Nhật ký Chỉ đơn giản là nhật ký của tôi.

Akabane Yuii

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
1,421
2,259
309
Hà Nội
Loading...
[06/12/2018]
Bật chế độ ôn kiểm tra, ôn thi HSG vòng trường và ôn thi HKI. Cố lên, vì danh hiệu HSG học kì I :D
Cả trường có 15 người thi AV, trong đó có cậu... ^^ Thế mà lớp tớ bảo cậu thi Hóa... :D Cố gắng lên, phải ôn tập thật tốt, thi đạt kết quả tốt nhất... :D Tớ với cậu lại chung phòng... Có khi nào vào phòng thi, tớ mải ngắm cậu mà quên cả việc làm bài hay không... ^^ Ối ối... :3

Hôm qua tớ kiểm tra Tin, lý thuyết 2 điểm, thực hành 8 điểm. Cũng khá là dễ, tớ được 10 điểm :D
AV thầy đi đâu tớ không biết nên cô khác dạy thay... Cô nói tiếng Anh trong lớp nhiều... Tớ khá là thích... :D
Hôm qua lại đi học thêm... Lúc về, có cậu bạn bị sứt dây xích, trong khi #HA đang loay hoay tìm que để sửa thì tớ dùng tay... :D 30 giây là xong rồi... ^^ Tự hào quá đi... :D Đi về đường khác, cùng #HA... Hôm nay đợi đi học chung :D

Hôm nay kiểm tra liên miên: 1 tiết Đại số, 15' Sử, 15' Văn... :<
[07/12/2018]
Ngày mai là thi HSG vòng trường rồi! 14h 08/12/2018. Cố lên tôi ơi! :D
Hôm qua kiểm tra 1 tiết Toán... Sai điều kiện 1 câu giải phương trình thì coi như là mất điểm rồi... Trắc nghiệm thì không nhớ nổi là sai mấy câu nữa.....:<
Tiết 3, kiểm tra 15' Sử... :<
Cứ 16h là #BL đi vệ sinh mà, ngay tiết của cô dạy NV. Không hiểu sao hôm qua bạn ấy không đi, chắc bị chọc quá ý... :v

Vào lớp xưng hô cậu - tớ nghe lạ tai thật =))
Ngày mai sáng học 4 tiết liên tục, 2 tiết ngoài giờ, 2 tiết GDQP... :< Làm bánh mì chiên... :D

Hôm qua tớ ở lại với #HA xem cậu ấy khởi động, tập điền kinh... Cơ mà chưa nói với ba nên về trước...
Cố lên ạ ! :3

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
[07/12/2018]
Chỉ còn đêm nay để ôn tập thôi... :D Cố lên nào! ^^ À, tớ đi ib với cậu cái đã, chúc cậu thi thật tốt và đạt kết quả cao... <3
Hôm nay AV tớ kiểm tra viết 10', khá là OK. Vừa kịp giờ luôn :D
Kiểm tra 15' SH điểm hơi kém tí... :< Tuần sau thi CN rồi... Còn cả TD, GDQP.. :<<

Lần đầu ở lại tập bóng chuyền với mấy bạn và anh chị... :D Có #HA nữa chứ ^^ Mới vào nên chưa quen lắm nên chỉ phát bóng thôi... Còn bắt và đỡ bóng thì chưa ổn lắm. Cơ mà tập nhiều thì sẽ quen thôi, chắc chắn :D
Gần 18h15' về đến nhà :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[07/12/2018]
Sáng nay tớ được một bé tỏ tình đó nha... ^^ Bé ấy muốn tìm một "nơi dựa", nói cho đơn giản là "người yêu" đấy :D Và em ấy đã bày tỏ với tớ, tớ là người đầu tiên... Cơ mà còn nhiều điều tớ chưa kể... :)

Có ai tò mò không? :D Ib để biết thêm chi tiết nhé ^^

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[07/12/2018]
Thấy người ta off... Hỏi lý do... Thế là có lộc ăn quýt... Làm thơ... :D

Không tên 1
Quýt đã ngọt càng ngọt
Quýt không cay lại cay
Xen chút chua, chút đắng
Ôi, quýt quý, quýt yêu!

