Nhật ký Chỉ đơn giản là nhật ký của tôi.

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
[13/2/2019]
Thể dục hôm nay tớ tập cách bật nhảy, đá chân lăn, rồi xoay người, tiếp đất các kiểu >< Cũng không khó lắm, cơ mà làm chưa quen nên khi tiếp đất đau tay ghê :<
Tự nhiên hồi sáng này thức dậy đau lưng với hông tí nữa >< Cơ mà hết rồi :D
Tin lại thực hành, chán phèo :v
Ngày mai trả bài Sử dài ơi là dài, kiểm tra 15' NV cực kỳ dài :<

Không sợ c vùi dập cho à :vvvvv
Haha, chị vào đây xem, rồi cmt, soi, chém các kiểu mới vui ạ :v Em không sợ vùi dập đâu, chị cứ thử vùi em đi, haha =))))) Đùa ạ :vvvv
em có thấy cái mặt cười đằng sau ko? c ko buồn đâu em :vvvv c còn đang mong thoát kiếp yêu đường đây, cơ mà vừa thoát xong chưa đc 1 tuần thì nay đi làm, ông quản lí đã lại gán ghép chị với 1 ông trong công ty rồi: em có tướng phu thê với thằng .... lắm :vvvv tội thân chị
Vụ tướng phu thê này giống như em với nương tử nè chị :p Cơ mà cái này là nương tử bảo chúng em có tướng phu thê chị ạ :D

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
[13/2/2019]
Thể dục hôm nay tớ tập cách bật nhảy, đá chân lăn, rồi xoay người, tiếp đất các kiểu >< Cũng không khó lắm, cơ mà làm chưa quen nên khi tiếp đất đau tay ghê :<
Tự nhiên hồi sáng này thức dậy đau lưng với hông tí nữa >< Cơ mà hết rồi :D
Tin lại thực hành, chán phèo :v
Ngày mai trả bài Sử dài ơi là dài, kiểm tra 15' NV cực kỳ dài :<

Haha, chị vào đây xem, rồi cmt, soi, chém các kiểu mới vui ạ :v Em không sợ vùi dập đâu, chị cứ thử vùi em đi, haha =))))) Đùa ạ :vvvv

Vụ tướng phu thê này giống như em với nương tử nè chị :p Cơ mà cái này là nương tử bảo chúng em có tướng phu thê chị ạ :D
Kể từ khi lên Cấp 3, chị ko còn biết Thể dục nó là cái gì nữa cơ, hồi C3 thì tại vì nữ sinh mặc váy nên thầy cho nghỉ hết, lớp có đúng 3 thằng con trai nên mặc định giới tính gái :vvvv lên ĐH thì học quốc tế, nó ko có thể dục :vvvvvvvv
Có ngày chị vùi cho ko khóc được đâu :vvvvvv
Ò, ngoại trừ ông ý bên mảng Design thì chị chả thấy ông ý cho đặc điểm gì giống cả, à, cả cái thói quen chống cằm, hết

• Like
Reactions: Thiên Thuận

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Kể từ khi lên Cấp 3, chị ko còn biết Thể dục nó là cái gì nữa cơ, hồi C3 thì tại vì nữ sinh mặc váy nên thầy cho nghỉ hết, lớp có đúng 3 thằng con trai nên mặc định giới tính gái :vvvv lên ĐH thì học quốc tế, nó ko có thể dục :vvvvvvvv
Có ngày chị vùi cho ko khóc được đâu :vvvvvv
Ò, ngoại trừ ông ý bên mảng Design thì chị chả thấy ông ý cho đặc điểm gì giống cả, à, cả cái thói quen chống cằm, hết
woaaaaaaaaaa, hồi ấy chị không phải học thể dục ạ, sướng quá.

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[15/2/2019]
À thì hôm qua là Lễ tình nhân :D Trường tớ có cô giới thiệu hoa hồng với socola, quà tặng các kiểu... :v Thấy có ai đó, chắc lớn hơn tớ, mặc áo sơ mi trắng quần tây đen đàng hoàng tặng quà cho một bạn nữ lớp bên. Thế thôi =)))

NV kiểm tra 15' chém gió :v

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[15/2/2019]
Valentine năm nay khác những năm trước :D Tớ đã không còn 1 mình nữa, đã không còn thờ ơ với cái ngày mà mấy năm trước tớ chỉ coi là ngày bình thường, rồi vào trường xem drama tặng quà, tỏ tình các kiểu... xong lại về nhà học bài. Chẳng có gì xảy ra, chắng có ai để nhớ nhung... >< Đó là mọi khi thôi, năm nay khác :p

Đêm qua định onl rồi cơ mà má dùng laptop suốt cả đêmmmm... Sau đó lại khóc sướt mướt đến nỗi hôm nay mắt sưng húp, thâm và hơi rát vì dụi đi dụi lại nhiều quá >< Lên giường nằm ngủ, khóc thút thít... >< Nhớ nàng :< Sợ mất nàng... >< Nhiều lúc nghĩ rằng mình chưa đủ tốt, hôm nay mà lại không onl được -.- Rồi nhiều thứ... :<< Cuối cùng tớ ngủ thiếp đi...

