Những bức thư tình chưa gửi....

R

rayno

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

(*)
Thỏ ah ! củng đã lâu rồi em không đuợc nói chuyện với anh , dù đả chia tay nhưng thật sự em vẩn còn rất yêu thỏ , cách đây 3 tháng bỏ rơi em 2 tuần , không nói gì với em , không gặp em ,rồi 1 ngày thứ 7 thỏ hẹn em ra ngoài và nói là em với thỏ không hợp và nên chia tay ,thực sự lúc đó em rất buồn , chỉ mong đó là trong phút nhất thời thỏ nói vậy ,nhiều người khuyên em nên cho thỏ 1 thời gian và thỏ sẻ quay lại , thế rồi 1 tuần , 2tuần không gặp thỏ , em hẹn thỏ ra truớc noel 1 ngày tính tặng quà cho thỏ nguôi giận , nhưng thật buồn khi gặp thỏ , chua kịp nói câu nào thỏ đả nói không còn cảm giác gì voi em nua ,em hỏi thỏ có bạn gái không thỏ nói không rồi lại hỏi ly' do tại sao đối xử vậy voi em , thỏ nói là thỏ không xứng để em yêu đâu , quên thỏ đi . Thỏ có biết nghe xong mấy câu thỏ nói em buồn lắm không ,mình quen nhau 5 tháng vậy mà chi 2 tuần không gặp ,thỏ nói là hết cảm giác rồi .Thế rồi 2 tháng tiếp tục không gặp thỏ , tuần vùa rồi đi an tết gặp thỏ , thỏ làm như em là nguoi xa lạ không thèm chào em , ngồi chung bàn và kế bên thỏ ca 5h thế mà thỏ cứ im lặng ,
Thỏ biết không , để quên thỏ em đả quen với rất nhiều bạn trai nhưng vẩn không ai lấp vào khoảng trống của thỏ đuợc , dù cho ho rất tốt với em . trong lòng chỉ mong ước thỏ quay lại dù biết rằng sẻ mải mải là 1 giấc mơ .
Lá thư này giống như tâm sự của em , chỉ mong có 1 ngày nào đó thỏ hiểu rằng lúc nào củng có 1 nguời quan tam cho thỏ , mong thỏ được vui vẻ ; dù rằng em vẩn cô đơn 1 mình

R

rayno

(*)
Hôm nay đọc được những dòng tin nhắn của em mà lòng anh thấy buồn quá...trong lòng anh cảm thấy bị hụt hẫng quá...người ta nói thật đúng...hi vọng càng nhiều thì thất vọng lại càng nhiều....anh biết em có lý do của riêng em...anh không thể nào xen vô được...nhưng thật sự anh muốn gặp em...dù chỉ 1 chút xíu anh cũng mãn nguyện rồi...đã 3 năm anh mong mỏi...3 năm anh đợi chờ....3 năm ngày nào anh cũng chỉ ôm hình bóng của em vào giấc ngủ...anh chỉ mong đến 1 ngày nào đó cùng em tương phùng...khi nghe tin em sẽ trở về em có biết anh mừng đến không thể tự làm chủ bản thân của mình không???...và suốt thời gian đó đến giờ anh có cảm giác mình đang sống trên thiên đường...nhưng giờ đây thì....
Thêm một lần nữa anh lại hi vọng và cũng thêm 1 lần nữa anh lại thất vọng như những lần khác trong suốt 3 năm qua....nhưng anh không trách em...ngày đưa em ra đi anh đã tự hỏi lòng có khi nào chuyện tình của mình như lời bài hát " anh biết em đi chẳng trở về" hay không???...từ giờ đến ngày đó vẫn còn 1 khoảng thời gian...hi vọng em sẽ thay đổi ý định của mình...dù anh biết là hi vọng sẽ mong manh...nhưng anh vẫn hi vọng vào 1 phép màu...phép màu sẽ cho 2 đứa mình trùng phùng..hi vọng điều đó không xảy ra trong giấc mơ.....