Hầy, hứng lên nên viết thôi chứ chẳng biết có hay không nữa :D Cũng chẳng có vần điệu gì... ^^

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[09/12/2018]
Chuyện hôm qua... Bắt đầu tính giờ từ lúc 14h10' đến 16h10' thì xong... Cậu đến trễ hơn tớ, ngồi dưới tớ một bàn, cách 1 dãy bàn... À, thỉnh thoảng tớ có quay xuống nhìn cậu... ^^ Thấy cậu sao mà lúc làm bài, lúc suy nghĩ cũng dễ thương đến thế... <3

Phải di chuyển đi phòng khác nghe là thấy không vui rồi... Lại còn bài nghe thứ 2 khó nghe kinh... :< Thế là phải làm bừa...
Có cả phần thi nói... T^T Bóc thăm chọn chủ đề, có 3 phút chuẩn bị rồi nói cho GV chấm... Daily routine... chủ đề không khó nhưng vì run nên hơi lấp vấp và còn sai ngữ pháp, cấu trúc... Mong là sẽ có giải...!

Writing: Advantages of computers!

• Like
Reactions: hdiemht

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
[09/12/2018]
Chuyện hôm qua... Bắt đầu tính giờ từ lúc 14h10' đến 16h10' thì xong... Cậu đến trễ hơn tớ, ngồi dưới tớ một bàn, cách 1 dãy bàn... À, thỉnh thoảng tớ có quay xuống nhìn cậu... ^^ Thấy cậu sao mà lúc làm bài, lúc suy nghĩ cũng dễ thương đến thế... <3

Phải di chuyển đi phòng khác nghe là thấy không vui rồi... Lại còn bài nghe thứ 2 khó nghe kinh... :< Thế là phải làm bừa...
Có cả phần thi nói... T^T Bóc thăm chọn chủ đề, có 3 phút chuẩn bị rồi nói cho GV chấm... Daily routine... chủ đề không khó nhưng vì run nên hơi lấp vấp và còn sai ngữ pháp, cấu trúc... Mong là sẽ có giải...!

Writing: Advantages of computers!
Đổi đề writing đi hu hu :( Tự nhiên nhắc tới buồn v :)
Daily routine hồi lớp 7 t có thi nói chủ đề này rồi :)
Mấy bài nghe t mà ngồi bàn cuối là auto điếc :)

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/10/2018]
Trả bài GDCD... Ổn :D Thi Công nghệ, khá ổn... ^^

Hôm nay chào cờ, được quay lại chỗ ngồi quen thuộc :D Aaaaaaa tớ thấy cậu rồi ^^ Chưa bao giờ thấy thích tiết SHDC như thế này... :D Lớp cậu thi CN... Tớ nghe lớp cậu bảo "Để cho nó ngủ đi..."... Sinh hoạt nào cậu cũng gục xuống... Tớ dõi mắt nhìn cậu... ^^ Cảm giác gì đây... :D Ngắm cậu mà không biết mệt, không muốn rời mắt, không biết rằng thời gian cứ trôi đi... :D
Tiết SHDC sao mà mau kết thúc thế... :v Lúc cậu ngủ dễ thương quá, ui ui ^^ Lúc cậu mới ngủ dậy chắc còn đáng yêu hơn nữa... <3
Hôm nay cậu hơi mệt... Đường về dường như dài ra... Cậu đi chầm chậm, tớ cũng chầm chậm theo sau cậu... ^^

Ước gì lúc cậu mỏi mệt, tớ được ở bên cạnh cậu, quan tâm, chăm sóc cậu... ^^ Nhưng chưa thể... :<
Mình viết về cậu giống ngôn lắm à? :D #HA bảo:
"Sốc tâm lí!!!!
Vô viện đây!!! K cho tui sống mà!!!! Nga~~~~"
"Yah!!! Bớt ngược cẩu tui đi!!!!"
"Đời tui!!!! S gặp ai cũng quăng thức ăn thế này!!!!"
"Tui chết đây!!!! Sống k đc nữa mà!!! Oa oa!!!"

