Những câu chuyện tình yêu

• Thread starter _ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_
  • Ngày gửi
  • Replies 13
  • Views 1,651

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nếu Tôi kể ra Tôi và Em yêu nhau như nào chắc sẽ chẳng ai tin vì nó... hoang đường quá... Nhưng Tôi xin thề những dòng tâm sự dưới đây là sự thật 100% - không một lời dối trá...
Tôi quen Em rất tình cờ: quen qua mạng ttvnol.com. Một lần Tôi vào muare.vn để tìm mua 1 món hàng và up bài cho một thằng bạn, tự nhiên đọc thấy bài của một cô bé với nick girl_xxxx post bài: "up hộ anh H vì đẹp trai". Tôi thấy buồn cười quá vì cái thằng H đó nhìn như khỉ... Vậy là Tôi search ra được nick của Em và buzz chat chỉ với mục đích trêu mà thôi... Nhưng càng chat thì lại càng thấy cái con nhóc này sao mà "khoe hàng", kiêu ngạo quá, gì mà Tôi bảo số phone của anh là 09xxxx6666 thì nhóc đó bảo: "số gì mà khó nhớ". Tôi bảo "anh dùng 6310i" và hỏi "em dùng phone gì?". Nhóc đó bảo: "em dùng vertu""-nhưng em cho bạn em mượn rồi" (nói thế này nên Tôi nghĩ ngay là nói khoác). Rồi nhóc đó hỏi: "sao anh dùng 6310i? nó như thế nào?", Tôi trả lời "63 là điện thoại đi theo xe mercedes ý", nhóc đó làm ngay câu: "thế ạ? thế để em chạy ra hỏi bác tài xế coi có không để em lấy em xài". Hix, đến đây thì Tôi thua rồi, sao lại có con bé "khoác lác" 1 cách dễ sợ thế chứ... Rồi Tôi lại tiếp tục chat và nghĩ là quyết tâm sẽ cho con nhỏ này 1 trận, cho biết thế nào là kiêu ngạo, khoác lác... Vậy mà nhỏ đó vẫn không thôi khoác lác: "anh cứ vô khu biệt thự Q.10, thấy căn nào to nhất là nhà em" ...Tôi chỉ biết câm nín...

Rồi cơ hội "trả đũa" cũng đến khi nhỏ đó gạ thi "solo sms", có nghĩa là thi nhắn tin đêm coi ai ngủ trước... Ok cái rụp, cơ hội trời cho đến sao Tôi lại bỏ qua, "phải cho con nhỏ đó biết mình là ai" - lúc đó Tôi nghĩ vậy đó...

Đêm đó, Tôi và nhỏ đó tâm sự và nhắn tin, nhắn được khoảng chục cái tin nhắn thì nhỏ ... lăn quay ra ngáy khò khò... vậy là Tôi thắng... 1-0. Năm đêm liền như vậy, Tôi đều thắng và nhỏ đó bảo là sẽ ra HN...

Vậy là nhỏ ra HN, 5 đêm, chỉ 5 đêm nhỏ bảo: "em yêu anh rồi". Tôi nhắn tin lại và bảo: "yêu kô phải là như thế, yêu là phải có thời gian tìm hiểu..."...

Rồi nhỏ vẫn cứ ra HN, Tôi ra đón... Có tin nổi không? 2 đứa chỉ mới quen qua mạng và nhắn tin với nhau, thậm chí còn chưa biết mặt nhau, vậy mà đã ... ... Lúc đó, Tôi bất chợt nghĩ "sao mà ngu thế? nhỡ con nhỏ đó cho mày leo cây thì sao?"...Đợi đến 9h15, hồi hộp quá... phew, cuối cùng thì nhỏ cũng xuất hiện, vậy là nhỏ không gạt mình...

1 tuần sau đó nhỏ ở với chị cùng xóm trọ Tôi. Ngày đầu Tôi đưa nhỏ đi chơi, ra bờ hồ ngồi nói chuyện, thật buồn cười, Tôi vốn nhát gái, chẳng dám cầm tay , toàn bị ... cầm . Rồi Tôi cũng mạnh dạn cầm lại, thế là nhỏ bảo "cái anh này, mãi mới cầm tay người ta, làm người ta mắc cỡ muốn chết", nghe câu đó Tôi bụm miệng suýt phì cười... Rồi 2 đứa vào công viên gần đường Trần Phú ngồi 8... Nói bâng quơ, linh tinh một lúc nhỏ chợt hỏi: "anh đừng yêu em nhé! Yêu em khổ lắm đấy...". Tôi bần thần, ngỡ ngàng, kô biết tại sao nhỏ lại nói như vậy...Rồi nhỏ tiếp "em muốn nói cho anh biết điều này, nhưng anh không được thương hại em thì em mới nói". Một chút tò mò và có cái gì đó thúc giục Tôi gật đầu "ừ". Nhỏ nói khẽ..."Em bị bệnh tim bẩm sinh, bác sỹ bảo chỉ còn 2 năm nữa"... Tôi... Tôi không biết nói gì, một động lực vô hình khiến Tôi ôm chặt nhỏ, càng lúc càng chặt hơn, nhưng Tôi không thương hại nhỏ... Nhỏ tiếp "bác sỹ bảo em chỉ còn 2 năm nữa và em phải sang Mỹ phẫu thuật ngay, nhưng tỉ lệ chỉ là 50% và em không đi vì chi phí phẫu thuật và sinh hoạt lớn lắm, mặc dù gia đình em lo được. Bố em làm đại sứ quán... Không ai khuyên được em, bố không khuyên đc, bà không khuyên đc, gia đình cũng kô ai khuyên được. Ý em đã quyết..." ... Tôi không biết nói gì... một cảm xúc nghẹn ngào không thành lời...Không hiểu sao lúc đó Tôi lại nghĩ Tôi sẽ thay đổi được quyết định của nhỏ, ừ, chính Tôi sẽ khuyên được nhỏ... Thật ngông cuồng khi chỉ mới quen vài ngày mà đã đòi khuyên được nhỏ trong khi ruột rà của nhỏ không ai khuyên nhỏ đi Mỹ làm phẫu thuật được cả...

Những ngày sau đó, Tôi luôn luôn tận dụng mọi khoảng thời gian thích hợp nhất để khuyên nhỏ, nói cho nhỏ biết về cuộc sống và những khó khăn mà mình phải vượt qua, rằng mình sống không chỉ cho riêng mình... Nhưng.... vô ích, mọi lời khuyên đều trở lên vô ích khi nhỏ luôn luôn nói: "anh đừng đề cập đến chuyện đó được không...". Tôi im lặng, nhưng tôi không bỏ cuộc, tôi vẫn tin tôi có thể khuyên nhỏ. Và những ngày sau đó với tôi thật nhiều cảm xúc, lúc vui vẻ, hạnh phúc, lúc lại tột cùng bi quẫn... Tôi tiếc thương cho một số phận như nhỏ...

Những ngày đó tôi đã hiểu thêm về nhỏ, 1 cô bé vô tư, trong sáng và thánh thiện như một thiên thần. Xin thề là bao nhiêu năm lặn lội tự nuôi thân, Tôi chưa bao giờ gặp một người như vậy - ngây thơ và trong sáng, không hề có một chút vẩn *****c trong tâm hồn. Tôi yêu thật, thật sự Tôi đã yêu và muốn bảo vệ, che chở, nói cho nhỏ biết những cái gì là tốt, cái gì là xấu, người nào tốt, người nào xấu...

