Nhật ký Chỉ đơn giản là nhật ký của tôi.

SoJieunSoKool

Thiên tài Hóa học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
367
833
224
[09/11/2018]
Hôm qua là cả 1 ngày vừa vui, vừa buồn. Chuẩn bị dắt xe đi học thì phát hiện xe đạp bị hư. Đi bộ gần 2 km đến trường, từ 11h45' - 11h55'. Lúc đó trời nắng gắt lắm. Gặp mấy đứa con trai đang hái me trộm, nó cũng không cho mình đi nhờ. Lòng buồn man mác đến trường. Đến chiều lại lủi thủi về 1 mình...
Tớ với cậu đi chẳng chung đường... chứ nếu mà... thì tớ đã làm quen với cậu lâu rồi. Tớ cảm thấy ngại ngùng, xấu hổ... Phải có lý do, cái cớ gì đó...
Tớ vẫn chưa viết được confession nào cho cậu, chưa dám ib cho cậu qua Messenger... Mặc dù lâu lâu lại vào wall cậu và ngắm... :33
Bài viết số 2 được 7 điểm... :<
Vậy thôi...
T đỡ hơn chú oy :D đi giữa đường xe hỏng nhưng may còn gặp đc bạn :D

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
[10/10/2018]
Một ngày bình thường thôi... Không có gì để kể cả đâu... :D Hôm nay viết chỉ để cho mọi người thấy cậu ấy thôi à, ahihi ^^

Tớ tự hỏi tại sao cậu lại xinh và dễ thương đến thế...<3 Có hôm cậu đi học sớm...thế là tớ không được thấy cậu... :< Lúc ra về tớ đi phía sau cậu đấy, tớ đi chầm chậm, lặng lẽ nhìn cậu rồi không nói gì... Tớ ra ngoài cổng đợi cậu đi về rồi tớ mới về đấy, cậu có biết... Tớ vẫn còn ngại lắm, còn chưa dám ib cho cậu... Tớ chỉ dám hằng ngày vào wall cậu, thả tim cho ảnh cậu đăng, cmt vu vơ này kia rồi thôi...
Tớ sợ... sợ lắm... Sợ là tớ chưa làm cho cậu chú ý đến, chưa làm điều gì đáng kể... Cho nên dù muốn lắm cơ mà tớ đợi... Tớ nghĩ sẽ đến lúc thời cơ chín muồi và tớ sẽ ib cho cậu nhé <3 Bây giờ thì tớ cứ âm thầm, lặng lẽ ngắm cậu, quan tâm cậu mỗi ngày thôi... ^^

9A1 - 9A5 | 10A3 - 10A1 <3 #HT
Info của cậu ấy thì mọi người có xin cỡ nào thì mình cũng không cho đâu nha, mình sợ... :D Mọi người thấy sao chứ mình thấy...cậu ấy xinh và dễ thương cực luôn ý... <3 Trường mình mấy bạn nữ xinh xắn nhiều cơ mà... mình chỉ để ý mỗi bạn ý...^^
cho e xin in4 cj đi a ơi :))
Không nha em, em đọc bài trên là OK nha :D Có nhiều thứ không chia sẻ được :v

Last edited:

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
[10/10/2018]
Một ngày bình thường thôi... Không có gì để kể cả đâu... :D Hôm nay viết chỉ để cho mọi người thấy cậu ấy thôi à, ahihi ^^

Tớ tự hỏi tại sao cậu lại xinh và dễ thương đến thế...<3 Có hôm cậu đi học sớm...thế là tớ không được thấy cậu... :< Lúc ra về tớ đi phía sau cậu đấy, tớ đi chầm chậm, lặng lẽ nhìn cậu rồi không nói gì... Tớ ra ngoài cổng đợi cậu đi về rồi tớ mới về đấy, cậu có biết... Tớ vẫn còn ngại lắm, còn chưa dám ib cho cậu... Tớ chỉ dám hằng ngày vào wall cậu, thả tim cho ảnh cậu đăng, cmt vu vơ này kia rồi thôi...
Tớ sợ... sợ lắm... Sợ là tớ chưa làm cho cậu chú ý đến, chưa làm điều gì đáng kể... Cho nên dù muốn lắm cơ mà tớ đợi... Tớ nghĩ sẽ đến lúc thời cơ chín muồi và tớ sẽ ib cho cậu nhé <3 Bây giờ thì tớ cứ âm thầm, lặng lẽ ngắm cậu, quan tâm cậu mỗi ngày thôi... ^^