... Còn nữa, mai viết tiếp nhé. Thời gian có hạn :D

• Like
Reactions: diệp dương

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[13/10/2018]
Trả bài Tin... học bài chưa thuộc kỹ cho lắm... Cơ mà vẫn ổn :D
Kiểm tra 15' AV toàn 7 điểm :<
Kiểm tra Vật lý chương 3 chắc sẽ ổn và trên trung bình... :D
Kiểm tra 15' trắc nghiệm 10 câu Đại cả 3 chương... :< 8 điểm, chắc được mà :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[13/12/2018]
Một ngày khá buồn... :< Hôm nay kiểm tra 15 phút Văn, tớ bóc ngay bài Cảnh ngày hè... Tớ học bài không giỏi lắm nên nắm chưa kỹ bài... Viết đến tận trống ra về mà vẫn chưa xong, còn 1 tí nữa... Lúc đó tâm trạng phải nói sao ta... :< Hơi buồn, có chút thất vọng và cô đơn nữa... T^T
À, ra về... Chạy thật nhanh, liên tục tìm kiếm cậu ấy... Lúc đi, 2 đứa còn để xe sát bên... Không thấy :< Hơi buồn... Trên đường về cứ suy nghĩ vẩn vơ rồi khóc.... T^T Chạy khóc lại chạy càng nhanh... Cố tỏ ra mạnh mẽ nhưng không thể... Nước mắt cứ tuôn rơi...

Về đến nhà, cậu ấy ib hỏi thăm... Cậu ấy có đợi cơ mà không thấy nên về trước... ^^ Hì hì :p

Tớ có mít ướt không? >< Lố quá hông? ><
"Khóc đi. Tui dỗ cho nín. K thì qua nói..." ^^
"Ày!!! Xin lỗi nga~~~. Lần s sẽ đợi tới khi thấy ông!!!!" :D
"Thiệt á. Con trai j đâu vì bài k tra k tốt mà khóc. Như tui này. Điểm nhỏ vẫn vui lần s cố lên¡!!!" Lý do phụ thôi... :v
#HA

Đâu phải tự nhiên mà tớ khóc... Chỉ vì tớ xem cậu là bạn thân nên tớ mới rơi nước mắt đấy... :<

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[13/12/2018]
Nên viết ngôn không nhỉ... ^^ Cẩu huyết :v
"Viết ngôn đi. Đọc mà bấn loạn luôn á
Da gà nổi hết r nà"
"Tui cũng hay đọc ngôn n đây là lần đầu đọc mà sởn óc. Đề nghị viết truyện!!!"
Sau khi cậu ấy đọc những gì tớ viết suốt thời gian qua cho #HT :D
Nên viết để cậu ấy nếu vô tình đọc được thì sẽ nhận ra tấm chân tình của tớ... ^^
"Chọc tức vợ yêu" :v
... :D

• Like
Reactions: Linh Linh Vũ

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[14/12/2018]
À ừ... ^^ Hì, hôm qua cậu ấy ib cho tớ... ^^ Hì, chưa nói chuyện ngoài đời thì mình nói thôi chứ có sao đâu... :D Tớ muốn nói chuyện với cậu lắm ý cơ mà... Tớ với cậu thì đừng có cảm ơn nha... Tớ tình nguyện mà <3 Cậu cảm thấy kỳ, ngại, tớ hiểu chứ :D Cơ mà... thi thoảng nhé ^^ À, cậu ấy tặng lại tớ cây kẹo... :D

Hì, đêm qua nằm suy nghĩ... Liệu tớ sẽ làm gì với cây kẹo ấy? :D Giữ mãi không ăn... để làm kỷ vật? ^^ Hay là ép vỏ kẹo vào 1 cuốn vở...? :D Ôi, tớ thật là... :v Suy nghĩ của tớ... :D

Hồi trưa này, lúc đi học, tớ còn bảo #HA là ra chơi có thì đưa ngay để cây kẹo còn giữ được chút "hơi ấm" của cậu :D Haha, hâm rồi... :v Crush cậu nên thế, hì... ^^

Hôm nay chơi bóng chuyền... Nói chung là vẫn chưa quen... Cố lên... :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[17/12/2018]
Hôm nay tớ bắt đầu thi HKI rồi. Cố lên nào :D Tớ với cậu ấy thi cùng phòng, hí hí ^^ Phải chi được lao động chung... :p
Tin và Ngữ văn :D Đêm qua ib chúc cậu ấy thi tốt... ^^

Last edited:

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[17/12/2018]
Hôm nay thi Tin với Văn. Thi chung phòng với cậu cơ mà ngồi xa cậu quá... :< À, trong giờ Văn thấy cậu cứ ho... Cậu úp mặt xuống bàn... Tớ lo lắm đấy, cậu có biết không...? Uống nước vào đi cậu... Ước gì tớ có thể nói với cậu như thế T^T
Giờ Tin tớ lại thấy cậu gục xuống... Làm bài xong rồi mệt quá chăng...? T^T Hì, cố lên cậu ơi, tớ sẽ mãi dõi theo phía sau cậu <3