R

rayno

(*)
Nơi xa xôi, ngày...tháng...năm 2008 ( lười xem lịch )

Gửi đến anh - tình yêu [Whisper:lầm lỡ] của em

Em là 1 con nghiện online, vì thế nên ta đến với nhau cũng nhờ Internet Vào 1 chiều thứ 5
[Whisper:xấu trời] định mệnh, lúc em đang [Whisper:kua trai] online trong room Sài Gòn, anh đã
xuất hiện và dần dần trở thành 1 fần [Whisper:ăn bám] đối với em. Hôm nay, em viết lá thư này
tha thiết cầu mong anh "tha" cho em - về những việc mà em [Whisper:hok thể hok làm] đối với anh

Đối với em, anh [Whisper:Hùng] là mãi mãi. [Whisper:Song] Nụ cười anh [Whisper:Tuấn] luôn lôi
cuốn em, [Whisper:còn] gương mặt anh [Whisper:Tùng lại] có nét hấp dẫn 1 cách kỳ lạ. Con người
anh khác hòan tòan so với mọi người : ko [Whisper:tiền] bạc, rượu chè luôn là thứ [Whisper:hấp
dẫn mỗi khi] wa đường đối với anh. Em biết mình [Whisper:hok] có dc diễm fúc lắm mới gặp anh Vì
thế, anh đừng ngạc nhiên khi em [Whisper:theo trai] ra đi - đến 1 nơi anh hok bao giờ tìm dc
[Whisper: (mừng ghê )]. Lý do vô cùng đơn giản, vì EM [Whisper:KO] YÊU ANH [Whisper: (ế ồ...ồ
ế ô...eh oh...oh eh oh... )]Em hok muốn [Whisper:anh] trở thành vật cản trở trong đường tình yêu
mà đôi ta đã [Whisper:sa chân lỡ] bước suốt 1 thời gian dài.

Thôi thì anh hãy dành cho em 1 fần nhỏ trong trái tim - để nhớ rằng em đã từng [Whisper:khờ dại]
hiện hữu bên đời anh. Hy vọng anh sẽ sớm kiếm dc cho mình fân nửa còn lại, hòa chung nhịp đập với
tâm hồn [Whisper:thối tha] của anh. Cầu mong cho tình yêu [Whisper:Chí Fèo - Thị nở] của 2 người
đẹp mãi như tiểu thuyết [Whisper:in lậu] có hậu [Whisper:với bầy con lòi rốn nheo nhóc]

Tạm biệt anh...

R

rayno

(*)
"Em yêu! Hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử
với em tốt chừng nào. Nhất thời anh
chẳng nghĩ ra gì cả. Qua một đêm suy nghĩ,
cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh
đối xử tốt với em."

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.

R

rayno

Câu Chuyện Của Những Người Không Tử Tế

Ngạc nhiên lắm phải không Anh? Khi câu chuyện của Anh và Tôi - Những người không tử tế lại được phơi bày ở nơi chốn này!

Đêm qua Anh nói lời chia tay! Thật là tình cờ và thật là đau đớn lắm! 4 năm yêu nhau để đổi lấy được lời chia tay .... Bốn năm qua, không thể dài nhưng kg đủ ngắn để xoá đi một cuộc tình!!

Tuy Tôi không cưỡng lại lời đề nghị của Anh nhưng tận đáy lòng mình Tôi ước giá gì mình có thể níu kéo lại Anh, tất cả ... quá khứ với rất nhiều ân tình ví như một trời nặng nợ cho nhau ...

Đêm nay Tôi viết bức thư tình đầu tiên gởi đến Anh trong câm lặng - Tôi biết Anh sẽ chẳng thể nào vào đây tìm đọc, và vĩnh viễn bức thư này sẽ kg bao giờ đến được với Anh - Anh biết không? Yêu Anh khổ quá! Trái tim Tôi không lúc nào bình yên vì những lần xa cách Anh, vì những lần mình làm trái tim đối phương rướm máu - Tất cả sẽ được gói gém lại và vùi chôn vào dĩ vãng! Xin lỗi Anh vì lời đề nghị năm xưa và Anh đã hứa sẽ thực hiện cho Tôi. Anh hứa sẽ kg bao giờ rời xa Tôi dù ở bất cứ trường hợp nào, vậy mà hôm nay Tôi lại chấp nhận tất cả lời đề nghị của Anh mà long kg hề óan trách Anh - Vì Tôi biết được rằng khi yêu nhau không nhất thiết mình được sống chung, mà chỉ cần đối phương cùng nhìn về một hướng! Giờ đây hướng đi của Tôi và Anh đã khác rất nhiều!

Hướng nào đúng hướng nào sai? Có lẻ chỉ có tương lai mới khẳng định được thôi. Riêng Tôi, với trái tim rách nát, bầy nhầy rướm máu vẫn luôn giành cho Anh một góc lành lặn nhất, sạch sẽ nhất vì đối với Tôi Anh là Người Ơn, một Người Tình Nhân, một Người Đàn Ông Cuối Cùng Tôi Yêu! Phải thế thôi, Tôi không thể để Anh trở nên mối hận thù trong Tôi được! Vì như thế tội nghiệp cho Tôi và Anh lắm! Mình vốn không nên yêu nhau mà! Nhưng đã đi quá nửa đoạn đường rồi, Tôi không thể chối bỏ Anh ra ngoài vòng cảm giác vốn Thượng Đế ban cho Tôi! Tôi có một mối tương quan cực mạnh về cảm giác của mình!