Info của cậu ấy thì mọi người có xin cỡ nào thì mình cũng không cho đâu nha, mình sợ... :D Mọi người thấy sao chứ mình thấy...cậu ấy xinh và dễ thương cực luôn ý... <3 Trường mình mấy bạn nữ xinh xắn nhiều cơ mà... mình chỉ để ý mỗi bạn ý...^^

Và giờ em biết tại sao mà anh chết mê chết mệt với chị ấy :D Quả là nụ cười tỏa nắng :D

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[10/10/2018]
Sẽ ghi nhớ ngày này :D Ngày mai mình mạnh dạn cmt vào ảnh của cậu ấy và cậu ấy rep lại mình sau khi chờ đợi: "Cảm ơn nhe" Hihi, cảm giác gì đây, tim tớ đang đập thình thịch nè, tớ đang sốt nè :33 Mạnh dạn cmt thêm câu nữa, chắc cậu ấy sẽ hiểu là mình đang cr cậu ấy <3 Tới đây tạm thời là ổn rồi nhỉ, cậu ấy đã biết rồi... chắc thế... mong là thế :D

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
[10/10/2018]
Sẽ ghi nhớ ngày này :D Ngày mai mình mạnh dạn cmt vào ảnh của cậu ấy và cậu ấy rep lại mình sau khi chờ đợi: "Cảm ơn nhe" Hihi, cảm giác gì đây, tim tớ đang đập thình thịch nè, tớ đang sốt nè :33 Mạnh dan cmt thêm câu nữa, chắc cậu ấy sẽ hiểu là mình đang cr cậu ấy <3 Tới đây tạm thời là ổn rồi nhỉ, cậu ấy đã biết rồi... chắc thế... mong là thế :D
Ôi anh tôi :>> Mà chị ấy thik anh không ??? :>>

• Like

SoJieunSoKool

Thiên tài Hóa học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
367
833
224
[10/10/2018]

Cười xinh nạ :D

• Like

Đắc Tầm

Học sinh
Thành viên
28 Tháng tư 2018
170
112
36
Hà Tĩnh
THCS Hà Huy Tập
[10/10/2018]

- Nụ cười tỏa nắng. Người tớ crush lần đầu khá học giỏi. Hm... Đứng đầu khối cơ mà không thấy acc facebook của cậu ấy để addfriend. =^=

Linh Linh Vũ

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười hai 2017
188
103
56
18
Nam Định
thcs Hàn Thuyên
[10/10/2018]
Sẽ ghi nhớ ngày này :D Ngày mai mình mạnh dạn cmt vào ảnh của cậu ấy và cậu ấy rep lại mình sau khi chờ đợi: "Cảm ơn nhe" Hihi, cảm giác gì đây, tim tớ đang đập thình thịch nè, tớ đang sốt nè :33 Mạnh dạn cmt thêm câu nữa, chắc cậu ấy sẽ hiểu là mình đang cr cậu ấy <3 Tới đây tạm thời là ổn rồi nhỉ, cậu ấy đã biết rồi... chắc thế... mong là thế :D
Anh Thuận nhà chưa bày tỏ với chị gái có nụ cười tỏa nắng à? (nhà mình là nhà diễn đàn học mãi)