Rồi một tối, trời mưa tầm tã, Tôi chở nhỏ đi, 2 đứa nói rất nhiều, tâm sự rất nhiều, nước mắt chan hòa cùng nước mưa, nhỏ đang lưỡng lự... có chuyển biến tốt, Tôi cảm thấy như đã làm được 1 cái gì đó, điều đó mang lại hạnh phúc cho Tôi, và cho nhỏ... Nhưng rốt cuộc nhỏ vẫn không chịu đi... thật buồn là nhỏ vẫn không chịu đi. Tôi đã làm tất cả những gì Tôi có thể, thôi đành cam chịu...

Ngày tiễn nhỏ ra sân bay về HCM, một cảm xúc buồn man mác len lỏi khắp tâm trí tôi, nhỏ cười toe và bảo là vui và hạnh phúc lắm, nhỏ còn đòi mang cả quả bóng rổ của tôi về HCM nữa chứ, thật là ngốc quá mà, hải quan đâu có cho cầm cái đó lên máy bay, vậy mà nhỏ vẫn nằng nặc đòi, thế là tôi đành "ậm ừ" chứ biết sao... Khi tôi đang ngồi trên taxi về nhà, tôi nhận được tin nhắn của nhỏ bảo rằng hải quan kô cho mang bóng lên máy bay và bảo tôi quay lại lấy đi, tôi bảo là thôi, bỏ đi. Nhỏ bảo: "không được, vì nó là bóng anh tặng em nên kô làm mất được". Tôi bảo: "anh đi xa lắm rồi, bỏ đi". Nhỏ suýt phát khóc... Rồi nhỏ lên máy bay. Lát sau tôi nhận được tin nhắn của nhỏ và nội dung của tin nhắn này tôi sẽ kô bao giờ quên: "Anh à, em sẽ đi phẫu thuật. Anh đã làm thay đổi cuộc đời em...". TÔi hạnh phúc lắm, thật sự tôi rất hạnh phúc khi đọc được tin nhắn đó...

Những ngày tiếp theo là chuỗi ngày dài, 2 tháng mà dường như là 2 năm vậy, chỉ 2 tháng thôi mà xảy ra biết bao nhiêu chuyện, không biết bao lần cãi nhau, không biết bao lần giận hờn vu vơ, giận dỗi vì... chẳng cái gì cả. Tôi nhiều lúc cảm thấy mệt mỏi và chán nãn. Nhưng tôi không thể bỏ cuộc được, tôi bỏ cuộc nghĩa là nhỏ bỏ cuộc. Tôi luôn cảm thấy một trách nhiệm đè nặng lên vai... Tôi nín nhịn, tôi làm hòa bằng tất cả khả năng có thể. Ởn trời là mọi chuyện êm xuôi đến... tận bây giờ. Có lần nhỏ suy sụp kinh khủng, nhỏ đòi đi Đà Lạt, "đi đến một nơi không ai biết mình là ai, sẽ tự làm để nuôi bản thân, kô phụ thuộc vào ai". Tôi bỡ ngỡ, kô hiểu vì sao tự dưng nhỏ lại như vậy, chat chit một hồi mới vỡ lẽ ra một tin như sét đánh ngang tai: nhỏ nghe lén được bác sỹ nói với bà nhỏ là nhỏ chỉ còn chưa đầy một năm chứ không phải 2 năm nữa. Nhỏ cảm thấy như nhỏ là gánh nặng của mọi người và nhỏ muốn đi thật xa, để không còn ai phải lo lắng cho nhỏ nữa. Tôi bối rối kô biết phải làm sao, rồi tôi trấn tĩnh lại và từ từ khuyên nhủ nhỏ, 2 ngày trời không ăn không ngủ, khuyên thế nào cũng kô xong, nói thế nào cũng không nghe, nhất quyết đòi đi Đà Lạt. Tôi cảm thấy mệt mỏi nhưng vẫn gắng gượng...Sang ngày thứ 3 thì nhỏ đã nghĩ thông, cám ơn trời, tôi thở phào nhẹ nhõm...

Tôi không bỏ cuộc, không tin là không còn hi vọng, tôi lên mạng, vào google và search, tôi tìm mọi hi vọng mà tôi có thể "bấu víu" vào được, dù chỉ là 1%... Cuối cùng tôi cũng tìm được: Năng lượng sinh học. Tôi quyết định sẽ khuyên nhỏ theo cái này, vì giờ chỉ còn nó mà thôi. Tôi gửi cho nhỏ tài liệu, nhỏ đọc và nói "hồi nhỏ gia đình có cho nhưng em không theo được, người ta bảo tập cái này phải kô nghĩ gì, nhưng em thì không thể không nghĩ, lúc nào em cũng nghĩ cả...". Tôi không biết nói gì hơn nữa.

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

Rồi bà nhỏ bảo mới tìm ra một cách chữa bệnh hay lắm: bằng y thuật cổ truyền ở Vũng Tàu và bảo sẽ đưa nhỏ đi. Nhưng rồi cuối cùng đưa xuống đó rồi lại đưa về vì bà nhỏ bảo: "nhìn chẳng tin tưởng được, cung cách làm việc và vệ sinh không đảm bảo". Vậy là nhỏ lại về, nhỏ hụt hẫng lắm, nhỏ đã hi vọng vào cách chữa bệnh này bao nhiêu, vậy mà... Nhỏ bảo "vì anh, vì chúng mình, em sẽ làm tất cả để được sống". Tôi suýt bật khóc...

Tôi đưa tài liệu về năng lượng sinh học cho bà của nhỏ đọc và bảo bà nhỏ khuyên nhỏ. Bên cạnh đó tôi vẫn động viên và khuyên nhỏ, cuối cùng thì nhỏ cũng đồng ý đi... Vậy mà một tai nạn đen đủi khiến nhỏ không đi chữa được: Nhỏ bị ngã cầu thang gẫy mũi. Những ngày đó là một bầu trời đen u ám bao phủ lấy cuộc sống của những người thân của nhỏ, trong đó có tôi. Nhỏ suốt ngày phải tiếp máu vì máu không cầm được. Trung bình một ngày hết 10 triệu... Khi nhỏ đỡ rồi, nhỏ đòi online chat với tôi, suốt ngày chỉ bắt tôi online chat với nhỏ, không cho tôi làm việc gì cả, rồi tôi và nhỏ cãi nhau vì tôi không chịu được việc nhỏ suốt ngày bắt tôi online chat cùng, không cho tôi làm việc gì cả. Nhỏ khóc và lại "fun máu" - nhỏ lại bị chảy máu cam vì xúc động. TÔi thật tồi tệ, tôi là một thằng tồi tệ, nhỏ đã bị như vậy, nhỏ ở bệnh viện một mình nhỏ buồn, nhỏ muốn tâm sự cùng tôi, vậy mà tôi lại vô tâm vậy. Tôi thật tồi tệ...

Rồi một lần tình cờ, nhỏ "nghe lén" được bác sỹ nói với bà nhỏ "nếu con bé cứ tình trạng như thế này e rằng không được quá nổi 3 tháng". Nhỏ suy sụp, thật sự suy sụp, tưởng như không thế nào đứng dậy nổi. TÔi cũng không biết khuyên nhỏ nhưa nào nữa. Ông trời thật quá khắc nghiệt, thật bất công, nhỏ đã chịu bao khổ cực, bao buồn tủi, chưa khi nào được hạnh phúc, vậy mà sao lúc nào ông ý cũng bắt, cũng dồn ép nhỏ vào con đường... chết vậy? Vậy mà nhỏ cũng gượng dậy được, tôi càng yêu nhỏ hơn, một cô bé mạnh mẽ...

Sau gần một tháng, nhỏ dần dần hồi phục, nhưng nhỏ buồn lắm. Nhỏ bị như vậy mà bà nhỏ mất tích không một lời, kô một tin nhắn hỏi thăm, gia đình cũng vậy. Nhỏ chịu đựng từ nhỏ và luôn luôn như vậy, chịu đựng và chịu đựng. Tôi thật sự bất bình khi thấy gia đình nhỏ không màng quan tâm đến nhỏ như vậy, cứ như kiểu bỏ rơi... Và nhỏ lại ra HN, nhỏ bảo: "giờ em chỉ có anh là gia đình thôi". 5 ngày, nhỏ ở HN 5 ngày đúng với số thuốc đủ 5 ngày cho nhỏ. Rồi nhỏ lại vào HCM.

