Tâm sự Những câu nói Tiếng Anh ý nghĩa

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:Tuzki33Hi mọi người nhé! Hôm nay mình sẽ đăng 1 bài viết có chủ đề là "nhưng câu nói tiếng Anh ý nghĩa" nhé! mong nọi người đọc hết, nêu cảm nghĩ và góp ý! Thân ái~:Tuzki32
1. Don’t cry because it’s over, smile because it happened.
Đừng khóc vì nó kết thúc, hãy cười vì nó đã xảy ra.
2. I’m selfish, impatient and a little insecure. I make mistakes, I am out of control and at times hard to handle. But if you can’t handle me at my worst, then you sure as hell don’t deserve me at my best.
Tôi là kẻ ích kỷ, thiếu kiên nhẫn và dễ dao động. Tôi thường sai lầm, mất kiểm soát và có những thời điểm tôi khó mà điều khiển được. Nhưng nếu bạn không thể đối đãi với tôi trong những lúc tôi tệ nhất, thì bạn chắc chắn không xứng đáng với những gì tốt nhất mà tôi có.
3. You’ve gotta dance like there’s nobody watching,
Love like you’ll never be hurt,
Sing like there’s nobody listening,
And live like it’s heaven on earth.

Bạn hãy nhảy như không ai nhìn thấy bạn,
Hãy yêu như bạn không bao giờ bị tổn thương,
Hát như không ai nghe thấy,
Và sống như thể thiên đường ở trên trái đất”
4. You only live once, but if you do it right, once is enough.
Bạn chỉ sống một lần duy nhất, nhưng nếu bạn làm đúng thì một lần là đủ.
5. In three words I can sum up everything I’ve learned about life: it goes on.
Trong 3 từ tôi có thể tổng kết mọi thứ tôi học được về cuộc sống: Nó vẫn tiếp tục thôi.
6. To live is the rarest thing in the world. Most people exist, that is all.
Sống là điều hiếm có nhất nhất trên thế giới này, phần lớn mọi người chỉ tồn tại, đó là tất cả.
7. Insanity is doing the same thing, over and over again, but expecting different results.
Sự điên rồ là làm một việc giống nhau, lặp đi lặp lại, nhưng mong chờ những kết quả khác nhau
9. There are only two ways to live your life. One is as though nothing is a miracle. The other is as though everything is a miracle.
Chỉ có duy nhất 2 cách để bạn sống cuộc đời của mình. Một là sống như thể không gì là phép màu cả. Điều còn lại là sống như thể phép màu là tất cả mọi thứ.
10. It does not do to dwell on dreams and forget to live.
Đừng bám lấy những giấc mơ mà quên mất cuộc sống hiện tại.
11. Good friends, good books, and a sleepy conscience: this is the ideal life.
Bạn tốt, sách hay và một lương tâm thanh thản: đó chính là cuộc sống lý tưởng.
12. Life is what happens to us while we are making other plans.
Cuộc sống là những điều xảy ra với chúng ta khi mình đang tạo nên những kế hoạch khác.
13. I may not have gone where I intended to go, but I think I have ended up where I needed to be.
Tôi có thể đã không đến nơi tôi định đi nhưng tôi nghĩ mình đã đến được nơi tôi cần đến.
14. Everything you can imagine is real.
Mọi điều bạn có thể tưởng tượng được đều là thật.
15. Sometimes the questions are complicated and the answers are simple.
Đôi khi câu hỏi thường phức tạp thì câu trả lời sẽ rất đơn giản.
16. Today you are You, that is truer than true. There is no one alive who is Youer than You.
Hôm nay bạn là chính mình, đó là một điều không ai có thể chối cãi. Chẳng ai có khả năng biến thành bạn giỏi hơn bản thân bạn đâu.
17. I don’t need a hair stylist, my pillow gives me a new hairstyle every morning.
Tôi chả bao giờ phải ra hiệu để làm tóc vì mỗi sáng thức dạy tôi lại có một kiểu tóc mới nhơ vào chiếc gối của mình
18. When you fall, I will be there to catch you – With love, the floor.
Khi bạn ngã, thứ duy nhất luôn ở đó đỡ bạn đó là dàn nhà.
19. Some people are like clouds. When they go away, it’s a brighter day.
Một số người như đám mây vây, trời sẽ quang đãng hơn khi họ biến mất
20. I changed my password everywhere to ‘incorrect.’ That way when I forget it, it always reminds me, ‘Your password is incorrect.
“ Tôi đổi mọi mật khẩu của tôi thành – “sai”. Vậy nên khi tôi quên mật hẩu của mình, nó luôn nhắc tôi một âu là “ mật khẩu của bạn là sai”
9. If nobody sees you eating it, it doesn’t contain any calories.
Nguyên tắc giảm cân số một: khi ai đó thấy bạn đang ăn, thì thức ăn đó không chứa tí calo nào hết.
21. Everybody wants to go to heaven; but nobody wants to die.
Mọi người đều muốn đến thiên đường nhưng lại chả ai muốn chết.
22. I never apologize. I’m sorry, but that’s just the way I am.
Xin lỗi nhé, tôi chẳng bao giờ xin lỗi ai hết, vì đó là con người tôi
23. You love flowers, but you cut them. You love animals, but you eat them. You tell me you love me, so now I’m scared!
Bạn nói là bạn yêu hoa nhưng bạn lại cắt những đóa hoa đẹp. Bạn nói là bạn yêu động vật nhưng bạn lại ăn thịt chúng, vậy nên tôi rất sợ nếu bạn nói bạn yêu tôi.
Nguồn: Internet.
Cảm ơn các bạn đã đọc hết! Chúc các bạn học tiếng Anh thật tốt!:Tonton18

Top Bottom