Anh nghĩ đi đúng không? Yêu nhau 4 năm và chỉ có hai lần gặp gỡ bằng xương bằng thịt, nếu không có được sự ân sủng của ái tình, chăc gì Tôi với Anh cùng yêu nhau đến giờ phút này! Nhưng thôi, ngoài tình yêu và chăn gối ái ân Anh và Tôi là một bể sầu ngăn cách - Giữa Anh là đại dương, nơi Tôi la chim trời bay mỗi cánh - Minh đã yêu nhau như thế là diễm phúc lắm rồi! Tôi đã học được cách chấp nhận sự an bài của số phận! Đôi khi chuyển mình trong đêm khuya Tôi vẫn còn thầm gọi tên Anh trong khao khát, và tuyệt vọng kia mà! Phải chấp nhận thôi. Tôi biết rồi đây Tôi sẽ khá hơn, gần đây lăm... Tôi cảm nhận như vậy đó!

Hãy cầu nguyện cho Tôi Anh nhé! Anh cho tên tôi được một lần nhắc đến trong những lần nguyện cầu của Anh, để cho Tôi được mau chóng tìm bình an và sớm tìm lại chính mình!

R

rayno

Bưc' thư cuối cùng cho em

Em!

anh lại đi về giữa mùa thu trải dài xác lá...mùa thu..lá nhuộm màu vàng như khắc sâu lại mối tình của chúng ta..cũng 1 mùa thu như thế này anh đã quen em ... những kỉ niệm ngày ấy cũng coi như là dĩ vãng,anh biết mình ko giữ đc em thì phải rời xa em để cho em về nơi bến mới hạnh phúc...nhưng anh ko đủ cao thượng như thế đâu em..anh chỉ la` 1 con người ích kỉ ...đúng thế
anh wa' ích kỉ ....Giờ này đây anh có 2 con người trong anh đang mâu thuẫn... Nếu nói rằng ta đã sai lầm khi đến với nhau thì tại sao chiếc hôn ngày ấy cả em& anh đều thổn thức.. ..Nếu nói rằng ta yêu nhau còn nhiều hơn những gì ta đã thề nguyền... thì tại sao em lại như thế .. chắc có lẽ ta đã ko còn yêu nhau phải ko em...Anh sẽ ko trách gì em cả ..chir trách mình đã quá dại khờ mà thôi..
HÔN em lần cuối

R

rayno

Lặng lẽ chốn kỷ niệm cũ

Đã 6 năm, thật là một khoảng thời gian dài, nó quá dài đối với anh. Anh vẫn mong, vẫn mong sẽ có lúc em nhớ về những lúc anh và em được ở bên nhau, dưới ktx Tân Phú, dưới mái trường KHTN. Có thể em không còn nhớ nhiều về những kỉ niệm cũ, nhưng anh..anh vẫn hằng ngày đến đó. Mọi vật vẫn như cũ, nhưng dường như em đã xa quá. Giờ đây, mỗi người một phương, em đã là một cô giáo ở thành phố cần thơ. Mới đây anh đã gặp em, dường như em vẫn rất vui, sao chúng ta không duy trì niềm vui đó mãi mãi, có thể, tất cả đều có thể, bởi điều quan trọng là anh cần có em mãi mãi.

R

rayno

Gửi Biển!

Không gian tĩnh mịch về đêm luôn làm cho lòng người ta dịu lại, ít nhất, nhẹ vơi đi cái tất bật của ban ngày, để bắt đầu cho những cuộc đấu tranh tư tưởng. Và em chợt nhận ra, hình như chúng ta chưa bao giờ chủ động tránh xa những dằn co đó.

Viết cho anh, mà lòng em đắng.. , đắng cái nỗi không thể mạnh dạn nói, hay làm một điều gì....cuộc sống trôi, cuốn đi cái vô tư của mỗi người, trong đó có em, có anh, và có cả xã hội...

Anh vẫn mong và đợi em về? . . . Thôi anh đừng đợi, hoài niệm đôi khi cầm chân người ta lại, không làm cho mình tiến thân được, nếu như không phải trong việc làm , thì cũng trong tình cảm . . . dẫu rằng, nơi nào sâu lắm trong lòng, cái ích kỷ của em vẫn mong anh đợi, hay ít nhất, dành cho em một khoảng nhỏ trong trái tim anh, trong cuộc đời anh . . . trong biết bao nhiêu gian nan, vất vả hay những vị ngọt mà anh đã trải qua, em cũng là một trong số đó với vẻ riêng biệt đặc trưng . . .