• Like

Minh Dora

Siêu sao Hóa học
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,751
1,638
276
Thanh Hóa
Ở đâu đó
[10/10/2018]

chả trách anh trúng sét là phải :D

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/11/2018] Thứ 6
Thật không thể tin được nhỉ...Thật trùng hợp... Có 1 bạn học cùng lớp với cậu đã đưa cho tớ bảng điểm SH và CN của lớp cậu để nhờ tớ nộp giùm. Và tớ lại càng mến cậu hơn vì cậu học giỏi ^^ Và tớ cũng đã có cơ hội để biết tên của cậu :D
#HT #10A3
-
"Hì, cậu xinh và dễ thương lắm <3 (Like)
Cảm ơn nhe (<3)
Hì, tớ đang cr cậu nên tớ thấy thế <3 (Like)"
Ai hiểu gì không nhỉ...? :D Thế cũng khá là hạnh phúc rồi, hihi ^^
-
Cậu vừa đổi sang dùng cặp khác... cậu nhỉ :D Cặp xanh lá kia chói chang y như nụ cười và khuôn mặt của cậu vậy nên khi thấy cậu mang cặp khác đi học, tớ có chút không quen... :D Mà sao dạo này cậu đi học sớm hơn nhỉ...?

Last edited:

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/11/2018] Thứ 7
Tiết trước kiểm tra 15' Toán hình, có một câu trắc nghiệm, không phải là khó cơ mà mình làm không kịp nên khoanh bừa. Và cuối cùng trong 4 đáp án thì không có đáp án nào là đúng cả... :<< Sad story... Thầy bảo là sẽ trừ điểm... T^T
Khi thầy trả bài thì thầy bảo là lần này thầy cho các em câu đó luôn, tức là 1 điểm. Mình được 9 điểm nè, vui quá :D
Đến tiết SHCN... Phó Trật tự được thay đổi cho nên tuần này trừ điểm nhiều quá... Vi phạm về nội quy và học tập cũng nhiều hơn... Cá biệt có điểm 0 và cả điểm âm nữa... :<
Tuần này lớp ta tận hạng 18... Kế hoạch thất bại ngay từ tuần đầu rồi... :< Lấy kẹo từ 2 tuần trước chưa chia đem chia ra cho ấm lòng :v

À đây lớp cảm tình Đoàn, có ai từng tham gia chưa ạ? Học 2 buổi, thứ 7 tuần trước và tuần này, thứ 7 tuần trước học từ 15h25' đến khoảng 16h50'. Học chuyên đề về Đảng, Đoàn, học hát Đoàn ca... Nhiều thứ lắm, không kể hết được... :v Có cả câu hỏi thu hoạch, hết khóa học thì nộp lại những gì đã ghi chép trong lúc học... Cơ mà chép đâu có kip...T^T Xác định... :v

"Kết niên lại thanh niên chúng ta cùng nhau đi lên
Giơ nắm tay thề, gìn giữ hoà bình độc lập tự do
Kết niên lại thanh niên chúng ta cùng quyết tiến bước
Đánh tan quân thù xây đấp cuộc đời hạnh phúc, ấm no
Đi lên thanh niên, chớ ngại ngần chi
Đi lên thanh niên, làm theo lời Bác
Không có chuyện gì khó
Chỉ sợ lòng không bền
Đào núi và lắp biển
Quyết chí ắt làm nên"
Hết rồi... :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/11/2018] CN
Hôm qua Thuận tham gia vòng 2 - Vòng bán kết của Hội thi Trần Đại Nghĩa - Tự hào quê hương Tam Bình với vai trò là hỗ trợ kỹ thuật cho hai bạn thuyết trình.
Hội thi Trần Đại Nghĩa - Tự hào quê hương Tam Bình là hội thi do Đoàn trường THPT Trần Đại Nghĩa, huyện Tam Bình, tỉnh Vĩnh Long tổ chức cho học sinh nhằm mục đích có thêm kiến thức về Trần Đại Nghĩa - người con ưu tú của quê hương Tam Bình, Vĩnh Long - là một đại trí thức mang đầy nhiệt huyết, quyết tâm - là Giáo sư, viện sĩ, thiếu tướng, anh hùng lao động, được mệnh danh là "Ông phật làm súng", về lịch sử hình thành của quê hương Tam Bình, Vĩnh Long cũng như lịch sử của nhà trường. Qua hội thi học sinh còn có thể xây dựng kỹ năng làm việc nhóm, thuyết trình, tìm kiếm thông tin,... giúp ích rất nhiều cho chúng ta sau này.
Đây là năm thứ 2 hội thi được tổ chức sau thành công của năm thứ 1 :D
Một lớp chọn ra 5 bạn tham gia hội thi. Vòng 1 gồm trả lời các câu hỏi lý thuyết theo hình thức tiếp sức có tính giờ, sau đó là phần thuyết trình. Vì lý do kỹ thuật nên vòng 1 không có quay video :D Sau đó đã chọn ra được 12 đội, trong đó lớp Thuận được hạng 3 vào thi vòng bán kết. Vòng 2 - Vòng bán kết gồm phần thuyết trình với chủ đề khác với vòng 1 để chọn ra 6 đội vào vòng chung kết. Thể lệ vòng chung kết mình sẽ nói sau nha :D

