Tâm sự Nhân cách

Vân Vô Lăng

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
1 Tháng năm 2019
483
722
96
Đắk Lắk
THCS Huỳnh Thúc Kháng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhân cách trong một con người là do xã hội định đoạt. Họ có thể nói này nói nọ chỉ vì những lời nói của họ mà nhân cách trong chúng ta dành thay đổi.
Em là một đứa ít nói,thẳng thắn, nhưng không vì thế mà bạn em ít đi đâu trái lại còn nhiều hơn cơ. Lúc đầu, em cứ nghĩ lo do chúng nó thấy mình hay một mình đến kết bạn cho vui, sau 1 thời gian thì em cảm thấy tin tưởng chúng nó hơn nhưng mà đến 1 ngày thì đã bị phá tan. Chuyện là hôm nay lớp em phải làm báo tường thì có em, thầy và một số đứa bạn của em thì bọn em làm được nửa thì thầy có việc nên giao phần còn lại cho em và các bạn. Sau một lúc thì bọn nó bảo đi mua nước về uống, đi 2,3 đứa thì không sao chứ chúng nó đi hết còn mình em ở lại,em không nói gì nhưng mà 30 phút trôi qua chưa thấy bọn nó về em liền đi tìm thì thấy bọn nó ở đằng sau dãy lớp 9( trường em có 2 dãy dãy 9 và 7 đối diện nhau 1 đoạn ) em định ra hù vì tội ăn kế thì nghe
A: Mình để con lớp trưởng ở đó có tội không ?
B: Tội gì cho nó làm cho sấp mặt
C: Ừ cho chừa cái tội chảnh
D: Nó nói thầy mình bảo nó không làm
C: Ừ chắc thầy sẽ về số đông thôi
Em chết lặng sau nghe khi bọn nói vậy rồi về lớp cố làm cho xong rồi về
Sau đó em trở thành 1 đứa ngang tàn chẳng ai dám cãi lại mà cũng chẳng tin ai nhưng em hành xử như có đúng không mà em còn chưa nói vụ em nghe thấy chúng nó nói nữa. Cho em ý kiến của mọi người nhé!

• Like
Reactions: Khánh Hồ Bá

Khánh Hồ Bá

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tư 2019
634
567
121
19
Nghệ An
THCS Sơn Hải
Nhân cách trong một con người là do xã hội định đoạt. Họ có thể nói này nói nọ chỉ vì những lời nói của họ mà nhân cách trong chúng ta dành thay đổi.
Em là một đứa ít nói,thẳng thắn, nhưng không vì thế mà bạn em ít đi đâu trái lại còn nhiều hơn cơ. Lúc đầu, em cứ nghĩ lo do chúng nó thấy mình hay một mình đến kết bạn cho vui, sau 1 thời gian thì em cảm thấy tin tưởng chúng nó hơn nhưng mà đến 1 ngày thì đã bị phá tan. Chuyện là hôm nay lớp em phải làm báo tường thì có em, thầy và một số đứa bạn của em thì bọn em làm được nửa thì thầy có việc nên giao phần còn lại cho em và các bạn. Sau một lúc thì bọn nó bảo đi mua nước về uống, đi 2,3 đứa thì không sao chứ chúng nó đi hết còn mình em ở lại,em không nói gì nhưng mà 30 phút trôi qua chưa thấy bọn nó về em liền đi tìm thì thấy bọn nó ở đằng sau dãy lớp 9( trường em có 2 dãy dãy 9 và 7 đối diện nhau 1 đoạn ) em định ra hù vì tội ăn kế thì nghe
A: Mình để con lớp trưởng ở đó có tội không ?
B: Tội gì cho nó làm cho sấp mặt
C: Ừ cho chừa cái tội chảnh
D: Nó nói thầy mình bảo nó không làm
C: Ừ chắc thầy sẽ về số đông thôi
Em chết lặng sau nghe khi bọn nói vậy rồi về lớp cố làm cho xong rồi về
Sau đó em trở thành 1 đứa ngang tàn chẳng ai dám cãi lại mà cũng chẳng tin ai nhưng em hành xử như có đúng không mà em còn chưa nói vụ em nghe thấy chúng nó nói nữa. Cho em ý kiến của mọi người nhé!
Bạn là lớp trưởng nhỉ
Mình cũng thế
Mình góp ý như này , bạn là lớp trưởng , bạn có quyền, cộng thêm việc giác viên luôn đứng về phía bạn, bạn có thể bình tính, nhưng không vì thế mà bạn cho họ sai được.
thứ nhất : bạn phải xem lại bản thân mình, mình sai ở đâu, để mình còn sửa
thứ hai : bạn xem mình phải tìm hướng giải quyết như thế nào cho hợp lí
đừng để họ ảnh hưởng tới bạn về bất cứ vấn đề gì cả, nếu cần bạn hay mạnh dạn xin đổi lớp trưởng mà không đề cập đến chuyện kia mà là 1 chuyện khác , vd như vì học tập chẳng hạn và cho 1 trong số đó làm , họ sẽ hiểu thôi
chúc bạn mau chóng vượt qua

Vân Vô Lăng

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
1 Tháng năm 2019
483
722
96
Đắk Lắk
THCS Huỳnh Thúc Kháng
Bạn là lớp trưởng nhỉ
Mình cũng thế
Mình góp ý như này , bạn là lớp trưởng , bạn có quyền, cộng thêm việc giác viên luôn đứng về phía bạn, bạn có thể bình tính, nhưng không vì thế mà bạn cho họ sai được.
thứ nhất : bạn phải xem lại bản thân mình, mình sai ở đâu, để mình còn sửa
thứ hai : bạn xem mình phải tìm hướng giải quyết như thế nào cho hợp lí
đừng để họ ảnh hưởng tới bạn về bất cứ vấn đề gì cả, nếu cần bạn hay mạnh dạn xin đổi lớp trưởng mà không đề cập đến chuyện kia mà là 1 chuyện khác , vd như vì học tập chẳng hạn và cho 1 trong số đó làm , họ sẽ hiểu thôi
chúc bạn mau chóng vượt qua
Cảm ơn bạn nhưng mình đã xin đổi lớp trưởng rồi mà thấy không chịu

Top Bottom