Có lần nhỏ bảo: "anh à, em viết di chúc rồi. Em biết bệnh của em, em là người hiểu rõ nhất"... Tôi choáng váng, kô tin vào mắt mình...

Và hôm kia, một ngày định mệnh, một ngày Sài Gòn mua to như trút, nhỏ không đi đâu được, nhỏ gọi đám bạn đến và ... trổ tài nấu ăn. Tôi không tin vào tai mình khi nghe Ngọc - bạn thân của nhỏ khen tấm tắc: "Vân nó nấu ăn ngon lắm mày ạ, tao thật sự không tin nổi". Đám bạn nhỏ ăn uống nhậu nhẹt linh đình và... ép nhỏ uống... Thật điên rồ, điên rồ, tôi nhắn tin ngay cho Ngọc bảo nó ngăn không được cho nhỏ uống, nhanh không hối hận bây giờ. KHÔNG KỊP - không kịp mất rồi, nhỏ uống 2 lon bia rồi. Trời ơi là trời, nhỏ ngất! Đám bạn đưa nhỏ vào bệnh viện, nhỏ mê man hơn ngày trời và giờ đây, tim nhỏ đã ngừng đập hơn 30 phút rồi (23h54p ngày 10/05/2007). Nhỏ đã mãi mãi rời xa tôi, rời xa Ngọc, người thân và bạn bè nhỏ...

Còn rất rất nhiều những hồi niệm, nó đang ùa về trong ký ức tôi, nhưng lúc này tôi không thể nào nhớ hết. Tôi viết bài này để lưu giữ lại, để muốn cho cả thế giới biết rằng: Nhỏ sẽ mãi mãi sống trong trái tim tôi Thứ năm buồn
ngày 10/05/2007
11h57 phút đêm
Tiếc thương một mối tình
( nguồn: Hoangclub.vn)

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

♥..::Lá thư tìh của 2 ng` chưa yêu::..♥

Gửi cô gái!
Tôi cảm thấy rằg đã đến lúc tôi cần phải có một ng` bạn gái. Tôi biết em đag ở đâu đó bên ngoài kia thôi. Đừg lo. Tôi sẽ tìm ra em.
Và khi tôi tìm ra em, tôi mog sao em sẽ yêu tôi vì tôi là Derek, chứ ko phải vì tôi là em trai của Mike. Tôi mog em sẽ ko cảm thấy lúg túg khi trag phục của tôi ko hợp vs trag phục của em, hay khó chịu khi tôi muốn xem đá bóg trên ESPN chứ ko phải là Party of Five.
Tôi mog sao em sẽ nhớ rằg tôi chơi bóg đá, chứ ko phải bóg chuyền,và rằg tôi chơi ở ví trí tiền vệ chứ ko phải hậu vệ, và rằg ngày cuối tuần tôi thườg ở nhà cùg bố.
Tôi cầu mog sao em sẽ yêu tôi dù tôi hay quên ngày sih nhật, và nếu bố mẹ của em mời tôi đến ăn tối, hãy viết tên bố mẹ em nhỏ nhỏ lên bàn tay tôi để tôi có thể nhớ ra.
Mog em hiểu rằg tôi sẽ hàh độg mạh mẽ và dứt khoát, nhưg bên trog tôi luôn cảm thấy lạc hướg và bối rối. (Xin đừg nói cho bạn tôi biết điều đó). Em đừg lo lắg nếu tôi bị đau khi trượt patah. Hãy ở bên tôi và chữa làh vết thươg bằg n~ nụ hôn của em.
Tôi thầm mog em sẽ chia sẻ cùg tôi 1 điều: Tìh Yêu là ở bên nhau nhưg ko phải mọi lúc. Chúg ta vẫn còn có n~ ng` bạn thân thiết. Tôi cũg mog em hiểu n~ hàh độg vs chút hờn ghen hay bảo thủ của tôi, tất cả chỉ bởi tôi cảm thấy ko yên tâm chứ ko phải vì em sai.
Và nếu chúg ta có phải chia tay nhau để tìm đến vs 1 ng` #, xin em đừg ghét tôi. Và nếu tôi khóc trc mặt em, đừg cười tôi. Đơn jản vì tôi alf ng` đàn ôg nhạy cảm theo cách...mạh mẽ và "manly" của 1 n`g đàn ôg.
Xin hãy đến vs tôi bằg trái tim chân thàh và đừg làm tôi tổn thươg. Vì khát khao khẳg địh là một ng` đàn ôg trog tôi ko thắg nổi thực tế: Đứg trc em, tôi vẫn chỉ là một "cậu bé". Tôi hứa sẽ luôn thàh thật vs em vì em xứg đags vs điều đó. Và tôi hứa sẽ luôn đi trc mở cửa cho em và mua vé khi hai đứa đi xem film.
Một điều nữa: Khôg, chắc chắn em ko béo. Vì thế xin đừg mãi hỏi tôi câu hỏi đó. Em cũg ko cần phải trag điểm đâu, vì trog mắt tôi em đã quá đẹp. Àh, đừg khó chịu nếu em cắt tóc nhưg tôi lại ko nhận ra điều đó nhé, vì trog mắt tôi em luôn là đẹp nhất.
Tôi mog sao em ko cho rằg tôi đag đòi hỏi quá nhiều từ em. Tất cả n~ điều ấy xuất phát từ khát khao muốn làm em hạh phúc. Tôi bắt đầu đi tìm em đây, dù em có là ai và ở bất kì nơi đâu. Àh, tên tôi là Derek.
Mãi là của em!
Derek
*
Gửi chàg trai!
Em ko biết anh là ai, chúg ta sẽ gặp nhau ở đâu và khi nào, nhưg em mog sao điều đó sẽ đến thật nhah.
Em cầu mog chúg mìh gặp nhau và yêu nhau, anh sẽ yêu em, vì em là em, chứ ko phải vì anh tìm đến em rồi hy vọg về 1 ai đó nhỏ nhắn hơn và xih hơn. Em mog sao anh sẽ ko so sáh em vs n~ cô gái có nụ cười tươi hơn. Em mog sao anh sẽ ko so sáh em vs n~ cô gái có nụ cười tươi hơn. Hãy là nơi để em tin tưởg, mag lại cho em n~ nụ cười và chăm sóc em mỗi khi em ốm.
Em cầu mog anh sẽ luộn nhớ rằg e, thik hoa cúc hơn hoa hồg, và màu em yêu thik thay đổi theo cảm xúc của em. Xin hãy nhớ rằg mắt em ko phải màu xah, mà là màu nâu, vs n~ chấm nhỏ xah nc biển.
Có thể em sẽ xấu hổ mà ko dám hôn anh trc, nhưg anh đừg ngại ngùg giốg em nhé. Hãy hôn em, vì em sẽ ko tát hay đẩy anh ra. Em chắc chắn rằg nụ hôn của anh là điều tuyệt diệu nhất trên thế giới.
Nếu một ngày nào đó chúg mìh hẹn hò, em mog sao anh sẽ ko phải trăn trở về nơi hai đứa sẽ đi hay nơi ánh ẽ đưa em tới. Điều quan trọg là em đk ở bên anh.
Nếu em khóc, ko phải là vì anh, hãy ôm em thật chặt. Nhưg nếu n~ giọt nc mắt của em là vì nah, em vẫn muốn đk lau hộ nc mắt trog vòg tay anh.
Một ngày nào đó nếu chúg mìh chia tay nhau, sẽ thật khó để vượt qua, nhưg em mog sẽ là 1 ng` babnj của anh. Lúc đó em hứa sẽ luôn nhắc mìh rằg anh cũg mog muốn hai đứa mìh là bạn, cho dù anh ko bao h` nói ra điều đó. KHi anh sẵn sàg, chúg ta sẽ là bạn của nhau, đk ko anh?
Một điều nữa, hãy nói cho em biết nếu em làm điều j` đó khiến anh ko vui, hay chỉ đơn giản là điều đó ko phù hợp vs anh.
Mọi mối quan hệ mới đều giốg như một trò chơi vs n~ quân bài, mà em chưa bao h` và sẽ ko bao h` có thể là 1 ng` chơi giỏi. Nhưg em sẽ cố hết sức để trở thàh 1 bạn gái tốt, để yêu anh bằg tất cả n~ j` chân thàh nhất, yêu con ng` anh mà ko đòi hỏi quá nhiều.
MÃi là của anh.
Sarah

