Vui cười Ngụy biện cho sự lười biếng

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau đây là những ngụy biện của sự lười biếng mà tôi thường hay nghe.

1. Công việc đó nhàm chán quá, không thích hợp với mình.
2. Ôi việc đó dơ bẩn quá, em làm không được đâu.
3. Em đang bận tìm việc làm, thời gian đâu mà làm?
4. Mẹ em đang lo cho em vô công ty kia, vài tháng nữa đi làm, tìm việc làm gì cho mất công.
5. Người yêu em nói mỗi tháng sẽ lo cho em 5 triệu, em chỉ cần phụ ảnh vài việc nhỏ lẻ thôi. Đi làm hả? Không đáng đâu.
6. Tao có 5 căn nhà cho thuê, mỗi tháng tao thu cũng hơn 20 triệu. Đi làm làm gì mày ơi.
7. Làm ăn bây giờ khó quá, thôi tao ở không, để tiền mua nhà mỗi tháng ăn tiền thuê. Làm vậy phải sướng hơn không?
8. Học hành ở trường chán quá, em chẳng muốn học? Tự học hả? Em học không vô. Thôi để em từ từ suy nghĩ coi mình muốn gì.
9. Để từ từ em tính.
10. Em sắp có con rồi, chồng em nói mỗi tháng sẽ trả lương cho em. Đi làm thì thời gian đâu lo việc nhà cửa?
11. Công việc khó quá, không được đâu. Mình làm sẽ chẳng làm được gì cả.
12. Em không thích làm, vậy thôi. Chuyện đó chuyện của em, anh đừng nhiều chuyện.
13. Tao làm gì kệ ** tao, mày là *** gì mà xen vô?
14. Lo cho bản thân mày trước đi mày ơi.
15. Em đang kiếm một anh Việt Kiều hay anh Tây nào đó. Lấy chồng rồi đẻ con.
16. Học hả? Em không thích học. Mẹ em nói con gái học cao làm gì, sau này cũng lấy chồng thôi.
17. Tao không biết ta muốn làm gì, vẫn đang suy nghĩ, vài tháng nữa tao làm.
18. Em đang làm theo đam mê của mình? (Hỏi đam mê là gì?) Trả lời: em vẫn đang tìm.
19. Haiiiizzz để em nghĩ vài tuần nữa rồi đi làm lại.
20. Anh dạo này làm gì mà hỏi nhiều vậy?

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Sau đây là những ngụy biện của sự lười biếng mà tôi thường hay nghe.

1. Công việc đó nhàm chán quá, không thích hợp với mình.
2. Ôi việc đó dơ bẩn quá, em làm không được đâu.
3. Em đang bận tìm việc làm, thời gian đâu mà làm?
4. Mẹ em đang lo cho em vô công ty kia, vài tháng nữa đi làm, tìm việc làm gì cho mất công.
5. Người yêu em nói mỗi tháng sẽ lo cho em 5 triệu, em chỉ cần phụ ảnh vài việc nhỏ lẻ thôi. Đi làm hả? Không đáng đâu.
6. Tao có 5 căn nhà cho thuê, mỗi tháng tao thu cũng hơn 20 triệu. Đi làm làm gì mày ơi.
7. Làm ăn bây giờ khó quá, thôi tao ở không, để tiền mua nhà mỗi tháng ăn tiền thuê. Làm vậy phải sướng hơn không?
8. Học hành ở trường chán quá, em chẳng muốn học? Tự học hả? Em học không vô. Thôi để em từ từ suy nghĩ coi mình muốn gì.
9. Để từ từ em tính.
10. Em sắp có con rồi, chồng em nói mỗi tháng sẽ trả lương cho em. Đi làm thì thời gian đâu lo việc nhà cửa?
11. Công việc khó quá, không được đâu. Mình làm sẽ chẳng làm được gì cả.
12. Em không thích làm, vậy thôi. Chuyện đó chuyện của em, anh đừng nhiều chuyện.
13. Tao làm gì kệ ** tao, mày là *** gì mà xen vô?
14. Lo cho bản thân mày trước đi mày ơi.
15. Em đang kiếm một anh Việt Kiều hay anh Tây nào đó. Lấy chồng rồi đẻ con.
16. Học hả? Em không thích học. Mẹ em nói con gái học cao làm gì, sau này cũng lấy chồng thôi.
17. Tao không biết ta muốn làm gì, vẫn đang suy nghĩ, vài tháng nữa tao làm.
18. Em đang làm theo đam mê của mình? (Hỏi đam mê là gì?) Trả lời: em vẫn đang tìm.
19. Haiiiizzz để em nghĩ vài tuần nữa rồi đi làm lại.
20. Anh dạo này làm gì mà hỏi nhiều vậy?
Ahihia...
Thế tui chả dính một tí gì trong mấy cái ở trên, vậy là mình không lười (Mặc dù vẫn suốt ngày bị mắng :D)

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
chỉ cần nói
tôi chưa làm đc