Những trang sách chúng ta đã đọc qua

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
Oh vậy sao? Mình cũng thích văn học nước ngoài lắm đấy. Thế mà chưa bao giờ chạm đến Harry Potter
Tập đó là phiên bản đặc biệt đó bạn. Mình đọc mà vui quá trời. Hay tới mức mình đọc tới mấy lần luôn. Quyển này là quyển Harry Potter đầu tiên của mình, mấy tập kia mình toàn coi phim, là tập thứ 8 trong bộ truyện Harry Potter, nói về con của Harry Potter í. Tập phim này chưa ra đâu

trucuyen123@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
450
138
74
18
Quảng Nam
THCS Nguyễn Văn Trỗi
Ừ mình cũng thích đọc sách Nguyễn Nhật Ánh nữa thỉnh thoảng mình hay đến nhà sách mua vài vài cuốn về đọc

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
@NYuuWindy chị cũng thích sách của NNA à :)) Lúc nào cho em mượn vài quyển :D Thích của ông mà không đc đọc.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Xin chào tất cả các bạn.
Như các bạn đã biết, sách là một người bạn thân của mỗi chúng ta. Sách mang chúng ta đi khắp nơi, học hỏi kinh nghiệm, cảm thông và gắn kết những mối quan hệ giữa người với người.
Có người lại nói mỗi quyển sách chúng ta đọc qua hôm nay, chính là những nơi mà ngày sau ta sẽ đặt chân đến. Vì thế, hôm nay mình lập topic này để chúng ta cùng nhau giao lưu và chia sẻ những quyển sách hay, những quyển sách mà các bạn đã đọc qua và có ấn tượng sâu sắc nhất về nó.
Mình đang đọc quyển Tuổi Trẻ Đáng Giá Bao Nhiêu của Rosie. Và đã đọc qua nhiều tác phẩm của Nguyễn Nhật Ánh.
Còn các bạn thì sao? Hãy cùng chia sẻ dưới topic này nhé
:r50:r50:r50
Mình hầu như là đọc truyện tranh,rất ít khi đọc truyện chữ (trừ khi không có gì để đọc)
Tuy nhiên thì mình cũng thích khá nhiều tác phẩm của Nguyễn Nhật Ánh,cũng thích truyện nước ngoài như Harry Potter,Không gia đình,Sherlock Holmes,..
Mình thì không có khái niệm về ''nhất'' :D .Quyển sách nào mình đọc cũng thấy nó chứa 1 bài học,giá trị nhất định,thậm chí cả truyện cổ tích
Mình ấn tượng quyển ''Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi'',''Hạt giống tâm hồn'',''Nhật kí tuổi ô mai'',''Để trở thành Sherlock Holmes'',...

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Mình đang đọc Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu
mới đọc mấy dòng đầu đã bị ấn tượng luôn rồi

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
mình đang đọc quyển tiểu thuyết ''gone with the wind'', xuất bản năm 1937
nói về rung cảm, lòng quyết tâm của con người trong thời kì nội chiến Hoa Kỳ [ điển hình qua nhân vật nữ chính ]
và thật sự là đọc đến đâu, bị ám ảnh đến đó:(, ...
---
mình rất hay nghiền những quyển tiểu thuyết tầm cỡ TG như: tiếng chim hót trong bụi mận gai, những tấm lòng cao cả, hai vạn dặm dưới biển,...
truyện VN thì mình thích đọc của TG Nam Cao, tác giả trẻ Dương Thụy,...
truyện của Nguyễn Nhật Ánh, mình k đọc nhiều lắm, đọc có 3 quyển: Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh, đi qua hoa cúc, bong bóng bay lên trời
căn bản mình thấy truyện khá là ngắn, nội dung k sâu lắm,... và chả bao giờ thích cái kết cả [ cái kết ảo điệu , theo mình là thế, mong NNA's fan đừng ném đá vì mỗi người có quan điểm riêng:p]

Top Bottom