"Đôi khi, tìh yêu ko phải là n~ điều hoàn hảo và tuyệt vời nhất, tìh yêu là n~ điều đơn giản và chân thàh để gắn bó hai ng` chưa hoàn hảo trog một mối quan hệ hoàn hảo, đó chíh là khi, một tìh yêu mới đk nảy sih."

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

Và anh đã hết yêu em rồi đấy

Nếu 1 buổi sáng ngủ dậy người đầu tiên anh nghĩ đến ko phải là em, mà là 1 cô bạn gái anh mới quen và mỉm cười về cá tính thú vị của cô gái đó. Như vậy có nghĩa là anh chuẩn bị đẩy hình ảnh em ra khỏi trái tim anh rồi đó

Nếu 1 ngày đẹp trời, anh ngồi xoá bớt tin nhắn điện thoại, khi nhìn thấy những tin nhắn của em. Anh delete ko chút ngần ngại, vậy là anh đã hết yêu em rồi đấy

Nếu khi anh đi chơi cùng bạn bè, điện thoại rung lên 1 hồi mà anh biết chắc, đó là em đang ở đầu máy bên kia nhưng ko 1 chút lưỡng lự anh tắt máy hoặc ko nghe. Ngay sau đó anh giải thích bằng 1 lí do thật cũ " anh để quên máy ở nhà". Vậy có nghĩa là anh đã xa em rồi đấy

Nếu 1 ngày vào yahoo anh ko còn nín thở chờ nick em sáng lên, ko còn chờ đợi những messenger của em, vội vàng nhắn tin cho những người khác mà quên mất 1 thói quen cũ là nhắn tin cho em. Vậy có nghĩa là anh sắp quên đc em rồi đấy.

Nếu khi anh về VN, việc đầu tiên anh nghĩ đến là rủ 1 cô ở HN đi coffe chứ ko phải là SMS cho em thì đó có nghĩa là chúng ta đã đến điểm kết thúc rồi đấy

... Any Anyway

Nếu khi khoảng cách địa lí đã là vấn đề với anh, khi đó anh đã hết yêu em rồi đấy

Nếu đi chơi với bạn bè hoặc cafe với 1 cô gái nào đó mà chợt quên đi em thì có nghĩa là anh đã hết yêu em rồi đấy

Nếu khi người ngoài hỏi đến cô bạn gái của anh có phải là em hay ko, anh giãy nảy lêm một mực phủ nhận. Vậy là hết yêu rồi đấy

Là trc khi sắp lên máy bay anh cũng ko gọi điện, nhắn tin tạm biệt em. Đã đến lúc cần phải suy nghĩ lại tất cả.

Nếu khi em hỏi anh " Anh còn yêu em ko? ", anh im lặng ko trả lời. Vậy có nghĩa là anh đã hết yêu em rồi đấy

Và nếu anh đọc đc entry này mà chợt lạnh gáy vì tại sao nó đúng thế, có nghĩa là anh đã tìm ra đc câu trả lời rồi đấy. Đi tiếp hay dừng lại?

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

Yêu xa - 2 từ thật đơn giản. Thế mà mọi thứ chưa bao giờ giản đơn anh nhỉ?
Yêu xa là trông ngóng.
Yêu xa là nhớ đến mỏi mòn.
Yêu xa là những khoảnh khắc tủi thân và òa khóc vì cần một bờ vai nhưng không thấy.
Yêu xa là những lúc thương nghẹn lòng mà không thể ở bên để sẻ chia chút ấm hơi.
Không dám nhắc đến những Nhớ thương, sợ thương trào thành nước mắt.Yêu xa là xa những cái nắm tay, xa những vòng ôm, xa môi hôn và xa cái nồng nàn của mùi hương quen trên tóc.
Yêu xa là đôi khi đi ngoài phố nhìn người ta đi bên nhau hạnh phúc, trao nhau những ánh nhìn ấm áp mà bỗng cảm thấy tủi thân, ghen tị, thèm một cái siết tay tiếp thêm can đảm.
Yêu xa chỉ bằng những lời nói, chỉ bằng những cú điện thoại ngắn ngủi, chỉ bằng những bài hát cả 2 cùng nghe, cùng 1 thời điểm, ở 2 nơi.

Yêu xa, mỗi lần gặp lại có biết bao chuyện​

muốn kể, nhưng khi gặp thì chẳng nói được jì, chỉ nhìn nhau mỉm cười, như để bù đắp lại những tháng ngày cô đơn.​

Yêu xa, mới nhận ra bản thân có khả năng​

chờ đợi, có bản lĩnh từ chối tất cả, chỉ dành lại tình cảm cho một người duy nhất, quan trọng.

Yêu xa là những phút vui thật là vui khi nhìn thấy số điện thoại người kia đang gọi.​

Yêu xa là thương nhớ.Là mỏi mòn. Là cần 1 bờ vai nương tựa. Là cần 1 vòng tay ôm, xua đi tủi hờn. Là những giọt nước mắt, là nụ cười. Là tình yêu. . .Dù gần hay xa, tình yêu vẫn là tình yêu​

Chân thành, tin tưởng, tôn trọng đối phương, và những thứ ko tên khác, tất cả cộng lại, sẽ thành tình yêu.​

Anh nè, hứa với em nhé, dù anh ở xa em, ko thể là người chạy đến bên em đầu tiên khi em mệt mỏi….Nhưng tạo hoá đã chọn rồi, chọn anh đặt vào trong tim em. Vậy nên,
[Em Yêu Anh Nhất]

[Đến và lại đi như 1 cơn gió]

[Mát nhẹ]

.....

...

..

.

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

Khi tôi là con trai...(dễ thương ^^)

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi con gái làm việc nhà. Trăm thứ việc không tên, lộn tùng phèo. Vào tay con gái cà rốt biến thành hoa, mướp đắng biến thành chuột... Chẳng ai biết con gái khẽ dấu ngón tay dán kín băng Urgo. Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi thấy con gái bỏ bữa... Sợ bị chê là béo. Chẳng như con trai ăn bao nhiêu thì cứ vô tư, không phải lo số đo 3 vòng. Con gái đói ngất xỉu vẫn nhất quyết giảm cân. Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi thấy con gái nhăn mặt. Mỗi tháng vài ngày chiến sự, stress và mệt mỏi vô cùng, con gái vẫn cố mỉm cười, giấu cái nhíu mày khó chịu. Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi con gái khóc. Lúc đó con gái cần một bờ vai lớn, một bàn tay ấm... Con gái khóc mà vẫn băn khoăn: không biết có làm phiền người ta không? Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn khi con gái yêu. Yêu người ta mà không dám nói trước. Yêu người ta mà cứ dấu trong lòng. Là con trai, nói ra có phải dễ dàng hơn không? Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi con gái ốm. Người rã rời mà vẫn lo mình xấu, sợ con trai không yêu. Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi con gái soi gương. Vài đốm mụn, vài nếp nhăn không làm con trai nghĩ ngợi. Con gái mất ăn mất ngủ vì lo, sợ già, sợ ế. Thương quá!

Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn mỗi khi đi chơi một mình. Không dám vào quán cafe lạ, không dám đi xem phim, không dám về nhà muộn... Sợ người ta nghĩ sai. Thương quá!

Con gái làm gì cũng phải cố gắng gấp đôi con trai.
Con gái vẫn bị ăn mâm dưới trong ngày giỗ.
Con gái vẫn là người dọn dẹp sau một bữa liên hoan.
Con gái vẫn là người ngồi lắng nghe tâm sự của bạn bè dù trái tim con gái đang rên rỉ.
Con gái vẫn là người bị trách mắng nhiều hơn mỗi khi phạm lỗi.
Con gái vẫn là người đau khổ nhiều hơn mỗi khi break-up.
Con gái vẫn là người bị quản lý chặt hơn mỗi khi ra khỏi nhà...
Con gái dù có mạnh mẽ đến đâu, cũng cần một điểm dựa.....................
Khi tôi là con trai, tôi sẽ thương con gái nhiều hơn.

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

Tình ảo...

Cô đặt điện thoại xuống bàn. Tự cười với mình. Phải rồi, cô và anh làm gì có kỉ niệm. Cô và anh đã bao giờ gặp nhau đâu!!!

Thứ... ngày... tháng... năm...

Cô online. Anh thừa biết tối thứ bẩy nào cô cũng online nhưng anh vẫn hỏi một câu vu vơ “kiếm chuyện làm quà”: “Không đi chơi với người yêu mà lại online thế này à?”

Cô gửi cho anh một mặt cười và trả lời: “Vô duyên như em làm gì có người yêu mà đi chơi chứ?”

Anh cười ha hả: “Hay là lấy anh, đằng nào anh cũng có mười cô vợ chờ sẵn rồi, thêm em là mười một, cưới một thể cho đỡ tốn kém”.

Cô biết anh chỉ đùa thế thôi và cô cũng đùa theo. Thế là, cô trở thành vợ-thứ-mười-một của anh.

Thứ.. ngày... tháng... năm...

Điện thoại reo khi cô đang ăn sáng. Một số máy lạ hoắc gọi cho cô. “Ai nhỉ?” cô thắc mắc. Hóa ra là anh gọi. Anh bảo, hôm qua là sinh nhật bạn anh, tụi anh đi nhậu với nhau, về nhà anh muốn nói chuyện với một ai đấy và anh nghĩ đến cô. Cô và anh huyên thuyên đủ chuyện trên trời dưới đất. Từ chuyện con cá cảnh nhà anh, đến chuyện con mèo nhà cô. Toàn chuyên linh tinh mà cô và anh buôn đến hơn hai tiếng đồng hồ. Buôn xong cô ngủ một mạch đến chiều, chưa bao giờ cô buôn điện thoại lâu như thế...

Tôi hôm đấy cô online như thường lệ. Cô lại gặp anh. Cô nhanh nhảu kể chuyện tình yêu trước kia của cô cho anh nghe. Nghe xong anh cười và bảo cô rằng suy nghĩ của cô lạ kỳ quá, cô cần một người uốn nắn cho cô. Và anh đã nhận nhiệm vụ uốn nắn ấy.

Từ đấy ngày nào anh cũng gọi điện cho cô.

Cô có một người tình trong mộng...

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

- Thật ra chuyện của chúng ta là gì? Cô hỏi anh.

+ Tại sao em lại hỏi thế?

- Vì mỗi lần gọi điện cho em anh đều hỏi em có nhớ anh không?

+ Thì em là vợ thứ mười một mà.

- Không phải, thế thì anh sẽ không giận em khi em trả lời không.

Anh ngập ngừng:

+ Anh đang cưa cẩm em, anh cưa cẩm em có được không?

Cô im lặng một lúc rồi nhẹ nhàng:

- Được ạ

Thứ... ngày... tháng.. năm...

+ Em có yêu anh không?

- Anh nói gì ạ. Cô vờ như không nghe rõ.

+ Em có yêu anh không. Anh nhắc lại.

- Em chẳng nghe thấy gì cả, điện thoại khó nghe quá.

+ Em có yêu anh không. Anh lặp lại to hơn.

- Tất nhiên là có, anh biết rồi còn hỏi. Cô sung sướng trả lời anh.

Cô bị ngã xe. Anh vội vàng gọi điện hỏi thăm cô thế nào? Cô lằng nhằng với lý do vì sao cô bị ngã. Anh gắt lên trong điện thoại. Anh muốn hỏi cô xem chân cô có bị làm sao không, có đau lắm không. Anh nói, cô rất quan trọng với anh. Và anh lo lắng cho cô rất nhiều. Cô tủm tỉm cười. Chân bị ngã không còn thấy đau nữa. Tình cảm của anh, quan tâm của anh làm cô thấy hạnh phúc.

... dù sự thật thì cô chỉ gặp anh qua mạng.

Điện thoại nhà anh hỏng. Anh bảo thế để giải thích tại sao dạo này anh không thường xuyên gọi điện cho cô. Cô biết đấy chỉ là cái cớ, nhưng cô tin tưởng anh, anh có lý do của anh. Ngày nào cô cũng online để chuyện trò với anh.

Bốn hôm nay cô online nhưng không thấy anh. Cô gửi offline cho anh, không thấy anh trả lời. Cảm giác lo lắng, hoài nghi, sợ sệt bắt đầu dâng lên trong cô.

Cô trách anh tại sao dạo này anh ít quan tâm đến cô. “Anh bận”, anh chỉ nói được mỗi câu như thế và khẳng định “em cũng biết anh bận còn gì?” Cô biết, nhưng trước kia dù bận đến đâu anh cũng không bỏ mặc cô như vậy...

+ Chúng ta dừng lại nhé!

- Tại sao? Cô hỏi.

+ Anh cần kỉ niệm để nuôi dưỡng tình yêu nhưng chúng ta không có kỉ niệm.

- Vâng ạ.

Cô đặt điện thoại xuống bàn. Tự cười với mình. Phải rồi, cô và anh làm gì có kỉ niệm. Cô và anh đã bao giờ gặp nhau đâu!!!

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

....Đừng để tình yêu mãi mãi là “bí mật”....

Nếu bạn đang cảm một ai đó, đừng do dự, hãy thổ lộ cho người ấy biết. Đừng để tình yêu của mình mãi mãi bí mật.

Có một chàng trai bị bệnh ung thư, anh mới 19 tuổi nhưng có thể chết bất kì lúc nào vì căn bệnh quái ác này. Anh hay đi bộ dọc con phố gần nhà. Một lần, khi đi qua một cửa hàng bán CD nhạc, nhìn qua cửa kính anh đã thấy một cô gái. Cô gái rất xinh đẹp với một nụ cười hiền lành - và anh biết đó là "tình yêu từ ánh mắt đầu tiên”.

Anh vào cửa hàng và lại gần cái bàn, nơi cô gái đang ngồi. Cô gái ngẩng lên hỏi:

- Tôi có thể giúp gì được anh? - Cô gái mỉm cười và đó quả là nụ cười đẹp nhất mà anh từng thấy.

- Ơ... - anh lúng túng - Tôi muốn mua một CD...

Anh chỉ bừa một cái CD trên giá rồi trả tiền.

- Anh có cần tôi gói lại không - Cô gái hỏi, và lại mỉm cười.