Em như em bé? . . . Cho nên anh cưng chiều riết quen dần, hễ giờ anh đụng đến, là thấy tủi . . .
Em như em bé . . . Cho nên sợ mất đi cái kẹo ngay trong khi nó đang cầm chặt trong tay . . .

Đã xa nhau rồi, cả hai cùng buồn, anh gọi điện thoại lại nói chỉ hai chữ "Bé ơi!", em ở bên này .....đau quặng lòng... đau quặng lòng....anh à!!! Đau quá!!!

R

rayno

Anh hận em lắm em biết kô

Mỗi lần đến ngày birthday cũa em, em có biết rằng anh nhớ em lắm kô, tại sao khi xưa em lại dối trá anh đế rồi giờ đây 2 ta phải chia lìa, anh đâu có muốn bỏ em ra đi, mà đó là vì em tất cả thôi, tại em đã kô thật lòng với anh, em đã gian dối anh cho dù đó cũng chĩ là lời nói, nhưng em biết rằng anh rất ghét người con gái mà kô thật lòng. Cũng vì lý đó anh đã tự mình ra đi, đế anh có thể áp cái đau đó trong tim anh, anh hận em vì em đã quá ngây khờ, nghe lời người khác mà kô tin anh, anh hận em vì em giống bao nhiêu người con gái khác chĩ biết lợi ích cho riêng mình mà kô nghĩ tới cảm giác cũa anh, anh hận em vì em đã kô tin tưởng anh ... em có biết không cho dù anh hận em bao nhiêu lần, anh vẫn thương em như ngày nào, mỗi ngày anh ngồi xuy nghĩ là điều anh làm có đúng kô, sự ra đi cũa anh có phải là mối giải thoát cho riêng anh không, anh mong là anh sai đế em có thể kiếm được 1 tình yêu mới tốt đẹp hơn anh, anh đã kô thể mang lại cho em sự tin tưởng và hạnh phúc thì thôI 2 ta sẽ kô có kết quả với nhau đâu .. em có biết chăng bao nhiêu con gái đã lước đi qua mặc anh mà anh chĩ mỗi nhớ nhung tới em nhiều nhất, họ đẹp, họ chảnh, họ ham tiền, họ kô chung tình, họ ra sao anh mặc kệ, anh chĩ cần có em bên cạnh thi anh sẽ kô buồn chán, cô đơn như bây giờ.

Người ta nói anh bay bướm, số anh đào hoa, phong lưa vô số, nhưng hởi ơi, anh là 1 người con trai chung tình, hiền lành và dễ mến, tại sao họ lại ghanh tỵ với anh, anh cũng kô hiểu lý do, có lẽ tại vì họ kô có những số phước như anh, họ ghen với anh nên họ muốn đôi chúng ta chia cách, họ đã dùng những thủ đoạn đê hèn để chia rẽ 2 ta .. và giờ đây họ đã thành công, giờ anh nhình lại, anh thấy mình quá khờ dại, quá điên rồ vì tính tình cũa anh quá cứng rắng, lại hay kiên cố, nên anh đã kÔ cho em cơ hội giải thích, anh tự nhận mình là 1 người đàng ông quá đẹp trai, nhưng ngu khờ .. đế giờ đây phòng anh đã vắng hình bóng em ..

Em ơi, anh kô biết nay em ở nơi phương nào, nhưng anh mong rằng những lời viết cũa anh có thế đến đước với em trong giấc mơ, và anh có cơi hội nói rõ với em câu "am sory my love" anh xin lỗi vì những gì anh kÔ mang lại được cho em, anh xin lỗi vì anh quá hấp tấp đã đánh mất duyên kiếp cũa 2 ta, anh xin lỗi vì anh trách em quá nhiều and quá nhiều .. giờ đây anh phải chịu khổ vì sai lầm lúc xưa ..

anh viết lên đây chĩ mong cho các bạn đọc hiểu được 1 phần nào về mình và trái tim mình đã một lần có hình bóng cũa một người con gái, và mình đã sai lầm khi trách cô ta, nay giờ đây tình đã đi thật xa .. kô thể nào thố lộ nồi cái đau khổ đó ... mình khóc ,, khóc thật nhiều, khóc cho nó qua khỏi cái đau đó, khóc cho mình quên đi quá khứ, khóc như một người đàng ông thực sự ...

