NHỮNG ĐIỀU BẤT CẬP TRONG THI TRẮC NGHIỆM

K

keodua

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn thân mến, mình là người vừa trải qua kì thi ĐH-CĐ, mình thi khối A nên gặp 2 môn trắc nghiệm là Lý và Hóa. Qua kì thi mình mới thấy có quá nhiều điều bất cập trong cách thi Trắc nghiệm. Ví dụ sau cho các bạn dễ hiểu: giả sử bạn làm được 40/50 câu-> bạn được 8 điểm, tổng điểm 3 môn bạn được 20. Nhưng nếu bạn làm may mắn đúng thêm 1 câu-> bạn được 8.25-? tổng điểm bạn được 20.25 làm tròn tiếp thành 20.5. Trong khi kì thi Đại học không tuyển những thí sinh may mắn, vậy bạn có suy nghĩ như thế nào khi chỉ 1 chút may mắn bạn có thể đỗ ĐH mà chưa chắc kiến thức đã hơn 1 thí sinh thi trượt khác??? Các bạn có ý kiến nào khác hãy post lên để chúng ta tiện theo dõi nhé.

L

ladyfirst

Đôi khi chúng ta phãi chấp nhận nó
Ko có cái gì là hoàn hảo cả
Ở đời cũng cần có chút may mắn mà
Nhưng may mắn là phụ còn sự cố gắng mới là chính
Nếu bạn cố gắng kiếm đc 20d trong khi điểm năm ngoái là 18 thì đâu cần đến may mắn , phải ko ?

0

0jpuonoi

May mắn hay không thì mỗi năm cũng chỉ có 1/6 thí sinh dự thi là có thể vào được đại học
Đừng ngồi đó mà than ngắn thở dài

N

nutac98

keodua said:
Các bạn thân mến, mình là người vừa trải qua kì thi ĐH-CĐ, mình thi khối A nên gặp 2 môn trắc nghiệm là Lý và Hóa. Qua kì thi mình mới thấy có quá nhiều điều bất cập trong cách thi Trắc nghiệm. Ví dụ sau cho các bạn dễ hiểu: giả sử bạn làm được 40/50 câu-> bạn được 8 điểm, tổng điểm 3 môn bạn được 20. Nhưng nếu bạn làm may mắn đúng thêm 1 câu-> bạn được 8.25-? tổng điểm bạn được 20.25 làm tròn tiếp thành 20.5. Trong khi kì thi Đại học không tuyển những thí sinh may mắn, vậy bạn có suy nghĩ như thế nào khi chỉ 1 chút may mắn bạn có thể đỗ ĐH mà chưa chắc kiến thức đã hơn 1 thí sinh thi trượt khác??? Các bạn có ý kiến nào khác hãy post lên để chúng ta tiện theo dõi nhé.
Cũng hok hẳn nà bất cập lắm ... Cuộc sống nờ thế mờ ... Người giỏi , chăm thì vẫn cứ đỗ ... người học hành chểnh mảng thì có 10 cái may như thế cũng chẳng đỗ được :D

V

visaosang

mình thấy có một vấn đề nữa là, thi trắc nghiệm thì có người học ko biết gì vẫn làm được, nếu 40 câu mà chia đều ra 4 phương án thì nếu chỉ đánh một phương án vẫn được 2.5 điểm.
mình thấy có nhiều bạn rất chủ quan(đặc biệt là mấy bạn lười học ấy), cho rằng thi trắc nghiệm ko cần học vẫn có điểm. cho nên từ khi bộ ra luật thi trắc nghiệm thì họ đã nhác học nay còn nhác hơn

Top Bottom