Thích - Thương Những câu STT hay

tudu._.1995

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2018
611
386
101
Hà Tĩnh
THCS Bắc Hồng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1, Em đến dịu dàng như cơn mưa mùa hạ làm mát lạnh tâm hồn anh.
2. Bây giờ là tháng mấy rồi. Mà mình còn chưa chung đôi?
3, Con đường em đi còn rất dài
Mong em giữ sức cho ngày mai
Đừng vì khờ dại mà hoang phí
Điều đáng quý nhất là chính mình
4, Anh ơi nước biển màu xanh
Thời gian màu tím, tim anh màu gì?
5, Chẳng phải Saccarozo hay HFCS, mà đường vào tim anh mới là đường ngọt ngào nhất.
6, Đánh rơi một nỗi nhớ
Nhặt lại hai nỗi buồn
Đánh rơi một ánh mắt
Nhặt lại vạn tổn thương
7, Có những người....
...Chẳng cần đến ngày Cá tháng Tư...
... Bởi vì cuộc đời họ vốn dĩ là một trò đùa
8, Đi đi kẻo lỡ đèn xanh
Yêu đi kẻo lỡ tình em bây giờ
9, Tình yêu dù ít hay nhiều
Cũng chỉ là chuyện sớm chiều mà thôi
10, Trời không xanh
Mây cũng chẳng trắng
Em không say nắng
Nhưng lại say anh
11, Chút nắng vàng sao làm nên mùa hạ
Chút tình xa lạ sao giữ được người ta
12, Chúng ta là con cá bị mắc cạn trên bờ
Vì cứ mãi mong chờ những điều không xảy ra
13, Sở dĩ chúng ta luôn hoài niệm thanh xuân là bởi vì lúc còn tuổi xanh chúng ta có những thứ bây giờ có thể gọi là xa xỉ, chẳng hạn như hồn nhiên, chẳng hạn như lý tưởng.
14,Không nhất thiết chúng ta phải gặp nhau quá sớm giữa cuộc đời này. Cứ đi qua hết thảy những xót xa, người dịu dàng sẽ ở lại đợi tay mình nắm lấy. Cứ kinh trải đủ đầy những lần đau, người chân tâm sẽ đắp bù cho ta đến tận cùng sau cuối.
15, Tàn nhẫn nhất không phải nói câu tạm biệt, mà tàn nhẫn nhất chính là không từ mà biệt.
16, Yêu đi kẻo ngày mai lại hối tiếc... Ngại yêu, lười yêu rồi lại sợ tổn thương khi yêu..thì làm sao ta mới có thể tìm được người phù hợp và có được 1 tình yêu hạnh phúc... Bản thân tôi lại rất khó có cảm giác với ai, nhưng nếu đã có rồi thì chắc hẳn người ấy rất đặc biệt với mình .. Và tôi không muốn bỏ lỡ họ....
17, Tương lai là ánh sáng ở phía trước, còn người rồi sẽ là bóng tối quá khứ ở phía sau. Có lẽ một ngày nào đó trong tương lai ta sẽ phải cảm ơn người vì đã để ta gặp được người tốt hơn, một người yêu ta thật lòng và là của riêng ta....
18,Khi nào bạn đủ quan trọng... Họ tự khắc sẽ đối tốt với bạn.. Và ngược lại, khi bạn không đủ quan trọng, bạn vui hay buồn, họ cũng chẳng thèm để ý
20, "Phản bội lần đầu là lỗi của anh, nhưng để anh phản bội thêm lần nữa thì đó là lỗi của tôi rồi." Lần đầu thì có thể do em yêu quá nhiều nhưng lần hai, là do em ngu ngốc.

Last edited by a moderator:
Top Bottom