Lời khuyên cho các cặp tình nhân .. các bạn nên cho nhau cơ hội, không thôi sẽ đau khổ mai sau.

R

rayno

Dành cho những người tôi yêu !!!

Cô gái 23 tuổi, trải wa vài 3 mối tình . Có lúc hạnh phúc vô biên, có lúc đau khổ tột cùng, đó là mùi vị của tình yêu . Trong karaokê tôi thường hát bài " để riêng tặng những người tình ", tôi đã hát nó cho những người tôi yêu . Những lúc tôi hát nó, nó có thể thắt chặt tình cảm của tôi và người yêu "để riêng tặng cho ngày trước chúng mình, ngày nào mình chung 1 bước, nồng nàn tình yêu ngày trước" , "tình yêu dạy cho cậu bé lớn khôn" Console . Đúng, nó ca ngợi những kỷ niệm đẹp đẽ giữa những người yêu nhau, cũng như tôi, tôi luôn trân trọng những kỷ niệm đẹp đó . 1 người, 2 người, rồi 3 người, các cuộc tình trôi wa, vui buồn lẫn lộn, có những giọt nước mắt, nụ cười và có khi hận thù, đau khổ . Chúng kết đọng lại thành những kỷ niệm tình yêu . Chúng tạo nên kinh nghiệm tình yêu, xây dựng cho chúng ta trưởng thành và chững chac. Dù các cuộc tình thành hay ko thành, hỡi những người tình đến bên tôi Hugging , những yêu thương vẫn còn đó , ngủ yên 1 góc nhỏ trong trái tim tôi Heart .
Gởi những yêu thương tới những người tôi yêu Curtain peek
Lonelyly85 Lick

R

rayno

Something For Love

When your near

The first time we met, I could see,
That you and I, were meant to be.
Your eyes were so gentle, your smile so true,
When you first held my hand, I just knew.

Now the time has gone by, through laughter and tears,
These days I shall cherish, for years upon years.
Those memories we have, shall never fade,
For those are the steps, that we have made.

That was the past, the future is near,
I anxiously wait, for what will appear.
New homes, more laughter, and children so dear,
Everything will be wonderful, as long as you're near.
Love is all we give
Love is all I have.

Love is what joins
Love is what flows
Love is what counts
Love is what grows
Love is what’s known.

R

rayno

Trái tim anh đã thuộc về em rồi!

Nam Triệu 11h30 ngày27/12/06

Em !!!

Anh lại vừa một mình lang thang, một mình trầm ngâm lặng lẽ suy nghĩ và cảm thấy buồn quá, đáng lẽ tối nay anh cảm thấy vui mới đúng nhưng không hiểu sao anh cảm thấy buồn quá. Có lẽ anh quá dận chính con người anh và không hiểu sao anh lại như vậy, sau mỗi lần gặp em về anh lại cứ suy nghĩ mãi, anh nghĩ tại sao anh lại nhút nhát thế nhỉ, anh cứ mãi cho rằng mình quá tự tin và mình có thể làm được những điều mình nghĩ nhưng không hiểu sao đến những việc liên quan đến tình cảm thì anh lại nhút nhát thế. Đã bao lần anh đã cố gắng tìm kiếm cơ hội để được bày tỏ tình cảm của mình dành cho em mà tới lúc có cơ hội thì anh lại để tuột mất để rồi phải ân hận, phải dày vò với chính mình

Từ khi gặp em, được nhìn thấy em cười, một nụ cười thoải mái, thật vô tư anh đã từng nghĩ và ước mơ rằng một ngày nào đó chính nụ cười và suy nghĩ đó sẽ bù đắp cho cuộc sống đầy nội tâm mà anh đang sống. Và anh đã nghĩ, đã mơ, anh đã cảm thấy tình cảm của anh thật đặc biệt, càng ngày anh càng muốn được gặp em hơn càng muốn được tâm sự và muốn được nhìn thấy em cười nhiều hơn. Có thể anh đã sai khi anh đã đưa ra rất nhiều lý do để được gặp em nhưng tất cả là anh chỉ muốn được nghe em nói và được hiểu em nhiều hơn thôi !. Anh cứ trách mình mãi, tại sao chỉ vì muốn nói chuyện với em mà anh phải bày ra những lý do như là dúp đỡ em và…. Tại sao anh không nói về nhưng suy nghĩ của em, nỗi buồn mà em đang phải đối chọi, anh sai rồi, anh không công bằng đúng không?

