Những định lí mà Bộ không cho học sinh làm

S

smhoa

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình có nghe nói tính đến giờ, có 4 định lí mà Bộ không cho phép thí sinh sử dụng. Đó là:
1) Đl Viet đảo
2) Đl Viet
3) Đl đảo dấu tam thức bậc 2
4) Đl BCS (Bunhiacopxki)
Tuy nhiên 1 số thầy cô thỉnh thoảng vẫn dùng mấy định lí này.
Không biết điều này đúng hay sai? Bạn nào có thê giải thích cho mình dc không? Có dẫn chứng càng tốt

N

nerversaynever

Mình có nghe nói tính đến giờ, có 4 định lí mà Bộ không cho phép thí sinh sử dụng. Đó là:
1) Đl Viet đảo
2) Đl Viet
3) Đl đảo dấu tam thức bậc 2
4) Đl BCS (Bunhiacopxki)
Tuy nhiên 1 số thầy cô thỉnh thoảng vẫn dùng mấy định lí này.
Không biết điều này đúng hay sai? Bạn nào có thê giải thích cho mình dc không? Có dẫn chứng càng tốt
1.Định lý viet, viet đảo được dùng, cái này nằm trong chương trình của lớp 9 cơ mà
3.Định lý đảo dấu tam thức bậc 2 hình như không được dùng, nhưng ta có thể thay thế bằng việc sử dụng đạo hàm để làm
4.Định lý bunhia với 2 số được dùng, không thì bạn chứng minh dưới dạng bổ đề cho chắc ăn, cái này cm ngắn

Last edited by a moderator:
O

o0duyen0o

có ban nao rảnh ko?giải giúp mình câu hoá này vs:
Cho hốn hợp khí không màu duy nhất (0,009 mol NO2 vs 0,0015 mol 02) phản ứng hoàn toàn vs nước thu đc dd Y chứa 1 chất tan và V ml khí ko màu duy nhất.Trộn Y vs dd chứa 0,01 mol NaOH thu đc 200 ml dd Z.Gía trị của V và pH của dd Z lần lượt là:
A.22,4 và 12 B.67,2 và 12,3 C.22,4 và 2 D.67,2 và 12.

B

bathonggia_tin241

Xem trên học mãi có mà các bạn: ko dc dung Viet bac 3, định lí dao dau tam thuc bac 2, va bunhiacopxki.

D

duytoan144

Người ta không cho dùng trực tiếp chứ mình chứng minh mà dùng thì vẫn được chứ,mấy cái này chứng minh vẫn dễ mà,cái định lí đảo của tam thức bậc 2 vẽ bảng biến thiên ra rồi dùng vẫn được thì phải(mình có đọc tài liệu thấy người ta làm như vậy,người ta có nói là định lí này k dc dùng trực tiếp)

D

dat_nm93

Chú ý.
Nếu chứng minh để dùng thì đừng nêu tên của nó ra nhé. Cứ trình bày là Ta có:..... Thật vậy (chứng minh).
Nếu mình nói tên nó ra là giám khảo sẽ gạch bỏ và ko cho điểm đâu nhé. Phải cẩn thận!

Top Bottom