Nhật ký của bạn

U

undomistake

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đêm nay lại thật tĩnh lặng, tới mức tiếng tích tắc của đồng hồ đeo tay anh cũng nghe thấy rõ. Đêm nay anh lại mất ngủ, lại 1 đêm trằn trọc suy nghĩ mình đã làm sai điều gì mà khiến em ghét anh tới thế?
Tại sao em không cười với anh như trước nữa? Nụ cười ấy đã bị khuôn mặt lạnh lùng bao phủ, nhưng anh không hiểu sao anh vẫn thấy được nụ cười ấy. Có lẽ nó chỉ lập lòe như ngọn lửa chợt tắt nhưng hơi ấm mà em đã thổi vào anh, vẫn còn sưởi ấm trái tim này và anh, anh vẫn thấy nụ cười ấy.
Tại sao em không nhìn thấy anh như trước nữa? Em đã thấy anh khi anh chỉ có một mình. Em đã làm sống dậy con người đã chết trong anh. Em đã cùng anh trò chuyện về những điều rất chán chường mà anh vẫn không hiểu tại sao em lại có thể làm cho chúng trở nên hay đến thế? Nhưng em đã mất đi ánh mắt đó, em không còn nhìn thấy anh nữa. Đối với em, anh chỉ còn như một cái bóng theo em từng ngày từng giờ, đỡ từng bước em đi. Nhưng anh muốn làm màn đêm để cho em khỏi nắng, anh muốn làm mặt trời để sưởi ấm cho em, anh muốn làm ngọn gió để đưa em đi khắp chốn, anh muốn làm bạn em để giúp em học, anh muốn làm bạn em để em trở lại làm người con gái ngày nào, anh muốn làm bạn em để anh gánh hết những đau khổ của em...Nhưng em nào có biết?
Anh đã biết tại sao em không cười với anh như trước; đó là do anh đã không tới với em như em đã tới với anh; đó là do anh đã không trân trọng em như em đã trân trọng anh; đó là do anh đã cho em những gì em muốn chứ không phải những gì em cần và điều em cần là 1 người bạn, không phải 1 người yêu.
Anh đã biết tại sao em khong nhìn thấy anh như trước nữa; đó là do anh đã muốn em phải yêu anh thay vì làm cho em biết yêu chính bản thân mình; đó là do anh đã không nói cho em được tình cảm thật sự của anh; đó là do anh đã không ở đó mỗi khi em cần; đó là do anh đã không giúp được em như em đã giúp anh.
Và anh xin lỗi, bằng tất cả trái tim rằng anh xin lỗi, nhưng anh sẽ vẫn ở bên em, dù em ghét anh, dù em xa lánh anh, anh sẽ vẫn ở bên em những lúc hoạn nạn, khi em đau khổ, khi em thất bại, khi em mất 1 ai đó...anh sẽ là bầu trời che chở cho em, dù cho em không bao giờ nhìn lên cả, anh sẽ là nguồn nước thanh lọc tâm hồn em, dù cho em không bao giờ nhận thấy cả, anh sẽ là mặt đất đỡ nâng em từng bước, dù cho em từng ngày giẫm đạp lên, anh sẽ là một người bạn dù cho em không bao giờ biết tới.
Anh sẽ mãi ở bên em. Anh yêu em nhiều lắm...

=((, cái này là trong nhật ký của thằng bạn thân của mình, ai đọc qua thì tìm cách giúp nó với chứ cứ thấy nó tội quá, không biết làm sao để giúp nó đây

E

echcon_lonton_dihoc

mình cũng bó tay lun hok giúp được bạn thân cậu đâu vì mình cũng thế ><"
hix

U

undomistake

sao mà nhiều người khổ thế vậy trời 8-}, cả tuần rồi mà chẳng biết làm sao

H

happykid

quên đi

"and some say love is holding on
and some say letting go....."