Dù sao thì mọi chuyện cũng chỉ mới bắt đầu phải không em, có phải việc gì cũng như mình nghĩ được đâu em nhỉ, cuộc sống là thế mà, sẽ có nhiều bất ngờ mà mình sẽ không đoán trước được, chính anh cũng đã bao lần thất vọng vì những suy nghĩ quá tự tin của mình. Anh đã tự lo được cho bản thân nhưng không phải chỉ vì thế mà anh cho phép mình suy nghĩ rằng việc gì mình cũng có thể làm được.

Em yêu thương!!!

Những ngày qua đối với anh thật tuyệt, ngày nào sau khi làm việc về anh cũng được gặp em cả, tối còn được đi chơi và ngày nghỉ thì được đi chát cùng em. Anh không thể ngờ được rằng trong chính khoảng thời gian mà mình phải lo lắng nhiều nhất cho sự nghiệp thì anh lại được gặp người con gái mà anh cảm thấy vui, yên bình và hạnh phúc nhất mỗi lúc được gặp và nói chuyện. Đã không biết bao lần anh muốn nói lên tất cả những điều mình nghĩ, để em biết và hi vọng rằng em sẽ đón nhận tình cảm của anh. Anh biết, có thể đang có chuyện làm em buồn và cũng có thể em đang lo lắng và không muốn suy nghĩ thêm về các vẫn đề khác, tại sao em không chia sẻ cùng anh nhỉ, anh muốn được hiểu em nhiều hơn và biết đâu anh lại có thể làm được một việc gì đó thì sao nhỉ. Dù sao thì tình cảm anh vẫn thế, anh đã yêu em và anh muốn làm tất cả để em hiểu được điều đó.

Giờ này không biết em đang nghĩ gì, đã ngủ chưa và em có biết đươc rằng chỉ cách em một quãng đường thôi, có một người đang nghĩ về em đó. Ngôi nhà anh sống có 2 người mà Phương đã ngủ rồi còn lại một mình trống trải quá. Cuộc sống nội tâm của anh là thế đó nhưng anh phải tự lo cho mình thôi, ngày mai sẽ tới và một ngày nào đó anh sẽ có cơ hội và đủ mạnh dạn để nói trực tiếp với em rằng anh yêu em biết nhường nào, anh không muốn chúng mình phải dè dặt và dữ khoảng cách như vậy, anh tin chúng mình sẽ vượt qua tất cả những khó khăn mình gặp phải trên đường đời

Anh yêu em nhiều

R

rayno

----Anh có biết không anh ? ---

Anh có biết - chiều nay mưa giăng ngập lối
Gió xào xạc - cuốn cả dấu chân em
Anh có biết - hình như em lạc lối
Nhớ anh - nên mưa đổ nát khung trời
Anh có biết rằng - hoa sợ mưa rơi
Vì hoa nghĩ - là em đang khóc đó ...

Anh có biết - là khi anh không đến
Mưa cứ tuôn và em đứng đợi hoài
Đôi chân run - bàn tay em lạnh buốt
Mắt khẽ nhòa , làm sương ướt bờ mi ...

Anh có biết - hạ chiều nay muà cuối
Để thu sang - hạ tắt nắng sau đồi
Anh có biềt - rằng em không gian dối
Chiều lỡ buồn mưa rẽ lối em đi ........

R

rayno

Miên man tuổi đã qua

Lời chúc cho bạn và cho người tôi yêu
Này bạn hỡi nếu tình bạn là vĩnh cửu
Thì tôi xin mãi là bầu trời xanh ,
Để muôn đời nhìn miền đất dưới
Là bạn đấy hỡi người bạn tôi

Này em hỡi nếu tình yêu là bất tử
Thì anh nguyện là làn sóng xanh
Để trọn đời mơn man bờ cát trắng
Là em đó hỡi người anh yêu

R

rayno

Thầm lặng trong căn phòng!

Em giờ hình như quen thuộc những gì trống vắng với căn phòng
bất chợt em nhìn vào thời gian trong tâm hôn đã xa xôi. Bên Ngoài cánh cữa xổ những chú chim vẫn rộn ràng giòn dã vào những buỗi sáng và em không còn nhớ gì trong trí nhớ của hôm qua. Bất chớt em dạo trên những trang web va đọc được vài dòng viết của tình yêu. Em ngồi suy nghĩ tình yêu là gì ? mà tại sao nó có sức mạnh đến thế. Có lẽ đã lâu lắm rồi em đã bỏ vào những khoảng trống trong em sự quên lãng, và em đã được những hạt mưa tẩy sạch đi những chiếc lá úa. Ngoài đường những chiếc lá thay màu và dần rụng đi . Em mất đi cảm giác và mùi vị không còn nữa .