Và sau đây là phần thuyết trình của lớp Thuận, lớp 10A1 với chủ đề: Trần Đại Nghĩa - Trở về nước và cùng Bazooka đi vào lịch sử
Mọi người sẽ không thấy Thuận đâu vì Thuận hỗ trợ kỹ thuật mà, còn bạn quay phim là bạn chung nhóm :D

Hai bạn thuyết trình: Quế Trân và Hoàng Kim.
Hỗ trợ kỹ thuật: Thiên Thuận
Quay phim: Thành Thuận

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/11/2018]
Aaaaaa, nên giữ chặt mối quan hệ đó thôi :) Hiểu rồi, lời khuyên của nàng thật có ích <3
Vừa được 1 người em gái gửi trong hội thoại, để dành ở đây để xem :D Cảm ơn em <3 @Akabane Yuii

Last edited:

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/11/2018]
Bài cuối cùng trong ngày :D
@Akabane Yuii Bé Yuii dễ thương và tốt bụng của anh <3 Ý nghĩa của nó là gì nhỉ? :D
Hiểu rồi, đó là tôi lúc này đấy ^^ :D

Last edited:

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
  • Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[13/11/2018]
Khi chào cờ, hát Quốc ca, đáng nhẽ tớ phải hướng mắt về quốc kỳ... cơ mà không hiểu sao tớ lại hướng về cậu...<3
-
Bạn Linh lớp tớ đã đi học được rồi cơ mà phải có người cõng lên 2 lầu, đi phải có người dìu mới được :< Khẩu hiệu của tớ sáng tác về chủ đề Đề án xanh - sạch - đẹp, an toàn văn minh được loại B, được cộng tới 1,5 điểm vào hệ số 1 đấy, hệ số 2 được cộng 0,75 điểm, Bài kiểm tra 1 tiết tớ được 9,25 điểm, vừa đủ :D
Thầy dạy Địa lớp tớ hôm qua bị bệnh rồi, thầy chỉ đọc bài cho lớp chép thôi, thi thoảng thầy có đứng dậy giảng bài... :<
Cô chủ nhiệm hỏi tớ có lấy lại túi đựng viết chưa vì tớ bỏ quên hồi học cảm tình đoàn T7 ý, cơ mà CN tớ đã vào trường như nhật ký hôm qua và lấy lại rồi <3
-
Trời mưa rả rích suốt luôn ý, tớ muốn xuống sân tập thể dục giữa giờ để ngắm cậu tập <3 Tưởng đâu không được chào cờ rồi, ai ngờ mưa tạnh, sân khô... :D
-
Bạn Linh được cõng xuống sân, cô chủ nhiệm đi đầu. Bạn ấy được ngồi băng đá gần chỗ GV ngồi....
Hết... :D

• Like
Reactions: peekaiyuan64

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long