Khi nhận gói CD đẹp mắt từ tay cô, anh tần ngần cầm lấy rồi đi về. Sự nhút nhát khiến anh chẳng dám nói gì hơn. Từ hôm đó, ngày nào anh cũng tới cửa hàng, mua một chiếc CD và cô gái bán hàng lại gói cho anh. Những chiếc CD đó, anh đều đem về nhà và cất ngay vào tủ. Anh vẫn chưa dám làm quen với cô. Mẹ anh cũng phát hiện ra việc này và khuyên anh cứ nên làm quen với cô gái xinh đẹp kia. Ngày hôm sau, lấy hết can đảm, chàng trai lại đến cửa hàng bán CD. Rồi khi cô gái đem chiếc CD vào trong để gói, anh đã để một mảnh giấy ghi tên và số điện thoại của mình lên bàn. Rồi anh cầm chiếc CD đã được gói như tất cả mọi ngày - đem về.

Ngày hôm sau, anh không ghé tiệm CD để mua hàng nữa.

Ngày hôm sau, cô gái ngập ngừng ghé nhà tìm anh. Căn nhà không còn hơi ấm của anh nữa, anh đã mãi mãi ra đi sau một lần trở bệnh nặng. Khi nghe tên cô, người mẹ đã òa khóc. Cô được đưa vào phòng của anh, trên bàn, cô sững người khi nhìn thấy hàng chồng, hàng chồng CD được gói cẩn thận, tất cả chưa hề được mở ra. Người mẹ rất ngạc nhiên khi thấy cô run rẩy mở từng chiếc CD do chính tay mình gói. Những mẩu giấy rơi ra... "Chào anh, anh dễ thương lắm - Em tên J." , "Chào anh, anh khỏe không? Mình làm bạn nhé? - J." Trong mỗi hộp gói CD đều có một mẩu giấy cô âm thầm gửi tình yêu cho anh... Nhưng anh đã không bao giờ được biết điều đó!...

Có thể, bạn cho rằng sẽ đau đớn lắm nếu như bạn yêu người đó và không được đáp lại... Nhưng sẽ còn đau đớn hơn nếu như bạn yêu người đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào. Cuộc đời rất ngắn ngủi và dường như chúng ta không có đủ thời gian cho tình yêu. Ôi! Hãy đừng ngần ngại giấu đi một lời yêu thương. Nhạc sĩ Trịnh Công Sơn cũng đã từng nói: "Khi bạn hát một bản tình ca là bạn đang muốn hát về cuộc tình của mình. Hãy hát đi đừng e ngại. Dù hạnh phúc hay dở dang thì cuộc tình ấy cũng là một phần máu thịt của bạn rồi".

Theo Mực Tím

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

6 lý do để anh hok còn yêu em

Một cô gái hỏi bạn trai của mình:
-Tại sao anh yêu em?
-Sao em lại hỏi như thế,làm sao anh tìm được lí do gì chứ!-Chàng trai trả lời.
-Không có lí do gì tức là anh ko yêu em!
-Em ko thể suy diễn như vậy đuợc.
-Nhưng bạn trai của bạn em luôn nói với cô ấy biết những lí do mà anh ta yêu cô ấy.
-Thôi được,anh yêu em vì em xinh đẹp,giỏi giang,nhanh nhẹn.Anh yêu em vì nụ cười của em,vì em lạc quan.Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác.
Cô gái cảm thấy rất hài lòng.
Vài tuần sau,cô gái gặp một tai nạn khủng khiếp nhưng thật may,cô ấy vẫn còn sống.Bỗng nhiên cô trở nên cáu kỉnh vì cảm thấy mình vô dụng.Vài ngày sau khi bình phục,cô gái nhận được một bức thư từ bạn trai của mình:
“Chào em yêu!
Anh yêu em vì em xinh đẹp.Thế thì với vết sẹo trên mặt em bây giờ anh ko thể yêu em được nữa.
Anh yêu em vì em giỏi giang nhưng bây giờ em có làm được gì đâu.Vậy thì anh ko thể yêu em được.
Anh yêu em vì em nhanh nhẹn nhưng thực tế là em đang ngồi trên xe lăn.Đây ko phải là lí do giúp anh có thể yêu em.
Anh yêu em vì nụ cười của em nhưng cả tháng nay rồi anh chẳng thấy em cười.Anh có nên yêu em nữa không?
Anh yêu em vì em lạc quan.Bây giờ anh ko yêu em nữa vì lúc nào em cũng nhăn nhó,than vãn.
Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác nhưng bây giờ mọi người lại phải quan tâm đến em quá nhiều.Anh ko nên yêu em nữa.
Đấy,em chẳng có gì khiến anh phải yêu em vậy mà anh vẫn yêu em.Em có cần một lí do nào nữa ko,em yêu?”
Cô gái bật khóc và chắc chắn cô ko biết một lí do nào nữa.Con bạn,bạn có bao giờ hỏi những người thân của bạn lí do vì sao họ yêu bạn ko?Tình yêu đôi khi ko nhất thiết phải có một lí do.”

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

100 điều lãng mạn nhất.....

1. Cùng nắm tay nhau đón giao thừa.
2. Đột nhiên tặng một bông hoa chẳng vì dịp gì cả, chỉ vì tự dưng thấy yêu quá thì tặng thôi.

3. Đón bình minh và hoàng hôn ở bến Hàn Quốc.
4. Cùng thả diều ở một triền đê ngoại ô trong ánh hoàng hôn.
5. Đặt cho nhau một biệt danh thật hay ho mà nghe vừa đáng yêu vừa buồn cười.
6. Viết cho nhau một tấm thiếp nhỏ rồi lẳng lặng nhét vào ví trước lúc chia tay để khi về đến nhà đối phương sẽ giở ra đọc.
7. Đan tặng nhau một cái khăn vào lúc mùa đông chẳng hạn. Chắc chắn ấm đến ngột ngạt cho mà xem.
8. Tặng nhau một nụ hôn bất ngờ.
9. Viết một câu chuyện tình cảm, tự design một cái flash, một cái thiệp hand-made hoặc là một bài hát tặng người yêu.