R

rayno

Lời nói tuyệt vời nhất từ “cánh mày râu”

Tôi đã thu thập những câu nói của con trai làm tâm hồn các cô gái bay bổng. Nào chúng ta cùng tham khảo để biết thêm chút kinh nghiệm “tán” nhé.

- Anh yêu em lắm, anh nhớ em, anh cần em lắm, anh không thể sống khi thiếu em được.

- Em à! Không biết là từ lúc nào trong lòng anh đã thấy nhớ một người, thương một người, yêu một người ...Không biết là người ta có nhớ đến anh không?

- Ai sinh ra mà đẹp như thiên thần

- Anh sẽ là người đi theo bảo vệ em suốt đời.

- Em mãi là ánh sáng của đời anh và ánh sáng ấy luông bừng cháy trong tim anh.

- Không biết người ta nhìn em thế nào nhưng em lúc nào cũng là đẹp nhất trong mắt anh.

- Chúng mình là một gia đình hạnh phúc nhé , hãy cùng nhau đi trên con đường đời còn lại.

- Núi có thể mòn, sông có thể cạn, nhưng tình yêu anh dành cho em không bao giờ thay đổi.

- Hãy ngắt một đóa hoa dại thật mỏng manh, thật đẹp và tặng cho bạn giá: “Hãy làm người yêu suốt đời của anh nhé?

- Anh sẽ luôn ở bên cạnh em và che chở cho em, không bao giờ anh nghĩ rằng anh sẽ buông tay anh ra khỏi tay em.

- Anh không biết sau này cuộc đời chúng ta sẽ ra sao, nhưng dù chỉ còn một ngày để sống, anh cũng muốn được ở bên cạnh và là người thân của em.

- Anh yêu em hôm nay nhiều hơn hôm qua, nhưng không bằng ngày mai
Anh hiểu rằng ở bất cứ nơi đâu
Nếu thiếu em anh chỉ còn một nửa
Anh hiểu ra điều vô cùng giản dị
Cuộc đời mình chỉ để dành cho em…

- Cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra thì cũng không thể nào thay đổi được tình yêu mà anh dành cho em

- Khi anh gặp em, những gì anh chuẩn bị rất kỹ lưỡng để nói với em tự nhiên bay đi đâu mất, nên anh toàn kiếm cớ gây sự, cãi nhau với em, nhưng khi xa em, anh thấy trong lòng anh thiếu đi một cái gì đó. Em có đồng ý cãi nhau với anh trong suốt cuộc đời còn lại không?

R

rayno

Tình yêu online....dại khờ hay lãng mạng ?

Không biết có phải vì công việc,cuộc sống bận rộn thường ngày hay vì không nói chuyện thường xuyên với anh như trước mà em cảm thấy dường như giữa em và anh khoảng cách ngày một lớn dần .Em ban khuan lo sợ khi một ngày dài đan đản không nghe đuợc tiếng nói diu dàng và những dòng chữ của anh .Có phải em đã yêu ...ngày xưa chính anh là người kéo em vào cuộc tình ngang trái này, va củng chính anh sẽ húa hẹn va sát cánh với em trong suốt thời gian sau nay ,nhung càng ngày có vẻ anh càng bận rộn,ngay cả khi "thấy"anh , anh cũng nói la đang bận không có thời gian trò chuyện .Còn đâu người đàn ông 1 thời vui mừng khi em gọi anh, ngồi đợi cả hàng giờ chỉ để nói với nhau đôi câu ,em đã hiểu và đã hiểu hết ...tình yêu online chỉ mong manh như tờ giáy trong mưa. tan nát và vỡ vụn theo từng giot mưa dai dảng, em không trách anh,em chi trách mình khờ dại,chi trach mình sao vội để con tim đập vội vã khi nhìn thấy ánh mát anh .Em rồi sẽ quên đi nỗi đau này,nhung từ nay tim em sẽ dược bọc bởi 1 khối bang ...tinh yêu.....hãy trôi đi , hay tan đi trong nước mát ...đêm nay

