NJNH BJNH QUÊ EM ! DEP TUYET VOJ`

Y

yenthang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

CO AJ DO TUNG DEN NJNH BJNH THJ KHONG THE KHONG GHE THAM THANG CANH QUÊ TOJ
nằm cách thành phố HN chừng hơn 100km về phja Nam
djem dau tjen cac ban ghe tham la " TAM CỐC BÍCH ĐỘNG" một điểm đén lý tưởng cho nhưng ai muốn ngắm nhìn sông nươc . Và cả những con nguoj` ở noj day nua , ho rat nhjet tjnh va` hjeu khach .
Tjep den cac ban hãy đj tham đền " VUA ĐJNH VUA LÊ " .
ngoj den nay` tho vua ĐINH BỘ LĨNH va thai hau DƯƠNG VÂN NGA cung voj tuong quan LÊ HOÀN . Chac han nhung aj yeu thjck mon lịch sử sẽ không thê bo qua cuộc chjen dep loan 12 SỨ QUÂN cua ĐINH BỘ LĨNH . Nguoj dat nen mong dau tjen cho nha` nuoc ta va` ong la` ngụo dau` tjen XD 1 dat nuoc quan chu chuyen che o VN .

Tjep theo cac ban hay dj tọ nha` tho` đá " PHÁT DIỆM _ KIM SƠN _ NJNH BJNH "
Mot cong trinh kjen truc cổ dc xay dung bang da' dep tuyet voj` .

" CÒN NỮA MAJ TOJ GJOJ THJEU TJEP CHO CAC BAN "

Y

yenthang

Và bây giờ tôj xjn gjoj thjeu về quê toj "YÊN THẮNG " yêu dấu :
các bạn đến quê tôj phong canh dep tuyet vơj`
có hồ " YÊN THẮNG " dang dc XD và nang cap thanh khu du lịch sinh thaj . Noj tôj o gần vơj' sân gôn lớn nhất khu vưc ĐÔNG NAM Á đang được XD và hoan chjnh . Cứ môj năm mùa nướ lớn là tôi laj lên ngắm hồ . Vào những đêm trăng thanh gjo mát mùa hè , những đôi traj gaj , thanh niên nam nữ yêu nhau laj ru nhau ra hô` ngắm trăng , ngắm sao và ngắm sóng đánh ồ ạt vào bờ . Mỗi khj buồn toj thường đj dao o bờ hồ và thả hồn mjnh theo gjo , khj đó tôj ước gj` gjay phut này sẽ mãi mãi gju laj de trong toj nhung khoanh khac đó . Khoảnh khắc mà chj mjnh toj voj noj buồn , cô đơn lẻ loj , chj mjnh toj voj phong canh nơj đây . Co lẽ , nếu sau này có dj xa toj cũng không bao gjo quên dc phong canh quê mình
Nếu aj có đjeu kjen đến đây thj` toj se tjnh nguyen lam` huong dan vjen du ljch dan cac ban dj ngắm cảnh quê hương toj .........

chuc cac ban nam moj tràn đầy hạnh phúc

M

mrs.english

Huế quê mình cũng đẹp lắm.Đẹp nhất là chùa ,mà chùa đẹp nhất là chùa An lạc(mình đi sinh hoạt ở đó nên mình xem nó là đẹp nhất).Có lẽ cũng ko nhiều người biết đến tên An Lạc đâu.Ngoài ra ,còn nhiều nơi đẹp lắm,ko thể diễn tả thành lời được,đến xem thử là biết.Tiện thế,ai ở Huế,mời đến An Lạc chơi nhé(nằm trên đường Hồ Xuân Hương).Bye.See you soon ở Huế :) :> >:D<

Y

yenthang

thế thì bạn nhầm rồi
Quê tôi đẹp lắm
Bạn có biết được rằng quê tôi cũng nổi tiếng với chùa triền không ?
Khu tâm linh chùa " BÁI ĐÍNH " là môt tiêu biểu đặc sắc của quê tôi
lễ hôi phật giáo lớn nhất được tổ chức tại đây . Khi nào các bạn đến thăm quê tôi , tôi sẽ dẫn các bạn đj ngắm cảnh quê tôi .
Nơi đây có sông , có núi , có chùa , có những danh lam thắng cảnh nổi tiếng , non nươc hưu tình . 2015 NINH BÌNH là thành phố du lịch với rất nhiều điêm đên rất hấp dẫn với du khách nước ngoài và trong nước .

" Lại về NINH BÌNH quê em miền xích thổ , con đường đất đỏ ..."

Top Bottom