Sáng sớm, vệ sinh, ăn uống xong xuôi mở ngay laptop lên... Hì, cảm giác hạnh phúc khó diễn tả ^^

Vĩnh Long gửi Đắk Lắk vài lời ^^ Happy Valentine's Day ^^ Yêu nàng nhiều <3
Ở đây luôn có 1 một người mong muốn được gặp nàng :D Có một đóa hồng sẵn sàng chờ nàng nhận lấy :p Thế thôi, lời ít lòng nhiều ^^ Tớ có dành dụm mua được 1 đóa hồng, cơ mà không có cái gì để chụp hết ~ Nên đành giữ, ngắm và nhớ về ai đó :p

@anhthudl <3

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[15/2/2019]
Hichic... >< Lo ghê á :Tonton12 Phải nhớ cẩn thận nhaaaaa ><
@anhthudl <3

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[15/2/2019]
Sinh hôm nay nộp phạt 30 lần bảng nguyên phân, giảm phân mỏi tay luôn :< Đáng nhẽ viết phạt trước Tết rồi cơ mà làm mất tiêu >< Phải chép lại...
Dự giờ chuyên đề công nghệ xong là kiểm tra luôn :v Lần này may là cố học bài, lại vừa mới chép phạt xong nên được 7 điểm mấy :D
AV thầy mang loa dạy lớp 10A8 mà không có pin, mới đem sạc để lát nữa dạy lớp tớ. Nhân lúc thầy đi vắng lớp bật nhạc "dancing" lên hết pin của thầy :vv Poor thầy =)))

Ghen ghen ghen... ^^ Nghĩ linh tinh rồi cảm giác sợ mất đi người mà mình gắn bó, yêu thương bấy lâu nay trỗi dậy. Kiểu như muốn chiếm hữu :v

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Ghen ghen ghen... ^^ Nghĩ linh tinh rồi cảm giác sợ mất đi người mà mình gắn bó, yêu thương bấy lâu nay trỗi dậy. Kiểu như muốn chiếm hữu :v

Anh giống em rùi , cứ thấy người khác đến gần là có cảm giác đó hoài ak

• Like

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
[15/2/2019]
Sinh hôm nay nộp phạt 30 lần bảng nguyên phân, giảm phân mỏi tay luôn :< Đáng nhẽ viết phạt trước Tết rồi cơ mà làm mất tiêu >< Phải chép lại...
Dự giờ chuyên đề công nghệ xong là kiểm tra luôn :v Lần này may là cố học bài, lại vừa mới chép phạt xong nên được 7 điểm mấy :D
AV thầy mang loa dạy lớp 10A8 mà không có pin, mới đem sạc để lát nữa dạy lớp tớ. Nhân lúc thầy đi vắng lớp bật nhạc "dancing" lên hết pin của thầy :vv Poor thầy =)))

trời trời Ghen
ai cx ghen mà
tớ cx biết ghen nè
hihi ^^

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
[15/2/2019]

Hãy cảm thấy may mắn khi em còn được quẩy với mn :vvvv chị đây đi làm thì dùng wifi công ty - hỏng link page cho công việc, về nhà thì nghe bố mẹ tấu hường (đầu năm bố mua vòng vàng cho mẹ, Va Lung Tung đặt hoa ship đến công ty - mẹ thì mắng bố tặng hoa mà không có lời chúc, bonus đòi tặng thêm 1 cái vòng nữa nhỏ nhỏ xinh xinh để mặc váy đi chơi ==) Ai đó cứu vớt cuộc đời chị đi ~~~~

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[17/2/2019]
Lâu rồi không viết nhật ký nhỉ :D Mới 2 ngày mà đã trôi xuống dưới rồi, lên lại thôi :v

Chính thức ghi danh ôn thi HSG AV vòng tỉnh khối 10, 11 :D Kiến thức lớp 10 tự ôn, lớp 11 thì ôn trên trường, 2 tiết/tuần ngày thứ 7 :v Hơi lo, cơ mà không đặt nặng thành tích lắm vì chủ yếu là cọ sát, lấy thêm kinh nghiệm, kiến thức thôi mà ^^

Giấy tờ cuối cùng được ký với chức danh là lớp trưởng 10A1. Kể từ thứ 7, đã có sự thay đổi...!