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/12/2018]
Hôm nay vừa vui vừa buồn... :< Bệnh rồi... Đau họng, sốt, nhức đầu ngay trong giờ làm bài... Chẳng nhẽ ngồi trong phòng mà lại rên... T^T
Lý làm sai 1 câu tự luận nửa điểm... Sử thì 4 ý, nhớ đúng có 2 ý... :< Trắc nghiệm thì sai tùm lum... :<

Hôm nay cậu đi hơi trễ đấy... Với lại đi thi thì cậu nhớ đem mắt kính theo nữa nha... ^^ Tớ với cậu ngồi ngày càng gần nhau ý... ^^
AV được 13,80 điểm, hình như là vậy :D Cao điểm thứ 2 ^^ Hạng mấy thì quên rồi :p Tớ, cậu và cả #HA đều đậu, yeah yeah :D Mình sẽ được ôn chung lớp, ngồi cùng bàn, đi học chung và... :D Mong rằng học tập sẽ là sợi dây liên kết 2 chúng ta... ^^ Có giải để khoe với gia đình và nàng ý rồi, hihi ^^
Tớ nghe #TV bảo là trường bàn tán nhiều về tớ lắm... Nào là lớp trưởng A1, đạt giải cao... blah blah... :D Tớ chân thành cảm ơn các cậu đã quan tâm tớ như thế...
Vẫn còn cảm thấy chưa hài lòng lắm về điểm... Thời gian ôn tập sát quá nên tớ chưa bung hết sức thôi... :v Điểm vòng trường gần bằng điểm vòng huyện năm ngoái...!

Cảm ơn cậu nhé, #HA <3 Cậu đã bảo tớ đi về vì hôm nay có học thêm... Cậu quan tâm tớ, hỏi liệu tớ có sao không... Đi học có ổn không... Tớ làm mất tập Sinh, cậu gửi cho tớ đề cương 29 câu tự luận... :D Thực sự rất quý cậu ^^

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[19/12/2018]
Buồn buồn... :< Đã canh giờ, đến nhà thì mất tiêu... Hơi giận xí... Đến trường, thấy cậu ấy đang ngồi trong lớp... Rồi 1 lát sau, cậu ấy ra bắt chuyện trước rồi xin lỗi... ^^ Hì hì... Không phải giận đâu, chỉ là hơi tủi... Tớ chỉ cần một lời giải thích và an ủi thôi à ^^
Lúc 11h27' cậu ấy có ib báo bên Zalo cơ mà lúc đó tớ off mất rồi...
"Hồi trưa mặt giận, làm tui sợ!!!" Khi câụ cảm thấy sợ khi tớ giận thì tớ đã chắc chắn rằng, tình cảm của tớ dành cho cậu là xứng đáng và đúng đắn <3
"Xin lỗi, mai đền kẹo cho" Cậu có lòng thế thì tớ xin nhận nhé <3

Nói đến chuyện thi thố đi... Bài nhiều quá, ôn không thuộc hết... Trắc nghiệm Sinh sai 10/32 câu, mất 0,25 điểm tự luận... :<< AV thì viết sai một câu với cấu trúc đơn giản cực kỳ... T^T Thôi, dù gì cũng qua rồi, đã cố... Phải cố hơn ở các môn còn lại, phải cố gắng lên ở HKII :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[20/12/2018]
Ngày mai là ngày thi cuối cùng rồi :D Cố lên nào ^^ À, còn lao động để chuẩn bị đón đoàn về công nhận trường đạt chuẩn Quốc gia nữa :D Sẽ được đầu tư phòng ốc, trang thiết bị... :p

Hóa làm không kịp hết trắc nghiệm, phải chọn bừa... Chắc chắn phải có sai rồi... Còn GDCD thì chém gió với đề tự luận, trắc nghiệm chắc cũng có sai... Ngồi ban đầu dãy 2, cơ mà may vì thầy cô không khó lắm... :v Hôm nay tớ ít được ngắm cậu quá... Cậu ngồi dãy 1, cách tớ 4 bàn... :<
Thấy cậu khá thân với người ta... haizzz :<

