Văn 10 nhập vai quả thị kể lại truyện Tấm cấm

Cường mt vlogs

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng mười 2020
4
0
11
18
Hà Nội
Trường THPH Cổ Loa

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
mình biêt làm thân bài rồi nhưng không biêt mỏ bài như thế nào nx ai có thể giúp mình với mai mình pải nộp rồi cảm ơn nhiều nhé
Bạn tham khảo nhé
Có lẽ trong tuổi thơ mỗi đứa trẻ Việt Nam đều được nghe kể rất nhiều truyện cổ tích, trong đó phải kể đến câu chuyện "Tấm Cám" với cô Tấm hiền lành, trải qua bao lần biến hoá để giành lấy hạnh phúc. Còn tôi, tôi cũng không xa lạ với các bạn đâu, tôi chính là quả thị trong câu chuyện đó. Tôi sinh ra rất bình thường nhưng lạ kì là cả cây chỉ có mình tôi. Cho đến một ngày, tôi gặp được chị Tấm, chị ngỏ lời muốn ở chung với tôi. Tôi mừng lắm liền đồng ý và từ đó chúng tôi cùng nhau sống, cùng nhau trò chuyện, thân thiết biết bao

Trần Tuyết Khả

Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
Vậy bạn tham khảo thêm nha
Kết bài: Trước mắt tôi là khoảng không gian vô tận màu trắng. Tôi đang tự hỏi đây là đâu? Bỗng, có giọng nói truyền đến, nói rằng sự sống của tôi đã hết, không thể ở lại thêm nữa. Tôi sửng sốt một lúc. Vậy là tôi đã hoàn thành cuộc sống của mình. Nhưng tôi không hối hận, không buồn bã bởi tôi đã sống một đời vui vẻ, hạnh phúc, đã gặp được chị Tấm. Giờ đây, chị đã giành lại hạnh phúc của mình, tôi ra đi cũng vui lòng, tôi thầm chúc cho chị một đời bình an, sẽ không bao giờ gặp phải trắc trở, khó khăn nữa....

Cường mt vlogs

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng mười 2020
4
0
11
18
Hà Nội
Trường THPH Cổ Loa
cô mk chấm sai ở chỗ từ chỗ quả thị rơi xuống chỗ bà lão đến lúc tầm về với vua bạn có thể giúp mình không, không mai cô kiểm tra lại phần đấy của mk mk cảm ơn nhiều nhé

Trần Tuyết Khả

Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
cô mk chấm sai ở chỗ từ chỗ quả thị rơi xuống chỗ bà lão đến lúc tầm về với vua bạn có thể giúp mình không, không mai cô kiểm tra lại phần đấy của mk mk cảm ơn nhiều nhé
Ý bạn là sao nhỉ?
Cô chấm sai là sai như nào? Là bài bạn làm bị sai chỗ đó à?
Hãy nói rõ hơn để mình hỗ trợ nhé

• Like
Reactions: Lemon candy
Top Bottom