R

rayno

Thơ tình gửi ngưỜi yêu cũ

Trăng lạnh
trăng lạnh bởi vì trăng cô đơn
đơn độc lẻ bóng giữa trời sao
làm bạn với mây kia du lãng
mây đến rồi đi trăng lạnh thêm

trăng vẫn ở đó mổi đêm đêm
vẫn cứ cô đơn mình trăng lạnh
trong đêm ngồi buồn nhìn trăng lạnh
trăng một mình trăng ta mình ta
kulak_________________________________________________________________ ___________

cánh chim cô đơn ko còn lẻ loi

cánh chim bay mãi biết về đâu
buồn thêm buồn sầu thêm sầu khổ
sao trời cao h` cao vời vợi
bổng tình ta đơn lẻ giửa đời

con chim kia lẻ loi trên biển
anh xa em như con chim trên biển
chim mỏi cánh ngừng bay chim đậu
nhưng tình ta biết đậu vào đâu

anh yêu em như chim bay ko nghỉ
dẩu cho người đang sánh bước cùng ai
chim bay măi rồi có đôi có cặp
anh ko tin mình phải mãi cô đơn

kulak___________________________________

lá và cây

khi sinh ra lá đã thấy cây
hạnh phúc với lá chỉ thế này
gió đến lung lay cho lá hát
trưa hè nắng gắt lá bay bay

lá ước lá sẽ mải bên cây
lá đâu có biết đến một ngày
đông đến rồi cây trút lá xuống
lá trào nước mắt nhớ chàng cây

kulak_________----------
làm ta bàng hoàng chẳng có hay

R

rayno

Yêu Một Người

Đã cạn rồi dòng nước mắt tuôn rơi
Bởi do anh yêu say đắm một người
Mà người â' y chẳng để tâm đáp lại
Thì chi bằng vứt tất cả đi thôi......
________++++___________

Anh phải we^n nu. cuòi ay' that. sao
Đôi mắt kia có tội lỗi chi nào
Một cô bé tôi yêu giờ quên lãng
Ôi cuộc đời "hậu đãi" qua' la` cao
Giờ cô đơn trong căn phòng đơn lạnh
Nỗi nhớ nào đang gặm nhấm tim anh
Trời đông giá nên mình cang` băng gia'
Hỏi vì sao đôi lứa ấy ko thành
_______++++______+++____

Co' còn ko lời yêu thương khi ay'
EM hứa yêu anh suốt cuộc đòi nay`
Dù giông tố sẽ làm ta xa cách
Nhưng tình này sẽ mãi chẳng đổi thay
Vết thương lòng cũng từ đó đậm sâu
______++++_____++++____++++

Tim em đã có bóng hình ai
Dù anh than trách thấy cũng hoài!
Tình ta đã quyết ko chung lối
Thì có ai nào mắc lỗi sai

R

rayno

Gửi em !!^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hong` oi, em biet khong hay la em ko biet dzay, dao nay anh nho em ghe lam
luc nao` cung nhớ hết, em biet ko, gần tuần nay anh phải húp cháo wa ngày ,mà em cũng biết roài đó, ko phải cháo thập cẩm ,cũng chẳng phải cháo cánh gà ,mà là
cháo thôi, chẳng có gì ngoài cháo cả.Tất cả cũng vì em hết đấy,em biết chứ
ngày nào anh cũng giành giụm chút tiền lẻ để lên Net, cốt chỉ để nói chuyện với em
và để mail cho em nữa, vậy mà em lại ko Reply cho anh, làm anh buồn ngủ wa
chờ mãi vẫn chẳng thấy lá mail Reply nào cả, may mắn lắm mới nhận dc 1 mail
Reply của em, mà sao em Reply ngan wa dzậy, có vài ba dòng, mỗi dòng chỉ vài 3
câu, mỗi câu chỉ vài 3 từ, mà mỗi từ có 1 đến 2 chữ.Nản toàn tập
Em biết ko, vì nhớ em mà tháng này anh hao gần 3 kilo , em nhìn thể nào cũng
ko nhận ra anh,thêm vào đó ,một đống tiền xu của anh cũng dần xa anh hết
Em cũng biết mà, anh có thể xa tiền xu nhưng ko thể xa em được,nhớ em đến
độ đêm nào anh cũng mất ngủ cả,em biết sao ko, cứ mỗi lần vào giấc là
hình bóng em lại hiện về bên anh, và nói với anh rằng "Anh oi, dậy nấu cháo cho em ăn, em đói wa rúi ".Đấy, em thấy chưa, như thế thì làm sao anh ngủ được cơ chứ, Đến lớp học, tụi bạn nhìn thấy bảo anh rằng "Mày bệnh hả, sao ốm yếu dzậy chứ",.Ngay cả lúc viết mail này, hình bóng em cứ lảng vảng quanh anh Hãy hiểu cho anh em nha, Nếu em còn nhớ anh thì đừng Reply cho anh, nếu em ghét anh thì Reply cho anh nhá

Em thấy chưa,anh ít khi nào nói xạo lắm.Khi nào nhận được Reply của em ,anh sẽ thay cháo thành cơm ngay

Nhớ em nhiều lắm đấyyyyyyyyy .Thôi anh vào húp tạm bát cháo đã!!^^!!

Top Bottom