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[20/12/2018]
Chuyên mục tám chuyện hằng ngày #TT #HA
[...]
"Tụi nó nghĩ xa quá....
Thuận là của ... r"
"Hầy, tụi nó nghĩ gần mà... :D Cơ mà lớp biết, #KN said "Anh em ủng hộ mày hết mình lớp trưởng à" :v
#TU, #BA, #TN, #KL cũng thế, haha :v"
"Ô là la"
"Phải chi tớ với cậu là 1 đôi nhỉ... ^^"
"Bớt sến súa. Tui theo chủ nghĩ tự do nên dù ông k ai hốt tui cũng k hốt đâu!!!!!"
"Há há, tớ bảo với cậu khi nào =)) Lêu lêu ^^
Cơ mà hổng hốt thiệt á hả? ><"
"Thiệt. N trở trời thì k biết"

Khi nào thì trở trời nhỉ, Noel đúng hông cậu? ^^ ><

• Like
Reactions: diệp dương

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[20/12/2018]
Cậu buồn thì tớ cũng buồn theo đấy... :< Vai tớ đây, dựa vào đây nè ^^ Khóc đi rồi tâm sự với tớ... Xin lỗi, tớ không để ý... :<
Mai uống nước dừa là khỏe liền :D

Drama gì mà mình là nhân vật chính, còn cậu ấy là đạo diễn nhỉ... :< Hoang mang @@

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[21/12/2018]
Ngày cuối cùng của kỳ thi HKI... Sẽ là kỷ niệm thật đáng trân trọng... Lần đầu tiên trong cuộc đời ngồi thi chung phòng với crush... ^^ Chẳng hiểu sao những giọt nước mắt ấy lại lặng lẽ rơi... Cậu có biết chăng... :<
Hôm nay cậu trực nhật... Cậu vẫn đến như mọi khi thôi... Thùng rác còn nằm ở cuối lớp, là tớ đem đổ đấy... Hôm nay thi Toán gặp ngay thầy dạy Toán :v Chỗ ngồi hôm nay làm tớ cảm thấy hài lòng nhất, tớ có thể nhìn thấy cậu rõ nhất... ^^ Cậu ngồi bàn đầu, tớ ngồi bàn dưới và 2 dãy sát nhau... Vẫn là lặng lẽ dõi theo thôi... <3 Không hiểu nổi tại sao hôm nay lại giỏi Toán đến thế, vì cậu chăng... :D

Tớ lo môn Địa... Câu 2 tự luận tớ không nhớ nên không làm được... :< Sau khi đã xong xuôi rồi thì... tớ lặng lẽ ngồi nhìn cậu... Thật lâu, không rời mắt đi... ^^ Ôi, lúc cậu suy nghĩ cũng xinh, uống nước cũng xinh... Cả lúc khi cậu rảnh rồi, ngồi xếp giấy vu vơ thì cậu trong mắt tớ vẫn dễ thương, xinh xắn đến lạ thường... <3 Lúc cậu gục đi cũng toát lên vẻ đẹp ấy... Tớ... :33 Rồi tớ suy nghĩ nhiều... Nghĩ về bài làm Địa của mình... Nghĩ đến cậu... Rằng suốt 1 tuần qua, nhìn thấy cậu ở khoảng cách gần như thế, tớ thực sự đã quen... Thi xong, biết là nhẹ nhàng hơn đấy... Nhưng tớ nên buồn hay vui đây...? Cứ nghĩ đến lúc mà tớ sẽ không còn được ngồi chung phòng, nhìn cậu nói chuyện, cười đùa lúc ra chơi... Cảm giác như tớ mất đi 1 thứ gì đó rất quan trọng vậy... Tớ đau lắm... :< Lúc ấy, tớ đã không kìm nổi nước mắt nữa... Tớ đã khóc, khóc trong phòng thi... :< Gần 30' ngồi nhìn cậu, suy nghĩ vẩn vơ và khóc thút thít... Nước mắt đã rơi... :<

Tớ nghe ai đó bảo rằng: "Nước mắt của con trai quý lắm..." Vì cậu, tớ đã phải khóc... Tớ không biết phải làm sao nữa... Tớ còn có thể chịu đựng đến khi nào nữa đây... :< Tớ thích cậu <3

Bây giờ vẫn đang khóc... T^T

Top Bottom