[Ngữ văn 9]Lời dẫn trực tiếp

L

love_jiyeon14

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em hãy viết một đoạn văn khoảng 5 câu có trích dẫn trực tiếp câu văn sau: '' Nước VN là một, dân tộc VN là một, sông có thể cạn, núi có thể mòn, song chân lí ấy không bao giờ thay đổi ''.

giúp mình viết đoạn văn này nhé...mình đang cần gấp....thanks

Last edited by a moderator:
L

lolem_theki_xxi

Hồ chủ tịch cũng rất giản dị trong lời nói và bài viết, vì muốn cho quần chúng nhân dân hiểu được, nhớ được, làm được. Suy cho cùng, chân lí, những chân lí lớn của nhân dân ta cũng như của thời đại là giản dị: "Không có gì quí hơn độc lập, tự do", "Nước Việt nam là một, dân tộc Việt Nam là một, sông có thể cạn, núi có thể mòn, song chân lí ấy không bao giờ thay đổi".

L

love_jiyeon14

Hồ chủ tịch cũng rất giản dị trong lời nói và bài viết, vì muốn cho quần chúng nhân dân hiểu được, nhớ được, làm được. Suy cho cùng, chân lí, những chân lí lớn của nhân dân ta cũng như của thời đại là giản dị: "Không có gì quí hơn độc lập, tự do", "Nước Việt nam là một, dân tộc Việt Nam là một, sông có thể cạn, núi có thể mòn, song chân lí ấy không bao giờ thay đổi".

bạn ơi....viết 1 đoạn văn bạn ạ....bạn chỉ mới viết có 2 câu thôi với lại đọan văn phải viết về chủ đề đoàn kết mới hợp với câu văn được trích chứ bạn

Last edited by a moderator:
Top Bottom