10. Cùng chúc nhau ngủ ngon vào lúc 12h đêm.
11. Thu âm một bài do chính mình hát để tặng người kia. Hoặc cùng nhau thu âm một bài hát cũng là một ý kiến hay.
12. Nhân tiện nói đến chúc ngủ ngon vào lúc 12h thì buổi sáng lúc thức dậy nhắn tin chúc nhau một ngày tốt đẹp.
13. Cùng nhau đạp xe đạp đôi trên những con đường đẹp và lãng mạn.
14. Lâu lâu thỉnh thoảng cùng nhau đi dưới mưa. Lưu ý là rất dễ ốm đấy nên hạn chế thôi nhé!
15. Cùng nhau chèo thuyền vào một buổi chiều tà…
16. Học guitar dù chẳng có năng khiếu để đánh tặng người mình yêu bài hát mà cô ấy thích…
17. Bất ngờ trở về sau bốn năm du học, lù lù xuất hiện trước cửa văn phòng người còn lại và nhăn nhở cười với hộp chocolate trong tay (chống chỉ định với người ghét chocolate): “Anh.em về rồi đây!”.
18. Ngồi hát “sống” cho người ấy nghe suốt ba giờ đồng hồ và sau đó về nhà ngậm chanh muối một tuần liền.
19. Vờ như là quên một sự kiện nào đó mang tính kỉ niệm của hai người nhưng hóa ra đã lặng lẽ chuẩn bị thật chu đáo và đầy tính bất ngờ, làm đối tượng chỉ có mà há hốc mồm không nói được chi hết.
20. Những tin nhắn lúc 2-3 h sáng kiểu như “Anh. Em đang ngủ nhưng tự nhiên tỉnh dậy và thấy nhớ em.anh quá…”.
21. Hai người không ở gần nhau nhưng cùng nghe một bài hát ý nghĩa qua Yahoo! Messenger (bằng PC call).
22. (Dành cho con trai ): đèo người yêu đằng sau, người đó ôm và “mi” vào tai.
23. Ăn chung một cốc kem hoặc chè, hoặc cái gì đấy.
24. Lăng xăng đi kiếm khăn giấy khi bạn khóc, rồi không tìm được, đành bối rối chìa tay ra và nói “Cho mượn áo đồng phục này”.
25. Cắn vào bàn tay.
26. Bỏ cả buổi để ngồi đợi rước người đó về, hoặc để gặp và nói câu chúc ngủ ngon.
27. Đi chơi thay vì xe máy thì gửi xe ở thương xá Tax, đi bộ vòng vòng chung quanh trung tâm thành phố.
28. Dựa vào nhau (khi buồn… ngủ và buồn đời).
29. Ngồi ngắm sao đêm (đếm… mặt trăng).
30. Bất ngờ gửi một tin nhắn ngộ nghĩnh hoặc vài lời nói yêu thật ngọt ngào qua di động, hoặc gửi tặng một bài nhạc chuông mà người đó yêu thích.
31. Ngày cuối cùng ở bên nhau (hôm sau là phải lên máy bay đi học tiếp) tự nhiên đang đi chơi cùng nhau mà trời mưa (phải là mùa đông mới được) (Chống chỉ định: bạn nào không được đi xa và không xem kĩ dự báo thời tiết trước khi đi chơi là…!).
32. Làm một blog chung cho hai người.
33. Lấy ảnh người yêu làm theme và avatar trong blog hoặc ngay trên phông của màn hình.
34. Cùng đi chụp ảnh chung vài kiểu tình cảm của riêng hai người thôi.
35. Tự học làm một món ăn gì đó thật ngon mời người yêu (tình yêu là nó phải đi qua cái dạ dày. Khuyến khích các bạn nữ, đặc biệt những bạn đã đang và sắp lập gia đình).
35. Thật là lãng mạn và êm dịu nếu đang mỏi mệt được… đấm bóp mát xa phải không nào?
36. Cùng làm chung một tấm bưu thiếp.
37. Một ngày của riêng hai người, không gia đình, không bạn bè, không tất cả mọi thứ… cả thành phố nhỏ bé này, để đến một nơi thật xa nào đó.
38. Mua thật nhiều bóng bay tặng cô ấy.
39. Tổ chức sinh nhật cho người mình yêu (hoặc thích).
40. Thỉnh thoảng quay những đoạn băng video nhỏ, chỉ để nói “I love you” hoặc để bày tỏ bạn thích cô ấy như thế nào, những điểm đáng yêu nào của người ấy khiến bạn rung động mặc dù vẫn biết yêu chẳng cần phải có lý do nào cả.
41. Trên con đường mùa thu dài và thẳng chỉ có hai người tay trong tay (lá vàng rơi lả tả thì càng tốt, tăng thêm yếu tố lãng mạn).
42. Hai người cùng nấu ăn.
43. Phóng xe dưới trời mưa phùn buổi tối (chú thích phải là mưa phùn vì nếu mưa to chỉ thích hợp cho việc đi bộ, phóng xe rát mặt lắm, mà xe phải là xe máy, chứ xe đạp hay ô tô thì cũng căng).
44. Hai người cùng đi chơi SEGA (đặc biệt chú ý đến trò gắp thú nhé!)
45. Tranh nhau ăn cái gì đấy (tranh vừa thôi, không lại dẫn đến đánh nhau thì… phiền).
46. Hai người cùng đi xem phim ma (phim ma càng kinh dị càng tốt).
47. Anh bạn trai lúi húi nấu ăn và hỏi người yêu “Em ăn cay ít hay nhiều?” rồi hỏi “Mình ăn chung một tô nhé?” (Một sự quan tâm sâu sắc mà bình dị nhỉ?)
48. Cả 2 cùng “đi về phía mưa” (yếu tố hàng đầu là phải có ôtô và cả xe máy nữa!).
49. Đến nhà em ấy, nhưng không vào, gọi điện thoại buôn chuyện như thể đang ở nhà mình ấy, rồi sau đó hỏi em ấy “Em có muốn gặp anh không?”, em ý ra mở cửa thì có ngay anh bay đến đấy! (Chú thích: nên đem theo một món quà hoặc một đồ ăn gì đó thì sẽ càng tạo ấn tượng hơn).
50. Cùng ngồi trên đồng cỏ ngắm sao.

_ღŃ♠Ä♣Ħ♥Şღ_

51. Cầm gối “oánh” nhau.
52. Cả hai cùng tới cánh đồng hoa hướng dương chơi trong những dịp kỉ niệm.

53. Chơi trò tự mặc thêm áo vào mùa hè.
54. Chơi trò… nhìn nhau xem ai chớp mắt trước.
55. Với tớ thì ở xa nhà thế này, mỗi tuần một lá thư và ngày nào cũng nhận được e-mail là điều hạnh phúc. Chỉ đơn giản vậy thôi.
56. Lãng mạn là khi bất chợt cô ấy nắm tay, không lý do.
57. Lãng mạn là khi chợt nghĩ về cô ấy khi đêm về, mỉm cười không suy nghĩ.
58. Lãng mạn là khi cô ấy ngồi ở nhà mình và nói “Em đã cảm thấy như đây là ngôi nhà thứ hai của mình”.
59. Lãng mạn là khi cô ấy nói rằng, “Em có bất ngờ cho anh” và hôn nhẹ lên má mình.
60. Lãng mạn là khi mình cầm bông hồng đến tặng, cô ấy không nhận, đủ để khiến mình buồn và quay đi. Rồi cô ấy vòng tay từ sau ôm lấy mình, nói “Điều em cần là trái tim anh yêu em cơ” thật nũng nịu.
61. Lãng mạn là khi trong đêm Giáng sinh, cô ấy nằng nặc bắt mình dừng xe để yêu cầu mình mở quà dù mình không muốn. Và rồi trong gói quà ấy, có chiếc khăn của cô ấy tặng mình và tấm thiệp ghi rằng “Em yêu anh nhiều hơn những gì em có thể trao anh hàng vạn lần”.
62. Close your eyes and say good night
And hold me till the morning light
When the sun comes shinning through…
(According to “without you”)

