Ngữ văn Nâng cao 6

C

chiensi_codon

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trường em cử em tham gia bộ môn điền kinh tại "Hội khoẻ Phù Đổng" huyện hoặc Thành phố. Giả sử em đã thi đấu và giành tấm huy chương vàng ở cự li 100m. Lúc đó, em sẽ phát biểu suy nghĩ của em trước báo chí như thế nào? Tại sao?

B

byby_bubu

Em rất vui và cảm thấy rất hãnh diện , nhưng em nghĩ mình phải cố gắng hơn để làm vui lòng cha mẹ thầy cô, góp phần làm đẹp quê hương đất nước, trước là cho gia đình , sau là cho xã hội, cuối cùng là quê hương đất nước, xin hết.

N

nguyenquynh95

làm thành 1 bài văn hay chỉ cần nêu lên câu nói ? Cho đề mà không nói rõ sao biết cách làm bài ?

B

byby_bubu

mình thấy : chiensi_codon yeu cầu phát biểu cảm nghĩ của mình thì mình viết cảm nghĩ của mình chứ làm sao?

N

nguyenquynh95

chắc k ? Nếu nhìn vô bài văn mà đã cho là vậy thì bạn coi chừng bị lạc đề đó

B

byby_bubu

nhưng bạn í bảo nêu cảm nghĩ chả nhẽ viết thành bài văn ư?
nêu cảm nghĩ hay viết bài văn thì phải nói rõ ra chứ!

N

nguyenquynh95

sao lúc nào ở bài nào bạn cũng nghịch lại với mình vậy ? Nhìn cái đề bài đã hiểu rồi giỏi quá hazzzzzzzzzzzzzzzz

L

luuthihoailinh

mjnh` nghj~ la` chj cvn` dong. nao~ mot. hut' la` mọ. viec s3` xcng ngvy thọ ma`..........cam nghj~ thj` mjnh` khuyen cvu. nen tu vjt' lvy'

C

congchualolem_b

@luuthihoalinh: chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu, nếu không sẽ bị xoá bài.

Thân!

C

chiensi_codon

Các bạn có cảm nghĩ như thế nào là viết như thế ấy, nhưng phải làm sao để tỏ ra mình là một người nổi tiếng qua từng câu nói. Lúc đó bạn nói như thế nào thì bây giờ cứ viết như thế.
:khi (112)::khi (112)::khi (112)::khi (112)::khi (112):​

Last edited by a moderator:
L

luuthihoailinh

ok,lúc đó em sẽ phát biể ý kiến của em trước báo trí là:lúc này tôi ko có gì muốn nói hơn là tôi rất vui sương khi đã đem về tấm huy trương xuất sắc này cho nhà trường,cho mọi người thân,cho gd và nhất là cho chính bản thân tôi.tôi rất ving dự và hãnh diện
do la tat ca nhung gi minh muon noi,neu ko hay thi dung che nha!

Top Bottom