người bạn của chúng ta, mời các bạn cùng chia sẻ

P

phanlan96.com

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:khi (67):tuổi học trò của chúng ta, chắc hẳn là ai cũng có một người bạn để chia sẻ niềm vui nỗi buồn. tình bạn cũng là một yếu tố giúp ta có thêm nghị lực sống, thêm yêu đời và sống tốt hơn. Các bạn hãy cùng thảo luận về vấn đề này nhé: Tình bạn của mỗi người xuất phát từ đâu? có phải là chỉ riêng sự chân thành của cả hai người?:-h:khi (86):

K

kido_b

tình bn tất nhiên xuất phát

từ lòng chân thành từ cả hai phía :khi (2)::khi (2):nói thế nào nhỉ

ngoài từ lòng chân thành còn nhìu yếu tố khác nữa bn ạ

nhưng điều cốt yếu vẫn là lòg chân thành :khi (23)::khi (23):lòng chân thành luôn

mang đến cho ta những người bn đích thực những người bn có tấm lòng chân thâtk

ko dối lừa nhau ko lợi dụng những tình cảm đó :khi (151)::khi (151):

H

hoctrodatviet

từ sự chân thành của 2 người chưa đủ,nếu họ có chung thành đến đâu mà họ wa mỏnh manh ,ko thể vượt wa những khó khăn ,thử thách của ông trời,thì sao?do vậy ,họ fai có đủ dũng khí để đối mặt với chông gai phía trước!
tôi nghĩ là vậy!

S

seagirl_41119

Sự chân thành là yếu tố quan tọng nhất. Khi có nó rồi, tình bn giữa 2 ng sẽ thôi thúc đối phương xây dựng "sự chân thành" đó lớn hơn, và xây dựng nốt cho nhau những phần còn thiếu cho 1 tình bn vững chắc. Nếu ngay từ đầu đã ko có sự chân thành, làm bn vs nhau vì mục đích vụ lợi thui thì tb sẽ chẳng thể nào tồn tại

H

hobgoblin

Theo các thể loại từ điển mình biết thì tình bạn là một danh từ không có ý nghĩa cụ thể cũng giống như tình yêu, sự hạnh phúc hay sung sướng :p. Theo tớ một tình bạn đẹp là một tình bạn có sự cho và nhận (cái cho và nhận này thế nào thì tự hiểu) thực sự khi có một sự chân thành thì chưa chắc đã có một tình bạn tốt và dài lâu.

D

doigiaythuytinh

Tình bạn đối với lứa tuổi học trò chúng ta là gần gũi và gắn bó nhất
Tình bạn phải được xây dựng từ sự chân thành và lòng tin[COLOR="Blue[SIZE="2"]"]Không có sự chân thành thì tình bạn sẽ không thân thiết, gắn bó
Không có lòng tin thì làm sao tình bạn được bền chặt, sâu sắc[/COLOR][COLOR="Magenta[/SIZE]"]Tình bạn nghe tưởng chừng rất đơn giản nhưng lại lại là một thế giới tình cảm phong phú và hết sức phức tạp
Đề có đc một tình ban đẹp đâu phải đơn giản, chúng ta phải vượt qua bao khó khăn, thử thách,và chỉ có sự chân thành, lòng tin mới là cơ sở vững chắc nhất giúp chúng ta vượt qua
[/COLOR]

Hãy sống thực với lòng mình và cố gắng để có được một tình bạn đẹp các bạn nhé !:M_nhoc2_16::khi (72):

Last edited by a moderator:
Q

qunhlinh1997

Mình củng xin hỏi luôn các bạn bày cách cho mình làm avatar nge, mình thanks you nhìu

Top Bottom