63. Đang đi thở trong công viên, nhìn mọi người tay trong tay mà buồn hiu, bỗng nhiên nhận được điện thoại, nghe giọng người ấy trong máy “Anh.em thương em.anh nhiều hơn những gì anh.em có thể nói!”, rồi tiếp đó là bài hát mà mình yêu thích (Everyday I love you chẳng hạn).
64. Lãng mạn là khi bạn mơ màng nhìn một cô gái nào đó khá đẹp trên đường, người yêu bạn ghen và nhéo bạn. Bạn quay lại và nói: “Người ta đẹp vô cùng em ạ, nhưng không phải là người anh yêu. Thật tiếc cho họ, vì anh đã yêu em rồi”.
65. Lãng mạn là khi bạn nghe một bản nhạc hay có giai điệu nhẹ nhàng. Bạn sẽ dịch bài hát đó, viết lời Việt cho bản nhạc đó, thu âm lại và tặng cho nàng nhân một dịp nào đó…
66. Viết tặng bạn của bạn một bài thơ, về một việc gì đó hai người đã từng làm…
67. Dậy sớm đi mua một bó hoa hướng dương to sụ (hoa hướng dương hơi bị khó tìm) tặng cho bạn của bạn.
68. Ngồi ở Hồ Tây vẽ một bức tranh tuyệt đẹp để tặng cho người yêu!
69. Lãng mạn là khi đêm về trong sự cô đơn trống trải, hình dáng cô ấy lại hiện về ở nơi nào đó trong tâm trí bạn, thật mơ hồ…
70. Lãng mạn khi đi xa được em yêu làm cho muối vừng mang đi.
71. Lãng mạn khi một đêm ngoài trời mưa gió được người yêu ở xa gọi điện đánh tặng một bản romance.
72. Lãng mạn khi đang hết tiền bỗng nhiên được cho tiền, rồi ngồi nghĩ bao nhiều điều lãng mạn sắp tới sẽ làm khi có tiền trong tay…
73. Lãng mạn là khi đang tuyệt vọng thì nhận được sự quan tâm sâu sắc và tinh tế của em.
74. Được chồng làm giúp việc nhà vào ngày nghỉ.
75. Cùng nhau ra biển, nắm tay, dựa đầu vào vai người ấy, ngồi như vậy cả ngày mà không nói gì hết…
76. Điều lãng mạn đã được thưởng thức là cùng đi chơi xa, và chàng tự tay chuẩn bị sẵn một bữa trưa rất thịnh soạn… rất bất ngờ, không nghĩ là có thể chu đáo đến thế…
77. Lãng mạn là hôn tạm biệt trước khi ra khỏi nhà và khi về đến nhà thì hôn yêu thương.
78. Lãng mạn là khi nàng đang đi vệ sinh bị mắc kẹt thì ta chìa ra một cuộn ZEWA siêu mềm.
79. Lãng mạn là khi trời đang mưa tầm tả, cái áo mưa nàng sơ ý để lại trong giỏ xe thì lại bị “ai đó” lấy mất rồi. Đúng lúc nàng băn khoăn thì ta xuất hiện nhường lại cái áo mưa duy nhất của ta cho nàng sau đó nhanh chóng đội mưa ra về, chẳng để nàng kịp từ chối! Nhưng mà đừng thật thà quá, đi đến góc phố thì nhớ mà dừng lại lấy cái áo mưa của nàng ra mà dùng nhé!
80. Lãng mạn là khi nàng bị một “choai choai” trêu chọc thì bạn xuất hiện và bằng vài lời dọa nạt khiến cả lũ “tếch” thẳng. Tuy nhiên bạn nhớ phải bảo mấy thằng bạn đóng cho đạt vào đấy nhé, và nhớ là đừng có xuất hiện trước mặt nàng lần thứ hai.
81. Lãng mạn là khi nàng đang đi xe đạp bị tuột xích thì có một… cây trắng (áo trắng, quần trắng, tất trắng, giày trắng) đỗ xe đạp ngay cạnh (xe cuốc càng tốt). Sau đó chẳng nói chẳng rằng lao vào hì hục nắn xích lại cho nàng mà chẳng nề hà gì cả!!! Sau đó hai người sóng đôi vừa đạp xe vừa nói chuyện vui vẻ như chẳng hề để ý đến những vết dầu mỡ lấm lem trên áo chàng trai. Cái này thì mất 5 nghìn ra hàng sửa xe thì bảo ông bác sửa xe dạy cho cách phá rùi nắn lại xích, cực kì đơn giản! Tuy nhiên về phần cây trắng tớ xin lưu ý là nên chơi đồ rẻ tiền thôi chứ đừng chơi đồ hiệu, không phải cái quảng cáo bột giặt là nó giặt được hết thật đâu.
82. Lãng mạn là khi đi cùng nàng đến một nhà hàng có ánh đèn, ánh nền lung linh.
83. Lãng mạn là khi ngủ mơ, nói mê cũng chỉ nói tên nàng.
84. Lãng mạn là khi ta đưa cho nàng chiếc khăn mùi soa khi nàng có chuyện buồn.
85. Lãng mạn là khi bật Mp3 và mỗi người một tai nghe.
86. Lãng mạn là khi đi chơi bù khú cả bọn bạn nhậu, bất chợt nhận đựơc tin nhắn của nàng “Dạ dày của anh đã chứa đủ 2/3 lượng bia rượu chưa? Nếu đủ rồi, thì anh chỉ nên chứa thêm 1/6 nữa thôi nhé vì còn phải để lại 1/6 để ngồi cùng em”. Eo ơi, lãng mạn ghê gớm.
87. Điều lãng mạn có mặt ở một nơi rất xa vào đêm Noel (
Osaka chẳng hạn), đi chơi với một người, cả đêm. Cho dù ngày hôm sau phải quay trở về VN… Hic hic, hơi bị khó thực hiện… (quá khó, tiền đâu ra).

88. Cắn nhẹ vào tai hoặc hôn ngưòi yêu sau khi đã nói thầm điều gì đó, chẳng hạn: Con mèo con bé nhỏ của anh, yêu em nhất trên đời (nhớ là cắn nhẹ thôi đấy, mà thấy tai ai bẩn quá thì nên bỏ qua mục này).
89. Nhắn tin vào sáng sớm: Hôm qua anh quên chưa chúc em ngủ ngon, chúc cưng yêu một buổi sáng tốt lành!
90. Ngồi đợi trước của nhà nàng và nói anh đợi em đã lâu rồi mặc dù bạn mới đợi nàng có chút xíu
91.Tặng hoa nàng vào ngày 20/11 và nói rằng em đã dạy anh biết thế nào là tình yêu, em là cô giáo, là cuộc đời của anh hoặc: “Anh đã được dạy thế nào là nửa kia của cuộc đời mình kể từ khi em bước chân vào trái tim anh”.
92. Một ngày nắng đẹp hai người thong dong di dạo bên bờ hồ (hồ phải đẹp và thơ mộng nhé, đi cái hồ nào bốc mùi rác thì đúng là… hỏng hẳn).
93. Vào một ngày đẹp trời… Anh nói anh không thể chịu nổi em nữa rồi… trong khi nàng ngơ ngác thì chàng tiếp tục: Sao em cứ làm anh không thể ngừng yêu em thế => ngất! (Dự đoán của giới chuyên môn là không một cô gái nào không sướng trước câu nói này, nếu không phải xem lại tình cảm của cô ý với bạn!)
94. Sắm một bộ áo, quần, nhẫn, dây chuyền, đồng hồ và đủ thứ khác có đôi để dùng (một phương pháp khẳng định bản quyền rất lãng mạn).
95. Vào một ngày đẹp trời sao hai người không rủ nhau đi nặn tượng rồi tô tượng làm linh vật cho tình yêu của mình nhỉ? (Nếu bạn có dại dột nghe theo cái ý kiến này thì phải nhớ nằm lòng câu nói: Méo mó có hơn không).
96. Viết cho người yêu một tấm thiệp trong đó ghi câu I LOVE YOU qua 72 thứ tiếng!
97. Cùng nhau đi thăm một số “địa danh” dành cho những nguời đang yêu như: bến Hàn Quốc, đường Hàn Quốc, bãi đá… và kể cho nàng những câu chuyện tình yêu liên quan đến các địa danh (ví dụ như “Đồng nghiệp lãng mạn” hay “ba ngày yêu hơi hơi” chẳng hạn).
98. Cùng nhau thức đêm để đợi ngắm giây phút hoa quỳnh nở.
99. Viết nguyện ước yêu nhau của hai người trong một năm vào một tờ giấy, nhét tờ giấy vào một cái chai, cho cái chai vào một cái hộp, đem chôn cái hộp ở một chỗ kín trong công viên bách thảo (hay vườn nhà bạn cũng được). Đến kỷ niệm một năm ngày yêu nhau thì đào lên, lúc đấy, người này đọc của người kia viết cái gì thì thú phải biết!
100. Điều thiêng liêng nhất: Vâng, đó chẳng gì hơn là bạn cùng người yêu ngồi đọc hết 99 điều lãng mạn trên rồi lần lượt thực hiện chúng.

P

phalaibuon

thanks cậu nha
hay thiệt đó
tiếc là tớ chỉ có thể đọc 1 mình
nhưng mà cho cả 2 người
:D

Top Bottom