cho 1g Fe đốt trong ko khí sau 1 tg thu đc 1.39g oxit tìm oxit đó
T tranducviet 19 Tháng năm 2007 #1 [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!! ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn. cho 1g Fe đốt trong ko khí sau 1 tg thu đc 1.39g oxit tìm oxit đó
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!! ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn. cho 1g Fe đốt trong ko khí sau 1 tg thu đc 1.39g oxit tìm oxit đó
C cobegyny 19 Tháng năm 2007 #2 sao mình tính ra tỉ lệ x/y = 200/273, hôk chẵn rồi, hay là đề sai Còn tramngan cho là Fe203 viết pt ra thì khô đúng kq rồi
sao mình tính ra tỉ lệ x/y = 200/273, hôk chẵn rồi, hay là đề sai Còn tramngan cho là Fe203 viết pt ra thì khô đúng kq rồi
V vic4ever 19 Tháng năm 2007 #3 cobegyny said: sao mình tính ra tỉ lệ x/y = 200/273, hôk chẵn rồi, hay là đề sai Còn tramngan cho là Fe203 viết pt ra thì khô đúng kq rồi Bấm để xem đầy đủ nội dung ... Chẵn hay kop chẵn đâu có quan trọng. Cái này phản ứng ko hòan tòan thế thui !Bạn cho nó là phản ứng hòan toàn nên ra tỉ lệ đó đó ! Đáp án là Fe2O3
cobegyny said: sao mình tính ra tỉ lệ x/y = 200/273, hôk chẵn rồi, hay là đề sai Còn tramngan cho là Fe203 viết pt ra thì khô đúng kq rồi Bấm để xem đầy đủ nội dung ... Chẵn hay kop chẵn đâu có quan trọng. Cái này phản ứng ko hòan tòan thế thui !Bạn cho nó là phản ứng hòan toàn nên ra tỉ lệ đó đó ! Đáp án là Fe2O3
T tuananha4 19 Tháng năm 2007 #4 theo bài ra ta có pt: 56X+16Y=1.39x56X => X/Y=0,73~0,75=3/4 => Fe3O4 mọi người xem thế có được ko???
V vic4ever 19 Tháng năm 2007 #6 rahimasu said: vic4ever pót chi tiết bài giải được ko Bấm để xem đầy đủ nội dung ... Cách hơi dài Số mol O (1,39-1)/16=a TH1: FeO Số mol Fe pứ = a => mFe pứ =1,365 >1 (lọai) Tương tự cho Fe3O4 Chỉ có Fe2O3 thỏa với mFe=0,91<1 thỏa
rahimasu said: vic4ever pót chi tiết bài giải được ko Bấm để xem đầy đủ nội dung ... Cách hơi dài Số mol O (1,39-1)/16=a TH1: FeO Số mol Fe pứ = a => mFe pứ =1,365 >1 (lọai) Tương tự cho Fe3O4 Chỉ có Fe2O3 thỏa với mFe=0,91<1 thỏa
S songlacquan 19 Tháng năm 2007 #8 tranducviet said: cho 1g Fe đốt trong ko khí sau 1 tg thu đc 1.39g oxit tìm oxit đó Bấm để xem đầy đủ nội dung ... bài này áp dụng mánh cũ của tui cũng ra đó Fe --->Fe2On a______a/2 do phản ứng không hoàn toàn a<1>2.73 vậy n=3 vậy Fe2O3 chú ý nếu n>2.667 thì kô thể khẳng định là n=3 vì nhỡ n=8/3 thì là Fe3O4 đó tiếp tục: có moxit = 0.5*a*(112+16n)=1.39 có a < 1/56
tranducviet said: cho 1g Fe đốt trong ko khí sau 1 tg thu đc 1.39g oxit tìm oxit đó Bấm để xem đầy đủ nội dung ... bài này áp dụng mánh cũ của tui cũng ra đó Fe --->Fe2On a______a/2 do phản ứng không hoàn toàn a<1>2.73 vậy n=3 vậy Fe2O3 chú ý nếu n>2.667 thì kô thể khẳng định là n=3 vì nhỡ n=8/3 thì là Fe3O4 đó tiếp tục: có moxit = 0.5*a*(112+16n)=1.39 có a < 1/56