Những vấn đề khi làm bài thi ĐH

M

mitu91

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

@-)Mọi người ơi giúp tớ với !!!!
1. Tớ muốn hỏi là những kí hiệu nào trong bài thi thì bị coi là "đánh dấu bài" :-s :-??
2. Tớ làm bài thi toán, có được phép khoanh vuông kết quả không?? :confused: ( để cho giám khảo dễ chấm ý mà)===> như vậy có coi là phạm quy??? :-ss
3. Dùng dấu * để đánh dấu các ý trong bài có bị coi là phạm quy??
4. Kết quả ra đúng đáp án nhưng chưa rút gọn thì có đc tính điểm :-SS???
VD : Tớ ra là : (3ln2-18)/6...nhưng đáp án : 1/2ln2-3..@-)..
Bạn nào biết giải dáp giúp tớ 1 cách chính xác với nhé...:-s
Tạ ơn nhìu nhìu( đỗ ĐH hậu tạ sau :D:D:D)

N

ntruongson

Bạn cứ làm thoải mái như làm bài kiểm tra đi. Có dấu hiệu thì người ta đem ra chấm chung gắt một xíu thui chứ miễn là ko viết mực đỏ lòe lẹt, viết nhiều loại mực còn dấu hiệu thì cứ tự nhiên như ở nhà....hàng xóm đi

N

ntruongson

Về ngiệm thì tùy truong hợp thui. Vd như nghiệm lượng giác bạn có thể ko cần hợp nghiệm. còn như tính tích phân ra kết quả như bạn vẫn đc cho trọn điểm.
P/s: Ý kiến mình zậy, ko bik ng` chấm ý sao. Nhưng mà đi ngc lại với ý mình thì vô lý quá. Cần phải phúc khảo!!!

T

taodo232

Kì thi đại học là rất quan trọng chứ không phải là kì thi tốt nghiệp đâu bạn ạ. Hơn nhau 0,25 điểm là đủ để người đỗ, người trượt.

Việc đóng khung kết quả bài thi có thể bị liệt vào đánh dấu bài, tuỳ hội đồng thi xử lí, nếu hội đồng thi nào nghiêm khắc bài thi của bạn có thể bị huỷ đấy. Trong kì thi tốt nghiệp cũng có một số bạn đóng khung đáp án rồi lại lo lắng bài thi có được chấm hay không? Bạn không muốn mình cũng như thế chứ, tại sao cứ tự do làm rồi lại phải suy nghĩ?

Nếu bạn muốn đánh dấu ý thì nên dùng gạch đầu dòng nhé.

Đừng coi thường quy chế thi, Bộ đưa ra không phải để đùa đâu bạn nhé. Chúc bạn thi tốt!

Tham khảo thêm quy chế thi tại đây.

Last edited by a moderator:
Top Bottom