Những bí mật cho một tình bạn.

T

thienthan74

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Kết bạn không khó, nhưng giữ cho tình bạn dài lâu mới khó. Đôi bạn thân thiết giống như khí oxy và chocolate: bạn cần nó để sống và để yêu cuộc sống. Sau đây là bí quyết giúp tình bạn tiến xa hơn.

1. Chọn bạn một cách khôn ngoan

[FONT=tahoma,arial,helvetica,sans-serif][/FONT]
Bạn tò mò thú vị về cô gái kia, một hot girl được nhiều người hâm mộ. Bạn quyết tìm cho ra điều gì khiến cô ấy hot đến thế. Thông thường người ta được yêu mến nhờ sự cuốn hút, nồng ấm, vui vẻ, thông minh và ngọt ngào, dễ thương nhưng không chảnh, tự phụ - một cô gái thật hoàn hảo phải không? Nhưng đôi khi, người ta nổi tiếng nhờ những thứ mà họ có: tiền bạc, sắc đẹp, xe mới, hoặc bạn trai có học thức chẳng hạn.

Khi hình thành một tình bạn, điều cốt yếu là tìm ra lý do tại sao bạn lại muốn bên cạnh người đó. Nếu lý do trong sáng, thì bạn sẽ có một mối quan hệ tốt đẹp hơn, bền chặt hơn. Có thể bạn bị thu hút bởi một cô nàng “của công chúng” do được nhiều chàng trai để ý hoặc mọi người hay nói về bạn ấy nhưng rõ ràng, nếu không có sự tin tưởng và yêu thương, tình bạn của bạn chỉ “thọ” trong một thời gian ngắn thôi.

Tình bạn sẽ vững bền hơn khi cùng chia sẻ những sở thích, bên nhau trong những vui buồn của cuộc sống. Nếu các bạn không chỉ tràn đầy nhiệt huyết mà còn tạo thành một đội mạnh, nếu các bạn cùng viết báo kiếm nhuận bút và cùng thích tìm kiếm những ý tưởng sáng tạo, vậy xem như là bạn thật may mắn. Hãy chọn bạn vì những phẩm chất bên trong và sở thích chung thay vì vị thế của họ. Khi ở bên những người bạn này, bạn sẽ cảm thấy thật thoải mái, đáng tin cậy, và có những giây phút thật tuyệt vời.

2. Trân trọng bạn

Mẹ và bạn hay có những bất đồng về quan điểm sống, về cách ăn mặc, về trình độ, hay bất cứ điều gì. Bạn sẽ xông vào phòng, đóng cửa và gọi điện cho một nhỏ bạn. Bạn ấy sẽ lắng nghe, thông cảm và an ủi bạn. Khi cúp máy, bạn sẽ cảm thấy dễ chịu hơn rất nhiều. Và khi có điều gì may mắn đến với bạn, bạn ấy là người đầu tiên bạn kể. Khi bạn có dịp gì để kỷ niệm, bạn ấy vui mừng một cách chân thành và chẳng bao giờ ghen tỵ với bạn về điều đó.

Đó là một người bạn thật sự. Vậy bạn đã làm gì để duy trì tình bạn với bạn ấy? Hãy cho bạn ấy biết bạn ấy ý nghĩa với bạn như thế nào. Nếu bạn ăn nói không khéo, hãy bày tỏ bằng cách tặng bạn ấy một món quà nhỏ, một cái giỏ hay một cuốn tạp chí mà bạn ấy yêu thích; hay khi có một tấm vé, hãy rủ bạn ấy đi xem phim cùng gia đình bạn. Bên cạnh những món quà vật chất, hãy làm cho bạn ấy những gì bạn ấy làm cho bạn. Chúc mừng khi thấy bạn ấy có chuyện vui, hãy nói rằng bạn ấy rất xứng đáng với những chiến thắng của mình. Hãy an ủi khi bạn ấy cảm thấy không vui. Hãy quan tâm bằng những câu hỏi như “Ai thắng cuộc vậy?”, “Khán giả thế nào?”, hay “Bà bạn xuất viện chưa?”. Khi bạn có một người bạn chân thành, đừng cho rằng điều đó là thừa, không cần thiết.

3. Đừng bỏ bạn vì bạn trai

Bạn và bạn trai bạn có thể có một kết cục là một cuộc sống hạnh phúc, cùng bên nhau cho đến khi bạn đầu bạc răng long. Nhưng hầu như những cuộc tình mùa hè không kéo dài đến mùa đông, và tình yêu học trò lại có những ngã rẽ khi vào đại học. Bi kịch ư? Không hẳn như thế! Hãy lắng xuống, bạn biết rằng đây là thời điểm để khám phá bạn là ai và bạn muốn điều gì ở cuộc sống, đừng nghĩ đến chuyện mãi mãi với anh chàng nào cả.

Nhưng bạn gái với nhau lại khác. Bằng chứng là, mẹ bạn vẫn còn liên lạc với ít nhất một người bạn từ thời con gái. Hãy lưu ý điều này trước khi bạn quyết định nghỉ chơi với một cô bạn thân để đến với cậu con trai nào đó. Tại sao phải đánh đổi một tình bạn lâu dài với một mối quan hệ lãng mạn chớp nhoáng nhỉ? Nếu bạn và bạn ấy chơi với nhau từ năm lớp hai, đùng một cái không muốn nhìn mặt nhau bởi vì cả hai cùng kết một anh chàng (người mà hiếm khi thừa nhận mối quan hệ của cả hai), đã đến lúc để xem xét lại tình huống này.

Hãy tính toán những con bài cho khéo, và bạn có thể có tất cả: bạn thân, bạn bè và cả bạn trai nữa. Bạn cũng không cần phải “thề không yêu” để tuyệt đối trung thành với bạn gái. Chỉ cần bạn không bỏ bê bạn bè là tốt rồi. Nhớ đừng bao giờ “bon chen” cạnh tranh cùng một anh bạn trai nhé. Tuyệt đối không được cầm cưa tán tỉnh bạn trai của bạn mình, dù chỉ trong tư tưởng. Hãy vui vì bạn mình có bạn trai, thậm chí ngay cả khi mình chưa có, vì bạn ấy thật đặc biệt và xứng đáng có được một bạn trai tử tế.

4. Một người bạn trọn vẹn

Không gì khó chịu hơn khi các bạn đang đi chơi cùng nhau mà bạn như quên béng mất bạn mình đang có mặt ở đó, vì bạn quá say sưa chuyện trò khi gặp đám bạn thuộc tầng lớp thượng lưu hay gặp anh chàng mà bạn đang kết. Nếu bạn quan tâm đến ai đó thì hãy xem họ là người trong cuộc trong mọ tình huống. Có thể bạn thấy mình “đàn chị” hơn nên cứ xông lên? Bạn có quyền đưa vào danh sách những người bạn ít gặp thường xuyên hơn cơ mà.

5. Đừng làm… bí thở

Một người bạn thật sự biết tôn trọng những mối quan hệ khác cũng như những lúc “mình ta với ta” của bạn mình. Thậm chí là bạn thân nhất, nhưng không có nghĩa là bạn phải ngồi cạnh bạn ấy suốt các buổi học hay cùng đi chơi tất cả những buổi chiều. Nếu bạn quá đòi hỏi sự quan tâm từ bạn bè, bạn ấy có thể bực bội vì giống như là làm nghĩa vụ. Bên cạnh đó, nếu bạn cứ bám lấy bạn ấy quá chặt, bạn sẽ bỏ lỡ cơ hội làm quen bạn mới.

6. Không cãi nhau không phải là bạn

Không nhất thiết là bạn thân thì phải cùng mọi quan điểm. Những hiểu lầm và tranh cãi là hiển nhiên. Trút hết bực bội ra ngoài, đừng có tích trữ trong lòng. Nếu việc bạn phản đối là chính đáng, hãy nhấn mạnh vấn đề một cách cụ thể, khéo léo và theo lẽ phải. T. hẹn gặp bạn ở rạp chiếu phim mà sau đó không đến? Đừng la toáng lên “Cậu là người tồi, tớ chẳng bao giờ lên hẹn hò gì với cậu nữa đâu!”. Thử xem: “Tớ chờ dài cổ mà cậu không đến, chuyện gì đã xảy ra thế?” Rồi lắng nghe bạn ấy trả lời, và cho bạn ấy biết rằng sau này bạn đánh giá cao nếu bạn ấy gọi điện báo cho bạn khi không thể thực hiện được.

Bạn của bạn có quyền nổi điên lên với bạn. Bạn làm lộ bí mật của bạn ấy, bỏ bạn ấy khi bạn ấy cần bạn, hay làm vỡ món đồ mà bạn mượn bạn ấy. Hãy xin lỗi thay vì có hành động chống chế, và đừng để điều đó xảy ra lần nữa.

Đôi khi các bạn cũng phải biết sống chung với thói xấu của nhau. V. lúc nào cũng “rùa” nhưng bạn ấy là người tuyệt vời, vậy khoan bắt bạn ấy phải đúng giờ y chang. D. hay nói và hơi nhiều chuyện, vậy khi nói chuyện tốt nhất là tự giữ bí mật cho chính mình.

Cuối cùng, luôn nhớ rằng các bạn là bạn, không phải là nhân bản, không thể lúc nào cũng nhìn nhận sự việc giống nhau. Hãy cảm thông, thẳng thắn và các bạn vẫn mãi là bạn dù điều gì xảy ra.

7. Giữ liên lạc

Cuộc sống có nhiều thay đổi. Người chuyển từ thành phố này đến thành phố khác, người đi học xa... Điều đó không có nghĩa là họ đã ra khỏi cuộc đời bạn nếu bạn vẫn giữ liên lạc. Gọi điện, viết thư, email, nhớ ngày sinh nhật, chia sẻ tin tức, đi thăm... Khoảng cách sẽ không làm một tình bạn chân thành bị ngăn cách.

(Theo Mực Tím)

Còn theo ý kiến của bạn, kết bạn và để giữ một tình bạn, bạn sẽ làm như thế nào??

T

thienthan74

Sắc màu của tình bạn

Có một ngày sắc màu của thế giới này bắt đầu tranh luận với nhau xem ai có gam màu đẹp nhất, quan trọng nhất, hữu dụng nhất và được yêu thích nhất.

Xanh lá cây nói: "Tôi quan trọng nhất. Tôi là dấu hiệu của sự sống và hy vọng. Tôi được chọn màu cho cỏ cây, hoa lá. Không có tôi, tất cả mọi loài trên thế gian này sẽ không thể tồn tại. Cứ hãy nhìn về cánh đồng kia, bạn sẽ thấy một màu xanh bạt ngàn của tôi".

Xanh dương chen vào: "Bạn có nghĩ về trái đất. Vậy bạn hãy nghĩ về bầu trời và đại dương xem sao. Nước chính là nguồn sống cơ bản nhất, được tạo ra bởi những đám mây hình thành bởi những vùng biển rộng lớn này. Hơn nữa, bầu trời sẽ cho khoảng không rộng lớn, hòa bình và sự êm ả".

Màu vàng cười lớn: "Ôi các bạn cứ quan trọng hóa. Tôi thì thực tế hơn, tôi đem lạ tiếng cười, hạnh phúc và sự ấm áp cho thế giới này. Này nhé, mặt trời màu vàng, mặt trăng màu vàng và các vì sao cũng màu vàng. Mỗi khi bạn nhìn vào một đóa hướng dương, bạn sẽ cảm thấy cả thế giới này đang mỉm cười. Không có tôi cả thế giới này sẽ không có niềm vui".

Màu cam lên tiếng: "Tôi là gam màu của sự mạnh khoẻ và sức mạnh. Mặc dù lượng màu của tôi không nhiều bằng các bạn, nhưng tôi mới đáng giá nhất vì tôi là nhu cầu của sự sống. Tôi mang đến hầu hết các vitamin tối quan trọng như cà rốt, cam, xoài, bí ngô, đu đủ ...Tôi không ở bên ngoài nhiều nhưng khi bình minh hay hoàng hôn xuất hiện là màu sắc của tôi. Ở đây có bạn nào sánh kịp được với vẻ đẹp ấy không ?".

Màu đỏ không thể nhịn được cũng nhảy vào cuộc: "Tôi là máu, cuộc sống này là máu. Tôi là màu sắc của sự đe dọa nhưng cũng là biểu tượng của lòng dũng cảm. Tôi mang lửa đến cho con người. Tôi sẵn sàng chiến đấu vì mục đích cao cả. Không có tôi, trái đất này sẽ trống rỗng như mặt trăng. Tôi là sắc màu của tình yêu và đam mê, của hoa hồng đỏ, của hoa anh túc".

Màu tím bắt đầu vươn lên góp tiếng: "Tôi tượng trưng cho quyền lực và lòng trung thành. Vua chúa thường chọn tôi vì tôi là dấu hiệu của quyền năng và sự xuất chúng. Không ai dám chất vấn tôi. Họ chỉ nghe lệnh và thi hành!".

Cuối cùng, màu chàm lên tiếng, không ồn ào nhưng đầy quyết đoán: "Hãy nghĩ đến tôi. Tôi là sắc màu im lặng và hầu như không ai chú ý đến tôi. Nhưng nếu không có tôi thì các bạn cũng chỉ là vẻ đẹp bên ngoài. Tôi tượng trưng cho suy nghĩ và sự tương phản, bình minh và đáy sâu cả biển cả. Các bạn phải cần đến tôi để cân bằng cho bề ngoài của các bạn. Tôi chính là vẻ đẹp bên trong".

Và cứ thế các sắc màu cứ tiếp tục tranh luận, thuyết phục màu khác về sự trội hơn của mình. Bỗng một ánh chớp sáng lóe trên nền trời, âm thanh dữ dội của sấm sét và mưa bắt đầu nặng hạt. Các sắc màu sợ hãi đứng nép sát vào nhau để tìm sự ấm áp.

Mưa nghiêm nghị nói: "Các bạn thật là ngớ ngẩn khi chỉ cố gắng vật lộn với chính các bạn. Các bạn không biết các bạn được tạo ra từ một mục đính thật đặc biệt, đồng nhất nhưng cũng khác nhau? Các bạn là những màu sắc thật tuyệt vời. Thế giới này sẽ trở nên nhàm chán nếu thiếu một trong các bạn. Nào, bây giờ hãy nắm lấy tay nhau và bước nhanh đến tôi".

Các màu sắc cùng nắm lấy tay nhau và tạo thành những màu sắc đa dạng.

Mưa tiếp tục: "Và từ bây giờ, mỗi khi trời mưa tất cả các bạn sẽ vươn ra bầu trời bằng chính màu sắc của mình và phải hợp lại thành vòng để nhắc nhở rằng các bạn phải luôn sống trong hòa thuận, và ta gọi đó là cầu vồng. Cầu vồng tượng trưng cho niềm hy vọng của ngày mai".

Và cứ như thế mỗi khi trời mưa, để gội rửa thế giới này, trên nền trời sẽ ánh lên những sắc cầu vồng làm đẹp thêm cho cuộc sống, để nhắc nhở chúng ta phải luôn luôn tôn trọng lẫn nhau.

Theo xitrum.net

T

thienthan74

Các bạn thấy đấy, tình bạn là một tình cảm trong sáng và đẹp biết bao. Có thể có lúc ta ngộ nhận về tình bạn nhưng hãy nhớ kĩ câu nói này nhé:

Đừng ngại mở rộng tình bạn vì
bạn sợ thiệt về mình
Bởi vì... trong 10 người có 9 người
chẳng đem lại cho bạn cái ji
Nhưng.... chỉ cần...
Một người bạn thự sự cũng có thể bù đắp lại cho bạn tất cả :)

S

saitn254

Làm thế nào khi gà bông ghét bạn thân mình;))......................... gà bông ... hay bạn thân?

T

thienthan74

Khi gà bông đã yêu mình, hẳn gà bông cũng sẽ phải học cách yêu quý những người mà mình yêu quý, và ngược lại

Ta cần tạo cơ hội để gà bông nhìn thấy những mặt tốt của bản thân.... từ đó sẽ quý nhau hơn
còn nếu gà bông cứ luôn miệng nói thế này thế nọ về bạn thân trong khi họ hok hề như vậy thì tốt nhất chấp nhận đau thương bỏ .........gà bông, để kiếm ng hiểu mình mới khó chứ gà bông khó ji, tình bạn tri kỉ không phải ai cũng có thể có đc

T

thuyhoa17

Sắc màu của tình bạn

....

Mưa tiếp tục: "Và từ bây giờ, mỗi khi trời mưa tất cả các bạn sẽ vươn ra bầu trời bằng chính màu sắc của mình và phải hợp lại thành vòng để nhắc nhở rằng các bạn phải luôn sống trong hòa thuận, và ta gọi đó là cầu vồng. Cầu vồng tượng trưng cho niềm hy vọng của ngày mai".

Và cứ như thế mỗi khi trời mưa, để gội rửa thế giới này, trên nền trời sẽ ánh lên những sắc cầu vồng làm đẹp thêm cho cuộc sống, để nhắc nhở chúng ta phải luôn luôn tôn trọng lẫn nhau.

cầu vồng tình bạn :x :x

Tình bạn - cho và nhận
Cho đi tình cảm chân thành của bản thân và nhận lại 1 tình bạn đẹp .

T

thienthan74

Người bạn bình thường chưa bao giờ thấy bạn khóc
Người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi
Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn gọi điện trễ
Người bạn thật sự hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì mà ko thể gọi sớm hơn được
Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn
Người bạn thật sự giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó
Người bạn bình thường cư xử như một vị khách và đợi bạn phục vụ mỗi khi họ tới thăm
Người bạn thật sự luôn thoải mái và tự phục vụ mình
Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau một cuộc cãi cọ
Người bạn thật sự tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi
Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ đến giúp đỡ họ
Người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ
Một người bạn thật sự ?
Đó là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả người khác xa lánh bạn .

(theo hihihehe.com)

T

thienthan74

Giá mà thời gian có thể quay trở lại để mình được nói với bạn của mình rằng , mình yêu nó nhiều lắm , bởi vì :... .Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn
.Bạn luôn luôn nói những điều tôi muốn nghe
.Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi , làm tôi lạc lõng
.Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi
.Tình bạn của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy còn mãi
.Khi ở bên bạn , tôi thực sự mới là tôi , tôi luôn được nói những gì tôi thích và làm những gì tôi muốn
.Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười
.Bạn luôn có những ý tưởng thú vị
.Bạn đơn giản và bình dị
.Bạn làm tôi cảm nhận những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận được trước đó ví như vẻ đẹp của những chiếc lá khô hay sự huyền diệu của những cơn mưa
.Khi bạn và tôi cùng nhau , chúng ta có thể làm được nhiều điều kỳ diệu
.Và quan trọng hơn cả bởi vì bạn luôn là bạn - người luôn bên tôi những lúc vui buồn , thành công hay thất bại

( Theo hihihehe.com)

T

thienthan74

Đôi khi ai đó đến với cuộc sống chúng ta vì một lý do nào đó, hay theo thời vụ hay sẽ là mãi mãi
Khi bạn cân nhắc những người bạn đến với ta vì lý do gì thì tôi tin chắc rằng bạn biết phải làm sao để đối xử với người bạn đó.
Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn vì một lý do nào đó, thường thì sự xuất hiện này đáp ứng được một nhu cầu mà bạn đã biểu lộ ra bên ngoài hay đôi khi trong thâm tâm. Họ đến để giúp đở bạn vượt qua khó khăn, hướng dẫn và ủng hộ bạn về vật chất, chia sẽ cảm xúc hay nâng đở tinh thần bạn. Họ giống như của trời cho và thật sự là như thế ! Họ xuất hiện bên bạn vì những lý do mà bạn đang cần đến. Rồi thì, bạn chẳng làm gì lầm lỗi cả hoặc gỉa như vào một ngày u ám, người đó nói hoặc làm một điều gì để kết thúc mối quan hệ với bạn. Cũng có thể là họ đi xa hoặc cũng có thể là họ qua đời hoặc họ chỉ là thứ đóng kịch và kết quả là bạn phải chịu đựng một cuộc chia tay và mất người bạn đó. Cái mà bạn phải nhận thấy là nhu cầu của bạn đã được đáp ứng, những ước muốn của bạn đã hoàn thành và đây là lúc mà bạn chấp nhận mất người bạn đó.
Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn một khỏang thời gian, điều đó bởi vì khuynh hướng của bạn là chia sẽ, phát triển và học hỏi. Họ có thể đem sự an bình và vui vẻ đến cho bạn. Họ có thể dạy bạn một điều gì đó ma bạn chưa từng biết. Nói tóm lại, họ đem đến hàng đống niềm vui và mới lạ đến cho bạn. Hãy tin tôi đi, những điều đó là hữu ích đấy nhưng chỉ là thời vụ. Rồi một ngày bạn chợt nhận ra, bạn chẵng cần họ nữa.
Mối quan hệ lâu dài là những bài học phải học suốt đời; bạn phải tin cậy vào những mối quan hệ như vậy để có thể xây dựng một nền tảng xúc cảm vững chắc cho bản thân. Việc còn lại của bạn là chấp nhận học hỏi, yêu thương người khác và đưa những điều mình đã được học hỏi trên đường đời vào trong những mối quan hệ lâu dài này và đưa vào cuộc sống của bạn.
Kết luận: người ta nói “tình yêu là mù quáng” nhưng tình bạn thì lại có một cảm xúc khác. Hãy nói: “cám ơn bạn đã đi qua cuộc đời tôi”

T

thienthan74

B

barbie_girl_1996

bạn thì e có rất nhìu và rất thân nhưng sao chỉ muốn làm bạn với 1 đứa mà sao nó kiêu thế hok bít

cóc thèm nữa=)):))

hjc.................còn nốt năm nay là phải xa tụi bạn thân oy`..........hu:((

mãi tình bạn đẹp

S

saodoingoi_baby2000

7. Giữ liên lạc

Cuộc sống có nhiều thay đổi. Người chuyển từ thành phố này đến thành phố khác, người đi học xa... Điều đó không có nghĩa là họ đã ra khỏi cuộc đời bạn nếu bạn vẫn giữ liên lạc. Gọi điện, viết thư, email, nhớ ngày sinh nhật, chia sẻ tin tức, đi thăm... Khoảng cách sẽ không làm một tình bạn chân thành bị ngăn cách.

=((=((=((
có nghĩa là họ đã ra khỏi cuộc đời bạn

=((=((=((
.......................................................phù #:-S

T

tranhoangquan96

quả thật tình bạn rất ý nghĩa ! nhưng để tìm đc một người bạn đích thực trong mọi hoàn cảnh thì quá khó ! và có lẽ.... đó là điều không một ai có câu trả lời đúng cả !?!

T

thienthan74

Nếu một ngày bạn cảm thấy muốn khóc, hãy gọi tôi
Tôi không hứa sẽ làm cho ban cười nhưng tôi hứa sẽ khóc cùng bạn
Nếu một ngày bạn muốn chạy trốn tất cả, hãy gọi tôi
Tôi sẽ không yêu cầu bạn dừng lại, nhưng tôi sẽ chạy cùng bạn
Nếu một ngày bạn ko muốn nghe ai nói nữa, hãy gọi tôi
Tôi sẽ đến bên bạn và chỉ im lặng....

Nhưng

Nếu môt ngày bạn gọi đến tôi mà không thấy tôi hồi âm, hãy đến bên tôi
vì lúc đó tôi mới là người cần bạn...........!!!!!!!!!!!!!!!!

theo my.opera

B

boomvippro

Người bạn bình thường chưa bao giờ thấy bạn khóc
Người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi
Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn gọi điện trễ
Người bạn thật sự hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì mà ko thể gọi sớm hơn được
Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn
Người bạn thật sự giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó
Người bạn bình thường cư xử như một vị khách và đợi bạn phục vụ mỗi khi họ tới thăm
Người bạn thật sự luôn thoải mái và tự phục vụ mình
Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau một cuộc cãi cọ
Người bạn thật sự tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi
Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ đến giúp đỡ họ
Người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ
Một người bạn thật sự ?
Đó là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả người khác xa lánh bạn .

(theo hihihehe.com)

Ôi , tuyệt quá ! Giá em có một người bạn hoàn hảo như thế nhỉ ( Thằng thân nhất và nhà đối diện nay nhà em toàn đi chơi với mấy đưa khác và làm ngơ với em )

T

thienthan74

thê thì đâu bạn đó đâu phải bạn thân em hả em ? chi nói thật nha....em nên tìm bạn khác làm bạn thân đi :)

Top Bottom