• Like
Reactions: Minh Dora

Minh Dora

Siêu sao Hóa học
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,751
1,638
276
Thanh Hóa
Ở đâu đó
[17/2/2019]
Lâu rồi không viết nhật ký nhỉ :D Mới 2 ngày mà đã trôi xuống dưới rồi, lên lại thôi :v

Chính thức ghi danh ôn thi HSG AV vòng tỉnh khối 10, 11 :D Kiến thức lớp 10 tự ôn, lớp 11 thì ôn trên trường, 2 tiết/tuần ngày thứ 7 :v Hơi lo, cơ mà không đặt nặng thành tích lắm vì chủ yếu là cọ sát, lấy thêm kinh nghiệm, kiến thức thôi mà ^^

Giấy tờ cuối cùng được ký với chức danh là lớp trưởng 10A1. Kể từ thứ 7, đã có sự thay đổi...!
AV là tiếng anh ạ

• Like

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
[17/2/2019]

Cố lên ^^

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/2/2019]
Số đẹp nhỉ :D Hôm nay phải viết bù cho hôm qua mới được ^^

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/2/2019]
Một người đảm nhận một chức vụ quá lâu cũng không tốt... Đã đến lúc cần một người lãnh đạo mới, một làn gió mới :) Mọi chuyện đã kết thúc rồi nhỉ...!?
Tập quyền :) Đáp ứng mong muốn, hả hê phần chống đối ra mặt, vừa lòng phần ghét nhưng không nói, phần còn lại thì...?! :)
Tớ đã không còn là lớp trưởng từ thứ 7 tuần rồi nữa. Chức lớp trưởng kiêm phó trật tự giao cho bạn phó học tập cũ, còn chức phó học tập giao cho 1 bạn khác...
Sau này sẽ không được mọi người gọi là lớp trưởng nữa, mọi người bảo là sẽ không quên, gọi lâu rồi :v Nhưng dẫn sẽ quen thôi. Tớ cũng không phải làm những việc mà suốt 9 năm qua đã làm, trách nhiệm, công việc, sự áp lực, chán nản... =)))

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/2/2019]
Hôm qua má tớ mua cái dàn karaoke di động để hát karaoke :D Thử từ trưa đến 19h30' luôn, hát nhiều quá mà bây giờ họng của tớ, giọng của tớ... :v
Haha, tớ chỉ hát được mấy bạn bolero, dân ca, tiền chiến mà tớ từng nghe và tập hát theo thôi, nhạc trẻ thì... =)))

• Like

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
[18/2/2019]
Hôm qua má tớ mua cái dàn karaoke di động để hát karaoke :D Thử từ trưa đến 19h30' luôn, hát nhiều quá mà bây giờ họng của tớ, giọng của tớ... :v
Haha, tớ chỉ hát được mấy bạn bolero, dân ca, tiền chiến mà tớ từng nghe và tập hát theo thôi, nhạc trẻ thì... =)))
bị khan tiếng luôn đúng hg hai? Hồi tết bé đi chơi, ghé nhà họ hàng, mặc ai làm gì làm bé rủ vài người vô phòng để karaoke :>

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Anh không đăng hình em trên mạng xã hội, vì điều đó quá phô trương, mà cách thể hiện tình cảm qua đôi ba tấm ảnh lại quá tầm thường, viết vài câu từ yêu thương lại khá kém cỏi.

Thế là anh chỉ biết nắm chặt tay em qua mỗi ngã tư đường, chỉ biết che chắn em từ hướng xe chạy, chỉ biết ngoái nhìn em đến khi em mở sáng đèn nhà, chỉ biết hôn lên trán mỗi lần em ngả đầu vào ngực anh, chỉ biết giới thiệu em với bất cứ ai anh gặp xung quanh: “Người yêu tôi này ...”

Anh không đăng ảnh nắm tay hay hôn em cho nhiều người khác xem, vì phàm tình cảm càng đem khoe mẽ, nếu người ta không xem thường, thì cũng xem nhẹ, làm gì có ai hạnh phúc thay cho cuộc vui vẻ của chúng mình.

Thế là hình chụp ngày đầu tiên yêu nhau, anh để hẳn vào khuôn ảnh của chiếc ví, còn những kỉ niệm khác, anh cẩn thận in ra, rồi dán lên khoảng tường trơn, cạnh bên giường ngủ của mình. Để điều anh thấy mỗi sớm bình minh là bình yên của hai đứa.

Anh không phải tuýp người thích hẹn hứa. Vì anh biết phụ nữ đủ thừa hi vọng để chờ đợi. Đàn ông yêu bằng lời nói, chỉ khiến phụ nữ thất vọng và mệt mỏi hơn thôi.

Anh không luôn miệng bảo rằng đời này sẽ vì em mà hi sinh. Nhưng đem ngực mình hứng hết bão giông, đánh đổi cho em một đời yên ổn và an trong, thì đừng lo, anh làm được!

Trích "Tiếc rằng mình chẳng đợi được nhau" - Khải Vệ

Dành cho bạn - những trái tim đang đi sự yên bình khi đi qua những ngày ngập bão.
Đọc bài này, cảm thấy hay nên share lại :D Thế thôi ^^

Last edited:
  • Like
Top Bottom