mình giống con crazy
Bé yêu mọi người!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom