CLB Âm nhạc Những bài hát nào mà bạn nghĩ đã bị đánh giá rất thấp?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình thắc mắc không biết là các bạn đã từng nghe bài hát nào theo bạn rất hay nhưng không có nhiều người thích, nghe và đại loại là không được phổ biến?

Mình có nghe một nhóm là Until The Ribbon Breaks đến từ xứ Wales, có nhiều bài nếu nghe nhiều và nghe đúng lúc sẽ trở nên cực kỳ hay và có cái vibe gì đó rất lạ. Tuy họ không thích bị gọi là 'criminally underrated', nhưng mình vẫn muốn promote một chút để mang lại cái gì đó mới lạ mà các bạn chưa được trải nghiệm.

• Like
Reactions: Kuroko - chan

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Mình thắc mắc không biết là các bạn đã từng nghe bài hát nào theo bạn rất hay nhưng không có nhiều người thích, nghe và đại loại là không được phổ biến?

Mình có nghe một nhóm là Until The Ribbon Breaks đến từ xứ Wales, có nhiều bài nếu nghe nhiều và nghe đúng lúc sẽ trở nên cực kỳ hay và có cái vibe gì đó rất lạ. Tuy họ không thích bị gọi là 'criminally underrated', nhưng mình vẫn muốn promote một chút để mang lại cái gì đó mới lạ mà các bạn chưa được trải nghiệm.

tui nghe bài nè ùi
hay mà
những bài hát ko phổ biến như này tui mới thấy nó hay ho nè
chứ mấy bài kia nổi quá chả còn j hay

• Like
Reactions: realjacker07

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt

Pinocchio của zero9, nghe hay lắm luôn, nhạc mượt, rap hay, nhưng lại thấy nhiều người ném đá zero9 quá không nghe :)

• Like
Reactions: Kuroko - chan

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình thấy có bài Exit Music (For a film) của Radiohead cũng rất hay nhưng chẳng thấy ai nghe cả. Phát hiện bài này khi đang lướt web tìm tập phim nào hay hay của Black Mirror về xem :))

Ngoài ra còn có 2 bài bị underrated một cách kinh khủng của Coldplay là Atlas với cả Fly On. Mọi người lên nghe thử nhé :))

minhthuhuyen85

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2015
280
476
101
Hà Nội
SMTOWN
Really Bad Boy của Red Velvet. Tuy không bắt tai như Bad Boy, không sôi động như Power Up nhưng bài này thật sự đỉnh. Đa số người Việt và Hàn không thích bài này lắm. Trên các BXH của Hàn bài này toàn bị đẩy xuống top 3x.
.
Rookie - Red Velvet. Y hệt như trường hợp người anh em RBB. Mình cho bạn bè nghe ai cũng có vẻ không thích.
.
Các bài b-side trong album Red Light của f(x). Các bài này đỉnh dã man luôn, nhất là Dracula. Đa số mọi người chỉ nghe mỗi bài Red Light mà quên mất rằng album Red Light còn hàng tá bài siêu đỉnh khác :((

• Like
Reactions: realjacker07
Top Bottom